Toshiba nhượng lại mảng sản xuất TV cho Hisense

Didu
16/11/2017 6:4Phản hồi: 130
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang làm cho cty chi nhánh của tập đoàn toshiba đây, không biết sau này sẽ đi đâu về đâu đây
Bán đi cho nhẹ gánh để nghiên cứu robot. Nhật luôn là vậy công nghệ và khoa học luôn theo xu thế cứ đợi rồi xem..... đang đợi.....
adobe666
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhà mình trải qua 2 đời tivi đều là toshiba đời tiếp chuyển qua sony vậy
Máy lạnh Aqua có tốt không ae,nghe nói là của tập cận bình sao thấy ngán quá, thấy giá nó rẻ nhất trong hàng máy lạnh nên cũng muốn mua 1 cái
@thaituanngoc Hàng sanyo aqua cùi lắm bác. Rước về mang bực vào người í
Mẫu mã của Trung Quốc hiện nay giá rất dc lòng người dân Trung mà chất lượng không thua kém gì Nhật Bản mà còn rẻ nữa
Như thằng Xiaomi nè , đồ của nó dùng công nghệ của các công ti như Qualcomm, Sharp,.. tạo nên sản phẩm nên rất tốt mà giá thì 1/2 hàng Nhật
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
giá thuê nhà ở 1 tháng trên 114tr đấy các cụ ạ,bán số lượng lời 1 xu như bọn trung quốc thì công nhân sốngsao
@TiaMi Thì chuyển sang những mảng chất xám cao, ko phổ cập để đạt nhiều lợi nhuận. Chơi những sp phổ thông sao lại tàu
Xu Bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tốt nhất nên bán đi,tivi mà không có gì nổi bật thì bán đi để thô thóp mệt xác,Nhật đã qua cái thời mà làm mấy hàng điện tử dân dụng này nên nhường lại cho Tàu khựa với Hàn xẻng mà ngâm cứu những thứ tương lai
Mong Toshiba không bán mảng điện lạnh. Điều hòa và Tủ lạnh của hãng rất tốt.
@QXPro toshiba lifestyle bán 85% cp cho midea 6/2016 rồi nha.
cr9i
TÍCH CỰC
6 năm
Buồn quá! Qua cơn đĩ cực thấy hồi thai lai thôi! Quy luật
Red Man
TÍCH CỰC
6 năm
Đang xài tủ lạnh + máy lạnh Toshiba, ko biết khi nào về tay tụi khựa luôn đây. Lúc đó thì tạm biệt luôn 😁
@Red Man Về midea 6/2016 rồi. Bán 85%cp toshiba lifestyle cho midea
Red Man
TÍCH CỰC
6 năm
@Congtien_1407 Ôi giờ mới biết. Cảm ơn bác. Có chút hối hận vì mua 2 thứ kia cách đây mấy tháng :oops:😁
@Red Man Bán thì bán thoi, miễn chất lượng ok thì người ta vẫn xài thôi bác ạ. Gần cả năm trời mà mảng điện lạnh của Toshiba vẫn đứng top đấy thôi.
Omily7
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhật đơn giản chỉ là đang trong quá trình chuyển dịch cơ cau công nghệ từ công nghệ điện tư gia dụng thông thường sang công nghệ cao (phần mềm, Al..). Cái này là quy luật bình thường, nó đã diễn ra ở Mỹ và bây giờ là đến Nhật. Trong quá trình đó, những cty ko theo được sẽ bị đào thải (Sharp, Sanyo), những cty thay đổi dc sẽ tiếp tục đi tiếp (Sony) và những cty mới sẽ ra đời (Softbank). Quá trình này khi hoàn tất sẽ tạo ra một nhóm mới các ty công nghệ Nhật, trong đó những tên tuổi mới như Softbank và Rakuten sẽ kết hợp cùng các tên tuổi cũ như Sony hay Pana, để trở thành những đại diện cho mãng công nghệ Nhật.
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
Hết Panasonic, NEC, Sharp, Fujitsu giờ đến Toshiba... ngày tàn của mấy ông lớn Japan chỉ vì bảo thủ, cơ mà vẫn dùng pin 18650 của Panasonic, công nhận xài ngon =)
@Eahleo Pana chỉ cắt bỏ những mảng thua lỗ thôi, chứ nhật thì pana, sony vẫn rất mạnh
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
Mảng mobile của NEC, Fujitsu, Toshiba, Sharp, Panasonic giờ thuộc về ai nhỉ? Sharp thì về Trung Quốc rồi, còn mấy hãng kia thì sao nhể? Tại sao giờ vẫn có điện thoại mới, lên web NTT Docomo vẫn thấy hàng Sharp + Fujitsu mới 100% full box là sao? Bro nào thông với 😁
@Eahleo Đặt hãng đã mua mảng mobile sản xuất theo tiêu chuẩn Nhật, mang về thị trường nước nhà bán.
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
@yeucongnghe2012 Nhưng không còn chất Japan như xưa nữa rồi
@Eahleo Cái điện thoại công nghệ mới chỉ sản xuất bán tại Nhật ko thương mại hóa bán ra thế giới, giờ hàng hóa tivi, điện gia dụng toàn made in chị na, Thái Lan, mua hàng nội địa xách tay và hàng bãi Nhật mới chuẩn.
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
E đang muốn mua tivi dòng U97 hoặc U77 của Toshiba năm nay vì e thấy thực sự có cải tiến, mà nghe tin này nản quá, có nên mua nữa không anh em, bán rồi sau này chế độ hậu mãi hay bảo hành rồi linh kiện khi sửa thì thế nào các bác 😔:(
hieubs
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtienxd90 M dính 1 con TV To Smart, cạch đến già B ah, lag, ko ổn định, chả cập nhật fix lỗi bao giờ, ngày nào bật tv xem cũng bị tự khởi động lại ít nhất 1 lần
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hieubs tivi mã hiệu gì vậy bác ơi, e thấy năm nay ra 2 dòng U97 và U77 chạy android nên thấy máu quá, lại có điều khiển thông minh ngon hơn Sony
@hieubs mấy cái Tos thường bị lỗi quá dòng, chịu khó đem ra hãng fix cho phát là ổn thôi bác. Em có dùng 1 con Toshiba nửa năm nay rồi vẫn chạy tốt, có 1 con để dưới bếp 5 năm nay cũng chưa gặp vấn đề gì nữa
hieubs
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtienxd90 To L5450 B nhé
Sony thị phần đang mất dần ở Việt Nam! So với samsung rồi
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Toshiba bán mảng tivi rồi thì giờ mình mua chế độ bảo hành với sửa chữa sau này sao các bác nhỉ, e cũng thích toshiba dòng U97 năm nay mà lăn tăn vụ này quá
@minhtienxd90 Em có mua con u67 gần đây, đến giờ dùng vẫn ok. Bảo hành các kiểu của nó vẫn thế thôi bác, sau khi mua xong em có gọi lên tổng đài CSKH của Toshiba vài lần thấy xử lý khá ổn
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tiện bác nào đã ring em 49U9750 này về rồi cho e xin cái cảm nhận với
thanhvu_84
ĐẠI BÀNG
6 năm
hieubs
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhvu_84 Đừng nên mua To TV, m dính 1 con lỗi tùm lum
@hieubs Ủa em mua con Toshiba từ tháng 6, dùng đến giờ vẫn ok có gì đâu bác.
hieubs
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangduy3004 M dùng sau 1 năm thì dính, Search thì quá nhiều người bị dính cùng bệnh cổng usb quá dòng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019