Topic dành cho anh em Click thái 125i & Vario 150i ( Thủ Đức, Q9, Q2......)

anh26697
11/3/2016 10:59Phản hồi: 1.572
1.572 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lam Q.1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào mọi người, cho mình hỏi chỗ nào bán kính Rizoma Elisse (loại 1) ạ?
Oh thich vario
Boomers
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy ôg cko xin hỏi ngáo phát.chn là tối qa ún cf mà gặp con vario gjog tui.ko pk cái remote của nó có mở điện xe tui đc ko nhỉ.lo qá
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@Boomers Mỗi remote của mỗi xe có 1 ID khác nhau, nhìn giống y chang thế thôi, chứ của xe nào dùng xe đấy. Làm gì có chuyện như bác nghĩ, thế thì chết àh.
Boomers
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pha1412 Oh cám ơn bác đã giải đáp nhé. nhẹ lòng vl 😆.ý lỡ đi chơi mà mất cái remote r sao mở điện máy mà nổ đc bác 😃)?
Lanoka
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Boomers Khi mua xe nó xe cái mã kèm theo chìa khóa, dùng để làm lại khi mất chìa khóa, hoặc nhập mã trực tiếp để mở nóng trên xe khi đi chơi mất chìa, xem hướng dẫn trên youtube có hướng dẫn nhập mã khi mất chìa nhiều lắm.
Boomers
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lanoka Ok.để tui lên xem
Cám ơn ôg nhá
Boomers
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào ae!
Tui tính thay nhớt lần 2 cho xe trong thời kỳ roda.lần đầu thì thay nhớt hãng.lần 2 này tính qa thàng eneos đc ko ae!
À còn về cái thảm lót sàn như này màu đen mua ở đâu zi ae.làm sao phân biệt dc fake hay thật thế ae!
Cám ơn tất cả ae nhá!hehe
ducdl2
TÍCH CỰC
5 năm
@Boomers qua 1k là thay tổng hợp ok rồi bạn
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@Boomers Thích thay sao thì thay thôi, 500km thay tổng hợp cũng đc, tùy kinh tế.
Boomers
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pha1412 Ok ôg hehe
Boomers
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ducdl2 Ok.cám ơn ôg nhá
Ăn đèn khỏi chê
Boomers
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào ae
ae nào chạy vario lúc xăng còn 1 vạch nhắp nháy là đi đc bao nhiu km là tắt máy nhỉ!ko pk có ae nào thử chưa zi?hehe
hayenot18
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Boomers Bữa vừa nhấp nháy đi đổ đầy bình thì đổ được khoảng 85k (~ 4,5 lít) => Lúc vừa nhấp nháy thì còn đâu đó khoảng 1 lít (Vario 150). Còn 1 lít đó đi được bao nhiu km thì tùy xe bạn và tùy cách bạn chạy. Nếu là xe tui thì 1 lít đi được tầm 45 ~ 50 km
chào anh em, cho mình hỏi với. Mình có con vario 2017 khi chạy thì nghe hơi rè rè thì có bị làm sao không nhỉ, maý móc vẫn bốc như bình thường nhé
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@unicornle Vario chiếc nào cũng có tiếng kêu đặc trưng đấy.
@pha1412 dạ vâng em cám ơn anh ạ !!!
htmv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang định mua Vario 150 2018, cần anh em đã sử dụng rồi tư vấn, mình xem review thấy xe có nhiều lỗi như đồng hồ vô nước, máy kêu, dàn nhựa kêu và không chắc chắn như AB. Với giá tầm 51-52 tr (bao giấy) thì có đáng mua hơn AB không. Các lỗi trên dễ fix không vì mình ở Đồng Tháp không ở TP.HCM.
Cảm ơn ae.
@htmv Chờ vài tháng nữa mua bản 2019, có màu xanh nhám và nâu nhám ( vàng cát ), các lỗi nhỏ có thể được khắc phục !!!!!
@fr3nzjpl4nt Giá bao nhiêu nhỉ?
@minhtrinh08 Giá đợt đầu có thể đại lý làm giá, 6x - 7x. Đợt 2 3 lại về 5x 😁 !!!!!!!!!
hieunobi1
TÍCH CỰC
5 năm
@htmv Xe gọn nhẹ đẹp
AB thật anh đụng vô nồi niêu và láp hú chán luôn
Ở xa anh mua mấy con nào ít lỗi cho đỡ phải Fix
Vario dnay ko còn thấy lỗi vô nước
Dàn áo lỏng lẻo thì có-Nhưng ktra tại chỗ bán rồi bắt bên đó lắp lại hoặc đổi con nào lành á
babydog2512
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fr3nzjpl4nt Uả, giá vario giờ rẻ vậy hả bác. 5x tr cơ à. Hồi mình mua click 2017 giá 58tr, lúc đó vario 150 giá 7x tr
giờ thay dàn vỏ vario 150 2017 hết bao nhiêu mọi người. của mình nó hư kêu to quá😔
Lam Q.1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào mn, có ai trong này fix bệnh rung đầu ở bên HPL (Huy Tuong) chưa, cho mình xin review nhé
toantb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lam Q.1 Tham khảo: https://www.facebook.com/groups/1019592894871362/permalink/1221814191315897/
quangdatsg
ĐẠI BÀNG
5 năm
anh em sử dụng xe click thì nên gắn loại này vào cho an toàn này
lekhactrung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào các bác,

Em đi Vario 150 2019 chuẩn bị thay nhớt. Mọi người cho em hỏi xe này có lọc nhớt giấy ko, có cần quan tâm để thay định kỳ ko ạ ?
(theo em tìm hiểu thì có bác nói Honda chỉ có 2 lớp lọc lưới và lọc ly tâm).

Với dung tích nhớt máy khi thay định kỳ là 800ml (xẻ máy 900ml), và dung tích nhớt hộp số là 120ml (xẻ hộp số 140ml) không ạ ? Thông tin này là em đọc trong cuốn sách HDSD tiếng Indonesia. Nhưng bữa em ra thay nhớt rodai lần 2 tụi Head Honda lại bảo chơi tuýp lap 150ml vì xe em 150cc, còn tuýp 120ml dành cho AB, Vision ???

Thật tình là em tin cuốn sách HDSD theo xe hơn là bọn kỹ thuật trong Head, nhưng cũng muốn nghe mọi người tư vấn cho vững bụng ạ.
Cảm ơn mọi người nhiều nhiều.
toantb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vude1988 Nha CÓ ĐIEU KIÊN DƯ GIÃ NÊN QUẤT LUÔN 140 CHO MÁU!
toantb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pha1412 Ờ mình cung biêt vấn đè này, trước cung đỗ 120ml, chạy 1 lúc nghe hú như hú gió, sau đó bơm đại 140ml thì hok nghe xài đến giờ.
@toantb 😆
chào mn, click 125 2018, thay ắc qui nào thì phù hợp. thanks
toantb
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chia sẽ cho ae xài vario bị rung ga đầu: Xe mình chạy gần 11k km cũng bị rung ga đầu khá nặng. Hôm rồi vệ sinh lần đầu. Đồng thời mình thay luôn lò xo bố 3 càng (mua ngoài Nguyễn C Thanh, ngoài bao thấy để made in italie, hỏi cửa hàng thì họ nó loại này xài dc cho vario, cọng lò xo nhỏ hơn so với lò xo zin theo xe) và thay luôn 3 cục cao su đệm bố 3 càng Thái. Xong tất cả xe chay khá nhẹ máy êm, hạn chế rõ rung ga đầu (còn rung nhẹ 1-2s đầu khôgn đáng kể). Ae nào có cách nào khac chia sẽ thêm. Tks & Nice day.
Hpti
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xin chào ae, xe mình chạy được gần 8000 rồi. Giờ cổ xe có vấn đề, mình ôm cua nhẹ thì xe hơi đảo. Mình dựng chống đứng lên, đưa tay lái nhẹ qua lại thì cổ xe nó có một đoạn giúp định vị bánh xe luôn hướng chính giữa( cái khấc định vị), không biết đó là do chén cổ(hay cái gì đó) bị mòn hay là xe thiết kế như vậy. Bởi vì mình ôm cua không gắt nên có thể góc đánh lái nó trúng cái khấc này nên bị đảo. Không biết xe ai bị giống mình không.
@Hpti thay chén cổ là hết bác oi
Hpti
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vude1988 Mình cũng cần nó bị gì, vì sao bị, chứ đụng cái là thay thì dễ bị dắt mũi lắm
toantb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hpti Xã ra hêt rôi canh xiết lại chạy tạm ổn. Còn muốn ok hơn thì thay bộ chén cổ.
ki3pc0d0n
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con vario 150 mình đi đc 17.000 km rồi. Giờ khi đi dưới 20km/h thì k sao. Chứ kéo lên nghe tiếng re re rẹt rẹt rất rõ. Cảm giác như quạt cọ gì ấy. Ae nào khắc phục đc lỗi này chưa ạ
toantb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ki3pc0d0n Nếu xe chưa thay dè AB, thì tháo năp che két nước chêm keo 2 mặt hết.
ki3pc0d0n
ĐẠI BÀNG
4 năm
@toantb Dè zin bạn. Két nước miếng nhựa đen à
ki3pc0d0n
ĐẠI BÀNG
4 năm
@toantb Là bên hông xe. Bạn có hình cho mình xin
toantb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ki3pc0d0n Hôi xe minh kêu lớn lắm, thao cốp kiem tra nhữaj thì hok tháy bị j, lúc nổ máy lấy tay đè năp che ket nươc thì phát hiện nó rơ, chêm lại hêt kêu
0938399557
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhờ các b chỉ giúp cách câu dây ổ khóa chống trộm remote 8 dây với! Thank trước nha.
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xin phép đào mọi cái , tình hình là click 150 của bị hư bình , mn tư vấn giúp xài bình ắc quy nào tốt à , cảm ơn mn
Chế Hy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@RedBee8888 Ra thử khu Lý Tự Trọng, q1 hỏi thử xem bn. Thấy ở đó chuyên xe nhập!
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Chế Hy mình ra hãng mua bình hãng xài rồi , thanks bạn
@RedBee8888 Lên google search olightvn vô đo mua bình OMG xài mượt nha bạn..
trthanhhung
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ae cho mình hỏi số khung xe vairo thì dưới yên, còn số máy sao chổ lốc máy bên chân dựng mình ko thấy
babydog2512
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chào anh em tinh tế. Mình muốn mua click thái 125i. Có anh em nào mới mua cho mình xin giá với cửa hàng nha. Mình ở TPHCM ạ
@babydog2512 Sao komua vario 160 di bạn... Xe mạnh nhưng hơi thô thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019