Trả lời của CEO Nguyễn Tử Quảng về BOS, giá bán Bphone 2017, "chất"... cho anh em

Duy Luân
16/8/2017 15:32Phản hồi: 1.790
1.790 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zVNzRikimaru
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hey, hey, tập trung vào giùm.... tôi đang nói cái HĐH BOS . Còn nguyên cái B2 thì không cần bàn, CHẤT mua ngay đi nhé, kẻo mất
có ai thấy aq bị điên k ? kinh doanh lại bù lổ , rồi muón làm apple , ss của vn
đúng là khát vọng làm cho ng ta khác ng
http://dantri.com.vn/suc-manh-so/ceo-nguyen-tu-quang-bkav-muon-tro-thanh-apple-samsung-cua-viet-nam-20170823165626835.htm
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@tdtlc Ai xoắn ai, tôi chỉ lên đây. Phản ánh lũ ruồi nhặng thôi.
Còn bạn có phải ruồi ko thì kệ m bạn. Tôi quan tâm làm gì.
Nhưng nói thật, bước vào 1 căn phòng "tinhte", muốn hiểu biết hơn, muốn công tâm hơn. Ai dè ruồi nhặng nó bay o o nhức cả đầu. Có cái vợt muỗi của tàu. Mình sạc điện....... hehe.
ksks
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tdtlc Thôi bạn ơi. Bạn nói đúng rồi đó, nó ko thuộc loại bạn vừa nói đâu.
Đến nc ngoài nó nghe thông tin bp nó còn xỉ vả cho ấy mà
vinhbui2k
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu thế chắc bọn Oppo, Xiaomi phá sabr từ lâu rồi
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@vinhbui2k ko nên lôi oppo vào vì opo giá nó cũng cao.
Xiaomi tuy rẻ. nhưng cái máy xiaomi ngoài con chíp ngon để lừa khác hàng. Thì tất cả các linh kiện còn lại chất lượng đều thấp. nên giá nó rẻ là đúng. Camera xiaomi thì mờ tịt. Vỏ thì chất kiệu rẻ tiền.....
Nên nhớ 1 cái điện thoại không phải chỉ có 1 con chíp.
vinhbui2k
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác này chửi e hay idol 1990 đấy nói cho rõ đj
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@9500-ht Ý bác là em phải ghét Bphone thì bác mới hài lòng à.
Ghen ăn tức ở với những thứ mà người khác làm được là đồ tiểu nhân đó bạn.
con idol 1990 của ai thả rông thế này , thích phân phone thì mua đi em h trả góp ko lối thoát mà còn ko mua dc thì to mồm làm gì còn , tụi a cho cũng ko thèm ấy hay em là idol của duy phi .
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyễn bùi thế lâm Mình nói cho mà biết nek. Mình là con trai. Và nhà mình tuy không giầu. Nhưng vừa rồi 40 triệu chỉ đủ mình ra Hà Nội chơi 1 tháng với bạn rồi về.
Tiền tỷ trong tay mình có. Cho nên mua 1 chiếc iphone thì khó. Nhưng vừa mới xây cho bà già ngôi nhà tỷ rưỡi ở quê thì vô tư.

Vì vậy. đừng há miệng ra là chê người khác nghèo. Tôi nói " dành tiền mua Bphone" là khiêm tốn đấy bạn nạ.

Xin lỗi các anh em khác. Tôi chỉ nói riêng với ông "đại gia" này.
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyễn bùi thế lâm Mình nói cho mà biết nek. Mình là con trai. Và nhà mình tuy không giầu. Nhưng vừa rồi 40 triệu chỉ đủ mình ra Hà Nội chơi 1 tháng với bạn rồi về.
Tiền tỷ trong tay mình có. Cho nên mua 1 chiếc iphone thì khó. Nhưng vừa mới xây cho mẹ đẻ ngôi nhà tỷ rưỡi ở quê thì mình làm dc.

Còn hiện tại, mình đang sống 1 mình cô đơn ở nhà 2 lầu, 5 phòng ngủ, 2 nhà tắm, "riêng tiền làm cửa cũng tốn 270tr rồi. Chơi gỗ lim luôn". Chính chủ sổ đỏ tên mình. Nhà rộng mà có 1 mình buồn quá bạn.

Vì vậy. đừng há miệng ra là chê người khác nghèo. Tôi nói " dành tiền mua Bphone" là khiêm tốn đấy bạn nạ.

Xin lỗi các anh em khác. Tôi chỉ nói riêng với ông "đại gia" này. Chẳng biết ông ấy giầu không? Mà nhục mạ tôi ko mua trả góp dc 1 con điện thoại.

Và cũng có thể ông là tỷ phú. nhưng đừng vì giầu mà nhục mạ người khác.
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
Bạn hết cái để hạch họe, hạch sách rồi à.
Đến nhà báo, công việc ăn và viết họ cũng sai chính tả. Ví dụ như cái trang tinhte này.
Bạn mở 1 cuốn sách của 1 ông tiến sĩ bào đó của Việt Nam hay nước ngoài cũng ko thiếu những từ sai chính tả nhé.
Hôm qua mình biết là dùng "d". Nhưng ngại text lại. miễn bạn đọc hiểu dc là ok.

Bớt bới lông tìm vết đi. Mình nói thật lòng. Nếu mình hùa theo bạn chê vai Bphone. thì bạn ko " bới lông tìm vết đâu".
Vì vậy: bạn chỉ là 1 kẻ tiểu nhân thôi.
@Idol1990 nó đáng chê thì mọi người chê không lẽ kém mà phải khen
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
Trong cái diễn đàn này, chẳng qua là 1 lũ. Ghen ăn tức ở.
Lịch sử công nghệ nước nhà có tên a Q. và anh ấy sẽ thành công.
Còn các bạn, đa số "ko bằng người ta" nên "trù dập" Để người ta "thấp" bằng mình.
Hèn lắm các anh giai ạ.
@Idol1990 công nghệ gì bkab, đem con đt tàu về dán mác bphon rồi chém
@Idol1990 chúng tôi hèn quá vì dám tố cáo sự thật là anh Quảng đem con bphon từ Trung quốc về lừa dân Việt, hèn quá vì nói đúng sự thật làm bkav không lừa đươc người tiêu dùng mua con đt bphon rởm nhái giá 10 tr
chả trù dập ai cả toàn sự thật thôi . hay bạn là kểu người như duy phi nói dù làm ra món đồ như shi t thì cũng mua để ủng hộ ko dùng cũng mua há há
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyễn bùi thế lâm Chẳng ai ủng hộ ai cả. Nhưng mình nói thật đã bao giờ bạn cầm Bphone 2017 xài chưa mà phán nó là như shi t.
Thậm chí cho đến giờ phút này. có khi bạn còn chưa nhìn thấy bphone ngoài đời nữa cơ.
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyễn bùi thế lâm Chẳng ai ủng hộ ai cả. Nhưng mình nói thật đã bao giờ bạn cầm Bphone 2017 xài chưa mà phán nó là như shi t.
Thậm chí cho đến giờ phút này. có khi bạn còn chưa nhìn thấy bphone ngoài đời nữa cơ.
@Idol1990 vì nó rởm nên chỉ trong mơ của bkab chứ ai mà mua
zVNzRikimaru
ĐẠI BÀNG
7 năm
ghê thật, xuất hiện Idol1990 khai sinh 8/6/2017. 😆 gào thét bảo vệ Q nổ và Bomphân 2 kinh thật . Anh nên ra TGDĐ hay shop mà gào với người khác, ở đây thì đa phần là nhận ra bản chất của cái ĐT Made by Q Nổ rồi .
Chào thân ái, khi nào rảnh làm hẳn topic test, trải nghiệm trên tay j ấy, để gào cho nó CHẤT hơn nhé.
@zVNzRikimaru Mời bạn đưa trải nghiệm bphone, có hình chụp minh chứng, có hình test video và có hình bạn trong đó để góp ý thêm cho bphone nhé.

zVNzRikimaru
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daika123 Ờ
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@zVNzRikimaru Nói câu: "ở đây thì đa phần là nhận ra bản chất của cái ĐT Made by Q Nổ rồi ." Mà không thấy ngượng à. Nếu như thế thì nên sửa lại tiêu đề của bài viết là: " nơi dành cho những người đã sớm nhận ra bphone made by q bổ".

Còn bản thân tôi, tôi nghĩ, bênh Vực a Q tôi cũng chẳng dc cái gì. Chửi a Q tui cũng ko có thêm tiền. Nhưng thấy 1 đám ruồi nhặng chưa đóng góp gì dc cho đất nước, nhưng toàn nói lời chê bai. Tui thấy, xót.

còn bạn nói rằng tui khai sinh 8/6/2017.
Nói cho bạn biết, tui là thành viên của cái tinh tế này từ khi nó mới lập. Nhưng tôi dùng 2 tài khoản. Cái cũ cho công việc, còn lập thêm cái mới để bình luận cho vui. Chẳng may bị khóa nick thì cũng không ảnh hưởng đến làm ăn.
Thân ái.
zVNzRikimaru
ĐẠI BÀNG
7 năm
Việc tranh luận với thể loại ăn lương cãi mướn mệt lắm các bác. Mổ xẻ đủ rồi, lấp liếm cũng đầy ra rồi. Kết lại : chất lượng ko xứng với giá bán. Các thành phần "yêu nước " thì mua ủng hộ đi .Vào cãi láo với chúng tôi làm j, đưa thêm cái lòng " yêu nước " vào cái điện thoại làm j ? 2 cái nó có liên quan à ?
Chưa kể B2 này được sản xuất thế nào, ở đâu thì vẫn còn là 1 dấu hỏi to đùng, thì đừng kêu gào yêu nước j ở đây. Nghe vớ vẩn lắm.
mấy bác kỳ ghê ko xăm soi kymdan hay tôn đông á cứ đè a quảng là sao tại sao cái nệm kymdan 20tr 1 cái mua ko suy nghĩ mà mua cái dt phân phone có 9tr mấy mà đàm tiếu thế này . tại sao tại sao . cho con idol nó trả lời ,
@nguyễn bùi thế lâm Người ta ko ghét cái Bphone mà người ta ghét thằng bố đẻ ra nó vì suốt ngày kiêu ngạo phét lác tự ca ngợi đứa con của mình là đẹp nhất giỏi nhất cả xóm ko con nhà nào bằng , trong khi chưa ai công nhận cả =))))) Thằng bố như vậy thì liệu thằng con có được quý mến ko hả ???
@blackredwhite ai là người ta đều thấy con mình đẹp nhất , người ta như vậy thì đâu có gì quá đáng lắm , và ông ấy đã cầu thị hơn rồi còn gì
mrthang1188
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thiết nghĩ anh này chỉ nên làm chuyên môn thôi chứ không có tố chất lãnh đạo. Qua bài phỏng vấn với tinh tế lần này rồi các thông tin từ bkav đưa ra mới thấy rằng chưa có lãnh đạo công ty hay tập đoàn nào mà lại nói dại và phát biểu phô như anh này. Đành rằng nếu có chiến lược cao trước thấp sau định vị sản phẩm linh hoạt hơn nhưng cách nói của anh này có khác nào " vạch áo cho người xem lưng" không. Không giỏi thì phải nhận mình dốt để học hỏi, nếu như dân tình thắc mắc về giá, anh phải lấy slogan "chất" từ đó mà uốn lượn trả lời với truyền thông. Ví dụ như apple : xây cái trụ sở bị chậm tiến độ dã man vì không phải nghề họ. Khi dân tình thắc mắc, họ trả lời đầy khôn ngoan: do apple quá kĩ lưỡng khi chọn những vật liệu tạo nên trụ sở, đơn cử như cái tay nắm cửa cũng phải mất đến 2 3 năm để chọn lựa ( bài này đã có trên tinh tế). Quả thật đọc xong tôi mới thấy rằng tinh hoa maketing của họ thể hiện ở đây. Rõ ràng sau khi nói vậy, họ đã gián tiếp nói về sản phẩm của mình là iphone sẽ thực sự là hoàn mĩ. Một cách xử lý tình huống, một thông điệp được gửi ra ngoài được toan tính nhưng hết sức tinh tế, thực sự tinh tế.
Quay trở lại với bphone, thực sự là công ty đã không làm được 10% của slogan " chất", có lẽ là do sàn phẩm có rồi và họ cố nghĩ ra slogan gì đó cho hay ho. Trải nghiệm qua sản phẩm ở tgdđ, tôi thấy rằng biệt danh dành cho anh quả không sai khi tôi không thấy một chút gì cái gọi là "chất", mọi trải nghiệm phải nói là không khác gì cái máy 3 - 4tr của trung quốc, nó nhai nhái mỗi thứ một chút như một nồi lẩu tả pí lù trong đó. Từ đây định nghĩa "chất " của anh về sản phẩm xem như sụp đổ. Về phương diện đối phó với những thắc mắc của dân tình dành cho bphone. Đành rằng sản phẩm làm ra, giá sản phẩm đã được tính toán kĩ, nhưng anh không thể trả lời với truyền thông như trong bài này được, vì sao ư? vì nói vậy khác nào anh lại lừa người tiêu dùng thêm lần nữa một cách lộ liễu. Sản phẩm và các slogan quá cường điệu + giá cả sản phẩm đã làm người tiêu dùng hay nói vui là cả những người yêu nước cả thấy hụt hẫng và không thể yêu nổi. Dẫu biết rằng tâm điểm gạch đá về sản phẩm cần có một phát ngôn mang tính hợp lí nhằm giải đáp các thắc mắc đó. Nhưng việc anh trả lời như trên đây tôi thấy quả thật không khôn ngoan chút nào mặc dù anh cứ nghĩ đó là cách trả lời thể hiện sách lược khôn ngoan vì nó đụng chạm đến cái chiến lược sản phẩm tiếp theo.
Bkav nên có một CEO, một đội ngũ marketing giỏi và chuyên nghiệp, chắc chắn sẽ thành công. Làm phần mềm hay làm ra cái điện thoại đều là sản phẩm nhưng nó là hai sản phẩm khác nhau nên bkav phải có đường lối, tư duy khác cho nó.
Có thể bất kì ai đọc comment này của tôi có thể ném đá đại loại như: lại anh hùng bàn phím, nói như CEO Tập đoàn lớn hay cho ông này làm CEO bkav. Tôi coi đây là những con người ấu trí vì tay họ nhanh hơn cái đầu, đây chỉ là ý kiến của một diễn đàn mở nên mọi quan điểm cá nhân đều có thể đóng góp.
@mrthang1188 cảm ơn bạn.
2 ấy baotieutu và ieat hứa show b2017 mà, sao 2ấy hok mua... anh hùng bàn phím thế là hok iu h2o nhé 2ấy

Gửi từ Mobiistar_LAI_Zumbo_S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Mabucom177
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phải gọi là "Bốc Phét Phôn" nó cũng sẽ chết dần như thằng anh đầu của nó, cơ bản là sản phẩm thì lỗi tùm lum, CEO thì đi bốc phét, giá thì trên trời.

Nói thẳng ra một người có nhu cầu mua 1 chiếc điện thoại thực sự họ có sẵn sàng bỏ 10 triệu để mua B-Phone? Bỏ qua mấy ông "yêu nước" nhé, số này thì to mồm là chính bla bla ủng hộ hàng Việt nhưng trong túi là con Xiaomi, iPhone, LG...số "yêu nước" thật chắc...không nhiều.

Mấy ảnh admin của Tinhte, mấy ảnh được Quảng trả tiền để viết bài PR một cách "khéo léo" cho B-Phone, có khen có chê, nhưng không khó để nhận ra, tôi thông cảm vì nghề nghiệp

Thêm 3-5 năm nữa B-Phone sẽ mất bóng khỏi thị trường ĐTDĐ->> Mark my words
@Mabucom177 quá nhọ. Tinh tế cũng fair play đấy khi mà ko delete bài này. Tinh tế tôi yêu bạn.
Như thế này đi. Có thể Bphone thành công, nhưng anh Quảng hạn chế xuất hiện, về hình thể học là không ổn. Các nhà thiết kế và kỹ sư nên ốm chút (chức tỏ họ lao động thực sự), nhìn thiện cảm và tạo niền tin, nhìn anh Quảng, em hỏi thật anh gặp một người có vẻ ngoài như anh thì anh có dám đánh giá người này thật thà không?. Kết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019