Trả hàng trên Lazada: Tự dưng mang nợ

arthasdk9
22/5/2018 0:34Phản hồi: 18
Trả hàng trên Lazada: Tự dưng mang nợ
Mua cái này ở Lazada:

Về cắm dô 1 con PC, 2 laptop, 1 PS4 éo cái nào chạy được.
Điện thoại lên shop thì bảo anh cầm lên đây mà đổi
Không muốn cho nhân viên Lazada xuống lấy vì đợi rất là lấu mà mình đang cần gấp nên quyết định tự gởi.
Lên Lazada làm thủ tục trả hàng hoàn tiền, in nhãn đổi trả, ra VN post gởi từ thứ 2 ngày 14-5

Đến khoảng 17/5 thì VNpost báo Lazada đã nhận hàng

Đợi từ 17/5 đến 21/5 thì sao hoài mà chưa thấy cập nhật trạng thái nhận hàng gì hết nên chat hỏi thì trả lời vầy

Cũng yên tâm được tí thì chiều về mở lên kiểm tra thì yêu cầu đổi trả bị hủy cmnl, tiếp tục chat hỏi

Thì ra là do 7 ngày mà chưa thấy hàng tới nên hệ thống tự hủy

Tư vấn viên làm lại yêu cầu đổi trả, ngồi đơi tiếp :haha:

Trong khi tiền éo thấy đâu. Hàng, hóa đơn cũng đi cmnl rồi

Tự nhiên xem lại phát hiện ra tư vấn viên ghi lí do đổi trả là Không ưng ý, trong khi mình đổi trả do Sản phẩm lổi. Chat tiếp nói sửa lại lí do đổi trả thì lại hẹn bảo hỏi bộ phận gì gì ấy. Đọan này quên lưu chat lại. Còn hỏi mình gởi hàng chưa, vl thật

Quảng cáo

Nhà mình cách trung tâm TP có chưa tới 15km, nể cách làm ăn của Lazada quá

Mua hàng giờ thành ra mang nợ

Update #1 (sáng 22/5/2018)

Chưa thấy có gì sáng sủa hơn
Update #2
Hôm qua 25/5 Lazada đã chấp nhận trả tiền và thông báo khoảng 5-15 ngày nữa tiền sẽ vào thẻ.
Tính từ khi tôi gởi hàng cho VNpost đến khi chấp nhận hoàn tiền là 11 ngày

Quảng cáo

18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kero2005
TÍCH CỰC
6 năm
tôi cũng gặp 1 lần, và kn là nó tới thì lấy
lazada mà
Có những thứ phải qua sử dụng mới biết thật giả chứ, không phải hàng nào cũng biết ngay lúc nhận hàng đc. Ví dụ pin, usb, v.v...
angle1088
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thực ra đồ điện tử nên tự tay đi mua. Và giá trị lớn càng ko nên mua qua tmđt ở vn. Mình mua dù món hàng nhỏ cũng bị lừa. Và người bán ở hà nội
arthasdk9
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hôm nay 24/5 và lazada vẫn chưa hề tiến hành bất cứ hành động nào cho thấy đang giải quyết trường hợp của mình. Đã email gởi cả vận đơn bên VNpost cho lazada nhưng vẫn bằng bù.
longnv690
ĐẠI BÀNG
6 năm
đồ dtu thì bác phải tự tay đi mua thôi nhé
thanhchauha
ĐẠI BÀNG
6 năm
DCM bọn lazada này làm ăn rất bố láo. Trả lại hàng mà chờ chúng nó 1 tuần chưa thấy mặt chúng nó đâu để nhận hàng trả(trả hàng tại nhà). khốn nạn!
lazada làm ăn láo toét quá
treble
TÍCH CỰC
6 năm
Lazada thì cũng chỉ là cái thằng giữ xe ở chợ trời thôi bác ạ, bác ko mua hàng của nó và nó cũng chả có trách nhiệm gì đối với bác cả
dinhnc86
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lazada càng ngày càng mất uy tín. Phần mềm update thì tính tương thích thiết bị rất kém, nhiều máy điện thoại không hiển thị được thông tin. Mình đã phải vào lại google play chấm 1 sao. Mình bị hủy 1 đơn hàng rất lãng xẹt, chờ 5, 6 ngày không thấy gửi sau được thông báo gửi nhầm địa chỉ. Sau bảo gửi lại hay trả lại mã giảm giá thì im re không trả lời.

Giờ hay vào shopee chọn shop được đánh giá cao cao chút rồi mua.
EricPham112
ĐẠI BÀNG
6 năm
hên chưa phải trả hàng từ bao giờ
hangmv97
ĐẠI BÀNG
6 năm
em đố các bác trả hàng lại đc đấy
jaguar696
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chia buồn bác, em bị Lazada tự huỷ đơn hàng 1 lần là cạch mặt luôn
bây giờ lazada không cho 1 số tài khoản thanh toán bằng cod nữa các bạn tìm hiển bên shopee xem
@Nhathak34 do hủy k nhận bạn,cài này thì đồng ý với lazada tránh bọn boom tội shiper
doibambui
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bạn không phải là người mua chuyên nghiệp nên trả hàng lazada rất phức tạp. Nhưng với mình thì nó lại quá hay vì nó rất chuyên nghiệp. Mình mấy lần còn lừa ngược lại cả người bán hàng luôn. Nếu hiểu rõ thì rất đơn giản và chuyên nghiệp các bạn ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019