Trải nghiệm các tính năng hỗ trợ của xe Toyota Fortuner với sa hình khó

Vua Lười
5/3/2017 11:14Phản hồi: 86
Trải nghiệm các tính năng hỗ trợ của xe Toyota Fortuner với sa hình khó
Toyota mang đến buổi trải nghiệm tại khu vực hồ Bán Nguyệt, quận 7 tương đối đầy đủ các dòng xe của họ, trong số đó thì Fortuner và Hilux là hai dòng xe được khá nhiều người quan tâm. Tại đây hai dòng xe này phải vượt qua các địa hình nhân tạo mô phỏng lại các địa hình khó có thể gặp phải trong quá trình sử dụng.

Dốc lên là 31 độ và dốc xuống là 26 độ - đây là nơi thử hệ thống hỗ trợ khởi hành ngang dốc
Đây là khu vực chạy thử đường zig zag
Mỗi người lái thử xe sẽ được một chuyên viên của Toyota hướng dẫn

Toyota Fortuner mới nhận được khá nhiều sự quan tâm từ khi ra mắt. Với ngoại hình và nội thất thay đổi hoàn toàn, ngoài ra còn được trang bị thêm rất nhiều tính năng mới thì hiện tại trong cùng phân khúc, với giá bán tương đối hợp lý thì đây là mẫu xe khá xứng đáng để lựa chọn. Phần sa hình nhân tạo này chủ yếu để Fortuner trình diễn những tính năng như: HAC (hỗ trợ khởi hành ngang dốc), DAC (hỗ trợ đổ dốc), A-TRC (hệ thống điều khiển lực kéo chủ động).

Fortuner có khả năng giữ phanh 5 giây khi dừng ở lưng chừng dốc
Chỉ cần bấm nút và giữ vô lăng, xe sẽ tự phanh để xe đi với tốc độ không quá 10 km/h (DAC)
tinhte.toyota.testdrive-19.jpg Hệ thống kiểm soát lực kéo giúp chiếc xe có thể vượt chướng ngại dù chỉ có hai bánh xe có độ bám
tinhte.toyota.testdrive-24.jpg tinhte.toyota.testdrive-25.jpg

Mình sẽ sớm trải nghiệm Fortuner mới trên hành trình dài hơn để có những đánh giá chi tiết hơn về mẫu xe được khá nhiều người quan tâm này.
tinhte.toyota.testdrive-2.jpg tinhte.toyota.testdrive-3.jpg tinhte.toyota.testdrive-5.jpg tinhte.toyota.testdrive-7.jpg tinhte.toyota.testdrive-9.jpg tinhte.toyota.testdrive-11.jpg tinhte.toyota.testdrive-12.jpg tinhte.toyota.testdrive-13.jpg tinhte.toyota.testdrive-14.jpg tinhte.toyota.testdrive-15.jpg tinhte.toyota.testdrive-16.jpg tinhte.toyota.testdrive-17.jpg tinhte.toyota.testdrive-19.jpg tinhte.toyota.testdrive-20.jpg tinhte.toyota.testdrive-21.jpg tinhte.toyota.testdrive-22.jpg tinhte.toyota.testdrive-23.jpg tinhte.toyota.testdrive-24.jpg tinhte.toyota.testdrive-25.jpg
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

see022
CAO CẤP
7 năm
Vua xe là đây ! Không những trùm bá thiên hạ về độ bền ! Em ấy còn đẹp và đẳng cấp !
thanh_chi_nc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LeoneSolitario Thánh dkmtrieu chỉ to mồm trên vnexpress thôi. Vào forum anh em chém cho tơi tả.
dinkytri2012
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanh_chi_nc Thánh triều nổi tiếng dzữ. Nó bảo TOY tốt hơn cả xe đức. Cuồng quá.
Bản thân, thấy thiết kế này đẹp nhất dàn 7 chỗ hiện tại ngoai trừ các em trên 2 tỷ.
Công nghệ máy móc cần phải suy nghĩ thêm nữa phải thế hệ máy mới HP tăng, tiết kiệm nhiên lieu là bá đạo luôn bây giờ nhiều.
@kien2810 bác này xàm
Thánh lật đã trở lại và lợi hại hơn xưa.
Bản min vẫn ăn hại như xưa 😁
@Căm Ghét Cơm Sườn Kakaka kết cái Nick của bạn
@Căm Ghét Cơm Sườn có lật ko mà gọi thánh lật hoài
hieutron
TÍCH CỰC
7 năm
Mong là biệt hiệu thánh lật sẽ hết.
@hieutron Nhìn nó cân bằng vậy ổn ko bác? Thiếu cân bằnmg điện tử à 😁
ntherol
TÍCH CỰC
7 năm
@hieutron Không đâu bạn, bạn nghiên cứu kĩ sẽ hiểu vì sao Mer ít lật, Toyota (kể cả dòng Lexus), vì cơ chế hoạt động khác nhau. Sao Toyota ko làm kiểu Mer, có gì khó đâu? Tại Mer có patten!
xe360.vn
TÍCH CỰC
7 năm
Đẹp
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
Xưa nhìn thấy Innova và Fortuner là có 1 chút coi thường. Cơ bản là nó quá bèo so với giá. Innova đời cũ còn thêm tội xấu dã man nữa. Nhưng năm nay ra 2 con này ngon quá. Từ ngoại thất đến ruột gan ngon hơn đời cũ quá nhiều mà giá thì không tăng. Doanh số 2 con này thì thôi khỏi bàn luôn. Nghe nói đắt như tôm tươi. Ngon cho đội Toyota nhé.
P.s XL đừng có chú trẻ trâu nào nói tui sale nằm vùng nhé. Bị 1 lần rồi. Còn buồn nôn tới giờ
@Bao Khangs bác đang đi xe gì?
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@minhhai1768 Dạ em 2 con xe máy: 1 Sh 1 DreamII chiến. 1 con xe đạp. 1 con For Everest bác ạ. Thế còn bác?
@Bao Khangs trump kiss.jpg
@Bao Khangs Giờ đặt xe, hãng báo Tháng 7 mới có xe nhé a...
con này động cơ mới hẳn chưa mọi người? nội thất thua con chó xồm 5 tí nói chung là năm nay cuộc chiến với chó xồm căng đây 😁
kh89
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhminh87 bình mới rượu cũ mà, máy yếu kéo xác nặng nên hơi bị ỳ

PS: sao ko có clip nhỉ
phoipha
TÍCH CỰC
7 năm
Yêu em fortuner màu đen
đậm chất nam tính và cứng xe
Con mới này ngoại hình đẹp quá, giá lại cạnh tranh trong phân khúc... xứng đồng tiền bát gạp. Hy vọng e ý sẽ xoá bỏ những điểm xấu của thế hệ trước cũng như lấy thiện cảm trong mắt ng dùng
Xe thử thì ngon chứ xe bán ra thì ko bằng
Đẹp hơn nhiều nhưng cảm thấy n quá to để đi trong phố @@ đỗ cạnh mà hốc bánh xe gần ngang tay lái mấy xe nhỏ nhỏ @@ đến khiếp , tắc đường gặp thằng nào lái xe này mà chen chen có ngày nát bàn chân @@
iPhuc
TÍCH CỰC
7 năm
@facebook001 Khôg khó đâu bác mình lái bán tải vô Sg còn di cào cào, kích thước n không có quá lớn đâu
kinhkinh235
ĐẠI BÀNG
7 năm
test xe đội nón bảo hiểm luôn... quá an toàn 😆)
mê velar 2018 rồi:p fotuner tuổi tôm
@kungfu9999 Range Rover Velar 2018 có giá từ 1,14 tỷ đồng tại Mỹ
Bạn nghĩ về VN giá sẽ là bao nhiêu? mà lại đem so sánh với Fortuner
@thienxuyenpro nó đang mơ nó chạy velar bác ạ.
alllove_vn
TÍCH CỰC
7 năm
Mức tiêu hao nhiên liệu thực sự của fortuner máy dầu là bao nhiêu nhỉ? Cao nhân nào rõ cho biết một phát
Ngon, không biết có nâng cấp động cơ không nhỉ
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cứ nói 4tune thánh lật là sao nhỉ. Mình điều khiển chở nhóc nhà mình chạy full tốc đánh hết lái có lật bao giờ đâu😃(mình dùng bản chạy điện điều khiển từ xa nhé)😁
buihai
CAO CẤP
7 năm
Hình như vẫn động cơ cũ
giapnv272
TÍCH CỰC
7 năm
xe 1,3 tỏi và vẫn dùng phanh tang trống, cùng bộ máy cũ hơn 10 năm vừa yếu lại vừa tốn xăng. Người Việt mình đang bị Toy sỏ mui, Toy coi thường VN thật.
Thật đắng nòng, thực tế rất đáng... sầu là cho dù Toyota có làm xe đẹp và chất lượng đến đâu thì vẫn bị một cơ số thánh tiên có khồng hoặc chỉ trải nghiệm qua lời kể vào vùi dập không thương tiếc! Giá bàn phím ngày càng rẻ mà!!! 😁
@ndkhoivtv Bạn hãy lái vài chiếc cùng dòg này đi hãy nói
xuankage
TÍCH CỰC
7 năm
@ndkhoivtv thế còn những thánh bợ đít bất kể cùi bắp đến đâu thì sao hở bác :p bàn phím ở đâu cũng rẻ mà
@Sfvnthanh Đúng thế hãy trãi nghiệm nhiều dòng xe đi rồi phán cho chính xác. Riêng cảm nhận cá nhân mình đã đi qua rồi dòng 2 cầu máy xăng đời 2011 cho mình nói 2 từ thôi (rõ chán)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019