TPHCM - Phân biệt xe giant escape 2 city bản quốc tê và nội địa tàu

Wander3r
7/4/2016 14:58Phản hồi: 50
Xin chào mọi người!
Mình đang muốn mua 1 chiếc xe đạp với mục đích thi thoảng đi làm, đi lòng vòng chơi...
Với tầm giá 8tr (max rồi ạ, không cố được hơn) mình hướng đến dòng giant escape 2 city.
Mọi người cho mình hỏi là phiên bản quốc tê và phiên bản tàu khựa về chất lượng có khác biệt rõ ràng ko, và làm sao phân biệt được 2 phiên bản này? Sau khi hỏi google thì thấy mọi người bảo coi cái tem made in china, nếu là tiếng tàu thì là bản nội địa, tuy nhiên chỉ 1 cái tem có đảm bảo ko? Liệu số seri khung xe có thể giúp tra được ko?
Hiện tại sau khi tham khảo giá tại 1 vài shop nằm trong top search và đã đến tận nơi 2/3 shop mình thấy như sau:
- shop 1: tem made in china tiếng anh, giá 9tr5 - hơi vượt tầm với
- shop 2: chiếc mình xem chộ dán tem đã bị bóc, cón vết keo rõ ràng. Người bán còn bảo đó là do băng keo lúc đóng thùng blah blah blah ... shop này bán 8tr2 ạ
- shop 3: chưa đi ra, nhưng nhìn hình họ chụp trên web thì chỗ có tem cũng ko có và đã được chùi keo sạch sẽ !!! Shop này giá 8tr3.

Hix, phân vân quá các bạn ạ, mong các bạn có kn tư vấn dùm mình với ạ!
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
cụ qua bên e nhé, yên tânn chuẩn chỉ bản quốc tế hoặc ở xa có thể đặt hàng. có gì cụ vào web nhà e thann khảo nhé
longktgt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xedap24h.vn em thấy bác cũng khá nhiệt tình, từng qua chỗ bác mua ít phụ kiện nhưng phải góp ý thật chỗ bác giá chưa được tốt nhất
T có kon tuoring giant fastroad SLR 2 2015, màu xám bạc. Bán 10 triệu
Công việc lu bu quá nên t k có thời gian đi xe đạp. Ra vô thấy mà buồn.
Bảo đảm ngon hơn. Vì giá xe mới gấp 2 3 lần.
@m2kimd Mình đã từng kết "em" này. Nhưng nghĩ lại, khớp gối kg ổn, không đua speed nữa nên thôi.

Nếu xe còn đẹp, giá này là good
bqklong77
ĐẠI BÀNG
8 năm
@m2kimd Bạn còn con Giant fastroard SLR 2 ko gọi mình 01223899586, thanks
@m2kimd Size gì đó Bác? xe còn ko? Nếu còn nhắn địa chỉ Em qua xem thử
@m2kimd Bạn bán chiếc giant fastroad SLR 2 2015 chưa? Nếu chưa thì chụp em nó mình xem thử nha. Mình đang tính mua 1 em kiểu đó. Nêud còn tốt thì mua luôn
xedap365.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dòng này đều phiên bản quốc tế hết cụ nhé
laptopbt161
ĐẠI BÀNG
8 năm
không biết bác đã mua xe chưa? và mua ở đâu vậy. cũng đang lăn tăn
@laptopbt161 Bạn ở Sài Gòn?
Con này thì đẹp nhưng mua phải cẩn thận nhé các bác
laptopbt161
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhuan1234 Mua xe chủ yếu chở con đi dạo thôi bạn ah. Với lại đạp vòng vòng công viên. Nên mới lăn tăn mua xe nào là ok
laptopbt161
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tanthaitrung Thanks bạn. Lăn tăn thật.
@tanthaitrung Bạn cho mình hỏi mình cao 1m60, chiều cao chân 68 cm, thì chọn cỡ size nào, mình định mua Giant escape city 2017.
@onglaodanhca_hn Theo mình, bạn có thể chọn size S. Nhưng tốt nhất, bạn nên đến cửa hàng thử xe nhé

Good luck
kenzu1509
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho hỏi ké 1 chút là mình tính mua 1 chiếc giant escape 2 city thì mua size nào. Mình cao 1m77 dài chân khoản 83cm. Và mua xe cần mua thêm phụ kiện j đi cho an toàn
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kenzu1509 bác cần qua cửa hàng để thử trực tiếp vì chiều cao của bác đang lửng lơ giữa size S và M
@kenzu1509 Size M là ok.

Phụ kiện an toàn thì có nón bảo hiểm, đèn tín hiệu trước sau (nếu chạy đêm hoặc sáng sớm).

Các thứ cần thiết gồm có: Bình nước uống, khoá xe, bơm xe, bộ vá ruột (săm), dầu chãm sên (xích) ...

Đồ chơi: Đồng hồ tốc độ, kèn, đèn signal ...
Có ai mua GIANT ESCAPE CITY 2 chưa vậy mấy bác. Cho minh xin cái giá khoảng bao nhiêu vậy? Mình đang gom lúa làm 1 chiếc vừa đi làm vừa tập thể dục luôn! Cám ơn!
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@htdl381 giờ bác còn hỏi câu này, người ta đi đến hết hàng của nhà sx rồi 😁
@xedap24h.vn là sao hả bác? Bữa định mua con nhẹ tiền nên đâu để ý mấy em này! Giờ có thêm được ít lúa mới dám ngó đến con này! Thấy giá có nơi 8, có nơi 9,5. Không biết đường mà lần, còn trang web phân phối Giant thì không để giá... Khổ dễ sợ...
@htdl381 Nếu bạn ở Sài Gòn thì có thể tham khảo tại:

http://www.saigonxua.vn/touring-giant-escape-2-city-new-model-2015-5775010.html

https://vi-vn.facebook.com/Giant-Hitasa-629207543850288/

http://xedaptructuyen.vn

Những nơi này có thể tin tưởng được. Lưu ý, chọn khung xe phù hợp với chiều cao của bạn nhé

Good luck
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@htdl381 ý mình là con này yên tâm sài vì đồ nó tốt và nhiều người đã đi rồi bạn yên tâm về chất lượng
Nếu bạn ở HN thì ra chỗ mình, bên m bán chính hãng bản quốc tế, trên này cũng nhiều ae mua rồi
Cám ơn bạn đã tư vấn nhé!
Mình ở SG bạn ơi, chỉ muốn biết giá trước khi đi xem để ok thì mua luôn đó mà! Vì mình cũng lười đi nhiều cửa hàng nên xem online trước đến coi rồi mua thôi!
HIện tại ở thành phố HCM mới mở cửa một tiệm xe đạp Giant chính hãng, đang có khuyến mãi một số dòng xe đạp nữa, nếu được bận có thể đến địa chỉ 100 Hải Thượng Lãn Ông Q.5 TP.HCM
Nếu bạn ở tỉnh khác có thể liên lạc qua số đt 08 3952 6288 để nhân viên tư vấn cho bạn nhé. Hoặc có thể inbox qua fanpage Giant Viet Nam về những gì bạn thắc mắc, sẽ có nhân viên hỗ trợ tính cực cho bạn đó.
Mình cao 1m61, inseam 72 thì đi xe escape 2 city cỡ nào phù hợp nhất, xs hay s, tư vấn giúp mình với
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhathung1968 đi size s là đẹp bạn nhé
xedap365.vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhathung1968 đi s là chuẩn bác nhé, bên e còn cả 2016 2017 đó ạ
tienquyet123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xedap365.vn bác cho em hỏi con này có cả size xs à ? giờ giá escape 2 city khoảng bao nhiêu?
Giant có showroom chính hãng tại Việt nam lâu rồi mà bác không biết thôi. Bác qua 100 Hải Thượng Lãn Ông nhé. Tham khảo trên web thấy họ quảng cáo cũng hay lắm http://giant.vn/
Marco nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đến thẳng đại lý Giant mua cho yên tâm, giá em nó tầm 9,5t.
kiwi47
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đang tính mua 1 con Giant Escape 2 2017 city. Nhưng do con này chỉ có mầu vàng nâu (ko hợp mệnh). Nên tính chuyển sang con Giant Escape 2 (2016 or 2017) nó có mầu đen, xanh.

Các bạn cho hỏi sự khác biệt giữa con Giant Escape 2 2017 với con City là gì vậy.

Cám ơn nhiều
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kiwi47 Vậy bác nên chọn con giant fcr 3300, con này cấu hình tương tự như es 2 city có bộ phanh đĩa dầu mà giá thành còn tốt hơn
kiwi47
TÍCH CỰC
7 năm
Xin các bác tư vấn cách thêm để chân sau cho giant escape 2 để chở trẻ con với
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kiwi47 bác phải ra hàng nhôm bảo họ chế thêm cho cái để chân bắt vào khung xe. Con này dùng chốt kẹp bánh nên ko có loại nào làm sẵn mà bắt vừa được cho nó.
Các bác cho e hỏi em mua lại chiều escape 2 (còn mới 95% từ người thân ít dùng) nhưng mua xong mới phát hiện nó size M, mà e chỉ cao 1m67 nặng 60kg nên chỉ hợp với size S. Giờ không biết làm sao ? bán xong đổi sang size S thì hết lúa do vừa gom hết hốt em này về. Có lẽ e nên đăng lên diễn đàn giao lưu với bác nào có cùng cảnh ngộ nhỉ ? hic. Mua về bữa giờ chưa dùng được lần nào, buồn não cả ruột ! Các bác tư vấn e với.
@Boolyn Khổ thân bạn. Giờ ý bạn thế nào? Bán lại? Bao nhiêu?
@tanthaitrung E cũng chưa biết phải làm sao. Cuối tuần này em tính tháo bớt chêm pô tăng, cưa bớt cốt yên tầm 5 phân. Rồi leo lên thử xem sao. Các bác thấy như vậy có ổn không?. Đợt e mua lại hơn 6 củ vì ông anh nói trước ổng mua gần 9 củ, nguyên bản. E còn ko biết phân biệt con này là 2015 hay 2016 nữa. Hic.
@Boolyn Cũng khó nhỉ. Hồi đó, mình rước em này >8tr, giờ >9tr. Giải pháp của bạn cũng chỉ là kiêng cưỡng, thực sự kg thoải mái. Nhưng cứ thử xem sao. Good luck
Có bác nào đư dùng em giant escape city 2 ko? Mình đang định mua 1 chiếc. Hoặc bên shop nào có dịch vụ trả góp bằng thẻ tín dụng thì cho mình biết với.
Nhi Phan 186
ĐẠI BÀNG
6 năm
xe đạp Giant Escape 2 City có bộ khung sườn ALUXX chắc chắn được nhà sản xuất chăm chuốt tỷ mỹ đến từng chi tiết. Xe sử dụng bộ truyền động Tourney - Altus giúp bạn di chuyển một cách dễ dàng và êm ái.
Phiên bản Giant Quốc tế có chất lượng vượt trội do sự đòi hỏi khắt khe của thị trường châu Âu và châu Mỹ về mức độ thẩm mỹ, chất lượng, các vấn đề bảo vệ môi trường. Sản phẩm Giant Quốc tế vì vậy bắt buộc phải tuân theo các tiêu chuẩn khắc nghiệt để có thể được nhập khẩu vào các thị trường trên.

Nếu để ý kỹ, màu sơn của phiên bản Quốc tế sẽ mịn màng và sắc nét. Các mối nối được xử lý tinh xảo, thẩm mỹ. Chất liệu vành xe, đũa (căm) xe, tay lái, pô tăng… của phiên bản Giant Quốc tếluôn được làm từ các vật liệu cao cấp vì phải chiều lòng các khách hàng khó tính nhất trên thế giới.
Bạn có thể dễ dàng tìm mua Escape 2 city chính hãng - phiên bản quốc tế tại địa chỉ 100 Hải Thượng Lãn Ông, P.10, Q.5, TPHCM.
WhiteCat~~
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhi Phan 186 Cho thông tin rõ ràng được không bạn, vd nội địa xài group gì quốc tế xài group gì hay có gì rõ ràng hơn để phân biệt 2 dòng
Nhi Phan 186
ĐẠI BÀNG
6 năm
@WhiteCat~~ Bộ groupset các dòng Giant chính hãng thường trang bị hay groupset chính Shimano. Xe Escape 2 City chính hãng - phiên bản quốc tế dùng bộ groupset Tourney - Altus bạn nhé. Dòng xe trung quốc thì dùng tên groupset nghe rất lạ, không phổ biến trên thị trường. HOặc cũng có thể Groupset Escape 2 city giả Shimano, bạn để ý nhé các chi tiết trên groupset thiết kế không sắc xảo bằng hàng chính hãng. Bạn có thể xem thêm hình bên dưới nhé, đó là groupset của dòng xe Escape 2 city chính hãng. img_6359.gif img_6361.gif

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019