Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuotchit01
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hiện tại dịch quá nên muốn kiếm 1 em tai nghe inear chuyên trị acoutics giá 1tr đổ lại. Nhờ các bạn tư vấn giúp mình nhen !
cho mình hỏi mình hay hát karaoke trên điện thoại bằng tai nghe của iphone, giờ mình muốn mua 1 tai nghe nào có mic hay hay xíu xin nhờ anh em tư vấn tầm 3 triệu đổ lại. em cám ơn ah
Em cần một tai nghe full-size chống ồn, có mic -> học online, xem phim, tầm 700-800k ạ
e có nhu cầu nghe nhạc pop/ballad là chủ yếu. Tai nghe trùm tai wireless loại nào ổn ạ
@tjnm0c Airpods Max
kaka321
ĐẠI BÀNG
2 năm
Em đang tính mua tai nghe bluetooth dạng earbud với tài chính dưới 600k. Chủ yếu dùng để nghe nhạc thôi ạ
Nhờ các bác tư vấn giúp em nên dùng loại nào cho chất âm tốt nhất ạ ?
@kaka321 Soundpeats TrueAir 2 nha bạn. Nghe hay hơn Airpods, kết nối độc lập 2 tai & rất ổn định.
chỉ có micro tất nhiên phải thua Airpods rồi nên nghe nhạc, xem phim hay đi xe hơi đều ngon.
kaka321
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vinhphucng25 Em cũng đang phân vân những em này. Không biết mẫu nào nghe bass dc sâu và kết nối ổn ạ

1. Baseus W04 True Wireless
2. SoundPEATS TrueFree 2
3. Soundpeats TrueAir 2
Reah
TÍCH CỰC
2 năm
Các bạn tư vấn hộ mình 1 con bluetooth in-ear giá tầm 2 triệu hoặc hơn chút cũng được.

Mình thích nghe acoustic, piano không lời, nhạc classical và bolero. Không thích mấy thứ ồn ào như rock rap.

Nếu có ANC thì càng tốt vì khi nghe nhạc mình rất dị ứng với tiếng ô tô xe máy ngoài đường.

Mình đang ngắm con JBL Live Pro+ nhưng không rõ chất âm có phù hợp với gu nghe nhạc của mình không?
Nhờ các bác tư vấn con true wireless tầm 1tr5 quan trong dải mid ạ
Em đang tìm 1 con in ear có dây giá tầm 2tr ( cao hơn tí cũng dc) chifi hay mấy hãng có tiếng đều được. Em chuyên nghe vocal thôi, rất thích âm trường rộng thoáng. Thật ra có nghe pop nữa nhưng có tai nghe khác lo rồi. Không cần mic hay bất cứ thứ gì khác em chủ yếu mua cho nghe nhạc vocal thôi ạ. Mong mn tư vấn.
ndta13
CAO CẤP
2 năm
@Thanh Hắc Moondrop Aria nha bạn, âm trường rộng, rất rộng luôn, đặc trưng nhà Moondrop rồi, bass có speed khá, không lấn, mid sáng, treble mượt, không gắt, bù lại ai ghiền tiếng treble sẽ thấy hơi thiếu chút. Nghe vocal nữ ngon xịn mịn lắm
@ndta13 Haha bác ơi em từ con ssr muốn nâng cấp đây. Ssr hiện tại xài quá ngon luôn âm rộng thoáng vocal nữ siêu ngon nhưng khi muốn nghe vocal nam thì ko hay tí nào và bass thì hơi nhẹ.
@ndta13 Em cũng tính mua rồi mà nghe nhiều người nói nó thiên tạp hơn và âm nó cân bằng quá làm vocal nữ thì hay tại mid nó tốt còn giọng nam thì hơi e ngại.
ndta13
CAO CẤP
2 năm
@Thanh Hắc Thế bác đi trải nghiệm thử đi chứ em thấy tiếng con aria nó hơn ssr nhiều lắm, giọng nam nghe không bằng nữ chứ không phải nó dở 😁
idoaudio
TÍCH CỰC
2 năm
@Thanh Hắc Bạn tham khảo Lypertek Z3 đi ạ, hoặc thêm ít mua Lypertek Z5 luôn
whylove612
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình đang tìm tai nghe inear có dây giá
- Chủ yếu hay nghe nhạc TQ và Pop. Mình thích bass vừa phải, đừng nhiều quá.
- Không cần mic hay gì hết, vì mục đích chủ yếu chỉ là nghe nhạc.
- Giá dưới $200 (mình ở nước ngoài)

Cám ơn
Em tìm in ear 2triệu đổ lại để nghe R&B, Pop với Rock ạ. Đã dùng qua Sony xb 400 với LG tone fn4, con Sony thì đánh bass lực nhưng nghe k gọn với nặng tai, mid hơi nhạt nhoà.
Con LG thì âm khá gọn, chi tiết nhưng bass hơi yếu :<
MrSamuel
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tư vấn giúp mình tai nghe pop, rock. Ngân sách tầm 5tr, hiện có sẵn Q1 mark 2. Cảm ơn mn.
Các bác giúp em 1 vấn đề em lăn tăn : Tai nghe có dây , inear cùng 1 hãng với các thông số tương tự với tai nghe không dây thì giá sẽ rẻ hơn nhiều không ạ ?
anhkalen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lucy6969 Ping , rồi chips bluetooth hay tws chiếm diện tích + tiền lên . Nút cảm ứng hoặc nút cứng nữa , rồi hộp đựng sạc có ping nữa. Giá đội lên cao
kaka321
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giờ kiếm tai nghe sennheiser MX170 mà ko thấy đâu bán vậy m.n ! Ai biết chỗ chỉ giúp mình với
Mn ơi giúp e với. Em chơi tai nghe không lâu tầm 2 năm thì mới biết gu của e là earbud hiện đang rất ưng con faaeal rosemary vì cái âm trường rộng như full size ,bass cũng rất tốt của em nó nghe rất phê. Hiện em đang cần tìm 1 con earbud có âm trường rộng như vậy hoặc hơn chuyên nghe pop, edm vì nghe em nó cũng đã gần 1 năm chán r. Giá cả ko vấn đề gì. Ưu tiên housing nhựa vì sợ cắm lap bị rò điện và thay thế dây được thì quá ngon.Em ko mua hàng cũ nha mn.
Cho mình hỏi hiện giờ có con nào âm giống với Senheiser PX100 ngày xưa không?
itbuon
ĐẠI BÀNG
một năm
Nhờ tư vấn tai nghe dây, tài chính 2triệu đổ lại. Nhu cầu mình nghe đủ mọi thể loại nhạc, nhưng thích nghe tiếng bass ấm, dạng đập trầm ấy, không chói như mấy nhạc edm. Mình cám ơn ( Dân không chuyên nên không biết miêu tả vậy đúng không)
@itbuon https://tainghe.com.vn/tai-nghe-nicehck-b70-khong-mic-3.5mm.html

Em đang dùng ẻm này, nhu cầu của bác giống em, nghe tạp
itbuon
ĐẠI BÀNG
một năm
@khitamdao Cám ơn bác.
Các bác tư vấn giúp em con in-ear có dây tầm 2-3tr. Em nghe ballad thôi à (một số ca sỹ như Lam Trường, Cao Thái Sơn, Hồ Quỳnh Hương, Hương Tràm...).
idoaudio
TÍCH CỰC
7 tháng
@bestgames Bạn tham khảo Lypertex Z5 xem sao
Mình cần tìm một cặp tai nghe cho ba mẹ với các yêu cầu như sau :
- không dùng in-ear
- tầm giá max 1tr5
- có dây hay không dây đều được, nếu có dây thì ưu tiên cổng USB-C
Xin nhờ mọi người tư vấn giùm ạ. Xin cảm ơn.
idoaudio
TÍCH CỰC
7 tháng
@AgraelT bạn tham khảo earfun air S nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019