Trải nghiệm Asus MB169: màn hình di động cho tất cả các máy tính xách tay

sonlazio
25/8/2016 5:6Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không liên quan nhưng mình đang xài win 10 pro bản 1511,vga 7730,trước vẫn quay màn hình bằng xbox bar bình thường,nhưng mấy hôm nay không quay được,nó báo:theirs nothing to record,play some more and try again,ai biết nguyên nhân chỉ dùm xíu
minhqp107
TÍCH CỰC
8 năm
Shop nào bán thế mod @sonlazio
HuuLuanvt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tưởng gì nhìn thế đau mắt lắm..làm bộ này nhìn sướng hơn mà chắc giá còn rẻ hơn
quocturtle
TÍCH CỰC
8 năm
@HuuLuanvt Build hết nhiêu mà rẻ hơn bác
Cho xin cái giá
HuuLuanvt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quocturtle CPU 18 chay, màn hình 2tr600k/cái. Chế cái trụ với cái khung để treo màn hình cũng 5tr400k. Giây VGA và HDMI chưa tính. rẻ hơn bộ trên đó là cái chắc..
grandboy88
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ý tưởng "CỤT" nếu đã là màn hình dạng này thì thứ nhất cần phải có cảm ứng, thứ hai phải kết nối không dây (mà kết nối không dây e rằng hạn chế trong việc chuyển tải hình ảnh). Với giá 5tr mua một cái màn hình máy bàn ngon thỏa mái. Đợi xem ý tưởng này có sớm chết yểu không?
@noinghenah Vấn đề là OS nó có hỗ trợ xuất màn hình qua OTG hay không mới quan trọng chứ chuẩn gì thì nó vẫn chỉ là kết nối mà thôi. OS không hỗ trợ, lại cắm vào cổng nhập chứ ko phải cổng xuất thì có kết nối gì nó vẫn ko ra hình được. usb type C hay type A, B cơ bản nó vẫn chỉ là kết nối USB, nó thay đổi về phần cứng và một số tính năng thôi. Xuất thì vẫn là xuất, nhập thì vẫn là nhập, chả thần thánh đến mức xuất được hình từ một OS ko hỗ trợ cả.
Theo mình biết thì android với OTG nó chỉ cho nhập vào chứ ko phải xuất ra. Bạn có thể cắm chuột, bàn phím, thậm chí cả ổ cứng nhưng xuất ngược ra nó là vấn đề hoàn toàn khác.
Davidvu124
ĐẠI BÀNG
8 năm
@grandboy88 Tại sao bạn dám đánh giá 1 ý tưởng là "thiếu thực tế, thiếu tầm nhìn" chỉ vì bản thân bạn không có nhu cầu? Mà thôi, chắc bạn không hiểu đâu.
KytoSai
TÍCH CỰC
8 năm
@grandboy88 Chém gió ít thôi, ý tưởng này chết yểu á, tôi đang định mua nó và sử dụng đây.
Cậu không có nhu cầu không có nghĩa người khác không có, và xin nói thêm đây không phải màn hình đầu tiên thuộc loại này Asus bán nhé . Bấn không được thì nó đã không sản xuất tiếp dòng khác đâu nhé.

Bớt lấy cái tôi của mình ra trưng bày đi.
"Với giá 5tr mua một cái màn hình máy bàn ngon thỏa mái"
=> Cậu nói câu này nghe giống y hệt mấy thằng hay vào topic Laptop bảo mua máy bàn đi á , nực cười !
w810i
CAO CẤP
8 năm
@grandboy88 Dân digital artist mong ngóng cái này bao lâu rồi đấy, đừng đem nhu cầu cá nhân mình ra làm đại diện cho cả xã hội dc, nghe chối lắm. 😁
Mình dùng con wacom companion 2, có thêm cái này như là cứu cánh, chạy đa màn hình nó rất khác với chạy 1 màn hình bự, kể cả 30" cũng vậy chứ đừng nói mấy con 15-17".
Nó ko nhắm bán cho số đông nên nếu ko có nhu cầu, bạn sẽ tưởng nó chết yểu, như wacom cũng vậy, có mấy ai thấy, có mấy ai bỏ ra vài ngàn $ cho cái tablet xấu mù cấu hình cùi bắp?
Có đấy, đầy, họ ko ở gần bạn thôi. :D
Nếu nó có thể kết nối với điện thoại làm con liền. Vì nó có tính di động cao, màn full HD, nhẹ...
Màn hình máy bàn có rất nhiều rồi, đa màn hình cũng có nhiều, 1 giá có thể có tới 8 - 9 cái, thậm chí là màn lớn, ultrawide, 4K, đủ hết nhưng hầu hết lớn hơn 17 inch, cần nguồn ngoài và nó chỉ phù hợp cho 1 bộ máy tính để bàn - ko thể di chuyển. Nên nhớ laptop là 1 sản phẩm "cơ động", cần 1 màn hình "cơ động" theo: nhỏ cả về trọng lượng và kích thước, dễ đút vào cặp laptop, ko dùng nguồn ngoài. Bạn cần 1 cái màn hình cảm ứng để làm gì khi mọi thao tác bạn đang sử dụng trên chuột và bàn phím? Bỏ chuột quờ lên màn hình à? Hay phải chuyển liên tục windows từ chế độ phím/chuột sang chế độ cảm ứng? Kết nối không dây? Lúc này cần luôn pin ngoài.
Gom tất cả những cái trên chúng ta... có luôn cái tablet rồi 😁.
Cái này theo mình thấy thì nó khá phù hợp, tất nhiên là ngoại trừ cái giá tương đối cao. Nếu ở mức 2tr5 đến 3tr5 thì hợp lý hơn. Chúng ta có màn hình ngoài nhỏ gọn, đút vào túi đựng laptop quá ngon, kết nối đơn giản, cắm và chạy, ko nguồn ngoài. Hãy nhớ, con này ko được tạo ra để điều khiển máy tính từ xa. Nó được tạo ra với những người hay di chuyển nhưng vẫn cần 2 màn hình để phục vụ cho mục đích riêng biệt. Mọi thao tác trên đó đã có chuột và bàn phím lo rồi. Ít linh kiện đồng nghĩa với giảm được trọng lượng, giảm được 1 thiết bị cần phải cắm sạc - một điều khá quan trọng với những người đề cao tính cơ động và hiệu quả công việc.
À, nếu tính thêm tiền mua cái máy phát điện chắc cũng ko rẻ hơn nhiều cho lắm :D.
noinghenah
TÍCH CỰC
8 năm
Các bạn bảo màn này mắc cũng ko phải lắm. Nếu các bạn xem thử youtube có hướng dẫn làm màn portable diy sẽ thấy, cái khó là mình phải chọn panel đẹp rồi phải tìm ra mạch controller hỗ trợ panel đó, rối nối dây, ngoài ra controller cũng phải mỏng nếu muốn làm màn có mạch hdmi, vga luôn thì thường sẽ khó mỏng nhẹ vì cái mạch điều khiển cũng đủ dày rồi. Điểm khó nhất luôn là canh sao để nguồn vào là cỡ nguồn usb mà độ sáng vẫn cao =) Bên cạnh đó thì bạn phải làm khung cho chắc chắn vì là màn di động nên bản lề phải chắc, chịu va đập chứ ko như khung của các màn để bàn bình thường. Và chắc chắn nhưng vẫn phải mỏng nhẹ. Nhiêu đó thôi cũng thấy mắc là đúng rồi.
QVinhAMD
ĐẠI BÀNG
8 năm
nói riết quen cần thiết thành cần kíp....
Dream8x
TÍCH CỰC
8 năm
Đồ đặc biệt nên Asus chém ác quá, 5 triệu màn HD chất lượng bèo bọt.
viet124084
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhà mình có ai dùng Gechic không, em thấy nhiều loại quá, ko biét mua cái nào, có ai cho em đị chỉ mua với
viet124084
ĐẠI BÀNG
8 năm
https://www.amazon.com/ASUS-MB169B-Screen-LED-Lit-Monitor/dp/B013XFJKGI
cho em hỏi nó có hai tùy chọn là úb 3.0 và type C, đắt hơn, vậy thì tại sao type C lại đắt hơn. Có anh tao giải thích cho e đc ko
ntgcmlfu
ĐẠI BÀNG
8 năm
có ai đang xài rồi cho hỏi tí, sao cài vô macbook pro nó cứ bị lag lag thế nào ý, driver thì không có cái mới nhất mà phải download cái từ 2015 lúc lên trang asus, chạy cho windows thì ngon ơ

có cái driver nào cho macOS mới mà mình chưa biết chăng?
ntmhung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này mua ở đâu vậy mọi người
viet124084
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đặt amazon bác ạ. Em cùng đang dùng, bác có muốn mua lại không ?
hieulengoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@viet124084 Bạn bán máy này chưa?
hieulengoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ad cho mình hỏi cái này mua được ở đâu? Đang rất có nhu cầu
autk08
TÍCH CỰC
7 năm
Như trong bài thì cần cài thêm phần mềm, vậy có tương thích với Ubuntu không ta?
viet124084
ĐẠI BÀNG
7 năm
Màn chưa bán. Du học hụt nên chưa vẫn để tủ . 4.8tr . Ai có nhu cầu pm mình : m.me/vietnd4
hieulengoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@viet124084 Bạn đang ở đâu vậy? Zalo mình 0989709002
dnguyen1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko biết cái này VN có bán ko nhỉ. Thấy hay hay, muốn xài mà ko thấy shop nào bán

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019