Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nào tư vấn giúp mình nên chọn con nào trong 2 con này : logitech g433 và steelseries arctis 3 ; mình nghe nhạc nhiều hơn chơi game
thank các bác trước.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@nnt63 nếu nghe nhạc nhiều hơn chơi game thì nên mua sennheiser HD 518.

nếu vừa game vừa nhạc hay thì bạn tham khảo mẫu Sennheiser GSP 350 rất hay luôn, nghe cực rõ tiếng bước chân trong game
@loa.com.vn Bạn tư vấn dùm mình con nào cách âm tốt tầm giá 2 triệu, nghe nhạc không hay cũng được nhưng cách âm tốt
@nnt63 Cách âm tốt nên lấy GSP300 hoặc Roccat Cross đi bác
@loa.com.vn Mình định lấy con logitech g433; con đó cách âm tốt không nhỉ ? Cho mình xin ý kiến. Thank
MrKan0207
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác tư vấn giúp em tai nghe nào hợp với máy nghe nhạc FiiO M9 với ạ.
Yêu cầu:
- IEM
- Chủ yếu nghe Pop, RnB, chút ít Ballad
- Trong tầm giá 5tr đổ lại
- Không cần cụm control
- Nếu được đầu jack 2.5 balance càng tốt
Cảm ơn các bác!
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@MrKan0207 nhu cầu này chơi nuforce HEM 2 hoặc cố xíu HEM 4 là đẹp, phụ kiện nhiều, đủ đồ chơi luôn.
MrKan0207
ĐẠI BÀNG
5 năm
@loa.com.vn Bác có thể cho em biết chất âm như thế nào không ạ? Em có nhắm được con Weston AM Pro 10 thấy review cũng hợp nên chắc ra store nghe thử con này với Nuforce mà bác tư vấn xem sao. Cảm ơn bác!
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@MrKan0207 nuforce tiếng ấm áp, nhạc tính, giàu chi tiết , mời bạn qua thử nhé
các bác tư vấn cho e con headphone nào nghe đc edm vs nhạc nhẹ tầm giá 500 đến 700 ạ. e đang phân vân con jbl t450 trên tiki bán có 620k mà k bt có đảm bảo k
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@nhocduypro100 bác chơi em sennheiser hd 202 II bass mạnh mẽ uy lực chơi edm bao đã luôn
@loa.com.vn Còn con khác k bác tại thấy con đấy dáng hơi xấu vs cả bác tư vấn cho e ở hà nội mua ở đâu ngon ạ
@nhocduypro100 HD 180, HD 202 II nghe bass khá âm đó bác
@svhouse106NKKN Bác thấy con jbl t450 k có ổn k ạ tại e hay nghe nhạc pop với ballad là chủ yếu
các bác tư vấn giúp em tai nghe in ear để nghe tạp với, cho em xin các sản phẩm trong từng phân khúc dưới 2tr ạ
@trieunx6 Lên 2,2m đi bác xúc con Momentum in ear ngon rồi, hoặc thích nhiều bass thì có NU NE5, V-moda Forza
SVHouse106
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trieunx6 Gu này thì bác thử cx5.00 tiếng cân bằng, bass đánh gọn vầ ấm Hoặc Nuforce NE5 thiên hướng về bass lực và sâu hơn.
các bác cho e hỏi mua tai nghe phục vụ nghe nhạc pop, ballad.... với học tiếng anh thì chọn headphone nào dưới 900 ạ, e tham khảo thì thấy 3 con jbl t450 , sony zx 310ap , soundmagic p22bt mà k bt ngon k
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@nhocduypro100 nhu cầu này chơi Sennheiser HD 206 hoặc HD 180 là hợp luôn, tiếng trong, sạch, rõ
@loa.com.vn hd 206 thì e thấy hơi đắt gần 1tr còn hd 180 thì có vẻ thấy review k có bass mà e nghe tạp nên cx hơi chán. theo bác thì 3 con trên ntn ạ
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@nhocduypro100 nếu nghe tạp thế chơi sennheiser HD 202 II rùi ngon bổ rẻ
@nhocduypro100 gọn nhẹ xem qua con PX80 bass đánh cực tốt
Mọi người tư vấn cho mình một bạn headphone với ạ, rất cảm ơn mọi người đã giúp đỡ.
Tiêu chí của mình (mình sắp xếp theo độ ưu tiên giảm dần):
- Mục đích sử dụng chính: nghe nhạc nhẹ, xem phim.
- Đeo thoải mái, dễ chịu (mình hơi dễ bị đau tai).
- Chống ồn tốt.
- Bền một chút vì có lẽ mình cũng cần mang đi lại nhiều.
Phân khúc: tầm 1.5tr trở xuống (có thể đắt hơn chút nếu có sự khác biệt rõ rệt).
Mình đang có phân vân 2 cái: Sennheiser HD 4.20s và Kingston HyperX Cloud Core nhưng cũng chưa chắc chắn và cũng muốn xin ý kiến với mọi tai nghe khác (đây chỉ là 2 cái mình tìm thấy trong tầm giá này thôi).
Mong nhận được sự góp ý từ mọi người, mình xin cảm ơn ạ.
azaudio.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@Son Hai Luong Nếu cần bền thì bạn lên một chút lấy mẫu Hyperx Cloud Pro đó, chất lượng âm thanh và đọ bền tốt hơn nhiều so với con Core đó bạn.
@azaudio.vn Tai gaming thì nghe nhạc nhẹ có ổn không ạ? Căn bản mình cũng không chơi game mấy không biết tai này có phù hợp không nữa.
@Son Hai Luong Theo mình thì con HyperX thua hẳn con 4.20s đối với nhu cầu của bác, tốt nhất bác ghé nghe thử 2 con đó đi.
@svhouse106NKKN Cảm ơn bạn. Mình định đặt ở tiki nên chắc không thử được, mà ngoài 2 tai này bác có recommend tai nào khác không ạ?
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@Son Hai Luong mời bác qua Loa.vn thử cả HD 4.20s và hyperx để so sánh cho dễ lựa nhé, nghe thử mỡi chính xác nhất
Em cần tư vấn tai nghe nghe edm , lofi in ear giá tầm 1tr5 đổ lại bác nào giúp với ạ
azaudio.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@Riyoshii EDM thì bạn tham khảo Sony XB55AP xem sao.
@Riyoshii Lên tí được thì chơi con Nu NE5 quá ngon, nhưng giới hạn 1,5m có thể chơi con Jays Four+ hoặc Iriver AT500.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@Riyoshii nếu in ear thì có sennheiser momentum in ear, nuforce NE5, braven flye, Jays T Four nhé
cutihl94
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khoảng 700k thì có con truewireless hoặc headphone blutooth nào không các bác. Bass ổn đeo không đau tai
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Mình phân vân giữa sony h500a cũ tầm 1tr1, beyerdynamic byron wired mới tầm 1tr2 và beyerdynamic beat byrd mới ra giá 600k
Cho mình hỏi 3 con này con nào ngon nhất zậy. Mình chủ yếu nghe edm, chơi game và xem phim
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@baokhanhpro957 nhu cầu này chơi jays one+ bést choice luôn đang sale 44% lận
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
@loa.com.vn Hình như con byron hay hơn con jays one+ đó mà shop. Trong tầm giá 1tr5 trở xuống thì còn con in ear nào ngon hơn ko shop, cũ mới đều đc
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
@loa.com.vn Mình thích cái thiết kế con jays này ghê, tại mình hay nằm lăn trên giường nên nhỏ như nó ko bị cấn. Con four+ so với byron và one+ thì sao thế bạn
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@baokhanhpro957 four+ tiếng rất chi tiết nhé nghe được khá đa dạng dòng nhạc mời bạn qua thử nhé
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Cho mình hỏi jays a-four+ và t-four thì nên mua con nào. Con a-four thì đời mới hơn nhưng con t-four thì nó quá đẹp. Ko biết chất âm 2 con này thế nào. Cho mình xin ý kiến với. Mình chủ yếu nghe edm
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@baokhanhpro957 mời bạn qua thử cả 2 để so sánh nhé
heeshun
TÍCH CỰC
5 năm
Mình vừa xúc con RHA T20 giờ muốn đầu tư thêm nguồn trong tầm 3tr đổ lại thì không biết nên mua DAP hay DAC/AMP ạ. Mình hay mang đi. Nghe thì với iphone 5s hoặc laptop.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@heeshun mua máy nghe nhạc cowon plenue V hoặc cowon activo CT10 nghe cho hay

vì phone với soundcard laptop nghe ko hay ahj
heeshun
TÍCH CỰC
5 năm
@loa.com.vn Trong tầm 3tr thôi bác 😁
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@heeshun nghe với may tính thì mua chiếc nuforce udac3 là ok

còn nghe đt thì ko cần vì cái iphone âm thanh cũng ổn rồi
langoc
TÍCH CỰC
5 năm
Mình muốn mua một tai nghe để nghe edm. Đáng phân vân giữa kz ate xb55ap và xb550ap. Không biêta nên mua con nào a
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@langoc bác tham khảo thêm em sennheiser hd 202 II ngon bổ rẻ bass mạnh
azaudio.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@langoc Nếu không ngại to thì lấy Sony XB550AP hợp hơn đó bạn.
SVHouse106
ĐẠI BÀNG
5 năm
@langoc Nếu bác quen đeo InEar thì chọn dòng inear đi nghe bass đã 😁
Bên e có mẫu Nuforce NE 5 - nghe EDM phù hợp
Các bác ơi, e định mua cái inear để nghe tạp, chủ yếu là các thể loại pop, âu mỹ, lâu lâu có EDM, như imagine dragon, sia,... tuy nhiên e ko phải basshead nhé, rất kỵ bas như là beat.
E đang phân vân 2 em: sennheiser momentum in ear và Sony XBA A1
Ngoài ra thấy có trang đang sale Urbanite XL có tặng Bluetooth be lite 3 khá hấp dẫn.
Các bác giúp e nhé.
Cảm ơn các bác
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@Ichino1993 bác xúc combo urbanite xl được tặng tai nghe bluetooth nuforce be lite 3 quá hợp luôn ah
azaudio.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@Ichino1993 Bạn không thích bass mà lựa hai em trên là hơi sai rồi, thích ít bass hơn thì tham khảo Shure 215 hoặc Marshall Mode EQ hợp hơn đó.
SVHouse106
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ichino1993 Monemtum InEar phù hợp với nhu cầu của bác đấy. Bass đánh lực và gọn, ko ầm ầm in ỏi đâu bác haha 😃 Mà tốt hơn thì bác cứ đi nghe thử đi sẽ ổn hơn đấy
Mình muốn mua tai nghe loại earbug hoặc inear dùng cho nghe nhạc, thường là nhạc pop và epic, tầm giá từ 1tr trở xuống. Các bác nào rành tư vấn hãng và chỗ mua ở HCM dùm với. Thanks all.
azaudio.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@thinhnp.it In ear tầm này nghe epic bạn tham khảo JBL T290 nhé. Cần thì ghé bên mình 209 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, P7, Q3 có sẵn mẫu nghe thử.
SVHouse106
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thinhnp.it Theo nhu cầu của bác thì bên e có một số mẫu phù hợp với dòng nhạc của bác
- Earbub: MX375
- InEar: CX2.00G Black- có kèm theo micro cho hệ android hoặc CX200II

Có thời gian thì bác cứ ghé shop SVHouse để trải nghiệm nè 😁
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@SVHouse106 jays one+, sennheiser cx 2.00g, 2 em này hợp luôn đó mời bạn qua thử nhé
@SVHouse106 Mình dùng nghe trên laptop macbook pro, nghe lâu trong khi làm việc, có thêm mẫu Earbub nào thoải mái ko shop, nếu shop có bán DAC/Amp dưới 1tr thì giới thiệu dùm nhé. Thanks
@loa.com.vn jays one+ mình thấy ok nhưng đó giờ nghe dạng này hơi bị đau tai do nghe lâu trong vp. thường loại kèm theo của samsung S6 thì ok mà của note9 AKG thì nghe lâu hơi mỏi.
LuuTP07
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xin ý kiến của các cao nhân về tai nghe tầm giá 01 triệu đồng, cụ thể:
- Mục đích chính là để chơi game trên Mobile, chủ yếu là PUBG mobile.
- Có thể dùng Fullsize hoặc in ear (đang thiên về dòng in ear này vì nhỏ gọn, dễ mang theo)...
Rất cần ý kiến của mọi người để có thể lựa chọn được chiếc tai nghe ưng ý nhất, thanks alllllll
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@LuuTP07 nhu cầu này có em Jays one+ bést choice luôn nhé, có mic luôn dùng đt ok luôn
SVHouse106
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LuuTP07 Theo nhu cầu của bác thì bên e có mẫu Roccat Aluma đang giảm giá, giá hơn 1tr tý rất phù hợp để choi game mobile, micro bắt tiếng tốt. Được thì bác ghé shop tham khảo thêm nhé 😁
LuuTP07
ĐẠI BÀNG
5 năm
@loa.com.vn Mình tính lấy chiếc Sony MDR-XB55AP có đc ko vậy?
oreg_13
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác tư vấn cho em tai nghe on-ear khoảng 500k với ạ. Em chủ yếu dùng để nghe nhạc ballad, baroque nhưng thỉnh thoảng có nghe EDM. Em đang phân vân giữa Sennheiser HD 202, Sony MDR-ZX110AP và SoundMAGIC P22. Cảm ơn các bác
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@oreg_13 HD 202 II best choice tầm tiền này rùi
cho em hỏi tầm 2 triệu đổ lại nên mua tai nào nhỉ mục đích của e là nghe edm, thỉnh thoảng thư giản nhạc pop.. e đang nhắm con fiio fh1
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@CrysisLove nhu cầu này nếu in ear có em nuforce NE5 cực ngon và hợp luôn

còn trùm tai thì có Sennheiser HD 4.30 nhé
SVHouse106
ĐẠI BÀNG
5 năm
@CrysisLove Bác xem qua thử con Vmoda Forza đi! con này tầm giá tiền + phù hợp với gu nhạc bác thích nè
Cho em hỏi tầm 2tr tai inear hoặc fullsize cũng đc, chủ yếu em nghe US UK (thiên về bass) thì loại nào đc ạ?
SVHouse106
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Haroll Bên e có dòng Roccat Aluma dòng tai nghe cho gaming! phù hợp với nhu cầu của bác luôn, thích hợp có micro luôn.
Haroll
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SVHouse106 Giá sao shop
SVHouse106
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Haroll Roccat Aluma đang giảm con 1.360.000vnd ạ.
Or thấp hơn có mẫu Jay one+ đang giảm con 665.000vnd đó bác.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@trongnguyencn488 tham khảo thêm nuforce dynamic cũng rất ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019