Trải nghiệm chương trình Bông sen vàng của Vietnamairlines, phòng chờ và bay hạng thương gia

Azumy
7/9/2019 4:27Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

50 chặng lận, haiss mình bay mãi vẫn chưa tích đủ 1 năm đủ 50 chặng
quá đã
50 chuyến bay trong vòng 01 năm hoặc đạt 50.000 dặm bay và để duy trì thẻ thì phải bay ngần ấy trong năm tiếp theo, hoặc mua với giá 100tr. nghe là hiểu cái chữ Platinum nó dành cho những ai.
Azumy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trung_mầm_mập Nếu bạn mua hạng thương gia một chuyến đi châu âu thì sẽ được nâng trực tiếp lên vàng hoặc lên platinum đó bác, nếu bác trúng thưởng gì gì đó, còn nếu tính tiền ra thì cũng tương đương ạ.
@Azumy vấn đề là ở chỗ để duy trì thẻ á. phải là thương gia, đi du lịch hay công tác nhiều thì mới kham nổi, chứ chắc chẳng ai bỏ tiền ra để mua đâu nhỉ?
Azumy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trung_mầm_mập Đung rồi bác, em lên platinum là do đi công tác nhiều.
Đã thật
thienpretty
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã từng là Platinum member của VNA. Nói chung dịch vụ hạng PLA khá ổn, tuy nhiên trong các liên minh thì Skyteam dịch vụ vẫn khá chán. Thích nhất là liên minh OneWorld, phí hội viên $100 (Cathay) tuy nhiên dịch vụ cực đã, free upgrade Biz Class khi check in có ghế trống (VNA thì mình chưa thấy bao giờ, mặc dù lên PLA nhé). Phòng chờ cũng tốt hơn Skyteam. Trong các phòng chờ skyteam đã từng đi thì chắc có Skyteam Lounge Hongkong là có vẻ ổn, ở Frankfurt phòng chờ cũng nhỏ xíu và đồ ăn cũng hạn chế.
@thienpretty OneWorld bữa em QR đi từ Doha sang Frankfurt dù mới đk thành viên nhưng do hạng vé Flexi Eco nên được ưu tiên nâng hạng ghế lên business. Giờ mới hiểu sao là lại lọt em với ông admin Hiệp
thienpretty
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trung Dt OneWorld họ muốn cho hội viên có cơ hội trải nghiệm hạng dịch vụ cao cấp hơn để khuyến khích khách bay nhiều. Còn Skyteam thì không như vậy, nếu là thẻ PLA bay hãng khác như KE chẳng hạn, tiếp viên sẽ tới ngồi sát bên bạn nói Welcome mày onboard... một hội Viên Elite PLUS của Skyteam =))
@thienpretty Dà vâng, em cũng gặp cảm giác được chào mừng trên China Airlines như vậy rồi ạ ;( chẳng cho welcome drink như Premium Eco hay Business Class gì hết 😁
Mua con Note 10+ có 4 lần vào phòng chờ mà đã đi được đâu. Toàn đi đúng giờ hoặc sát giờ mới lên, bao việc!
Shark Hunter
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dùng app Dragon Pass cũng vào được phòng chờ thương gia. Đi nước ngoài còn được nhiều phòng chờ khác nhau
Nongata
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mở mang tầm mắt. K thì chẳng biết hngj thương gia nó dư lào
tung2810
TÍCH CỰC
4 năm
đợt dùng note 9 có vào vài lần phòng chờ , khá ổn
LuuVanCM
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không có lúa để đi vé thương gia
Mình cũng có Bông Sen Vàng nhờ Grab mà chưa có dịp trải nghiệm 😃
mrdk1234
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tiền nào của đấy ông giáo ạ 😆
lecaothang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình mới thẻ vàng và còn vài chuyến là lên thẻ đen. Mọi thứ cảm thấy ok, tuy nhiên hệ thống cộng điểm và xét hạng của VNA có vấn đề lâu lâu phải gửi mail yêu cầu cộng dặm mặc dù khi check in vẫn đưa thẻ và in cả số thẻ vào thẻ lên tàu bay. Gửi mail như thế họ hỗ trợ rất kém và thiếu chuyên nghiệp. Cách đây vài hôm đi HN vào lại SG cùng 1 ông bạn bay sớm hơn mình muốn đổi đi sớm thì cô nhân viên bên quầy Sky chẳng thấy coi gì phán luôn chuyến đó a đóng thêm 1,7tr e đổi. Mình ko đồng ý và khi ra gặp bạn thì nó hỏi sao mày không đổi, nãy tao check in quầy bình thường họ bảo hạng phổ thông trống quá trời. Riêng Nội Bài mình thấy chán còn các sân bay khác rất lịch sự
Azumy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lecaothang Đúng là cộng điểm tự động rất chán, chuyện bt mình khiếu nại hoài làm qua app tiện hơn

Còn vụ đổi vé thì bác muốn đổi phải bù tiền giá vé cao hơn thẻ bông sen vàng ko tác động đến giá vé và đổi giá vé chỉ ưu tiên nếu quá nhiều người sẽ ưu tiên trước thôi ạ
Chưa đc đi hạng này luôn
kub4undre
TÍCH CỰC
4 năm
Đi nước ngoài nhiều & bay liên tục lên thẻ VNA nhanh lắm 😔
Mấy ông boss khách bên mình tuyền thẻ PLT của VNA thôi
Mình còn chưa được bay lần nào chứ nói gì đến việc được tham gia chương trình bông sen vàng
Bạn cho hỏi mình có thẻ Titan thì vào phòng chờ Le Saigonnais có mất phí ko? Cảm ơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019