Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác tư vấn cho e phát. Đợt này dồn đạn ráng đầu tư 1 e (nghèo nên các bác đừng cười)
- Khả năng: 1M quay đầu. Rẻ càng tốt @@
- Nhu cầu:
. Xem phim và chơi game có cảnh cháy nổ bắn súng, đua xe các kiểu
. Nhạc: e hay nghe mấy bài có trống đập thùm thụp kiểu kiểu như bài "She Neva Knows - JustAtee". Ngoài ra thì ballad + acoustic + không lời (piano)
. Có mic
- Phụ:
. Đeo vào nghe là méo cần biết bên ngoài có tiếng động gì luôn
. Cố định, dùng để cắm vào con PC nhà e
. Không bị đau tai khi nghe lâu
. Vì cắm PC nên hơi nghiêng về bên fullsize (in air cũng k sao @@, còn đâu e k thích nửa vời)
. Con tai nghe hay nhất mà e đút vào lỗ tai hiện giờ là tai gốc của iphone 5s =))
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@tnhoanglonghd tầm này có em Roccat renga là đẹp ah
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tnhoanglonghd Ráng chút có em Roccat rengar khá phù hợp còn nếu ko quá quan trọng micro thì tham khảo em HD 202 II xem sao bạn nhé.
@tnhoanglonghd Roccat Renga chuẩn luôn bác ơi 😁
3kshop
CAO CẤP
7 năm
bạn nghe nhạc gì nhiều, sony thì thiên bass, nghe edm các kiểu thì chiến
tầm 10tr thì mình nghĩ hiện nay khó em nào qua fiio X5 gen 3, bạn cứ đi nghe thử và trải nghiệm nhé
bạn tham khảo thử sony xb50ap hoặc JBL E15 xem sao nhé
nhoxkisslk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@3kshop
với trên 2 củ có lẽ em sẽ chơi con này rồi, đang xài bản có dây và rất sướng :3
Giờ muốn tham khảo mấy con dưới 2m xem ntn

mấy con này giá chát quá bác, em đang cần tìm mấy con dưới 2m cơ 😔
3kshop
CAO CẤP
7 năm
@JustInCase xài bản có dây thích thì chiến luôn e không dây là chuẩn cơm mẹ nấu rồi 😁
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@JustInCase phải cố xíu có giảm giá nhé, chứ dưới 2m hơi ít híc mà ko ngon lắm
Chào bạn! Mình cần tìm 1 tai nghe in ear tầm dưới 3 triệu, chủ yếu nghe nhạc nhẹ (nhạc Trịnh, Bằng Kiều, Như Quỳnh, Trường Vũ, ...). Mình thấy có senn momentum được nhiều người đánh giá cao, không biết còn con nào đáng mua không. Nhờ mọi ng tư vấn hộ
@lizhnm0207 Cảm ơn bác! Nhân tiện bác tư vấn giúp 1 con không dây trùm đầu hoặc in ear, giá khoảng 4tr. Cái đang xài của mình đứt ngầm 1 bên nên cũng muốn thử 1 cái không dây
lizhnm0207
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungquang193 Bác cứ xác định in ear không dây là loại tai nghe bluetooth và thường cùng tầm giá thì không hay bằng có dây được hay kể cả over ear cũng vậy, tuy nhiên nếu bác tham khảo để sử dụng tập thể thể và tránh lằng nhằng dây chỉ có rất nhiều mẫu !
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungquang193 Tầm này vs gu nhạc của bạn thì có thể tham khảo thêm Nocs NS600 cũng rất phù hợp đấy.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@trungquang193
bạn tham khảo thử em này Sennheiser HD 4.40BT, tai nghe ko dây bluetooth trùm đầu
TAI NGHE BLUETOOTH ANKER SOUNDBUDS SPORT NB10.
mình đang thích em này ạ. anh em ai sử dụng rồi cho xin ý kiến với ạ.
mình nghe nhạc tạm nham edm, trữ tình nhạc trẻ có cả ạ
3kshop
CAO CẤP
7 năm
gu của bạn thì lấy shure 215 là chuẩn bài rồi
anker không chuyên tai nghe đâu, bạn có thể tham khảo thử 1more ibfree nhé
bạn có thể tham khảo sony XB950B1 hoặc 1more mk802 nhé
Mình cần mua MÁY NGHE NHẠC và TAI NGHE để hoạt động thể thao (Chạy bộ). bạn tư vấn giúp mình nhé. Mình có tầm 2tr đổ lại.
@HALT005 Mình hay nghe nhạc POP và nhạc trữ tình. ưu tiên chọn nhũng Tai nghe nào có âm trường sâu và chi tiết ấy.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@HALT005
tai nghe thể thao bạn tham khảo em sennheiser cx 686 này nhé, thiết kế chống nước, bụi, và lau , rửa được sau khi dùng chuyên cho tập thể thao
@loa.com.vn Bạn xem thêm cho tớ cả máy nhe nhạc nữa. mua mỗi tai nghe thì ko đủ tiền mua thêm máy nghe nhạc rồi.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@HALT005 tầm rẻ rẻ này nghe bằng smartphone là đủ rồi ah, sau này nhiều tiền mua máy astell & kern thì ngon hơn a
Các bác tư van e tai nghe dưới 1tr nào dánh tạp mà chủ yếu rock cho ip5s ngon với
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Shellsn Nghe tạp tầm này bạn tham khảo CX 215 xem sao nhé.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@Shellsn nghe tạp chơi em sennheiser cx 1.00 ý
lizhnm0207
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Shellsn JAYS ONE+, em này âm cao vút, tiếng sắc và trầm nảy gọn, hợp với nghe nghe rock symphony và rock pop ballad ok men ! giá hơn một củ tí xíu và dây dẹt ngon lành, bác search thử trên mạng nhé !
tai nghe dưới 1tr có cần dùng thêm amp k các bác?
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@trần hùng flute ko cần đâu, chỉ tai nghe trở kháng cao mới cần amp
azaudio.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@trần hùng flute Không cần đâu bác.
Các bác cho mình hỏi,con sennheiser ie800 ở việt nam mình còn chổ nào bán không ạ
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@Steve*Quảng da bạn qua SVHouse web là www.Loa.vn có bán ie 800 nhé,
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thường thì những tai nghe tầm này trở kháng rất thấp nên ko cần đầu tư thêm amp/dac gì hết bạn nhé.
Bên mình là SVHouse nhà phân phối độc quyền sản phẩm Sennheiser tại VN, mời bạn đến nghe trải nghiệm thực tế em IE 800 luôn nhé.
3kshop
CAO CẤP
7 năm
làm em sansa sport bạn nhé
bạn có thể tham khảo JBL E15 xem sao nhé
3kshop
CAO CẤP
7 năm
ko cần đâu bạn
ghé svhouse bạn nhé. bạn nghe nhạc gì nhiều mà lại nhắm em này vậy ?
tư vấn hộ mình với , mình cần 1 em chụp tai , thiên về bass vì mình hay nghe edm ,pop ,dance , âm mid vs treble ổn , giá dưới 6 tr , với tư vấn amp/dac đánh cùng , thanks pro
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@sdgsevtht nhu cầu này bạn chiến em VMODA M100 cực hợp luôn, hoặc lên luôn em Sennheiser HD 630VB rất ngon

để nghe hay bạn tham khảo em máy nghe nhạc này tích hợp amp, sau này lên đời tai nghe thì ko cần phải thay máy hay mua amp nữa vì nó kéo được tất các loại tai nghe trở kháng cao như HD 800, HD 650 150 Ohm với 300 Ohm,...

bạn xem thử nhé
nvt220303
ĐẠI BÀNG
7 năm
@loa.com.vn Bạn đưa cái hình máy nghe nhạc mà kg đưa tên tuổi gì mình kg biết đườbg kiếm.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@nvt220303 ahf em đó tên là astell & kern KANN nhé, bạn xem thử link này : http://shop.loa.com.vn/may-nghe-nhac-astell-kern-kann-tich-hop-amp-manh-me.html
À em nghe tạp đủ thứ thôi,không cần bass nhiều,em không biết âm trường và âm hình của ie800 ra sao nhỉ,sợ in ear nó hẹp và thiếu độ sâu
em nghe bằng điện thoại (ip6s) nên không biết nó kéo được ie800 không nhỉ
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@Steve*Quảng ip6 nghe được với IE 800 nhưng mà ko phát huy được hết chất âm của IE 800.

IE 800 phải nghe với máy nghe nhạc astell & kerrn AK 70 này mới hay được nhé, mời bạn qua bên mình trải nghiệm thoải mái nhé
longryu
TÍCH CỰC
7 năm
@loa.com.vn anh cho em hỏi con senhesier 598 cs nghe kèm máy nghe nhạc nào hay, phăt huy hết chất âm, và tiếng bass ngon, em nay nghe nhàc vàng, rock, có kèm bass
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@longryu em mua chiếc máy nghe nhạc Astell & Kern KANN này nhé, cực hay và hợp luôn, máy này made in Korea luôn xịn vãi
3kshop
CAO CẤP
7 năm
tầm này thì có sony xb950b1 hoặc thêm chút có ath ws1100is bạn nhé
thích âm hình âm trường chi tiết tốt tầm này bạn có thể tham khảo campfire jupiter, mấy em campifre dễ kéo, dây tháo rời dễ nâng cấp nữa
longryu
TÍCH CỰC
7 năm
mới đươc người thân cho con sénhesir 598 cs, con này trở kháng tầm 23 , nghe trên pc và ipad thì âm thanh chi tiết , tiếng ngon, chỉ có điều tiéng bass nó kém quá, em hay nghe nhạc vàng và nhạc edm, có loại dac/amp nào có thể nâng tiếng bass lên và nghe hay hơn ko các bác, cảm giác bass ko ngon lắm, em cảm ơn ạ, amp/dac sử dụng đc cho pc và android, ios luôn ạ,
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@longryu nếu cần dac, amp dùng cho máy tính và smartphone thì có chiếc này rất hợp nhé

DAC – Headphone Amp cao cấp Tangent Booster DAC2
nvt220303
ĐẠI BÀNG
7 năm
@loa.com.vn Giữa DAC – Headphone Amp cao cấp Tangent Booster DAC2 với cái teac ha p90sd. Cái nào nghe hay hơn bạn. Thanks
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@nvt220303 tiếng của tangent booster DAC2 có treble lên tơi, mượt, vocal đầy đặn nhưng rất cuốn hút, tiếng bóc tách, chi tiết, rất hay ah, mà dùng được cả cho laptop và smartphone luôn
Anh chị tư vấn giúp em tai nghe in-ear dưới 500k với ạ! E thì ko có yêu cầu cao với âm thanh, nghe ổn chứ mọi dòng nhạc là được ạ! Em muốn tìm cái loại nào bền, khó bị đứt dây hư 1 bên ấy ạ! Em xài tai nghe toàn 2,3 tháng là lại phải mua cái mới rồi! 😔(
3kshop
CAO CẤP
7 năm
@Catherine Nguyen tham khảo thử 1more e1003 xem sao, ngoài ra thêm chút có JBL t280 nhé
@3kshop Vâng, em cảm ơn ạ! Dạ em muốn mua onl thì mua ở đâu cho đảm bảo vậy ạ?
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@Catherine Nguyen bạn mua chiếc sennheiser cx 213 nhé, bảo hành 2 năm nên yên tâm
Em đang là sinh viên muốn tìm 1 em giá dưới 400k có em nào dc dc ko??
3kshop
CAO CẤP
7 năm
@kakatin123 bạn nghe nhạc gì nhiều vậy ?
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@kakatin123 có em sennheiser cx 213 này ngon nhé

trùm tai có em sennheiser HD 180
lizhnm0207
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kakatin123 tầm này có rất nhiều mẫu nhé bạn, bạn hay nghe nhiều thể loại nhạc và thích bass khỏe thì CX213 nhé còn nghe nhạc nhẹ ít bass phải chọn chiếc khác !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019