Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[TP.HCM - 30/7] Facebook Hakathon lần đầu tổ chức ở Việt Nam: thi tạo sản phẩm trên nền tảng của FB

Duy Luân
10/7/2016 4:20Phản hồi: 13
[TP.HCM - 30/7] Facebook Hakathon lần đầu tổ chức ở Việt Nam: thi tạo sản phẩm trên nền tảng của FB
Đây là lần đầu tiên cuộc thi này được tổ chức tại Việt Nam, coi như là sân chơi cho anh em developer. Trong vòng 24 tiếng không nghỉ, anh em sẽ tạo ra những ứng dụng hay giải pháp nói chung dựa trên các nền tảng của Facebook: Messenger, Live và những dịch vụ marketing khác. Nhưng đó là chuyện của ngày 30/7. Để dự được vòng đấu này, anh em sẽ phải trải qua một vòng loại diễn ra từ ngày 1 đến ngày 23 tháng 7 bằng cách vào web FacebookHackathon.com để làm một bài kiểm tra nhỏ về lập trình. 120 đến 150 người đạt điểm cao nhất sẽ nhận được thư mời tham dự, sau đó tự lập nhóm và code đua với các nhóm khác. Đêm thuyết trình ngày 31/7 sẽ là dịp anh em trình bày sản phẩm của mình với mọi người, hôm đó mở cửa tự do để ai cũng có thể tới tham dự, kể cả doanh nghiệp, đầu tư mạo hiểm và kĩ sư Facebook.

Mỗi giải thưởng sẽ đi kèm 500 USD tiền mặt cộng gói hỗ trợ khởi nghiệp FBstart – một chương trình do Facebook tổ chức nhằm cung cấp “tất cả trong một” từ công cụ kỹ thuật, mentor cho đến cộng đồng trị giá lên tới 80.000 USD.

Địa điểm tổ chức cho ngày 30 và 31 tháng 7: Đại học RMIT Việt Nam, cơ sở TP.HCM

13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

otro
TÍCH CỰC
8 năm
Bổ sung chỗ "đăng xuất" trên Messenger sẽ là "phát minh" vĩ đại nhất của Facebook!!!
hvt2.0
TÍCH CỰC
8 năm
@otro Có lâu trên ios rồi thím ạ
cohonkhack
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hvt2.0 Có trên ipad, chưa có trên iphone thím nhé
S.LT
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cohonkhack Có rồi bạn nhé
otro
TÍCH CỰC
8 năm
@hvt2.0 Trên iPhone nó có cho vào nút đăng xuất đúng 1 phiên bản, hình như phiên bản 69, 70 gì đó. Rồi sau đó cập nhật các phiên bản tiếp theo thì nó "ăn" luôn nút đăng xuất ko chịu ói ra. Hừ.
vnghiait
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cohonkhack ủa. trên iphone cũng có mà bác
24h không ngủ 😆
Klq. Mấy cái biểu tượng o ảnh cover la " 2 toà nha sg, biker, tô (minh nghi la to phở) đũa, tre. Văn hoá vn mình
Con Cái cuối la gi nhỉ mấy bac.
Penn
TÍCH CỰC
8 năm
1. Vịnh Hạ Long
2. Xe máy
3. Tô phở
4. Luỹ tre làng 😁
neyul18
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Penn cái cuối cùng là chữ K á tức là TIỀN
Penn
TÍCH CỰC
8 năm
@neyul18 Mấy biểu tượng xếp lại thành chữ Hack đó ông ơi
Có ai lập trình được nút nào mà bấm một cái chuông điện thoại đứa mình muốn gọi nó reng 1 tiếng như nút " Buzz " của Yahoo ngày xưa thì mình cảm ơn .
Lâu lắm mới vào tinh tướng mà đã đập ngay vào mắt tiêu đề sai. Đúng là vẫn như ngày nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019