Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic dành cho anh em Click thái 125i & Vario 150i ( Thủ Đức, Q9, Q2......)

anh26697
11/3/2016 10:59Phản hồi: 1.572
1.572 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinhxdn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em dùng nhớt gì cho Click thái ?
@vinhxdn Mình dùng Liqui moly 5w30 và ravenol, đợt tới thử dùng shell advance ultra xem sao
vinhxdn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ipod touch gen 3 Bác có dùng nhớt ở head Honda không?
@vinhxdn k, nhớt ở đó là nhớt khoáng, mà mình k bao giờ đổ nhớt khoáng vào xe cả, trong khi nhớt bán tổng hợp chỉ đắt hơn có 10k
N.H.Khanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
E định mua Vario 150. Bác nào có kinh nghiệm xem xe, tránh bị luột đồ share e với ạ. E cảm ơn nhiều.
max5800
ĐẠI BÀNG
6 năm
@N.H.Khanh Cùng câu hỏi với bạn này
Kean2B
ĐẠI BÀNG
6 năm
@N.H.Khanh kiểm tra mâm,với phuộc trước vs sau thôi
@Kean2B Bạn cho mình hỏi là vario 2017 mâm trc và sau , có chữ made in indonesia k , hay có chữ Honda thôi , còn phân biệt phuộc trước ntn
Mình định mua xe đang phân vân giữa Click thái và Vario. Mình có tìm hiểu trên mạng thì thấy 2 con này có một số lỗi như nồi bị hú, cổ xe bị yếu....AE nào rành tư vấn giúp mình với. Thanks all
@ErikKillmonger Em đang đi con vario 150 đen nhám. Máy chạy êm ru mà vọt đã lăm. Cổ xe thi nó tưng nhẹ à. Ko có đơ như ab. Chay r quen à. Xe e đi e chiu khó lúc mới nổ máy r đợi cho ga nhỏ lại. R ms chạy. Ko thúc ga đi liền. Cứ vây tới h máy êm lăm
Mình mới hỏi giá Sơn Thu vario 150, 67tr bao giấy tờ cho màu xanh vàng cát. Bên Hùng Tân thì 66tr. Theo các bác giá này ổn chưa. Cuối tuần mình quyết định mua rồi. Cho mình hỏi thêm vài câu. Xe này nhập thì mình đi bảo hành bảo dưỡng ở đâu, bao lâu bảo dưỡng 1 lần ? Xe mới chạy cần lưu ý điều gì ? Cảm ơn các bác.
max5800
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hieptran9999 Mùng 10 tết hỏi là giá 67t bao giấy , 3 ngày sau ra hỏi còn 64,5 , lăn tăn cuối cùng mình lấy con vario 125 giá 50,8t tiết kiệm 1 số 😁 :D
@max5800 12 ra lấy vario 125 47t thôi mà , sao 50.8 cao vậy
max5800
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dark-Angel Vậy hả,mình lấy 50,8 bao giấy
@max5800 Đến nay vẫn chưa có hs hải quan 😔
max5800
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dark-Angel Có chưa b, của mình gần 3 tuần mà chưa có
byte
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá xe máy nhập thuế về 0% chưa mn
Kean2B
ĐẠI BÀNG
6 năm
@byte chưa đâu,giá vẫn vậy
kuongli
TÍCH CỰC
6 năm
Thằng click125 mình chạy dc 8000 km .giờ có hiện tượng đề pa dưới 10km/h xe bị rung rữ dội luôn.chạy trên 10km/h xe êm như xe điện ko biết e nó bin gì nữa.mình có đi vệ sinh nồi dc 3 bữa lại bị lại
Smart_Love
TÍCH CỰC
6 năm
@kuongli Bệnh chung của nó rồi, lúc trước xe mình chạy ok lắm, tới 5k km là bắt đầu bị.
Nhưng có thể fix được.
kuongli
TÍCH CỰC
6 năm
@Smart_Love Bác chỉ em cách fix với bác.em để chạy cũng dc nhưng hơi buồn.thanks bác nhiều nhé
@kuongli Xe mình đi êm ngon lành, dính mấy trận mưa ngập mênh mông thì đề pa dưới 20 cũng rung lắc zữ. Mình tháo ra vệ sinh chà nhẹ bố lại cũng ko khá hơn, ghét để đi luôn rồi từ từ cũng êm trở lại hj. Kết luận nước vào làm bố nở ra nên bắt côn ko đều. Odo xe mình là 17000. Ko có bệnh lạ, có thể là hơi hú tí nhưng ko sao
@kuongli Bác làm nồi lại, mình cũg bị rung ga đầu mà làm xog cái ngon lành hẳn
Mình đang chuẩn bị mua Vario, hôm qua ra Quang Phương hỏi thấy họ báo 63 cho màu đen nhám và màu trắng, 2 màu kia thì 64, giá tốt quá. Bây giờ có nên mua không mọi người, hay đợi tháng sau ra con 2019 r múc :v
sieuviet12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kenioshi ra Quang Phương mua cũng được, nhưng phải biết xem đồ. Còn không ra Tấn Tâm, Sơn Thu thì khỏi lo mấy vụ đồ đạc
minhai
TÍCH CỰC
6 năm
Trước Tết thấy LZD bán Vario 150 nhiều mà giờ chỉ thấy còn 125 mà cũng chẳng có nhiều màu. Chắc chờ luôn bản mới có smartkey luôn.

https://www.lazada.vn/products/xe-tay-ga-honda-vario-125cc-esp-den-xanh-hang-nhap-khau-i101009878-s101163766.html
@minhai Chờ tháng 4 là giới thiệu New Vario rồi bác, tháng 5 là bán xe 😁 !!!! Hiện tại chưa có hình ảnh lộ diện nhưng hứa hẹn siêu ngầu + nhiều cải tiến !!!
minhai
TÍCH CỰC
6 năm
Mới đọc tin nên em cũng định chờ, ít nhất cũng đỡ phải gắn smartkey

https://cafeauto.vn/thi-truong/honda-chuan-bi-ra-mat-vario-2018-vao-thang-sau-dong-co-manh-hon-17515.html
@minhai ok chờ đi bác, có hình ảnh là mình up cho bác ngay :V :V !!!
@minhai Lộ hình 😁 !!!! Y chang CBR250RR !!!
minhai
TÍCH CỰC
6 năm
@fr3nzjpl4nt Vẫn đang chờ..
Nghe đồn Vario 2018 đây 😆
npl27596
TÍCH CỰC
6 năm
@ipod touch gen 3 Nếu xấu như hình thì dự là bản cũ sẽ tăng giá như ex2010 và ab thái ngày trc
minhai
TÍCH CỰC
6 năm
@npl27596 Đẹp xấu tùy mắt bạn ơi, mới chỉ có tí nhá nhá như thế mà đã phán được thì siêu quá. SH Mode cũng chê xấu mà giờ nó cũng đang chênh cả 10 củ so với giá đề xuất kìa..
npl27596
TÍCH CỰC
6 năm
@minhai Ông nhìn nó khác chó gì con ab2017 ko? Mà con đó tôi chưa thấy ai khen đẹp cả. Và nếu nó giống ab thì chẳng ai mua đâu. Vì ng ta mua click với vario vì nó đẹp và gọn, con ab thấy gớm
@npl27596 Thứ 2 ra mắt rùi thím, ko có chuyện AB đâu nhé =]]

minhai
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu Vario mới mà lại là AB như bài này thì chắc phải suy nghĩ lại thật..

https://www.webike.vn/media/phien-ban-moi-cua-honda-vario-150-2018-co-su-giong-honda-airblade.html

@fr3nzjpl4nt Thứ 2 tuần sau ra rồi chờ thôi. Có 2 phiên bản nhé, 1 cái thường, 1 cái ghi đông trần 😁 !!!!
minhai
TÍCH CỰC
6 năm
@fr3nzjpl4nt Hy vọng thế vì mình đang tìm xe có sàn và tích hợp luôn khóa điện tử. Chứ Shmode nâng giá quá đáng..
Tình hình là em mới mua con vario 150 giá 65. Mà em thấy sao cái vỏ dàn đầu ko dc khít cho lắm. Chưa lấy biển . Ch hẹn 1/5 giao . Đang nghi ngờ nó gắn vỏ 150 lên 125 bán cho em. Nên xin cao nhân chỉ cho cách phân biệt vario 125 vs 150 dựa trên những điểm nào ạ ( em nghe nói cò lái dựa vào số máy biết được 150 hah 125 ) nác nào hiểu biết giúp em vs ạ . Lỡ bị gài chắc chêt mất 15tr. Xin chân thành cảm ơn !
Không biết chừng nào có click 150 abs full led nhỉ?
npl27596
TÍCH CỰC
6 năm
Review sau khi chạy 7000km cho anh em.
Mình nghe nhiều người nói vario nhiều lỗi hơn click, chạy ồn hơn click. Thật ra ko phải vậy. Vario và click số lượng lỗi là như nhau, máy click hú còn máy vario gầm.
Nhưng có thể chấp nhận đc vì máy phân khối lớn hơn tất nhiên kêu to hơn.
Về độ ăn xăng thì nói thật là khá hao, chỉ dc khoảng ~40km/l. Mình đi ở sg
Dàn nhựa mỏng, ko chắc lắm, sơn xe chưa đều.
Xe mình cổ lái hơi cứng, sượng. Đem ra hãng fix 80k thả chén cổ với bôi thêm mỡ bò là ok.
Nồi hơi gằn, kêu xè xè, đã xuất hiện hiện tượng rung đầu sau 5000km
Logo nổi chất lượng tệ, rất dễ tróc nên bắt buộc phải rửa xe tại nhà, đem ra tiệm rửa là tróc ngay. Trong khi con vision mình chạy mấy năm ko hề hấn gì.
Xe mình đen nhám đã có hiện tượng xuống màu sơn sau 10 tháng. Mặc dù mình giữ xe rất kĩ, đến nay vẫn chưa 1 vết trầy. Toàn rửa xe bằng sonax 1 tuần 1 lần.
Đó là những điểm mình thấy chưa hài lòng. Tuy nhiên có thể fix đơn giản
Điểm mình hài lòng thì :
Máy rất khoẻ, kéo nhẹ là lên 80, máy rất êm khi chạy dãy tốc độ 60 trở lên
Kiểu dáng quá đẹp, phải nói là đẹp nhất trong đám xe ga hiện tại, mình mua em nó cũng là vì kiểu dáng.
Phuộc trước sau rất tốt, êm hơn hẳn con winner của mình khi đi 1 và cả đi 2. Điểm này ăn đứt click.
Đèn xe ko sáng nhưng về sử dụng thì ngon hơn winner, bám đường hơn
Và điều đặc biệt là vario là con tay ga duy nhất có kiểu dáng thể thao, dáng gọn gàng nhưng phân khối cao, và ko có cái gờ ngay sàn để chân. Đây là điểm mình thích nhất vì hay chở nhiều đồ.
Nói tóm lại sau 7000 km gắn bó thì mình tạm hài lòng với em nó, tuy nhiên vẫn hy vọng phiên bản tiếp theo sẽ fix những lỗi ko đáng có kể trên.
À còn ai thắc mắc nên mua vario hay click thì mình nói thẳng là vario hơn. Dù giá chênh 10 triệu mình vẫn mua vario chứ đừng nói là chênh 3-4 triệu như hiện nay.
Hơi buồn là vario xuống giá dữ quá. Lúc mình mua 65.5 giờ nghe đâu có 60-61tr.
Chất lượng xe nhập giờ cũng ko hơn xe việt là bao, mình chọn nó vì mình thích kiểu dáng, phân khối, sàn để chân ko có gờ so với ab. Và 15tr chênh lệch là để chi trả cho những điểm đó. Chứ ko phải thần thánh hoá vario và click như bọn trên facebook. Thật tế là vario về các tính năng thông minh tiện ích đều thua ab.
Còn bọn trên fb thì quá cuồng mình ko muốn nói tới. Thậm chí bản 2018 ra mắt có nhiều cải tiếng hơn bọn nó vẫn chửi và vẫn cho xe bọn nó là nhất vì sợ lỗi thời, mất giá chứ thật ra trong lòng rất thèm.
Mình nhớ ko lầm thì mem @fr3nzjpl4nt từng bị chửi trên group vì bài post vario 2018.
Và nếu bây giờ mình cầm 60tr trên tay và có nhu cầu mua xe ga. Có lễ mình sẽ suy nghĩ tới pcx125 2018 hoặc thêm chút đỉnh lấy luôn pcx150.
Xe côn tay thì mình chỉ để đi tour và đi đâu đó cần phải gửi xe, và mình đang hài lòng với winner nên sẽ ko thay xe sau 1-2 năm nữa
minhai
TÍCH CỰC
6 năm
@fr3nzjpl4nt Em đã thấy, cơ bản là ngon, đồng hồ lcd, khóa điện tử, chỉ con signal em không thích lắm. Thích con 125 white blue hơn con white red mà con kia lại không có ISS.
Ngồi hóng tiếp vậy, nghe bảo mấy hôm nữa HVN làm event, không biết có mặt em nó k?
minhai
TÍCH CỰC
6 năm
@minhai Em soi mấy điểm khác giữa bản 125 và 150:
- Máy và đi kèm là công suất/hao xăng
- Hình dáng vành đúc (125: tương tự bản hiện tại, 150: lượn sóng và gọn hơn)
- Hình dáng đĩa phanh (125 tròn, 150 lượn sóng)
- Vỏ xe (125: 80/90 - 90/90 - 14; 150: 90/80 - 100/80 - 14)
- Tem (125 tem dán, 150 3D)
- Nặng: (125: 111kg, 150: 112kg)
- Màu (125: đỏ - đen - trắng xanh - trắng đỏ; 150: bạc nhám - đen nhám - đỏ nhám - trắng)
- Giá (chủ yếu cần xem giá về VN như nào, bản 125 tầm 45 và 150 tầm 55 là ngon)
@minhai Giá đó là ko có rùi đó =]]] !!!!!!
hieunobi1
TÍCH CỰC
6 năm
@npl27596 bác cho em hỏi ốc xả nhớt con click thái với vario giống nhau hả bác?đều là 17 hả các bác
No_Fe4r
TÍCH CỰC
6 năm
cho mình hỏi là mình muốn gắn thêm công tắc đèn cho vario thì chỗ nào tốt ở TP.HCM vậy ?
npl27596
TÍCH CỰC
6 năm
@No_Fe4r Ko nên gắn
No_Fe4r
TÍCH CỰC
6 năm
@npl27596 chứ mấy lần vô gửi xe trong bãi toàn bị bắt kêu tắt đèn xe, ko lẽ mình cứ phải tắt máy xe cho quẹt thẻ rồi lại bật lên lại ?
@No_Fe4r Qua Long Osram làm cho chắc. Combo công tắc với passing lun tầm ba trăm mấy. Có chỗ làm tắt mở cos bằng cách nhấn giữ passing lun không khoét lỗ bên phải tầm bốn trăm mấy
@futureneodo Vario của mình mua cuối 2016, mua hôm trước, hôm sau qua Long Osram gắn công tắc đèn luôn, chạy ổn định đến giờ! Giá khoảng 150-200k gì đó, kg nhớ nữa...
No_Fe4r
TÍCH CỰC
6 năm
@futureneodo Mình cũng tính gắn kiểu passing cho khỏi mắc công khoét lỗ
N.H.Khanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bác cho e hỏi, nhớt nào cho vario mà chạy khoảng 2000km thay là vừa.
Tan5585
ĐẠI BÀNG
6 năm
@N.H.Khanh Mobil 1gold cỡ 2500 thay là vừa bạn
N.H.Khanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tan5585 e kiếm loại nào giá sinh viên tý =)). vs lại 2000km thay là để tiện cho việc canh odo đồng hồ, chỉ cần chẵn ngàn km là thay. Mà nhớt cho tay ga ít vs lại xe còn mới nên phải sài nhớt W30 nữa
@N.H.Khanh Mobil 1 gold hoặc Motul hoặc Total Quazt 9000 mà thông số: 5W-30 cấp nhớt SN là chuẩn rồi. Bao chạy
Mỗi người 1 quan điểm, mỗi người 1 con mắt để nhìn. Mấy ngày nay đa số thấy anh em chê nhiều hơn khen, nhưng cá nhân mình thấy nó đẹp, sẽ bán con 2016 để rước con 2018 này
Đệt mới lấy 1 tuần chưa có bs mà giờ ra phiên bản mới rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019