Topic về BlackBerry 8820

Mr.Saclo
13/1/2008 13:39Phản hồi: 840
840 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao vậy, kg ai lên tiếng xem con vợ e lủng lộ nào đây. Hay nó vào BV Từ Dũ vá lại rồi😁:D:D:D
may bac pro oi,
moi lan e add 1 cai application thi no keu la "no additional applications designed for ur device were found " la sao........
bac nao tot bung giup e cai, tks cac bac nhiu....
các pro ơi giúp em với, tình hình là con BB8820 của em chỉ có thể gửi qua "bờ lu tút" mà ko thể nhận đc từ các máy khác. máy em tìm thì tìm đc máy khác còn nếu máy khác tim thì ko thấy máy em. tình hình chỉ cho đc chứ ko thể nhận này khó chịu wa. chỉ em cách chữa với
vấn đề Bluetood củng kg khó, do bb bảo mật cao đó. bác chỉ bật nó lên rồi vào chọn cho phép nhận "reciver", xong máy kia gửi qua là ok
cũng chẳng biết cách đó có đc ko vì chưa có máy khác nên chưa thử:sad9cd: nhưng dù sao cũng thank bác 1 phát:wink0st::wink0st:
chắc chắn đó. vì mình dùng nhiều lần rồi. Máy có Bluetood bữa nay củng nhiều. Mong thành công:p
mau BB oTP Vinh thi nen mua o dau may bac? o VInh co Hieugiangmobile ban BB nhung co may nguoi tung mua o do keu qua troi, hang lom qua
Sử dụng GPRS như thế nào?

Hi các Pác tiền bối!
Mình mới mua và xàii con BB8820 đc 2 tuần, đã mò thằng GPRS rùi nhưng vẫn ko truy cập đc. Cứ mỗi lần vào một trang web thì nó báo là "thiết bị của bạn đã đăng nhập wifi chưa".
Ai biết thì giúp mình nhé,
Thanks all
bác truy cập GPRS bằng Opera kia. còn theo bác nói như trên là chạy trình WEBROWER của BB rồi. cái này chỉ hổ trợ WIFI. Còn Opera hổ trợ cả WIFI và GPRS. Mặc định OPERA là GPRS, muốn WIFI vào setting chỉnh nha. Chúc thành công!
Galaxy73
ĐẠI BÀNG
15 năm
BB 8820 và iphone

Sory bác trước nhé
Mình cũng dùng 3 loại này rồi
- Nếu nói check mail bằng Wifi, ok mình đồng ý iphone nhanh và manh hơn BlackBerry 8820. Nhưng Việt Nam Wifi Free còng rất ít nhất là các Tỉnh
- Nếu check mail bằng GPRS thì iPhone không nhanh hơn
- Điểm mạnh của BlackBerry là giải quyết mọi cái qua GPRS
- Ưu điểm của Iphone là màn hình rộng dề nhìn
Nhưng phần mềm và tiện ích không biết có phải mình mê BB quá không nhưng mình thấy hơn hẳn iPhone.
- Riêng cài đặt chăm lo cho em BB là 1 cái thú roài
- Vê Pin thì lhoir bàn cũng biết em nào dai sức hơn

Hi hi mỗi người 1 sở thích một nhu cầu sử dụng mình thì mình đánh giá BB 8820 cao hơn.
Công việc mình di chuyển nhiều nên BB 8820 mình thấy tuyệt vời, đi công tác về vùng sâu vùng xa, nông thôn lấy BB 8820 làm modem cho Laptop check mail nhanh và rất ok
chỉ dùm tôi cách restart BB8820 với, many thanks!
có thể cài phần mềm reset vào, rồi chỉ việc chạy. Còn lại phải tháo PIN ra à lắp vào thôi:p😁
nếu chưa cài phần mềm RESET thì chỉ việc tháo PIN ra và lắp vào thôi😁:p
nonumber
ĐẠI BÀNG
15 năm
Còn 1 cách rất nhanh và phổ biến nữa mà ko phải tháo pin. Bạn tìm trên diễn đàn thấy rất nhiều, nhất là trong phần thủ thuật hoặc cẩm nang.
Galaxy73
ĐẠI BÀNG
15 năm
8820 và 4.5

Chào bác
E, xin thưa BB 8820 up room lên 4.5 là bình thường
Con của E uproom 4.2 lên 4.5 được tháng nay rồi, Version 4.5.0.139(204) hẳn hoi chạy dầm dầm có sao đâu
GPRS, vichat, Operamini, Trekbuddy ... chạy ầm ầm. Xin thưa với bác là lướt Web, đọc bái ầm ầm.
Bản của E Version 4.5.0.139(204) đàng hoàng nhé còn các Version thấp hơn (như 4.5.0.55 - 4.5.0.124 vân vân) chắc chắn chạy đươc.
Công ty tôi mấy đồng nghiệp toàn 8820 cai 4.5.0..... chạy dầm dầm nhé

Bác xem lại cách cài đi
Chúc bác thành công
Galaxy73
ĐẠI BÀNG
15 năm
Lỗi Wifi

Lỗi này của bác tôi được biết có 2 trường hợp dấn đén lỗi đó
- Một là do máy chạy lâu quá lỗi phần mềm
- Hai là bác vừa up room nhưng do bi lỗi nên vậy. Có thể còn báo k có cột sóng
Cả 2 trường hợp bác up room lại là ok ngay

Chúc bác thành công
Các bác cho mình hỏi, 8820 hàng T-Mobile và AT&T có khác gì nhau không, nghe bảo là T-Mobile xài tốt cho Viettel, mà mình thì xài sim Vina?
cái đó kg quan trọng bác à. kiếm chú Brand New thì tốt hơn Dolly.😁
Có $ thì làm em brandnew là chạy tuốt, không thì nuôi cừu cũng tạm ổn 😃
Đã có ROM mới 4.5.0.153 cho 8820. ACE down về test nha. Đã down và đang UP, cảm nhận xong sẽ nói ngay😁:D:D
8820 4.5.0.153 (246) Indosat
http://www.mediafire.com/?lmxinnt0ymg
đã UP thành công ROM 4.5.0.153. Theo tìm hiểu chỉ có WLAN đc nâng cấp. 124 là 2.3.0.79 đến 139 là 2.3.0.81 đến 153 là 2.3.0.82. còn lại như nhau.(About). về GPRS thì vẫn vô tư. GPS thì vẫn 10 vệ tinh, PIN đang test. Còn gì khác thì chờ Post tiếp nha😁:D
Mình vừa dùng 8820, up rom xong (thử mấy lần) thì cứ vào mục picture là treo máy 😔, bực quá, ko bít máy móc bị gì nữa, ai biết chỉ dùm mình với nhé! tks (up rom 4.5.0.139 và 4.5.0.55 đều bị)
Format lại thẻ nhớ xem sao, chắc lỗi thẻ.
mình chưa gặp lổi này. bác thử tháo thẻ nhớ ra thử xem. Đôi khi lổi thẻ làm treo máy củng có. Chúc sớm con vợ BB chóng lành
Tks bro green nhé, format lại đã ok rồi, mà tự nhiên lỗi thì ai mà biết đc😁
obix
TÍCH CỰC
15 năm
Ông anh mình có 1 em 8820 AT&T LIKE NEW FULL BOX còn miếng dán màn hình luôn...^^(không phải USED nhé) mới dùng 2 ngày. Do IPhone 3GS ra nên ổng chuyển sang dùng IP rùi. Ai cần thì pm cho mình nhé.
Các bạn cho mình hỏi, mình xài sim Vina, ROM 4.5.0.110, sao có lúc mình cho sim vào nó nhận ra, gỡ pin ra gắn lại thì giờ không nhận sim nữa rồi. Nghe bên BOB bảo rom 4.5 kén sim Vina lắm, không lẽ giờ mình phải hạ xuống rom 4.2 hay đổi sim? Có bạn nào biết giúp mình không? (mình thì không muốn đổi sim vì phải đổi số mệt lắm)
hết thời SIM VINA kém GPRS rồi. lúc nhận sim hay kg cái này thì kg liên quan sim của ai đâu. Ý họ nói là trước đây ROM 4.5 Vina kg vào đc GPRS. Còn giờ thì hết rồi. Bác xem giắc cắm SIM có tốt kg. còn sợ ROM thì cứ UP lại. Chúc thành công
obix
TÍCH CỰC
15 năm
mang qua bên BOB nhờ họ thử đi bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019