Topic dành cho anh em Click thái 125i & Vario 150i ( Thủ Đức, Q9, Q2......)

anh26697
11/3/2016 10:59Phản hồi: 1.572
1.572 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vừa lấy xe hôm nay. Còn lọng cọng cái chìa khóa smartkey. Cho mình hỏi lcách bật và tắt cái chức năng chống trộm khi xe đang tắt máy với ? Sao mình bấm nút chống trộm xe nháy 1 đèn, nháy 2 đèn... các kiểu mà khi đụng vào xe vẫn hú ?
minhai
TÍCH CỰC
6 năm
@langledapxichlo Chiều hoặc mai mình ra hỏi rồi cập nhật cho.. Mà chắc giá nhiều khi không giữ được quá tháng này đâu.
minhai
TÍCH CỰC
6 năm
@skyoffreedom Hình như bấm chống dắt/tìm xe 1 lần rồi bấm 2 lần nút đề sẽ tắt chức năng đó
minhai
TÍCH CỰC
6 năm
@skyoffreedom Được rồi đúng k? Quen rồi thì cũng thấy remote đơn giản..
@minhai Ah bữa giờ mình chưa đụng tới cái xe nữa. Khi nào có biển số mới xài rồi mò sau 😁
Các bác cho em hỏi vario đời 2017 có khi xuất xưởng có dùng chung nước làm mát với AB không (loại màu xanh lá cây ấy), nước trong bình bị hụt nên em mua nước mát của honda đổ thêm vào, có ảnh hưởng gì không ạ?
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@bui_tuan1992 Chai nước làm mát head bán là made in Thailan đó bác 😃
@ducdl2 ủa sao em thấy ghi chữ sản xuất tại VN mà bác
Smart_Love
TÍCH CỰC
6 năm
@ducdl2 Là Vn thôi, 2 nước có 2 màu khác nhau, nước zin trong xe khác màu với nước trong bình head bán ra nhưng xài chung vô tư ko có gì.
@Smart_Love Vậy nước zin của nó có màu gì vậy bác
Các bác cho e hỏi xe vario 2018 e gắn ecu vào có hại máy ko các bác. E nge nói lên đc 140 km/h
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@Vude1988 Mình nghe mấy bác thợ nói gắn vô máy nó gầm nghe ớn lắm,tốt nhất đi zin đc rồi bác.
@ducdl2 Ah, chắc nó kích máy hoạt động cao nên nó gằm . Nhưng đời 2018 nó nhĩnh hơn 2017 tý.. mình cứ tưởng gắn vô máy móc vẫn bình thường nên nghe thấy ham.. vậy thôi đẻ zin cho lành. Thank bác
SPORTMP
TÍCH CỰC
6 năm
@Vude1988 Nó sạo đó. Gắn ECU làm gì lên được 140 . Chắc dựng chống đứng rồ hết ga
minhai
TÍCH CỰC
6 năm
Cảm ơn anh em bữa giờ đã tư vấn, chiều nay đã ra Tấn Tâm xúc một em về.
Giá ở đó báo bạc và đỏ đều 59, mình trả còn 58.5 đã bao giấy (khoảng 25 ngày).

Về nhà thấy có bạn trên FB báo ở đó bán 58. Nhưng so với giá lúc mới về thấy cũng k tiếc 500k..

@minhai cửa hàng này ở đâu vậy bác
minhai
TÍCH CỰC
6 năm
@ndl@support Tấn Tâm - 266 Lý Tự Trọng Q1
lamcity123
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhai bác tiếc 500k còn em mua hồi tháng 5 lúc 71tr bao giấy nè :v chắc cắn lưỡi chết mẹ cho rồi
minhai
TÍCH CỰC
5 năm
@lamcity123 Mình nói là không tiếc mà.. Haha. Chẳng qua chỗ bán k thống nhất giá thôi!
Nước làm mát trong bình của xe e nó bị tụt đi các bác ạ, đã châm thêm và bị tụt tiếp, có ai bị giống e ko?
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@bui_tuan1992 Xe Ex mình thấy nước lòn qua nhớt rồi còn Vario chưa thấy,muốn chắc ăn bạn thay nhớt xem nếu có nước nhớt sẽ chuyển màu cafe sữa nhìn biết liền ah
@ducdl2 Vật có ảnh hưởng nặng không bác, mai e đi kiểm tra hết
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@bui_tuan1992 kiểm tra sớm càng tốt mới chắc chưa sao đâu
@ducdl2 Sáng e đem ra thợ, ng ta bảo là xe k vấn đề j cả, nếu nó bị rò nước thì sẽ tụt rất nhanh hoặc sẽ thấy nước chảy xuống phía dưới chứ xe của e đi 2 tháng mới thấy tụt 1 ít, họ bảo có thể do thời tiết nên mực nước trong bình dãn nỡ k đồng đều.
Dè chắn bùn ko gắn có ảnh hưởng tới máy móc ko các bác...
@ducdl2 Ý mình bùn nó bắn vào lóc máy có ảnh hưởng gi ko đó bác...
@minhai Thay giống này nè bác.. em đanh tính gắn đây... Dè zin nó ngắn quá đi mưa bắn hết vào lốc máy ...
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@Vude1988 Thay dè AB dài hơn chắn bùn tốt hơn zin,gắn phải thái cái cũ thay dè AB vô tới chỗ bán họ thay luôn có 230k thôi.
@ducdl2 Ok . Thank bác
click 2017 chạy được 9.000 km rồi, nhớt, nhớt lap thay đầy đủ đều đặn, mới dùng 1 bình clear carbon để vệ sinh buồng đốt. Giờ có cần để ý thay cái gì, bảo dưỡng cái gì không các thím.
@Vude1988 e đổ chai BLUECHEM FUEL SYSTEM CLEANER 50ML vào bình xăng bác
@pha1412 E xài nhớt amsoil metric 10w30 á bác, mà vẫn có cảm giác máy k êm @@. Lọc gió click 125i giống với AB hả bác
@pha1412 Với cả em hỏi luôn bình acqui nếu hết thì thay bằng bình AB được luôn không ạ
pha1412
CAO CẤP
6 năm
@Mephitus chuyển qua dùng thử Shell Ultra Scooter 5w40 xem ưng ý ko!! 😃 Ắc Qui thì khi nào hỏng gỡ ra xem là bik ngay, lọc gió cũng thế, mình ko chạy VA nên ko rành ắc qui và lọc gió của nó, cứ cầm ra tiệm phụ tùng mua cái y chang thông số cái cũ là đc.
Các bác cho e hỏi đồng hồ LCD trên vario 2018 chĩnh giờ thế nào vậy các bác.. ?
Xe e mới rodai 80km cuối tháng e tính đi vungtau ko biết chạy có tốt cho xe không .. nếu e chạy tốc độ dưới 60 mà đi liên tục ko ngĩ , ko biết có tốt cho máy ko. ? Mong các bác gợi ý và giúp đỡ ...
@ducdl2 Em thank bác. Bác biết cách chĩnh đồng hồ vario 2018 ko. E bấm hoài ko thấy nó chớp cái đồng nên e ko chĩnh đc...thank bác
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@Vude1988 Mình đi 2017 nên kg biết chỉnh 😃
@Vude1988 Em xem review thấy bảo nhấn giữ 2 nút liên tục 5 giây.
@ktsvien2305 9xác.. đã mò thử ấn 2 nút 3s thì nó chớp cái đồng hồ. Thank bạn nha
Mùa bão đến rùi, các bac cho e hỏi ko biết bình sạc dưới chân mưa ngập qua ko biết nước có vô ko. Nếu vô thì bình có bị hư ko các bác?. Thank
@skyoffreedom Bác nói vậy vario mưa gió e để nha cho lành
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@Vude1988 Mưa gió đi chẳng sao nhưng ngập đến chỗ để chân thì mình nhất định khg đi chờ hoặc kiếm đường khác thôi,
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangphithanh Mình bán cả tháng nay rồi lấy Vario 2017 😃
@ducdl2 sh em thích cái thắng ABS nữa nên mới muốn mua. chứ con vario của em cũng 150 đi ngon lắm. mà so bác bán đi vậy phí quá. đang tính khi nào có tiền em mua thêm 1 chiếc SH nữa đi cùng với vario vậy. SH mà đi cafe thì hợp lý luôn
Các bác cho e hỏi gắn mobin sườn với dây tăng áp có hại máy ko các bác..?
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@Vude1988 Gắn phải full chứ mấy cái đó gắn cũng kg cảm nhận đc gì nhiều đâu bác
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@Vude1988 Xe mình chỉ chú ý thay nhớt và sắm cho e nó cái bugi Iridium thôi 😃
@ducdl2 Bugi bạch kim ko cũng ko hơn là mấy bác ơi. Đi nguyên bộ mới thấy nó đã ..chỉ là lâu thay hơn bugi zin
Bản 2018 mặc dù gắn dè con ab nhưng đi vẫn văng vào chân người ngồi sau. Chán thiệt các bác
Các bác cho e hỏi nếu đi nhớt liqui moly thì đi lâu có cần vệ sinh máy lại ko các bác ?
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@Vude1988 Ở sg nhiều chỗ bán lắm. Bác ở chỗ nào mới chỉ được. Không bác có thể đặt mua trên shopee còn rẻ hơn mua trực tiếp đó.
@ducdl2 Em ở bình thạnh bác ơi.. thank bác nha
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@Vude1988 Bình thanh bạn có thể ghé https://www.facebook.com/AmericanLube.Vn/?fb_dtsg_ag=AdwbM_26Th5hlkn_zyi8K-mt-GhWyAzbySMDIZ9opCTGRA:AdzU4BQGCyuj8OYLLNv7ZwDt-pDl_SWV0LNXdXi9lbGQ2A ,đây là đại lý nhập khẩu trực tiếp nhiều loại nhớt trong đó có Pennzoil,mobil 1.Motul...
@ducdl2 Em thank bác
toantb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Share cho ae nao ở Tân Phú chổ ép biển số (ép chư hok phải kẹp), đã lam thây đẹp và chắc chắn
Thấy bên hội Vario Facebook có nhiều tình trạng Vario 2018 bị vô nước mặt đồng hồ. Có ai bị không nhỉ ? Bên HPL 216 nghĩa phát, bình tân có fix vụ này, không biết có nên đi làm không 😔
@skyoffreedom Xe e cũng bị đây bác 2018 hơi đọng hơi nước bên trong.. bác làm thử rùi review cho ae đi
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@skyoffreedom Bên cậu Huy Tường HPL,mình thấy nhiều người làm lắm hết bị vô nước và cậu ấy làm chống nước Free nữa 😃
@ducdl2 Bác chi e cái đ/c cụ thể nha. Thank bác
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@Vude1988
datanh222
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bác chạy Vario 150 2018 có bị rung lúc nhích ga nhẹ đi chậm khi kẹt xe không?
Ngoài ra xe em lên dải 40-50km/h mà giữ ga xe cũng ko ổn định..hic. Cao nhân nào cho e ý kiến với
@datanh222 Mình thì không bị. Cái vụ rung hình như là ý bạn là cái bệnh rung, gằn từng đợt khi bắt đầu lên ga ? Nếu đúng thì là bệnh chung của tất cả dòng Honda. Sau 1 thời gian dài mới đề máy lại, bạn cho nổ máy 5 phút rồi mới chạy, thử xem.
Xe mình thì 40-50 km/h chạy rất đầm và thoát máy, cảm giác đúng là sport và thanh thoát hơn con Lead 125 cuả mẹ mình :rolleyes:
@datanh222 Bác đang rodai ah . Xe tui roda đi 200 km kẹt xe hay đi chậm ko rung gi hết, xe rất nhẹ. Khi lên dải 40-50km/h thì xe như bay ..
Cũng sắp rước 1 em rồi. Mấy bác rước Vario rồi cho em xin tư vấn mấy vấn đề.
- 2 cái đèn xi nhanh sau xe nhìn yếu ớt thế nào ấy em tính thay 2 cái đèn như mấy bác chạy ex hay thay vào thì có bị CAGT hỏi thăm không? ( hình đính kèm )
- Đèn xe em tính sau khi rước về thì độ thêm cái công tắc vào nhưng nghe bảo làm công tắc không tốt cho bình vậy ban ngày vẫn để đèn chạy, công tắc chỉ dùng cho trường hợp vào quán nhậu, bãi xe... thì có ảnh hưởng đến bình và hệ thống xe không?
- Bình của Vario đặt dưới chỗ để chân vị trí thấp như vậy không biết đi qua trũng nước có bị vô nước chết bình không?
Cảm ơn các bác đọc bài nhờ các bác thông não em phát.
den xi nhan.jpg
@ktsvien2305 1. Bạn lấy biển số, cà vẹt, giấy tờ hết rồi hãy độ đèn. Khi bị bắt vì vi phạm giao thông, CA nào khó nó sẽ hỏi sao độ đèn này nọ thì nhét nó 50 100k
2. Thật ra chế cháo lại thì đã có ảnh hưởng rồi. Cái cách bạn nói thì chưa thử nên không rõ nữa. Bạn lên group FB "Hội Vario" hỏi thử xem
3. Bên trên có bạn nói rồi thì phải, sẽ bị nước vô do không có cái roan chống nước như SH. Mà cái sàn để chân nó cũng không thấp lắm đâu. Nước mà cao lên tới cái sàn thì nó cũng gần tới cái bô luôn rồi, tốt nhất là không nên đi
Các bạn cho mình hỏi cái gắp sau, chỗ bợ cái pô xe vario của mình bị ố đen, không được sáng như lúc mới mua. Làm cách nào cho nó hết. Và nguyên nhân từ đâu.

Cám ơn các bạn.
@ngdinhtien Lên hình đi bác xem mới biết đc
Mua o dau tai tp.hcm gia tot nhat vay cac ban
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@trungnguyen82 Mua ở Minh long đó bạn giá khá tốt.
@ducdl2 Minh long o dau vay ban. Cho minh dia chi duoc kh
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@trungnguyen82 http://minhlongmoto.com/lien-he/ địa chỉ nè bác
datanh222
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phuộc Vario 2018 có vẻ hơi cứng hả các bác, mình đi 1 mình thấy đường hơi xấu tí thôi là tưng tưng rồi.
ducdl2
TÍCH CỰC
6 năm
@datanh222 phuộc zin đi 2 mới đầm đi 1 mình hơi cứng
Pennzoil ultra với pennzoil euro l cái nào tốt hơn cả nhà....
toantb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vude1988 Quất đụng nóc cho nó felling: motul 300v 5w30 power racing he he
@toantb Này đùng nóc 400 ko bác
toantb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vude1988 Tùy chổ bán giá dao động khoản từ 900k - khoản hơn triệu cho can 2 lít.
@toantb Ít chạy mua nhớt này để lâu phí..thank bác nha
toantb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vude1988 "Dân chơi không sợ mưa rơi, nếu mưa to quá dân chơi đi dzìa" ka ka... xài 1 lần và cảm nhận he he

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019