Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cubo96
TÍCH CỰC
6 năm
cho e hỏi hoco es10 vs qcy q29 cái nào ngon ạ, nhu cầu nghe nhạc nhẹ e cảm ơn
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@cubo96 Chưa nghe qua nên cũng ko biết tư vấn ntn luôn 😁
Cho mình hỏi nên mua Sennheiser Momentum in ear hay Beyerdynamic mmx 102ie ạ? Trong tầm giá 2 triệu thì beyerdynamic có con inear nào ngon hơn momentum inear k ạ?
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@thongtran2910 2tr thì beyerdynamic có mỗi em byron ah, mà bạn nghe nhạc gì nhiều vậy ?
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thongtran2910 Trong tầm giá vs gu nghe tạp thì Momentum In Ear best choice rồi bạn.
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@thongtran2910 Bạn thường nghe nhạc gì nhỉ?
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@thongtran2910 momentum in ear vừa đẹp vừa hay nghe được đa dạng dòng nhạc mời bạn đi nghe thử ưng ngay a
cho e hỏi em AKG n25 với e shure 215 e nào hợp với nhạc tuấn ngọc hơn ạ , or tầm dưới 5 triệu có em inear nào âm cân bằng không ạ, của audio tecnicha thì cang tôt ạ,e cảm ơn
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@nhocthui shure ngon hơn, nếu tầm 5tr có thể tham khảo ath ckr90 hoặc 1more e1010 nhé
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhocthui Trong tầm giá bạn tham khảo thêm em IE60 hoặc q-Jays cũng rất phù hợp vs gu nhạc của bạn đấy,
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@nhocthui Gu của bạn thì shure hợp hơn đó. Lên tầm 5tr có thêm 1more E1010 đó bạn.
Tuananh1808
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác tư vấn cho e 1 con earbud có mic < 700k . e thường nghe pop vs edm thoi .
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@Tuananh1808 có JBL T205 bạn nhé
Tuananh1808
ĐẠI BÀNG
6 năm
@3kshop JBL T205 vs STH32 con nào tốt hơn hả bác .e phân vân quá
Mình cần 1 tai nghe không dây,inear hoặc earbud,chuyên nghe nhạc EDM và Ballad,ưu tiên thông minh và hoạt động thể thao,tầm giá dưới 5tr
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@dangkhoa94810 tham khảo sony xb80bs hoặc bose soundsport bạn nhé
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangkhoa94810 Trong tầm giá vs nhu cầu của bạn thì tham khảo em V-MODA Forza Wireless xem sao nhé.
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@dangkhoa94810 Bạn tham khảo Bose Soundsport nhé, em này là một trong in ear bluetooth tập thể thao tốt nhất hiện nay đó.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@dangkhoa94810
mời bạn nghe thử em vmoda Forza Metallo WIRELESS
nghe cực hay luôn, bass mạnh mẽ, uy lực, xuống sâu cực đã luôn
at3best
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng tai nghe để nghe nhạc Trữ tình / nhạc nhẹ/ Guitar. Mình tthích âm nghe nhạc cụ, giọng hát cao.. Thỉnh thoảng cũng có vài nhạc Deephouse ( không nhiều )

Mình đang cân nhắc giữa:
AUDIO-TECHNICA ATH-MSR7
SONY H.EAR ON 2 MINI WIRELESS WH-H800
Sennheiser HD 598

Có bạn nào đã dùng qua chưa?
bo huynh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@at3best Mình đang dùng AUDIO-TECHNICA ATH-MSR7 và theo gu bạn mình nghĩ em này hợp nhất, nhưng em này đeo lâu hơi khó chịu, bạn nên ra shop đeo thử để có cảm nhận khách quan
chesterlam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@at3best riêng mình thấy Sennheiser HD598 thì âm trường thể hiện tốt, tiếng tự nhiên ngọt ngào, càm giác đeo thì cực kì thoải mái, mình thấy bạn là người nghe nên đi thử 3 mẫu trên rồi quyết định sẽ hok muộn
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@at3best gu của bạn thì mình thấy msr7 ok đó
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@at3best MSR7 mình đánh giá cao hơn đó bạn, nhưng hiện giờ hàng new đã hết rồi. Bạn tham khảo các mẫu của Beyerdynamic như DT770 xem sao.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@at3best cố tý lên hẳn hd 599 mới ra tuyệt hay luôn
Ở đà nẵng có audio nào bán máy nghe nhạc FiiO ko a.
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoàng Nguyễn Anh Tuấn Cần thì bên mình có thể ship ra cho bạn, chỉ mất tầm 1-2 ngày thôi.
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@Hoàng Nguyễn Anh Tuấn bạn cần mẫu nào thì bên mình ship tận nơi nhé
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình thì đang cần 1 cái tai nghe bluetooth dạng đeo trùm đầu khoảng loanh quanh 1 triệu, tìm thì có SoundMAGIC P22BT giá 1tr thì có nghe thử thấy rất hay tuy nhiên do tai nghe đè vào tai nên nghe 1 lúc là đau vành tai hơi khó chịu, còn 1 cái tai nghe nữa là bluedio T2+ nó trùm cả đầu, k biết 2 cái trên thì nên chọn cái nào mọi người ?,mình cần nghe thoải mái chút.
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@Vung0cs0n Nếu cần thoải mái bạn lên chút xem sao, có mẫu Jabra Move khá nhẹ, đeo khá ổn.
Mình đang quan tâm con Urbanista Tokyo giá tầm 3tr. Anh em đánh giá tai hãng này như thế nào hay trong tầm có tai nào nghe nhạc nhẹ trữ tình ngon cho điện thoại không ?
Anh em so sánh như thế nào giữa true wireless với tai in ear.
Cảm ơn anh em nhiều
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@mr.ngoalong89 khuyên bác là ko nên ham mấy em true wireless giá rẻ vì kết nối sẽ chập chờn lắm
@3kshop 3 củ còn rẻ hả bạn. Không lẻ chơi Bose hay Sony WF 1000X tầm 5 củ
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@mr.ngoalong89 Mình có dịp thử mấy em tầm 3 củ thì chất lượng âm thanh không tốt lắm. Nếu được bạn lên tầm Sony hoặc Bose thì ngon hơn. Hoặc kiếm loại bluetooth truyền thống cũng được.
@azaudio.vn Tai in ear tầm 3 củ chơi trên note fe chủ yếu nghe nhạc nhẹ, bolero đàm thoại. Có con nào ngon không anh em
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@mr.ngoalong89 Bạn tham khảo Shure 215 nhé
Chào mọi người, hiện do mình mới subscribe gói Hifi của Deezer nên đang kiếm tai nghe nào có bass tốt để nghe, ngân sách hơi hạn hẹp chỉ 2 củ đổ lại thôi. Mong được mọi người tư vấn nha, in ear cũng được mà headphone cũng đc, có nút chỉnh volume càng tốt, có thể tích hợp cả smartphone là càng tốt nữa (mình xài chủ yếu là Android)
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@nvo1012 tham khảo 1more e1001 xem sao bạn nhé
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@nvo1012 Bạn tham khảo Fiio F5 nhé.
Tai in ear tầm 3 củ chơi trên note fe chủ yếu nghe nhạc nhẹ, bolero đàm thoại. Có con nào ngon không anh em
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@mr.ngoalong89 tầm tiền này có em sennheiser cx 5.00 cực hợp luôn mời bạn qua trải nghiệm nhé
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@mr.ngoalong89 tham khảo Shure 215 bạn nhé, em này nghe bolero là chuẩn luôn
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mr.ngoalong89 Trong tầm giá vs nhu cầu của bạn thì có thể tham khảo thêm em V-MODA Foza Metallo cũng rất phù hợp nhé.
cần tư vấn tai nghe in ear có dây, giá 2tr trở xuống ạ
mình cần đều cả bass và treble, hơi thiên về bass, định mua urbeats 2017 mà nghe review bass nó trội quá nên đang phân vân
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@appleguy96
nhu cầu này bạn chơi em sennheiser momentum in ear là đẹp, mời bạn đi nghe thử nhé
@loa.com.vn hic 😔 mà tới 2tr3 lận, hơi quá sức
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@appleguy96 Bạn tham khảo Fiio F5 nhé, em này bass treble đều rất ổn, âm trường rộng nghe khá thoải mái.
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@appleguy96 bạn có thể Tham khảo fiio fh1 hoặc 1more e1001 nhé
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@appleguy96 Em này có bản Android chất âm hoàn toàn như nhau đang sale còn 1tr975 thôi đấy bạn.
Mình cần tai nghe dưới 500k âm thanh nghe trung thực tí, với lại nghe tiếng Anh rõ rõ nữa ^^ Mong mọi người giúp đỡ
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@C.Qúy bạn cần inear hay fullsize? có cần micro không ?
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@C.Qúy Bạn tìm nhét tai hay trùm đầu nhỉ?
@3kshop oh sorry mấy ngày qua k vô tinhte nên k rep mọi người. Mình cần inear, nhét tai bạn nhé. Sorry 2 người 😔(
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@C.Qúy Bạn tham khảo thử em CX 200 II xem sao nhé
@loasvhouse tai nghe xiaomi piston 3.0 thì sao nhỉ bạn
anh em ai am hiểu tai nghe tư vấn cho mình cái tai nghe gaming tầm 2-2.5tr cái đang phân vân quá
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@shigure Bạn thường chơi game gì nhỉ?
@azaudio.vn mình giờ đang chơi pubg với csgo nhưng dự định mua tai dùng cho cả game sau này
mình đang tính mua con kraken 7.1v2 ổn k bạn
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@shigure tầm tiền này bạn chơi em sennheiser gsp300 quá hợp, nếu ko muốn cố thì có em roccat renga hoặc em roccat cross khá hợp lý
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@shigure Tầm này vote bạn em GSP 300 luôn
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@shigure Nhu cầu bạn như vậy thì Kraken 7.1 V2 ổn đó bạn, còn muốn chuyên dụng cho FPS thì Cloud 2.
Mình cần tìm 1 tai nghe nghe BT inear có bass chắc sâu , chủ yếu nghe nhạc edm + pop , R&B , cũng có nghe ballad . Cần tư vấn 1 tai nghe giá thành phù hợp .
Với mình hỏi thêm , mình đang có 1 tai nghe 1more e1001 nghe cùng với iphone 7 plus qua jack chuyển đổi , nghe chán đời quá ,nghe âm thanh nó cứ gò bó thế nào , nghe bằng iphone 6 thoáng hơn , h muốn nghe tai đó với máy nghe nhạc nào hợp vậy , mấy shop tư vấn giúp , tầm 2 triệu đỗ lại có em nào không ?
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@LBinh16 Tai BT thiên bass bạn có thể tham khảo Sony XB70BT nhé, còn máy nghe nhạc trong tầm này thì có Fiio X1 gen 2 đó bạn.
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@LBinh16 ráng thêm chút làm em beyerdynamic byron bt đi bạn
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LBinh16 Tầm này thì tham khảo em Momentum In Ear là best tầm giá luôn rồi bạn.
Thớt tư vấn giúp mình tai nghe chạy bộ giá tầm ~1tr nghe tạp được không? Có dây hay k dây đều được, ưu tiên sản phẩm mới ra nhé. Thanks thớt!
chesterlam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bencaraven nghe thử em này nha bạn Braven Flye Sport
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@bencaraven tham khảo 1more ibfree bạn nhé
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@bencaraven nếu có dây em sennheiser cx 1.00 hoặc nuforce ne pi.

nếu ko dây bluetooth có em braven flye mấy em này ngon trong tầm tiền, mời bạn đi trải nghiệm nhé
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@bencaraven Tầm này có 1more Ibfree đó bạn.
cubo96
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cần tư vấn tai nghe ko dây nghe nhạc giá dưới 1tr ạ
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@cubo96 có JBL T110BT đó bạn
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@cubo96 có em braven flye ngon đó ah, mời bạn đi trải nghiệm nhé, có chống nước luôn
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@cubo96 Tầm này mới ra em JBL T110BT đó bạn, đeo thoải mái và nhẹ, bass tốt tiếng chi tiết.
Mình đang phân vân giữa hai con sennheiser hd 4.40 bt và MDR-XB950B1. Liệu con nào đáng mua hơn hay có con nào khác ngon hơn trong tầm giá đấy đổ lại ko ạ? mình nhắm tới MDR-XB950B1 nhiều hơn nhưng mình lại chủ yếu nghe là tạp cộng với rock và Heavy Metal nên khá đắn đo khi đọc review thấy Hd 4.40 nghe tạp tốt hơn
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@Michael Gyserdberg sony thì bass tốt, nghe các thể loại nhạc sôi động rất hợp, tốt nhất bạn cứ đi nghe thử xem sao nhé
chesterlam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Michael Gyserdberg bạn cứ đi nghe thử 2 con xem chất âm nào phù hợp hơn, chỗ bán người ta cho test thử trước khi quyết định mua mà
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@Michael Gyserdberg chuẩn ah, HD 4.40bt nghe tạp ngon bass tốt mà tiếng vẫn tách bạch chi tiết, mời bạn đi trải nghiệm nhé
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@Michael Gyserdberg Nếu nghe rock nhiều thì các loại tai có dây sẽ hay hơn chút đó bạn, còn chọn không dây thì phải hi sinh chất lượng âm thanh một chút.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019