Touch id bị lỗi

Anh Quang Hust
12/10/2018 13:55Phản hồi: 13
Em dùng ipad pro và thấy khi sạc pin thì touch id k nhận vân tay để mở khoá trong khi rút sạc ra thì lại nhận. Các bác cho e hỏi nó có phải lỗi không? Iphone e thấy k bị vậy, cảm ơn mn ( sạc zin theo máy luôn ạ )
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Do bộ sạc lởm nha bạn. Trước mình cũng bị ko ăn hoặc ăn rất chậm và rút ra bình thường. Thay bộ Zin về thì hết!
Muốn Test bộ sạc OK hay ko bạn bật Home ảo lên rồi cắm sạc, sau đó nhấn giữ im vào Home ảo nếu thấy nó giật giật mạnh thì bộ sạc ko êm, còn nhẹ nhẹ là Ok sài được. Ngay cả sạc theo máy khi cắm sạc vẫn có hiện tượng loạn cảm ứng nha nhưng rất nhẹ
@iFeed-er Sạc zin theo máy nhá,,,mới mua chưa dc 1 tháng
@Anh Quang Hust Vậy thì bác tìm cách khác đi nhá,,,nếu Zin theo máy mua cũ thì xác định nha
@Anh Quang Hust củ sạc bị luộc đồ trung quốc vào rồi !
mótfonetui
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iFeed-er Đúng là bị cục sạc rồi
Trươc còn xài 7, bị hết pin, mượn cục sạc của đứa bạn, nó k nhận touchid đã đành, sạc dc cỡ 30% nó đơ lun mang hình, phải resset
xoá touch id hoặc reset dòng 2 thử chưa bạn😁 mình nghĩ chắc lỗi phần mềm thôi, còn nếu đã thử phần mềm không xong thì bạn đem ra trung tâm người ta kiểm tra cho chắc nhe
tranbmt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bệnh loạn cảm ứng, nặng dần theo thời gian cuối cùng không cắm sạc vẫn bị phải thay màn cảm ứng
@tranbmt Con 5S trước của mình cũng bị vậy xong thay bộ sạc Zin sài tới khi nát luôn có phải thay màn cảm ứng đâu
mótfonetui
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranbmt Do cáp thôi
Ios11-> nó gắt cái chổ mfi lắm
@mótfonetui Mfi là gì? Xin lời giải thích đuy
mótfonetui
ĐẠI BÀNG
6 năm
Made for iphone, ipad và ai biết =))
@mótfonetui Vãi cả viết tắt. E lạy bác
mótfonetui