Trả lời giùm em mấy câu hỏi về treo650

tquang620
11/2/2009 3:16Phản hồi: 13
1. Làm sao bik máy em là CDMA hay GMS và nó khác nhau như thế nào 😁
2. Em cài phần mềm Resco Explorer vào máy thì thấy có tới 4 phần ROM, RAM, ổ đía A, và thẻ nhớ. Ngoài thẻ nhớ ra nhờ mấy anh chỉ giúp em phần nào là có thể vọc được :D và ROM RAM ổ đĩa A dùng làm j` mình có gom nó lại được ko? để cho dễ quản lý :yes4lo:
3. Em copy một số game vào mục /palm/launcher thì tự nhiên có vài game nó tự tạo thêm thư mục của nó trong RAM nữa :no6xn: rất khó quản lý.
4. Với cho em phần mềm nào xóa sạch được chương trình, chứ em thấy dùng chương trình uninstall có sẵn trong máy nó toàn xóa file prc. còn file prb thì nó để lại, h máy em toàn rác rến ko.
Thanks mấy anh trước :happy8se:
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr.Siro
TÍCH CỰC
15 năm
1. Xem có khe lắp sim GSM hay không. Hoặc xem trên máy có ghi tên mạng nào : Thường mạng Sprint và Verizon là CDMA, còn AT&T xà Xcingular là GSM, và chử Palm One (hoặc không có ghi gì hết) là GSM toàn cầu (đã mở mạng sẳn, không cần unlock)
2. Cứ mạnh dạn vào thử từng thư mục, xem trong đấy có những gì sẽ tự nghiệm ra ngay thôi ! Như vậy mới hứng thú và nhớ lâu.
3. Cái đó là mặc định, không nên can thiệp.
4. Bạn search chương trình uninstall có trên diển đàn và có trong trang 4share của trantrungkienvt.

Thân.
tquang620
ĐẠI BÀNG
15 năm
máy em có chữ cingular, tìm hoài ko thấy chữ j` khác , có 1 cái khay để sim trên đó thì ko ghi j` hết zậy là sao, nhờ bác giúp dùm.
cingular là gsm rồi trừ khi máy bác là cdma thay vỏ 😁, bác gắn sim vào xài đi là biết ngay mà :D
tquang620
ĐẠI BÀNG
15 năm
em gắn sim vào xài bt, mạng vina 😁 zậy là GMS hả bác mà em cũng ko hỉu sao người ta cứ thĩ GMS nó hơn j` CDMA ??? mà bác có hỉu mấy chữ viết tắt đó là j` ko giải thix giúp em lun :D
Mr.Siro
TÍCH CỰC
15 năm

Ôiiiiii. bác này hỏi câu .... khó quá nhỉ :eek: :rolleyes:
Nói câu này mong bác đừng giận, những vấn đề về khái niệm về vấn đề gì đó cơ bản, bác nên chịu khó xem trong các Box và tự tìm xem trên mạng, sẽ rất thú vị và bổ ích !

Còn nơi đây là chia sẽ - thắc mắc những vấn đề trong khi đang sử dụng !
Anh Kiên ráng giải thích rỏ hơn đi câu hỏi của bác chủ topic.
GSM (Global System for Mobile Communication) là hệ thống thông tin di động toàn cầu thế hệ thứ 2 (2G). GSM là chuẩn phổ biến nhất cho điện thoại di động trên thế giới. Đó là một chuẩn mở, hiện được phát triển bởi 3GPP. Các mạng di động GSM hoạt động trên 4 băng tần. Hầu hết thì hoạt động ở băng 900 Mhz và 1800 Mhz. Vài nước ở Châu Mỹ thì sử dụng băng 850 Mhz và 1900 Mhz.

Code Division Multiple Access (CDMA), tiếng Việt gọi là phương thức Đa truy cập phân chia theo mã, là một kỹ thuật đa truy cập vào kênh truyền vật lý sử dụng kỹ thuật phân chia theo mã (code). Trong kỹ thuật CDMA, tín hiệu của mỗi người dùng (user) sẽ được dàn trãi (spreading) bằng 1 mã xác định trực giao (hoặc giả trực giao) với nhau. Tín hiệu truyền sẽ là tín hiệu chồng chập của nhiều người dùng khác nhau theo thời gian và trên cùng 1 băng tần số.
Kỹ thuật CDMA hiện đang được sử dụng rộng rãi trong các hệ thống điện thoại di động: IS95A/B, CDMA2000, WCDMA(UMTS)...
còn đây là các mạng ở VN

viettel đầu số 097, 098, 0168, 0169 web là viettelmoble.com.vn,
điện lực là 096 web evntelecom.com.vn
sfone là 095 web sfone.com.vn
htmobile là 092 web htmobile.com.vn
mobifleone là 090. 093, 0122 web là mobifone.com.vn
vinaphone là 091, 094, 0123 web là vinaphone.com.vn
Mr.Siro
TÍCH CỰC
15 năm
Ôiiii, anh Kiên quả là cao thủ 😃 ... ước gì mình được như anh ấy ... 😃
tquang620
ĐẠI BÀNG
15 năm
thanks bác nhìu nhìu lắm, cho em hỏi thêm 1 câu nữa thui 😁 em xóa hết dữ liệu trong RAM có đuợc ko ạ, tại máy em đuợc tặng lại nên có nhìu data ko bik là dùng làm j`, tính em thì mún bik hết từng file trong máy mình, nhờ mấy bác hen
Tùy từng kiểu dữ liệu thôi bạn ah, tốt hơn hết là bạn hard reset rồi cài lại theo ý mình, cũng là để vọc luôn.
tquang620
ĐẠI BÀNG
15 năm
máy em hard reset ko bik có bị j` không mà sao lúc vào máy vẫn như là soft reset, chẳng có thay đổi j` hix
Bạn cài cái này rồi chọt vào, đợi 10s xem sao.Nếu bạn sync thì không được để chế độ backup, vào thư mục gốc xóa hết dữ liệu đi.
HardReset.rar

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019