Trả lời của CEO Nguyễn Tử Quảng về BOS, giá bán Bphone 2017, "chất"... cho anh em

Duy Luân
16/8/2017 15:32Phản hồi: 1.790
1.790 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tradanong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bphone 2017: Mức giá "trên trời", cấu hình "hạ giới"

Mức giá được xem là quá cao so với giá trị thực của sản phẩm, thương hiệu không tạo được lòng tin với người dùng, vướng lùm xùm nhiều scandal… là những rào cản khiến quả bom tấn Bphone 2017 khó lòng “kích ngòi” như kỳ vọng của BKAV.

http://www.nguoiduatin.vn/bphone-2017-muc-gia-tren-troi-cau-hinh-ha-gioi--a335648.html
Vì sao giá BKAV cao hơn so với những chiếc điện thoại khác cùng cấu hình?

Một trong những nguyên nhân quan trọng nhất dẫn tới quyết định này là do BKAV định vị Bphone ở phân khúc cận cao cấp
Câu này "Chất" nhất =)))))))))
Người Việt Nam đâu phải ngu đâu mà bỏ ra từng đó tiền chỉ vì lý do này =)))
long_pn
TÍCH CỰC
7 năm
@phamngocktxd Nhưng vì chất "nổ" nên anh ấy nghĩ dân Vn như vậy. Cứ định vị cao là dân Vn mua thôi, hehe.
Giờ Bphone và anh Quảng là công cụ giải trí rồi, làm việc căng thẳng nếu muốn thư giãn chút là mở topic Bphone và anh Q. ra xem là ko thể nén cười.
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
7 năm
@phamngocktxd Vì nó chất nên nó đắt
BaoTieuTu
TÍCH CỰC
7 năm
@duyhung07 Bạn nên đọc đầy đủ trả lời:
Vì sao giá BKAV cao hơn so với những chiếc điện thoại khác cùng cấu hình?

Một trong những nguyên nhân quan trọng nhất dẫn tới quyết định này là do BKAV định vị Bphone ở phân khúc cận cao cấp. Mức giá này là để người dùng nhận biết về giá trị và vị trí của thiết bị trong thị trường, nó cũng mở đường để sau này nếu BKAV có làm máy cao cấp thì vẫn có thể bán ở mức giá cao hơn mà không gặp phản ứng tiêu cực về mặt giá. Trong thời gian tới, nghe đồn là năm sau, BKAV có thể cũng sẽ ra mắt thêm một số máy giá rẻ hơn thuộc phân khúc tầm trung để tiếp cận được nhiều khách hàng hơn.

Anh Quảng dẫn ra ví dụ của Xiaomi và Oppo, rằng hai hãng này đã bán máy giá rẻ / giá tầm trung ngay từ đầu nên khi họ ra mắt những sản phẩm cao cấp, họ sẽ khó bán hơn và khó định giá hơn. Chỉ tăng 300.000 nghìn đồng thôi cũng có thể khiến một sản phẩm cao cấp mất khách do người tiêu dùng đã quen với kiểu định giá cũ.

Quay trở lại Bphone 2017, BKAV tin rằng mức giá 9,7 triệu đồng mà họ đưa ra là xứng đáng với những gì chiếc máy này mang lại chứ không chỉ là để xác định phân khúc. Từ màn hình, thiết kế cho đến cách mà công ty chăm chút cho các linh kiện bên trong, BKAV nghĩ con số 9,7 triệu là hợp lý. Có một thông tin mà mình nghĩ các bạn nên biết: ngay cả ở mức giá hiện tại, BKAV đã đang phải bù lỗ rồi chứ chưa có lời.
@BaoTieuTu Sít ngu mà rất hay xàm.
@BaoTieuTu Tiền mà trả cho báo chí lăng xê mấy cái bài "thị sát" rồi sít nâng bi khắm thủm chiếm tới 70% giá bán rồi, cộng thêm 20% cho tgdđ--> lỗ là đúng.
vatlitre
TÍCH CỰC
7 năm
Sao ảnh cover cái điện thoại trên bàn dài như cái bơm vậy? Chụp =16-35 à mod?
doremun96
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vatlitre bản gold thì phải
Nghe xong muốn mua bphone để ủng hộ nhưng lòng tin chưa có..
hoasua800
TÍCH CỰC
7 năm
Vậy là anh Quảng xác định mình ở cơ trên so với ốp bô và mì xào!
.....
@hoasua800 K có gì thay đổi quý này Bêphon của anh Quảng lọt vào top 5 TG đó
White Lamb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác Quảng bỏ qua cái cảm biến vấn tay đi làm màn hình vô cực có phải hay không. Dù gì xu hướng cũng sẽ như vậy rồi và HDH tiếp theo cũng sẽ thiết kế dễ trợ màn hình như thế. Chưa kể như vậy còn hút khách hơn nữa.
@White Lamb may mà nó có cảm biến vân tay, chứ không mình chả đặt mua Bphone. Cái cơ bản vậy mà không có thì vứt.
@White Lamb Thông cảm, mua đồ từ a hàng xóm về lắp lại nên không đòi hỏi được gì 😁 giờ chỉ có LG, SS sx màn hình đó, a hàng xóm chưa nhái được :D
@Nguyễn Nguyên hiro Ảnh cóp rồi ảnh bào chữa là ảnh "đi theo trào lưu thế giới", rồi chính ảnh quay lại đem cái vừa bị ảnh cóp y chang mà so sánh. Ôi, CHẤT QUÁ ĐI!!!
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
7 năm
@Duy Luân Chỉ mấy bác phóng viên đặt thì e lại ko được nhìn thấy như Bom1 rồi vì có bao giờ được gặp các bác đâu mà thấy
Anh Quảng thật đáng nể, Mặc kệ lũ ghen ăn tức ở đi anh ah. ........ VN
ghét Bphone = ghét BK
@Đặng Vi Phú Bphone với BK không bao h là 1, anh Quảng tuổi gì đại diện cho BK? vơ đũa cả nắm thế bạn?
Các anh hỏi đúng câu hỏi của mình, anh Quảng nên thuê một đơn vị khác hoặc để người khác có chiến lược kinh doanh và định vị tốt hơn, đừng kham nhiều bởi mình chưa giỏi thương trường, cứ làm tốt việc của mình, còn lại để mọi người lo và kiểm chứng, cám ơn các ad Tinhte nhiều!!!
@Nguyễn Văn Nguyên Bách Đúng. Anh Quảng giờ quá ôm đồm. Anh Quảng nên tập trung vào làm tốt sản phẩm, các thứ khác để các công ty chuyên ngành lo.
@Nguyễn Văn Nguyên Bách Sít chất quá. Về nói với chủ vậy xem sao
Thôi, e về mần con ip7 + tiếp đây, ít nhất e bik cái e đang dùng hơn 42000 lần 😃
Anh Quảng cứ như Sam, dần dần lật iPon là được.
huybinhlntd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khi nào các bố làm được như người ta, có cái để nổ rồi hãy chê. Toàn chê là giỏi trong khi mình chả làm đc cái gì chỉ hưởng rồi chê. Apple, ss cũng đầy sản phẩm lỗi, dìm hàng theo cộng đồng sẽ làm thui chột những người sáng tạo muốn vươn lên. Góp ý mang tính xây dựng để người ta tốt lên thì rất đáng hoan nghênh.
@kentawangvn _ Ko, mình làm thật chứ ko bốc phét. Còn bạn loại gì thì có lẽ mình có sơ bộ hiểu rõ rồi.
konken1987
TÍCH CỰC
7 năm
@huybinhlntd Xem qua thì chả góp ý được gì, mua về để dùng xem có gì sai còn góp ý ( cái giá của góp ý là 9tr7) bạn dám không. 2 tháng lương trung bình của người việt nam.
Bạn đã mua chưa
@Zee_Nguyen ý của người bkab là tao bán đt rởm kém giá cao ai dại thì mua người nào khôn biết thì phải im lặng cho nó lừa tiền người dại, hay bkab thủ đoạn cao gê
_ Cho hỏi chiếc Dell của anh Quảng là loại gì.
@nekkun Lúc trước siêng vọc vạch chứ h hết rồi. Chạy macos cho vui chứ bất tiện lắm. Qua topic Hackintosh có đó bác
@nekkun Lại klq chủ đề. Hồi đó con 3560 là best seller mà. Tìm khắp HN ko ra 1 con nào. P ngồi chờ :D
@iceteazz Cài Win lậu chắc luôn.
Bữa mình đại diện anh quảng trả lời vì sao b2 có giá cao hơn mấy cái khác.ai dè ba quảng đọc được chộp ngay câu trả lời của mình. Vì gọi nó là chất nên giá phải rất chất và sau đó sẽ là chất 1 đống trong .......kho. 😁
Đọc cho vui. Vấn đề là bán sao cho nó đúng với giá trị thực chứ đừng mong hốt tiền của thiên hạ. Anh sợ bán rẻ sau bán đắt ko ai mua 😁:D hài vãi đ**.... Ko biết có cái lần sau cho anh bán tiếp hay ko nữa.
Có thì mới có b52 chu
@kiendaicad2 thực ra người ta dùng sp của mình làm ra cũng đúng thôi, còn việc bạn ko chấp nhận nên đều nghĩ nó ko đúng là chuyện bình thường, bạn ko tin Quảng dùng đt bphone nên bạn đều nghĩ các kiểu để chống chế lại suy nghĩ đó, vd là backup danh bạ hay cuộc gọi..... nhưng thấy hài là cứ phải đưa bọn tàu vào. suy nghĩ tích cực lên thanh niên ạ, mod min người ta thừa giỏi và thừa biết những cái đó
Quảng trả bao nhiêu tiền cho Hiệp về vụ này.
sdream
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tmn123 Viết bài dài lê thê kể lể ntnay mà bảo ko có “thù lao” có hoạ là điên
https://tinhte.vn/threads/qua-trinh-thiet-ke-bphone-bi-qualcomm-che-4-nam-mach-khong-chay-cho-den-bphone-2017.2718161/
sdream
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tmn123 giàu cỡ Vượng cungz chả bg thấy nói đek thèm tiền, cỡ nào mà mạnh miệng chê tiền? iem chạ tin 😁
Noah Yang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@devdev Cách trả lời có vấn đề nên mình mới nói vậy nhé , duyluan muốn nhấn mạnh việc không bị mua chuộc nhưng thể hiện hơi kém , nên coi lại văn phong !!
Bạn cũng nên coi lại văn phong bản thân nhé ! Thân
sukerhuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân
Rất tự tin
Phongdz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh ấy lo rằng những thế hệ tiếp theo sẽ không bán đc với giá cao nếu như bphone những thế hệ đầu này để giá thấp, nhưng mà giá này còn khó bán ở ngay lúc này thì liệu anh có đủ động lực và ng mua liệu có tiếp tục ủng hộ để anh ra những thế hệ sau không, anh tính xa quá
vinamin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bê phải hàng ông này....ế....
lại nổ cho cố. vì bê phâ.n mà bị lock acc 1 tuần. kkk quyết k chịu thua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119