Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Toyota Việt Nam ra mắt 3 mẫu xe mới: Wigo và Avanza giá cạnh tranh, Rush trang bị tốt

Tuannph
24/9/2018 7:29Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VTP21
TÍCH CỰC
6 năm
Xấu vãi lúa, may con Rush còn đỡ xấu hơn xíu. Cũng tại dân mình mặc định thích Toy làm chi, cho nó đổ hàng xấu vô, nhìn rẻ tiền.
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
Phân vân giữa Xpander tự động và Rush vãi ! Chênh lệch lăn bánh tầm 100tr - ngoài yếu tố thương hiệu công nghệ thấy chẳng hơn là bao !
Mà nghĩ Rush ra thay thế Innova thần thánh hả ta ! Vì ai mua Innova nữa
Nhập khẩu có mức giá này. Mai mốt nếu có nội địa hóa, rẻ lắm cũng chỉ giảm nhẹ vài chục triệu thôi.
Nói tóm lại, ở VN thì đừng mơ xe giá rẻ.
Xấu quắc cả 3 con
Mấy mẫu này xấu, không ấn tượng
@thanhnguyenduy81 từ khi mình đi cái xe thì mình chả quan tâm nó xấu đẹp nữa, mà chỉ mong đường thoáng để đi thật nhanh đến đích còn làm việc khác
minhduchp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vule123 Chạy dịch vụ ah bác?
@minhduchp không chạy đi làm hàng ngày thôi bác.
Con Rush công nhận design mê ly thật 😁 y như xe cỡ D 1 tỷ, có điều xe to mà máy yếu qá :D

Còn lại 2 e kia chỉ là Matiz với Jolie không may lạc trôi đến thế kỷ 2018 để ae mua chạy taxi thôy :p
Vâng...xấu
Những chiếc xe cho các quốc gia thế giới thứ 3 !
😁
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
6 năm
2018 rồi mà Toy còn làm xe xấu ntn đc sao
@nb3105 thực sự là khi ngồi lên xe rồi chỉ mogn nó đi nhanh còn làm việc khác, chứ xấu đẹp khi đó lại không quan trọng nữa
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vule123 Hi, mình thì thấy thị giác cũng rất quan trọng chứ, cái đẹp luôn tạo cảm hứng mà 😁
@nb3105 vâng bác, mình ngồi trong xe mình và thích ngắm xe khác đang chạy trên đường, còn xe mình thì mình chả nhìn thấy gì :D
duyta
ĐẠI BÀNG
6 năm
3 con này Toy định hướng cho AE chạy dịch vụ rồi: I10, Ertiga, Rondo chuẩn bị thốn toàn tập
@duyta ertiga và Rondo ít thấy trên đường, chỉ có i10 là như lợn con, hy vọng là i10 có đối thủ xứng tầm 😁
Phố nhỏ nhà chật chắc làm quả wigo đi trong phố là vui rồi
slbadguy
TÍCH CỰC
6 năm
Rush với Wigo cũng ngon rồi, khái niệm xe giờ cũng nên bình thường hoá tí, nó cũng chỉ là cái xe, che mưa che nắng, bền bỉ là được, đâu phải như cái nhà đâu mà cần option rồi nhiều thứ ghê gớm với tầm giá 500tr trở lại, với nhà mình sẵn sàng bỏ nhiều tiền để làm nội thất, đồ trong nhà để ở còn với xe thì dù đi xe nào mình cũng chỉ quan trọng là bền bỉ tiết kiệm, cảm giác đủ tốt để đi trong TP là được
Nhiều bác thích option nhưng cứ đòi xe 400-500tr phải full option mới mua cơ thì chịu rồi, thà cái xe đắt tiền thì mình ko nói, như điện thoại, laptop mình có thể chi thêm ít để làm việc tốt hơn tí, gõ tốt hơn, màn đẹp hơn để khỏi đau mắt, ... vì mình tiếp xúc với nó ~8h/ngày và nó còn trực tiếp làm ra tiền, nhưng cái xe với trải nghiệm 1h/ngày, đi xong gửi dưới chung cư như mình thì mình sẽ không chi quá nhiều cho nó hoặc đòi hỏi phải full option đủ kiểu, chỉ cần đủ một số option cơ bản và sẵn sàng lắp thêm nếu thiếu (như cam lùi chả hạn). Tất nhiên với những bạn mua xe đắt tiền thì bạn có quyền đòi hỏi là điều đương nhiên, đó cũng là lý do vì sao nếu nhiều tiền mình có thể ko mua toyota nhưng ít tiền thì với mình wigo hay vios cũng là sự lựa đáng cân nhắc
@slbadguy Mình sắp xuống tiền mua wigo cho người nhà trong khi có đứa em làm sales huyndai tỷ tê i10 mãi. Vấn đề là tính hợp lý. Chị mình chỉ đi làm quanh nhà, mỗi ngày không quá 10km thì đi sao cho đỡ hỏng hóc là okie.
@leechnao đi 10km thì i10 bác có chạy tẹt cũng chả sao cả. Em đi taxi i10 chạy cả đến 20-30 vạn vẫn ngon
Eldimio
CAO CẤP
6 năm
Án tử cho Xpander 😆 Toy nó ép cả trên cả dưới.
Có ai thấy mấy cái tên nó chuối chuối thế nào không
Eldimio
CAO CẤP
6 năm
@Hunglong96 Đúng là đã ghét thì thở cũng thấy ghét =)) Giờ còn chê đến cả cách đặt tên cơ à bạn?
@Hunglong96 Tên xe được đặt ở Indo nên nó mới chuối như vậy, chứ mấy mẫu xe toàn cầu thì tên rất hay: altis, camry, avensis, yaris, avalon,...
@Eldimio thật mà bác, giống yamaha xe máy có cái con yamaha cuxi tên nghe ghê bỏ bu 😆) chứ mấy dòng khác của toyota như innova, camry, yaris nghe cũng xuôi xuôi mà. Thậm chí mấy con đối thủ cạnh tranh ví dụ kia morning hay huyndai i10 nghe nó cũng xuôi hơn là wigo hay avanza 😃))
@Hunglong96 Wigo là we-go nhưng avanza dịch thành anh vẫn già nhờ ;)))
hjp_alone
ĐẠI BÀNG
6 năm
Năm 2018 rồi mà nhìn cái thiết kế không khác gì thập niên 90. Nghe đồn bền lắm bền nữa, nhưng cái thiết kế kiểu này ko ưng được.
@hjp_alone Xe Toyota tiêu chuẩn Indonesia nghe cũng ngại ngại, thôi cứ xe made in Việt Nam cũng yên tâm hơn.
BLOODRANYE
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhìn chán ghê luôn
hoangvuong
TÍCH CỰC
6 năm
Xe thánh giá rẻ mà ko yêu cầu nhiều được. Nhưng mình thây rush ok mà tuy mắc hơn xpander nhưng được 6 túi khí mình thấy good rồi
Toy bán hàng có giá trị ngang tầm những năm đầu thế kỷ 21 cho dân VN, vậy mà đắt khách thấy mê. Trình độ phát triển thấp thì như thế là phù hợp. Nồi nào úp vung nấy.
dobinhson
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao TOY lại làm xe xấu vậy để làm gì vậy nhỉ.!
@dobinhson Để không bị hỏng 😁
terryson
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cạnh tranh sao nổi Grandi10?
@terryson grand i10 lại thấy lo vì cái mác Toyota bác nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095