[TPHCM] Tra cứu xem xe của bạn có bị phạt nguội hay không?

levuongthinh
25/2/2017 9:7Phản hồi: 61
[TPHCM] Tra cứu xem xe của bạn có bị phạt nguội hay không?
Phòng Cảnh sát giao thông đường bộ, đường sắt (PC67 TPHCM) vừa cho ra mắt công cụ tìm kiếm xem xe của bạn có bị phạt nguội hay không. Cách tìm rất đơn giản! Ở mục VI PHẠM HÀNH CHÍNH, bấm vào chỗ Tìm Kiếm Phương Tiện. Sau đó nhập biển số xe của mình vào và xem kết quả.

Bấm vào link này để tìm: http://csgthcm.vn/component/viphamhanhchinh/?view=search
Ví dụ, nếu xe của bạn có số 51H-999.99 thì bạn gõ vào ô tìm kiếm là 51H-99999, xong bấm TRA CỨU và chờ xem kết quả.

Xin chúc mừng nếu xe của bạn không được tìm thấy. Còn nếu đã bị ghi hình phạt nguội thì sẽ có Thông tin chi tiết gồm: Biển số, thời gian vi phạm, địa điểm, lỗi,…

Những trường hợp vi phạm và bị phạt nguội sẽ có thể bị dừng xe lại để gửi biên bản hoặc gửi đến địa chỉ nhà. Còn nếu không thì đến lúc mang xe đi đăng kiểm sẽ bị truy thu. Vậy nên giờ anh em có cho bạn bè mượn xe thì nhớ lưu ý, tốt nhất là ghi chú lại ngày giờ để lỡ có bị phạt nguội thì đòi cho đúng người.

Những lỗi thường bị phạt nguội là chạy quá tốc độ trong hầm Thủ thiêm, dừng đỗ xe không đúng nơi quy định, vượt đèn đỏ,...

Chúc anh em may mắn!
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa đọc tin này trưa nay ở ĐÂY, hình như HN chưa có cách check thì phải [​IMG]
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Cho xin 500 đồng link đi thớt ơi. Thanks!
Đang muốn check con máy bay Boeing có bị phạt nguội khi bay trên đường ko. 😆
@borntobemaster Bạn yên tâm là Boeing chỉ bị phạt nóng thôi, nó tuýt dừng lại nộp phạt còn nếu bay được là được tha, vừa hôm qua em bị tuýt xong. 😃))))))))
@borntobemaster Bay trên ĐƯỜNG???
@borntobemaster Chỉ phạt những lỗi đường bộ thôi bác: chạy quá tốc độ trong hầm Thủ thiêm, dừng đỗ xe không đúng nơi quy định, vượt đèn đỏ,...

Mà lần sau bác đọc cho kỹ trc khi post để đỡ mất công e vào like nhé.
@hung_hy88 Dưới đó bạn cũng vào web được hả?
traind
CAO CẤP
7 năm
Nếu gửi về nhà mà mấy ông chầy cối ko nộp phát mà cũng ko đky lại thì có hình thức xử lý chưa?
@traind Đi đăng kiểm xe sẽ bị truy thu đấy, không trốn được đâu. 😁
@traind http://tuoitre.vn/tin/ban-doc/phan-hoi/20161223/chu-xe-khong-nop-phat-khong-kiem-dinh-xe-vi-pham/1240849.html
Không đăng kiểm phạt nặng hoặc tước bằng lái
http://m.cand.com.vn/Thong-tin-phap-luat/Luu-thong-xe-het-han-dang-kiem-bi-xu-phat-nhu-the-nao-345565/
Link ở ĐÂY nhé [​IMG]
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@Brandon T hình như link die rồi
@pepsi Chính xác là die rùi
@pepsi Link mới này: https://chiasetainguyen.com/tra-cuu-loi-phat-nguoi-xe-vi-pham-online.html
Kết quả tìm kiếm: tìm thấy 0 lần vi phạm cho biển số 54h1 4535 hehe...
TNTANH
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hình trên của xe Vua Lười chứ gì
thienth
TÍCH CỰC
7 năm
Tất cả các phương tiện tham gia dao thông thôi hay chỉ 4 bánh vậy bạn? Không thấy nhắc đến ở trên
thienth
TÍCH CỰC
7 năm
Xin cảm ơn
hên ghê mấy lần bị hốt mà ko có trong sổ đen =))
Fish.Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
sợ quá, riết chả dám cho ai mượn xe :oops:
các bác cho thuê xe tự lái ko thích điều này
Chế Hy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sonkhoablack Tự lái..chủ chịu àh? Jờ ra vậy rồi khi trả xe, chủ xe cũg biết bấm để tra cứu ra thì cũg fải chịu thêm fí thôi....sao thoát khỏi
Trời ơi Sài Gòn bỏ chữ "đỗ" thay bằng chữ "đậu" đi. Buồn ghê gớm!
CtrlAltDel
ĐẠI BÀNG
7 năm
@killed Ngoài kia bỏ đ. ịt thay bằng đ... đi đã
cái này bao gồm các phương tiện luôn hay sao bác
ngheomaham
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod cho hỏi cú pháp đúng để gõ vào ô tìm kiếm là gì. Cảm ơn mod
Lấn tuyến trong hầm thu thêm là hay bị nhất, thấy bà con chạy khí thế, hôm sau là kêu lại biết liền hehe
K có cú pháp nhập cụ thể, tìm số 04075 cũng báo k có mà 75D1 04075 cũng báo k có, k biết cái nào đúng?
Hầm Thủ Thiêm em đi xe máy toàn chạy 60-80, không biết có dính chưởng không 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019