Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy so với akg k420 thì sao bác @3kshop? Em hay nghe nhạc us-uk, không lời (piano). Với em thấy bây giờ một số chỗ bán akg 420 denim khá rẻ, nói là nguồn hàng xách từ nước ngoài về. Mấy chỗ đó có tin tưởng được không ạ. Em chỉ có từ 500-700k thôi nên chắc không mua được akg k420 chỗ bác 😔
https://vi.aliexpress.com/item/Wholesale-boxed-CX300-II-second-generation-headset-ear-stereo-headphones-powerful-dynamic-bass-DIY/32720181389.html?isOrigTitle=true
Các bác ơi, cho e hỏi cái senn này fake ko nhỉ ?
đang giảm 90% ấy
Mà sao thương hiệu của senn trên web này bị che hết v ta
azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
bác nghe tạp nhiều thể loại như này thì nên lấy ZX310 nhé, XB400 thì nhiều bass quá tiếng không trong lắm.

Tầm này bạn có thể mua một số con inear nghe tốt hơn earpod rồi, nếu như ko ngại đeo inear thì bạn có thể tham khảo con 1More 1M301, con này tiếng nghe rất dễ chịu, mượt mà, bass xuống sâu và không bị gắt ở bất cứ dải nào.
Kz ate so với JBL T280a thì con nào bass tốt hơn, tạp ngon hơn ạ? k biết con jbl chi tiết tốt quá hay sao mà nghe với Fiio m3 như bị rè ạ!
azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
@Dương Hoàng Thiên Đôi khi bạn nghe quen những con chi tiết kém, đến khi nghe những con chi tiết lên tốt nên cảm giác vậy. Hoặc cũng có thể do nguồn nhạc, đôi khi do tai nghe lỗi nữa, bạn nên test kỹ lại xem vấn để ở nhạc, ở máy hay ở tai nghe.
3kshop
CAO CẤP
8 năm
một số nơi xach tay giá rẻ, bạn cứ kiếm chỗ uy tín mà mua nhé
bạn test thử với 1 vài mẫu khác xem có bị tình trạng trên nữa ko
@3kshop do nhạc bị =]]z với Ate so với T280a thì sao ạ?
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@Dương Hoàng Thiên mấy em kz thì độ bền ko cao lắm, ate nghe mình đánh giá cũng ko ngon bằng t280a
Tư vấn giúp mình, trong tầm giá 800k có con inear nào nghe tạm ổn ko mọi ng.
Tư vấn giúp e tai nghe in ear tầm 3tr nghe tạp .
@Fl4shWolf bác tham khảo thêm e Momentum inear nhé nghe đa dạng các dòng nhạc
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn thường nghe dòng nhạc gì thường xuyên vậy.
Nghe tạp tầm này bạn tham khảo Sennheiser Momentum in ear hoặc Nuforce NE800M xem sao nhé.
natri1991
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác tư vấn giúp một em in ear tầm giá 7-800k đỡ bị tuột vì mình đeo loại này hay bị tuột nên trước giờ ko dùng hoặc fullsize cũng được. Mình nghe tạp nhưng thích bass. Mình từng đi nghe thử mdr xb50 nhưng thấy bass khá là thô. Không được nảy và ấm. Mình thích bass nảy và ấm chút.
Có lẽ fullsize thì là tốt nhất. Mình nghe ở nhà nhiều mà. Nếu là loại trùm ra ngoài vành tai thì tốt vì sẽ không đau vành tai nếu nghe lâu.
Cám ơn các bác.
@natri1991 bá tham khảo HD 202 II hoặc 419 xem sao nhé
mình hay nghe nhạc r&b. Trong tầm 800k mình thấy con sony mdr-ap150 có ổn ko bạn..
Nhờ các anh em có kinh nghiệm tư vấn cho mình con in-ear nào dưới 1tr nghe chi tiết, bass sâu, ấm. Mình hay nghe tạp và thích chất âm giàu chi tiết, tai nghe càng bền càng tốt.
Cảm ơn toàn bộ anh em!
@Thắng Lê 1019 bác tham khảo em Cx 1.00 nhé nghe ấm bass tốt lắm ạ
@Đặng Hoàng 92 Em đang phân vân con Soundmagic E10C và RHA MA350, thấy con Cx 1.00 bên IDO bán 1tr2 dự là không đủ tiền.
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu ban thích fullsize thì tham khảo HD 202 II còn inear thì tham khảo thêm CX 200 II xem sao bạn nhé.
Tầm này vs gu nhạc của bạn thì có thể tham khảo thêm CX 180 nha
Với nhu cầu của bạn thì tham khảo CX 280 hoặc nếu có thể nhích lên 1 chút thì có CX 1.00 đấy bạn.
Anh em tư vấn dùm
Mình nghe nhạc bằng note 4 tai nghe senheisher cx 2.00g. Dự định mua thêm DAC trong tầm giá khoảng 2tr. Mình đang quan tâm con Fiio q1. Anh em thấy ổn ko. Tư vấn dùm
Ae tư vấn cho em 1 con inear dưới 1tr5. Em nghe nhạc pop ạ. Âm đầy đủ âm trường rộng bass đừng nhiều quá vì em nghe major and chord quen rồi
@tuan13021302 Hehe bác đúng là chọn chuẩn Hai con đó thì rất hợp để nghe dòng nhcj của bác . Bác nên đến thử để cảm nhận nhé . Nghe mới biết đc ạ 😃
@Đặng Hoàng 92 Nhọ cái là em ở đà nẵng chả có chỗ nào để thử. Chán quá mang tiếng tp lớn mà mua gì cũng khó từ phụ kiện tới tai nghe giày dép các kiểu. =.= thế còn sen cx 5.00 thì tầm giá nó có gọi là ngon ko bác. Thấy bên svhouse tặng thêm con roccat e đang ghiền :v tính cố tí
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuan13021302 Sennheiser CX5.00 thì hoàn toàn ổn nhưng tầm giá lại cao hơn tầm bạn yêu cầu khá nhiều nên mình mới ko tư vấn, ở Đà Nẵng nếu bạn muốn nghe thử sản phẩm Sennheiser thì có thể đến Anh Đức Digital để nghe thử sản phẩm nhé.
@tuan13021302 Cx 5.00 thì tiếng chi tiết bass sâu hơn có thể nghe đa dạng các dòng nhạc bác nhé. và đang có Km tặng chuột Lua và bàn di rất ngon bác nhé
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tầm này bạn ko nhất thiết phải đầu tư thêm DAC đâu bạn vì sẽ ko cải thiện đc gì nhiều, CX 2.00 trở kháng chỉ có 28 ohm nên có thể nghe tốt trên tất cả nguồn phát hiện tại bạn nhé. Nếu bạn muốn cải thiện thì nên đầu tư 1 tai nghe khác sẽ phù hợp hơn.
Tầm này vs nhu cầu của bạn thì tham khảo Idriver AT-500 hoặc CX 3.00 xem sao nhé.
@knightt271 Sony xb 950 nghe pop với acoustic được ko bavs
không thấy đề cập đến tai nghe của hãng JBL nhỉ ???
hehe vì em tính mua tầm 1tr5 còn lại thì mua con chuột nữa con chuột em hư ạ mà lại thấy cx 5.00 khuyến mãi them chuột vậy là quá ngon nên tính cố them luôn ạ.

nhiều khuyến mãi ngon thật có cả grado s60 tang sen cx 1. mà cx 5.00 với 2 con nocs iriver thì có nên ráng them ko bác
@tuan13021302 để mà nghe dòng grado SR60 là dòng tai nghe fullsize âm trường nó rộng hơn nhiều dòng inear kia. Nếu ráng đc thì bác lấy e grado chất âm mộc mạc chi tiết tiếng tách bạch bass đánh gọn căng nẩy phù hợp nghe rock nhạc cổ điển jazzz nhé
@Đặng Hoàng 92 tks bác nhiều chiều e qua kia thử grado đc em xúc luôn. có khuyến mãi them cx1.00 nghe tạp đỡ :v
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuan13021302 Voi nhu cau` cua ban neu rang dau tu them thi` minh` nghi dau tu CX5.00 se~ phu` hop hon Grado ban nhe, qua` tang cung~ phuc vu dung nhu cau` cua ban hon.
@knightt271 chiều em sẽ đi xem cả 2 luôn ạ. tks bác nhiều 2 bác nhiệt tình rep nhanh quá hehe
các bác cho em hỏi con sennheiser urbanite thế nào ạ. em nghe pop và edm, loa.com.vn đang giảm giác 4tr5 còn 2tr8 nên đang tính mua
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
À ko có gì bạn nhé, có cần hỗ trợ thêm gì thì bạn cứ liên lạc nhé.
Với gu nhạc của bạn thì Urbanite on-ear khá phù hợp đấy vì tiếng em này có lượng bass căng, lực, rất ổn. Tầm này có thêm Vmoda M-80 nghe vs gu nhạc của bạn cũng ok đấy, bạn đi nghe thử 2 em này xem sao.
@knightt271 vmoda hơi cao ạ ^^ e đc tầm 2tr5 -2tr8 thôi ạ. chủ yếu phim với pop + edm thấy grado s60 khuyến mãi cũng ngon mà có hợp nhu cầu em ko bác
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
@GowDL... Grado SR60e thì nghe pop-ballad, country rất ổn nhưng khi nghe EDM thì tiếng sẽ hơi chói bạn nha
azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Tầm này Q1 là bést P/p rồi, tiếng trong, cân bằng và mượt mà, tương thích tốt với cả PC và đthoại.

Gu của bạn thì nên thử Hifiman RE300H nhé, tiếng chi tiết, bass đánh khá gọn, không quá nhiều về lượng, âm trường khá ổn. Nếu bạn thích tai nghe bluetooth gọn nhẹ thì nên tham khảo thêm con iBFree mới về nhé, đánh pop cực ngon luôn đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019