Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em chào mn, mn có ai đã từng nghe qua con AKG N40 và isine20 có thể cho em nhận xét và so sánh tổng quan đc ko ạ 😃
@caubehuvo_123 Con nào củng ngon. Isine 20 ngon hơn tí
kella113
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào các bác, loanh quanh 1 triệu tai over full size có mic thì chiếc nào ổn nhất ạ. Em vừa xem phim, nghe nhạc, chơi game.
Em cảm ơn!!!
SVHouse106
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kella113 Tầm này của bác thì bên em có mẫu Tai nghe Mad Catz Tritton ARK100 đang giảm nè bác, phù hợp với nhu cầu của bác luôn nà
Nhờ các cao thủ giúp với, chả là mình muốn đầu tư 1 headfone chụp tai đểxem phim, sau khi tìm lung tung thì mình thấy cái tai nghe không dây Sennheiser RS 175 là phù hợp với mình nhất. Nhưng ở Đà Nẵng ko thấy có bán, với lại mình muốn trả góp (vì giá con này hơn 5trieu). Các anh em có kinh nghiệm thì giúp mình chọn Headfone khác ở Đà Nẵng, tính năng giống như Headfone ở trên mà trả góp với nhé. Cảm ơn nhiều!
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@Anhducdinh em này thì cực hay rùi, còn mỗi hàng ở hcm, có ship đó bạn nhé
Cho mình hỏi là con Sennheiser HD518 cắm chay vào PC có ổn ko ạ hay phải thêm đồ kéo nhỉ?
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@Michael Gyserdberg cắm chay trực tiếp nghe tạm, nếu muốn hay hơn bạn mua thêm chiếc amp dac nuforce udac3 này nhé hoặc ngon hơn có nuforce udac5 lột xác luôn khác hẳn luôn nhất là dairi bass
tLR51
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhờ các bác tư vấn giúp, mình cần tìm 1 tai nghe in-ear tầm 1 triệu đổ lại, hơn tí cũng được, nghe tạp tốt (ưu tiên Sony vì mình thích Sony 😁 ).
Mình cảm ơn!
azaudio.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@tLR51 Bạn tham khảo mẫu Sony XB55AP nhé.
duy3991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tLR51 Bác có thể tham khảo
Tai nghe funcl w1

https://shopee.vn/duyvv3991/1754492779?version=4711464add3ba07756db0eec1cfddb9f

Tai nghe amoi f9

https://shopee.vn/duyvv3991/1754461362?version=fc78b34a816994545ad117a5cfb1c883
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@tLR51 có em Jays T-Four và Braven Flye bass mạnh mẽ cưc, tai nghe bluetooth luôn mời bạn đi nghe thử nhé
Nhờ các bạn giúp, mình cần mua tai nghe nghe nhạc nhẹ, balad, bolero tầm 1tr đổ lại nhé.
Thanks
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@TungThai nhu cầu này chơi nocs ns 400, ns500, jays T four hợp luôn nhé
vothanhloc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tầm 1tr đổ lại cần mua tai nghe bluetooh, các bác tư vấn em với, yêu cầu là build chắc chắn, kết nối ổn định, và đeo chắc chắn.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@vothanhloc in ear có jays T-Four, hoặc Braven Flye, trùm tai có edifeir w800bt ngon luôn nhé
cuticuty
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhu cầu chơi game PC nghe nhạc.. tầm giá tu 3 đến 5 củ các bac tư vấn hộ em với..
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@cuticuty game zero đang sale, best choice luôn ah hoặc roccat khan aimo vừa hay vừa đẹp có đèn rgb luôn
cuối tuần này m định xúc 2 em tai nghe để thay thế sony extra bass XB-70BT vs Thinksound do cả 2 đều bị hỏng.
- 1 tai bluetooth để đi tập gym, cần chống mồ hôi, in ear, bass tối thiểu bằng xb-70bt, m hay nghe tạp nhưng thích nghe bass nhất, giá tầm 1.5-2.5m, pin tối thiểu 6-8h

- 1 tai nghe có dây, in ear, nghe tạp nhưng cần âm bass chất, đặc biệt là dây tai nghe bền bền chút (con think sound bị đứt tung dây mới cay), giá tầm 1.5-2.5m

Thanks các bác
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@dustin nguyen - tạp gym chắc chơi em Jays M-Six của thụy điển ngon luôn, bluetooth 5.0, aptx, kháng nước, pin lâu

- in ear nghe tạp chơi nuforce NE 5 mới về ngon vãi và đẹp vãi luôn
mời bác qua thử nhé
@loa.com.vn b ơi m xem trên web thì m-six hiện đang hết hàng mất r b ơi
http://shop.loa.com.vn/tai-nghe-khong-day-bluetooth-m-six-wireless-dusty-rose.html
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@dustin nguyen màu black và màu green có hàng nhé

http://shop.loa.com.vn/tai-nghe-khong-day-bluetooth-m-six-wireless-black.html
E cần các bác tư vấn. E cần mua 1 tai nghe Earbud giá sinh viên thôi ạ. Tầm 200- 300k. E mua chủ yếu nghe nhạc thường, cắm máy đt nghe thôi.
SVHouse106
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huongnguyendangiu Nhu cầu của bác thì bên em có mẫu Sennheiser MX365 đó. đang giảm còn 299.000vnd
@SVHouse106 Bác bán bên nào? Hàng chính hãng k
SVHouse106
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huongnguyendangiu bên em phân phối hàng Sennheiser chính hãng nha bác! bác cứ yên tâm
@SVHouse106 Địa chỉ bác ở đâu
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@huongnguyendangiu bác vào Loa.vn dưới cùng web có địa chỉ ở hn và hcm nhé
Hiện tại em đang muốn mua tai nghe để nghe nhạc là chủ yếu. Em thích dòng nhạc nhẹ, aucostic, cổ phong của TQ, thi thoảng cũng nghe pop và lofi nhưng em vẫn thích tập trung vào vế trước hơn. Vì em dùng thông qua đt và laptop nên có mic càng tốt ( không có cũng đc). Em đã xem qua các bài review trên youtube và hỏi các shop bán tai nghe nhưng họ tư vấn khá chán vì em đã nêu dòng nhạc mình thích nhưng lại giới thiệu cho em các loại extra bass hay heavy bass...
Mong các bô lão ở đây tư vấn giúp em để em tìm đc tai nghe ưng ý <3 Giá giao động tầm 6tr ạ. Xin cảm ơn
@Alvis5610 Mức 6tr thì bạn có nhiều lựa chọn rồi. Bạn có thể tham khảo trên các bài đánh giá. Tuy nhiên, để anh em dễ bề góp ý, bạn nên nói rõ hơn về kiểu tai nghe: in ear, ear bud,... Nếu bạn thích dòng nhạc nhẹ, ascoutic hoặc nhạc cổ phong TQ thì thương hiệu Senheiser là một gợi ý cho bạn. Chúc bạn sớm tìm được tai nghe ưng ý.
@LasciamiStare Mình thích tai nghe full size, các mẫu mà mình đc các shop giới thiệu gồm có Skullcandy Venue (khá thích cho đến khi thấy có bài review nước ngoài bảo heavy bass, shop khác bảo con này hợp với edm các kiểu chứ không phải nhẹ nhàng), ATH m50x m60x (chẳng shop nào nói cụ thể về 2 con này mà chỉ gợi ý rồi thôi), Sony 950n1 (thấy extra bass nên chán luôn không muốn xem thêm), các tai nghe của nhà Bose,...Hóng chuyên gia phân tích...
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@Alvis5610 nếu trùm tai bạn nghe sennheiser momentum full size cực hợp luôn
ấn tượng nhất sẽ là Grado SR225e hoặc SR325e, grado thì made in úsa
nếu in ear có mẫu nuforce HEM 4, ấn tượng thì có em q- Jays reference.

mời bạn qua thử nhé
sonduydo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em đang tìm mua tai nghe bluetooth trong tầm giá 800k - 1200k, hoặc hơn một chút tùy hứng. Mục đích sử dụng của em là nghe nhạc (chủ yếu nhạc Việt nhiều), chơi PUBG Mobile với bạn bè ở quán cf. Lâu lâu chạy xe em cũng đeo, để nhỏ thôi.

Em có tìm hiểu thì KHÔNG nên mua tai nghe bluetooth có chức năng lọc tiếng ồn để chơi PUBG, vì khi mở đàm thoại thì tiếng bước chân sẽ bị lọc đi, hoặc cực nhỏ. Thậm chỉ cả tiếng súng cũng không nghe rõ và vang.

Xin cảm ơn mọi người.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@sonduydo có jays t-four hoặc braven flye khá ổn nhé, tuy nhiên nghe nhạc thui, game sẽ hơi bị trễ 1 ít
phamphong34
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác tư vấn giúp em 1 con in ear tầm 1tr- 1tr5, hơn xíu cũng đc. Em nghe tạp, nhạc nào cũng nhảy, xem phim nữa. Em cần tai có dây nha, nghe bằng đt LG V20, và PC.
Em cảm ơn.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@phamphong34 nuforce NE Pi, Jays one+, Sennheiser cx 1.00 3 em này phù hợp nhé, mời bạn đi thử so sánh cho dễ
hzen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mọi ngừoi tư vấn giúp mình với:
- Overear
- Budget: 2-3.5tr
- Bluetooth, nhưng có dây 3.5 để dùng với máy tính/hết pin
- Thể loại chính: Guitar, Classical, Jazz, Vocal.
- Nghe nhiều giờ trong ngày (để tập trung làm việc)

cảm ơn mọi người nhiều
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@hzen nhu cầu này có em MÓnter Clarity khá ổn, ổn hơn thì có Sennheiser HD 4.40bt mời bạn qua thử nhé, còn cố được có em Grado GW100 đỉnh nhất
azaudio.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@hzen Lên một chút có mẫu ATH WS660BT đó bạn.
dlcr
TÍCH CỰC
5 năm
Jbl duet nc ebay
oreg_13
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác so sánh cho em Sennheiser MX365 vs VE monk plus vs faaeal snow lotus 1.0 cái nào bass ngon hơn ạ?
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@oreg_13 mx 365 này bass thuộc loại mạnh trong dòng earbud mời bạn qua thử nhé, nghe khá hay
Mọi người tư vấn giúp em ạ
1.Loại tai nghe: true wireless
2.Budget: 500-600k
3.Nhu cầu đơn giản: đàm thoại, nghe nhạc các loại( ko yêu cầu cao về chất âm),pin lâu(dock sạc tích dx tầm 3000mAh), chống nước, tự động kết nối,...
Thứ tự ưu tiên như trên ạ.
Cám ơn admin và mọi người
tayeutl
TÍCH CỰC
5 năm
@duyviethp90 600k......
@tayeutl Có dòng nào không bác, tư vấn giúp em ạ
tayeutl
TÍCH CỰC
5 năm
@duyviethp90 Tức là tớ sợ bạn rồi đó. Tầm đoa tiền mua tai có dây còn chưa chắc ngon.

Cậu hỏi làm tớ nhớ khi iphone 4s mới ra, 1 chú em sv hỏi "em có 500k, muốn tìm mua đt cảm ứng mượt, dung lượng lớn, chụp hình đẹp"
@tayeutl Em đã ghi là thứ tự ưu tiên như kia rồi bác. Có nhiều loại quá nên mới cần các bác tư vấn
azaudio.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@duyviethp90 Tầm này không có loại true wireless xài tốt đâu bạn, chỉ có tai bluetooth thường thôi, như các mẫu Creative Outlier One hoặc JBL T110BT.
545533
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mọi người tư vấn giùm mình tai in-ear hoặc earbub không dùng dap/amp nghe tốt dance, nightcore, tạp trong tầm giá <7tr với.
Vd:

azaudio.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@545533 Bạn tham khảo Sony N1AP nhé.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@545533 nhu cầu này có mấy em hợp là nuforce HEM6, sennheiser IE 80, Astell & kern Billie Jean, Astell & Kern Michelle,.. 4 em đều ngon và ấn tượng
545533
ĐẠI BÀNG
5 năm
@loa.com.vn So sánh với
AAW A3H Universal In-ear Monitor thì sao ạ
longquan0104
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang nghe con tai Ostry KC06A đc 3 năm nhưng nay dây đã có dấu hiệu hỏng vặt. Cho mình hỏi trong tầm 2m5 đổ lại thì có tai nghe nào thích hợp nghe các dạng nhạc rock, metal, nu metal, edm với. Mình xin cảm ơn
azaudio.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@longquan0104 Trong tầm có em RHA MA650 khá ổn, bạn tham khảo xem. Hoặc Fiio FH1.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@longquan0104 nhu cầu này có grado ige và sennheiser momentum in ear nhé
nếu bluetooth thì có jays T four và jays a six, nuforce be live 2 nhé
longquan0104
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình thì không khoái bluetooth lắm nên chỉ nghe các loại còn lại thôi ạ. Và mình chưa đầu tư DAC/amp nên mong tai nào dễ kéo chút ạ. Mình vừa nghe với điện thoại (s7) vừa nghe với máy tính

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019