Toshiba giới thiệu laptop pin xài 22 tiếng tại Nhật, giá 1.446 USD

TDNC
19/11/2013 8:24Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dacan
TÍCH CỰC
10 năm
chưa chi các bác đã nghi ngờ. 😃 chờ em nó ra rồi phán tiếp :3​

Thật sự khủng khiếp. Lựa cái cấu hình 14 tiếng cho mạnh và màn hình tốt hơn. Có điều giá cũng hơi xa vời quá, tầm 1000 thì đẹp. 😃
@NeverGone8668 Cái màn hình, chip, ram, pin như vậy mà có tầm 32 triệu như vậy là phải chăng rồi đó bác :3
@hypous Thật sự có quá cần thiết pin phải 14 tiếng không, cấu hình vậy mà pin còn 6 7 tiếng thì giá giảm hơi bị đáng kể, thời buổi này, mua đi làm thì lúc nào cũng phải cầm cục sạc theo để dự phòng sự cố à. 😃

Với lại hẻm ham em này rồi, nhiêu đó tiền thì em X1 Carbon bá đạo ngon lành chuẩn doanh nhân rồi. 😃 Máy Toshiba này mà chạy liên tục hồi cũng nóng ve kêu à, không mát bằng Thinkpad đâu, mua chơi được, mua đi làm phải nghỉ lại. 😃
@NeverGone8668 Nói thế thì nói làm gì, bây h bạn đi công tác tầm 3 ngày, mang theo cái lap mỏng dính, nhẹ có hơn 1 cân mà chẳng p lo sạc gì k sướng à
Con này chưa review nên cũng chưa thể nói là nóng hay k được

Sent from my iPhone năm
@NeverGone8668 Nói kiểu bạn là biết ngay chưa bao giờ cầm con lap đi làm. Bạn chưa thấy cảnh 1 ngày đi làm vài chục cuộc họp nó như thế nào nhỉ. Cứ thử vừa show slide, vừa thiết kế project plan, vừa chat video, vừa phát video qua projector, vừa send data, vừa nén file... sẽ thấy cảnh doanh nhân nó vỡ mặt thế nào.:eek:
KurskS
CAO CẤP
10 năm
thông số kĩ thuật em nó có thể xem ở đây này: http://dynabook.com/pc/catalog/d_kira/131118v834v634/spec.htm
ko thấy nói pin dung lượng bao nhiêu nhưng có đề cập là built-in battery tiêu chuẩn của máy ở độ mỏng 17.9mm thì mình nghĩ là pin cũng ko to lắm đâu😆. Còn ai quan tâm đến thời gian sạc thì là 3 tiếng nhé. Máy chạy Windows 8.1 mới nhất khi bán ra, riêng bản V634 có cả phiển bản màn hình độ phân giải cao lun nhé.
Thông số kĩ thuật cơ bản như này:
CPU: Intel Core i5-U4200 @ 1.60Ghz with built-in HD 4400 GPU
RAM: 8GB DDR3 (2 x 4GB)
Storage: 128GB SSD with 99GB usable
Battery: 22 hours of usage
Charging time: 3 hours (OFF), 3-10 hours (ON)
Dimensions: 316.0 (W) x 207.0 (D) x 7.6 ~ 17.9 mm (H)
Mass. 1.12kg with battery pack (accessories excluded)
sucsong1
TÍCH CỰC
10 năm
@KurskS Quá tưoi, bộ nhớ trong hơi thấp chắc ưu tiên ổ cứng rời.
😕 win os mà chạy được 22 tiếng thì pin chắc cỡ 12 cell :rolleyes: vậy có nghĩa là nguyên pin đã nặng 1kg , nghi quá à nha :eek:
FLstudio
ĐẠI BÀNG
10 năm
😆 chip thế hệ mới cũng là 1 phần giúp tiết kiệm điện năng, hdh cũng la 1 yếu tố nữa. + quả pin nếu 18cell 😃D) nữa thì bá cmn r
họ đã làm điều đó như thế nào, chắc chắn phải là công nghệ màn hình mới rồi
pin 22h :eek: mình đoán là 2 thỏi pin 1 pin rời nữa chứ nếu đúng thì 1k5 obama vẫn quá rẻ 😁 😆
Đệt, vãi xoài, mình thấy thế éo nào mà trước giờ các hãng sx laptop éo bao giờ quan tâm đến thời lượng pin j cả ( may đc apple với mac air) đây mới là bước đi đúng hướng đây.
dlcr
TÍCH CỰC
10 năm
trau hơn smartphone sao ;)
dịch lại từ site khác mà cũng ko viết hết, toàn bộ chạy Windows 8.1, có kèm luôn photoshop element nữa
DDoS
TÍCH CỰC
10 năm
chạy windows 8.1 các bác à....
Chất rồi... GIờ thì fan Mac OS vào mà chê pin của lap chạy Windows....

http://............./khoa-hoc-cong-nghe/ultrabook-kira-dynabook-v634-pin-22-gio/
smx105
TÍCH CỰC
10 năm
Chắc chạy trên nền DOS 😁
Pin quá ngon, ước gì con sur 2 pro cũng đc như vậy
chắc xài win 8.1 thôi 😁
Bocubi
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này cho văn phòng thôi, sao ko ra dòng cấu hình có card rời nhỉ?

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn mobile app
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
tùy cách dùng ntn =)) trc mua con hp dm4x dùng card on, chỉ word,.vv.(tắt wifi, độ sáng nhìn đc) mà trụ đc tận 9h =))
Quá khủng luôn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
dvthong
ĐẠI BÀNG
10 năm
pin gần 1 ngày thì vác đi đâu cũng ok rồi, phê thế không biết
tom va
ĐẠI BÀNG
10 năm
toi dang dung R830 phien ban 2011 pin 6h, vay ma nam nay ra laoi pin khung qua
toilatuantk
ĐẠI BÀNG