Topic hỗ trợ các vấn đề bảo hành của laptop ASUS

asus_sms
28/11/2012 7:47Phản hồi: 8.565
8.565 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào dùng k55a cho e hỏi. Lên win 10 32bit không cài được driver atk với bluetooth
hvtan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Quỷ ϯ Lệ máy này ram 4GB sao không cài win 10 64bit bạn?
@hvtan Mình up từ 8.1 32 bit lên.
Nhưng trên web asus ko thấy driver của dòng này cho win 10
hvtan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Quỷ ϯ Lệ bạn nên cài lại win 10 64 bit, rồi sau đó để windows update tự tìm và cài driver, còn thiếu cái nào thì bạn vào link dưới tìm, web này chuyên hỗ trợ driver mới nhất cho dòng Asus
http://ivanrf.com/en/latest-asus-drivers-for-windows-10/
Mình thấy trên mạng rất nhiều tin bên TTBH Asus giữ máy lâu, BH linh tinh, thay vớ vẩn phụ kiện, trong đây ai ra BH chưa? máy mình bị full disk hoàii
hvtan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@GVR&daRapClub hồi tháng trước mình có đi bảo hành ở TTBH Asus Đà Nẵng, thấy làm khá nhanh, thay màn hình và ổ cứng. Nhưng có điều kỹ thuật làm không nhiệt tình, lắp lại máy không kiểm tra kỹ, mấy cái đèn báo bị lõm vào trong. Nẹp màn hình bị gãy 1 số chân khớp.
pha1412
CAO CẤP
7 năm
@hvtan bác lôi lên bắt đền chúng nó, gì chứ gãy khớp, dùng vài hôm chán chê nó lại long hết cả ra. Nói đến bảo hành laptop hiện h thấy thằng Dell đc cm là ok nhất. trên cty mấy con laptop Dell bị gì, gọi nó phát 15" có mặt nhận máy về ngay. còn thằng Asus, đúng chất oãi.
ad cho hỏi mình laptop asus A556UF mình mua ở Phong Vũ . Máy mình còn bảo hành 1 năm rưỡi . Em đã mua thêm ổ cứng SSD và 1 thanh ram tại phong vũ luôn. Phong Vũ đã nâng cấp cho em . Vậy thì máy em có bị mất bảo hành không ạ. Hoang mang quá
pha1412
CAO CẤP
7 năm
@Tyngok Hiện giờ ko còn bảo hành theo tem đâu bác, chủ yếu theo số part linh kiện, giống bên Dell, nên bác ko phải lo đâu. 😃
quan ngại nhỉ
WD47
Trứng
7 năm
Ad và các bác cho em hỏi em mới mua cái lap Asus X541UV XX143D cách đây 2 tuần và bị lỗi chớp nháy màn hình, có cả sọc lúc chớp nháy.Nhưng lúc bị lúc không.Thường là xài cả ngày cứ chiều tối mới bị nhiều.Em mang ra fpt thì nv bảo đã kiểm tra và k có lỗi.Giờ có thể mang ra đổi trả hay nên gọi ASUS bảo hành tận nơi ạ?Em ở buôn mê nên k có TTBH Asus nào ở đây cả.Mà mang ra fpt thì đi 2 lần r vẫn thế
pha1412
CAO CẤP
7 năm
@WD47 mỗi lần bị bác chịu khó chụp màn hình lại or quay video thì càng tốt, chứ lúc bị lúc ko? ra đấy tụi nó ko test cho bác đâu. còn nếu đổi trả thì bác lỗ kha khá tiền đấy.
WD47
Trứng
7 năm
@pha1412 Không phải là trong 1 tháng thì được đổi cái khác à bác?Cảm ơn bác.Để em quay lại r vác ra xem sao. Mà bác cho em hỏi là em có nên gọi cho trung tâm bh để gửi máy đi luôn k ạ?
cho e hỏi pin laptop asus f555lf xx168d thay bao nhiêu ak
Bác cho em hỏi. Máy em bị hỏng ko lên màn hình phải mang tới 292 tây sơn bảo hành. Mà thấy các bác bảo phải tầm gần 1 tuần mới lấy đc máy trong khi em rất cần dữ liệu trong con lap thì có thêt nhờ nv kỹ thuật cop dữ liệu ra usb cho em đc không ạ. Em xin cảm ơn
@Hoàng Anh Khoa Copy được
Các bác cho em hỏi, máy em màn hình nó cứ hiện vạch vạch thế này, mấy giây sau chuyển màu trắng , không khởi động được.
Máy em là x555uj i5 ạ
@N hien 96,69% là bị card màn nhé bác
@thaihue_nh9 Vậy giờ gọi cho trung tâm bảo hành ạ? Máy em mua năm ngoái, nhưng phiếu bảo hanh các thứ không để ở đây, có cần nó mới bảo hành được không ạ?
@N hien bảo hành k cần giấy đâu bạn
@N hien k cần , nó check theo SN máy của bác
em mua máy hồi tháng 5/2017 ux410 uq các bác ạ
bị chết 1 điểm ảnh, nhìn màu trắng thì phát hiện ra
không biết ra có được thay màn hình không các bác
em sợ quy định chết bao nhiêu điểm ảnh thì mới được thay 😔
hvtan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@curtoz bạn cứ dùng đã bị chết 1 điểm là sẽ bị thêm nhiều cái nữa, khi nào >5 điểm thì đem đi BH
Bác cho e hỏi .Con lap của em màn hình bị vệt đen mờ mờ lấy tay vuốt bên mép vết đen thì nó hơi đỡ là bị sao ạ .có bảo hành đc ko ạ
Lekhanh1702
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chào các bác.
Em đang dùng ASUS F555lf xx166d giờ máy em đang bị tình trạng cứ khi không cắm sạc dùng còn khoảng 50% pin là màn hình lại nhấp nháy, chớp đen rất nhanh và liên tục. Nhưng khi cắm sạc vào dùng thì màn hình lại bình thường không làm sao nữa. Mong bên cskh biết tình trạng này rồi cho em hướng giải quyết với, không biết là do phần mềm hay phần cứng nữa. Em cũng đã search lỗi này trên mạng nhưng không fix được.
Em cảm ơn. Máy dùng chưa hết bảo hành đã dính lỗi này , rất là bực mình khi đem đi dùng ngoài vì có pin mà toàn phải dùng sạc rất bất tiện ạ !
hvtan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lekhanh1702 bạn kiểm tra update driver card màn hình, hoặc xem thử có phần mềm nào của bên thứ 3 gây lỗi không? hoặc cài lại win nếu vẫn bị thì do phần cứng
hvtan
ĐẠI BÀNG
7 năm
có ae nào đang sài dòng X554L không nhỉ, máy mình vừa hết bảo hành 1 tháng đã bị phồng pin, cái touchpad lồi lên khoảng 1-2mm, hôm nay mang ra tiệm mới biết. Mình dùng pin giữ rất kỹ, không để cạn pin, không chơi game gì cả. Sau 1 vòng google thì cũng thấy có vài người bị, chán thật
raymondluk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em mới mua cái ASUS Vivobook S510UQ core i5, RAM 4GB DDR4 2133 HDD 1TB ở FPT Shop được 1 tuần
Giờ em muốn nâng cấp máy lên 8GB RAM và lắp thêm ổ SSD. Em không rành vụ này lắm nên có chút thắc mắc sau:
1. Mua RAM chỉ cần đúng loại DDR4 và 2133 là được đúng không? hay phải đúng hãng của RAM có sẵn trong máy
2. Ổ SSD mua xong mình tự lắp và cài lại Win 10 vào SSD có mất bản quyền không (Win 10 bản quyền theo máy và cài trong ổ HDD)
3. Việc lắp ráp trên mình nhờ cửa hàng bán phụ kiện (Phong Vũ) lắp giùm thì có mất bảo hành không? hay phải đem ra TTBH của ASUS lắp
mitu_pham
TÍCH CỰC
6 năm
@raymondluk E chào bác, cũng đang quan tâm đến em nó, hiệu năng có ổn ko bác?
mitu_pham
TÍCH CỰC
6 năm
@raymondluk Bác cho e xin đánh giá sơ bộ về hiệu năng của e nó được ko ạ? Tại cũng đang quan tâm e này
@mitu_pham Phải đem lên asus hết. Mua đem lên nhân viên sẽ lắp. Còn vụ bản quyền win minh ko rõ. Nhung phía dưới đáy máy chắc có key
là vào đâu vậy. e mới vào cái này chưa hiểu lắm
laptop mình có 1 khe ssd mini msata kich thuoc nho hơn msata gio mua ssd đó ở đâu vậy mn?
laptop hình như trong cái bản lề nhựa gãy sao đó thấy có 1 mảnh nhựa rơi ra từ laptop và ngay chỗ bản lề đó vênh lên 1 chút xíu. Này có bảo hàng không ạ?
con asus gl553vd fy175 của em mới mua đc khoảng 2 tuần dùng ban đầu k sao giờ khi mà mình dùng các phần như pr ai ps cc 2017 thì nó thường lên 100% cpu và disk khởi động lại luôn , các bác giúp e với
@anpharcoa Bác lắp ổ cứng SSD rồi cài win 10 lên ổ SSD là hết lỗi fulldisk, còn dư tiền thì nâng ram hết cỡ nhé
Bảo hành asus lâu quá
cho mình hỏi là mình mua máy khi mua có win bản quyền. h mình đi bảo hành thì có được cài lại win bản quyền không ạ
raymondluk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@SkyShadow131 vậy mình mua thêm SSD cho máy thì làm sao kích hoạt bản quyền cho win trên SSD. Máy mới mua không có cho key, Win cài sẵn trong máy
@raymondluk Máy bạn máy gì?
raymondluk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lamborghini_08 Vivobook S510UQ
@raymondluk Bạn ghost lấy bản win hiện tại trên HDD của máy ấy, xong đó lắp ssd mới vào, bung ghót sang

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019