Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic về BlackBerry 8820

Mr.Saclo
13/1/2008 13:39Phản hồi: 840
840 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

topic 8820 sắp chìm sao? chả thấy ai vào nữa nhỉ...Dạo nì nhiều ng` bị lỗi up bàn phím thế nhỉ... Hình như trên tinhtế có bài up rom khi ko nhận Pin rùi đấy..Pác seạrch lại coi
Hàng Dolly thì mua về cứ quậy tứ tung, UP đủ kiểu để lòi bệnh ra. May ra nhanh chóng đổi trước khi hết BH
obix
TÍCH CỰC
15 năm
Chính xác. Thực ra mua phải mấy con Dolly mới hay bị bệnh.
bác nói đúng đấy, mình đã gặp; không lổi này thì cái khác đâm chán. Nên chịu khó lên đời New USA
lghu
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bro dùng bao lâu thì bị bệnh, em dùng con dolly 1 tuần nay, chưa thấy bị gì cả, nghịch tất cả các kiểu học trên tinhte, mong cho nó hỏng để mang đi đổi mà không sao cả. Chỉ có điều cài GPS hơi yếu, lên tầng 4 mới bắt được.
Em mua ở banbuondienthoai.com, mấy chú ở đó cứ cãi cùn 8320 có GPS mới chết chứ --> các chú ấy chưa biết nhiều nên chắc chưa biết lừa :laugh8kb:
Em mới mua con 8820 hum wa mà em thì giờ chưa bik tải chương trình gì chốn. Các pác giúp em với
8820 kết nối wifi tạm ổn,không thể nhanh hơn iphone,nhưng pin dùng rất lâu.Đọc mail ok,nhưng mở attached files trong mail lúc được thì chậm,lúc thì không mở được.
chào các bạn! cho mình hỏi. mình mới mua con 8820 ở Bạch Long Mobile nhưng hiện giờ xài chưa thấy thoải mái lắm. hôm bữa thì bị tình trạng "Call fail". đưa ra sửa rồi giờ thì cắm cáp USB vào thì máy tính không nhận diện... Mong các bạn giúp đỡ chỉ dẫn....! thanks all!
Đổi em khác thoai, test cho kỹ khi nhận!
Nó ko nhận mã pin hả pác? Pác vào BDM ko nhận hay là ko nhận như nào? Pác nói rõ được ko?
mấy lổi này seacher trong diến đàn có đấy. Nếu tìm kg ra mới hỏi nha. Mới đổi Dolly sang USA đây nhưng củng chưa chắc. Pác nào trùng PIN e thì la lên 1 tiếng nha: 2478966d. IMEI:353763017167350. Hiện tại vô tư: máy cứng cáp, vỏ chắc chắn; bàn phím xít kg lay khi bấm; Wifi, GPRS, GPS vô tư. mà nhanh a ghe. Dolly GPS hay lổi, con nào vào đc thì chậm. AE báo cho tiếng nha
Con BB 8820 của mình dùng nói chung chỉ cần nói 1 chử "Tuyệt"
PIN: 25292215
IMEI: 353763.01.204425.7
obix
TÍCH CỰC
15 năm
Hình như pin của bác hơi bị kỳ.
Pin toàn số là pin đã change bác ah...
kẹt quá kg có điều kiện thì xài Dolly, để vọc vẻ nhưng test thật kỹ. Chứ Dolly bệnh nhiều lắm. khi mua do kg có thời gian, chưa biết....nên test khó hết. Còn hàng USA thì OK. nhanh nhạy, đặc biệt vụ GPS Dolly bị lổi đến 90% rồi. Hàng xịn, bắt cú một, không cần leo tầng cao gì đâu. miễn đừng đứng trong nhà quá sâu, khuất. chỉ cần gần cửa ra vào 5m. Con mình ngồi trong nhà vẫn ầm ầm như nhau.
thế à. xách tay a. bác lấy bao nhieu $ vậy. vậy đã Unlock xài thử thế nào
Em ko có ở VN bác à, em cũng vừa mới chuyển qua Blackberry, vì ham hố quá mà 😁. Nhưng cảm nhận của em thì, WOW, nó tuyệt quá ! cầm rất chắc tay, loa thì to, rõ, trầm, so sánh thang điểm 10 thì 8820 đc 7, Bold đc 9 :D.
chip_m
ĐẠI BÀNG
15 năm
8820 đẹp mê ly luôn. wifi chạy khá tốt, loa nghe rõ không như điện thoại tàu. 😁. Chỉ có GPS là em chưa biết cách cài đặt thôi. Em đã nghe nói có bác dùng GPS rồi, khen hay lắm, khoảng cách chệnh chỉ khoảng 3m thôi. Em chẳng đi đâu xa nhiều nhưng nghe là kết. 😃. Bác nào biết cài GPS thì hướng dẫn anh em với nhé!
bác vào đọc bài Treckbuddy là ok thôi. củng dể lắm. Nếu hàng xịn, 88x bắt GPS rất nhạy. Ngay cả trời mưa, mây mù. Chứ kg ít AE nói phải trời quang mây tạnh đâu. Đo đc tốc độ, độ dài đường đi, hướng gió....Khá phá nha
để chiều nay đi làm, mình Post mấy cái hình Main, ruột gan con vợ BB 8820 của e lên xem.
fantomaskl
ĐẠI BÀNG
15 năm
ubm, bác show đi. Liếc qua bài bác giật mình số pin của bác giống của em quá....😔(

ai ngờ hóa ra nhìn nhầm (khác 2 số)
thế à, hàng bác của hàng nào, xách tay hay sao vậy. Bác củng Post vài hình lên cho AE xem mặt nha
mấy bác cho hỏi phát, số là mình ngịch con 8820 4.5 làm sao mà chỗ hiện cột sóng nó hiện bây h nó hiện số chỉ cường độ tín hiệu dBm, bây h làm sao cho nó hiện lại biểu tượng cột sóng hả các bác. Thank
Edit: đã làm được rùi các bác ạ
Bác chỉ việc ấn giữ phím Alt rồi bấm tiếp phím N,M,L,L như khi bác chuyển từ cột sóng sang số vậy
Một vài Hình ảnh về BB 8820

mình post vài hình ảnh con vợ 8820, AE xem có Dolly, và Dolly Fbao nhiêu nha!
chuatinhte
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em cũng mới dùng 1 em 8820 được 01 tháng nay. Mọi phần mềm có sẵn lúc mua cũng như cài thêm vào đều chạy tốt, cho đến một ngày gần đây em cài thêm BBDict vào thì bị lỗi là không Backup được(BBdict vẫn bình thường) . Vào một thớt nào đó nói gỡ bỏ BBdict thì 99% sẽ Backup được, rủi thay em lại là 1% còn lại. Làm sao đây các bác? Chả lẽ lại phải cài lại OS mới, khoản này em hơi kém nên ngại quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019