Trải nghiệm chuyển mạng giữ nguyên số của một thành viên Tinh Tế, anh em đã làm chưa?

ND Minh Đức
3/1/2019 12:34Phản hồi: 938
938 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon
magiclove_72
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình đang xài mobi và vina, thấy vina tốt hơn mobi. Chắc tương lai sẽ chuyển mobi qua viettel
tichuot89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vẫn dùng sim chính là vina dùng kinh tế hơn viettel, còn mobile sóng quá yếu trừ các thành phố lớn
Đang dùng vina mạng 4G kém quá nên chuyển sang viettel. Chuyển xong thì mới biết viettel ngừng cung cấp gói V90, nản không đỡ nổi. Biết vậy để Vina sài V89 ngày được 2GB. Giờ chuyển lại chắc không có gói đó nữa cho mình. Đành sống chung với lũ.
magiclove_72
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhóc choai choai Chia buồn cùng bạn. Kaka
Thinh.pv
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhóc choai choai 50k = 60G/tháng
Qua cái vụ chuyển mạng giữ số này bọn Mobifone mới biết chúng nó đang ở đâu. Đạp con mèo chúng nó chứ, bọn cù nhầy vớ vẩn.
Gialam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iPhonecafe Ngay trung tâm Q1 TPHCM mà 4G toàn hiện chữ E, tiền thì lúc nào cũng nạp sẵn. Em cũng chịu hết nổi. Còn mấy chục ngàn gọi cho hết rồi em cũng bye luôn.
NguyenHienKG
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang dùng sim cam kết của VNM không biết chuyển mạng được không @@
integer941
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NguyenHienKG Ở lại ủng hộ nhà mạng neo đơn đi bác : ))
@NguyenHienKG Đang dùng sim cam kết thì xác định ko chuyển đc rồi bạn ơi.
NguyenHienKG
ĐẠI BÀNG
5 năm
@moitinhdaukiss Buồn qua man
@NguyenHienKG Ở lại lại dc phục vụ tốt hơn đó bác
kutechip
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NguyenHienKG ở lại ủng hộ nhà mạng tốt nhất vn đi
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
Em đã bị khóa chân bằng trò mèo, nhận 20k của mobi (CK12 gửi 999) và ko được chuyển mạng qua mạng khác, nay mới bít có vụ này ! dù cập nhật thông tin đều đặn nhưng vẫn bị tụt hậu !
@Mr.Flex Nhận có 20k khuyến mãi mà rước hoạ 😆 sau này nó tự gia hạn thêm chu kỳ 1 năm nữa thì ném mẹ cái sim
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
@sieunhanchuoi9x vâng bác, thôi tự an ủi là mình đang ở vn nên cái quái gì cũng có thể xảy ra được !!! :mad::mad:
clapzen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr.Flex À vụ này ra cửa hàng chửi nhau là đc nha
kutechip
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr.Flex ngu thì chết.chứ bệnh tật gì. thấy tặng free 20k là con mắt sáng rỡ.có thèm đọc gì nữa đâu. người ta ghi đầy đủ, với điều kiện cam kết. chừng nào không ghi thì hãy nói. ở đời chả có gì "Thơm " đâu
Chuyển qua Viettel thì chọn loại thuê bao nào có data mỗi tháng (ngày) nhỉ các bác?
Sóng sánh viettel bá đạo quá mà. Giá cước ko bàn tới!
SOINGAMTRANG
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng mạng Vinaphone từ rất lâu, trả trước trả sau rồi và cũng sử dụng khá nhiều dịch vụ.
Ngoài chuyện có một thời gian bị spam tin nhắn quảng cáo từ các đầu số của nhà mạng Vinaphone thì mình còn cảm thấy thất vọng ở chỗ các gói khuyến mãi khá tốt lại chỉ dành cho các thuê bao mới đăng ký từ ngày bao nhiêu đó... đại loại như vậy. Còn người dùng lâu năm thì thật sự chẳng có cái quái gì cả.

Mới đây có đăng ký thêm một sim mới bằng cách chọn số trong kho số từ trang chủ, mục đích để thử các gói cước khá hấp dẫn đấy thì vẫn là thuê bao không nằm trong danh sách....
Thấy rằng thật ra chính sách của Vinaphone là lôi kéo người dùng mới là chính chứ không phải mục đích tốt đẹp gì cho người dùng cũ cả.
Mình muốn chuyển mạng giữ số sang Viettel nhưng không rõ bên Viettel thế nào mong các bạn cho ý kiến.
@SOINGAMTRANG Mình khuyên anh em nên từ bỏ ý định chuyển mạng từ Mobi Vina sang Viettel đi.
Nhà mình 3 người từ mobi vina bị hành ra bã gần 30 ngày chưa chuyển đc. Ra CH chúng nó 3 lần rồi mà tụi nó méo thèm hỗ trợ. Có đứa thì bảo máy tính hư. Có đứa bắt ký tờ cam kết khiếu nại. Đứa thì bảo ko còn vướng lỗi gì về đi. Khi về qua Viettel làm thủ tục chuyển thành công. Về lại bị TTCM nhắn tin Mobi Vina từ chối chuyển mạng tiếp.
Muốn chửi thề quá sức. Còn anh trai mình ko may bị dính chiêu lừa dơ bẩn của mobi fone. Nhắn tin mất 20k rồi phải đeo bám cái nhà mạng đó 12 tháng. Nó coi KH quá rẻ mạt mà. quá nhọ ..

Tóm lại nếu đc thì kêu ng nhà bạn bè bẻ luôn cái sim mobi vina cho nhanh thấy. Mua sim mới.
Đừng mất tgian với mấy bọn đó.
xman9491
TÍCH CỰC
5 năm
@rockcaonguyen 1 là nó bẫy, 2 là dịch vụ chưa hoàn thiện, việt nam cái j cũng thời gian đầu làm rất là bực, mình đang dùng qn50 của mobi ngon, khi nào hết thì chắc chuyển vd89 của vina
@rockcaonguyen Thôi đi ràng đợi thêm 1 thời gian nữa vậy.
phoenixdo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SOINGAMTRANG Khoản chăm sóc người dùng cũ thì chắc nhà mạng nào cũng bỏ quên =))
Mình thì đang Viettel nhưng chán bọn Viettel tính chuyển sang vina gọi cho rẻ, nạp tiền cũng rẻ hơn
integer941
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietnamMBC qua rồi hối hận đó bác, sóng nó không tốt lắm đâu.
@integer941 Bác chém ẩu vãi. Nhà mình: Chồng Vina, Vợ Viettel hơn chục năm nay, vẫn ngon lành cành đào cả hai. Cũng muốn chuyển về chung một mạng nhưng ngại nên thôi.
Thinh.pv
ĐẠI BÀNG
5 năm
@integer941 Sóng ở quê nè
integer941
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangtuden109 không ẩu đâu, mình ở huyện thường xuyên trên cả daklak và lâm đồng nên xác nhận nhé, bác hên ở gần trụ phát sóng hay sao đó thôi
integer941
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thinh.pv vậy quê bác hên rồi, quê em không được như vậy, em ở daklak : )) thôi tùy các bác, chỗ các bác ở mà sóng mạnh thì cứ xài chứ em chán mobi vina lắm rồi, sim mua từ hồi sinh viên nên không muốn đổi thôi, giờ nó cơ hội thì đổi ngay và luôn.
tuan_116
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang tính chuyển sim chính từ Mobifone sang Siêu Thánh Sim của Vietnammobile không biết được không vì các gói cước tốt của Mobifone chỉ áp dụng cho thuê bao mới, thật dễ quê.

Cả nhà giờ xài Thánh Sim và Siêu Thánh Sim, ở Sài Gòn vô mạng vô tư còn đi xa thì chưa biết sao.
qwarl
TÍCH CỰC
5 năm
@tuan_116 hình như vietnamobile hỗ trợ chuyển mạng giữ số chậm hơn bác ạ
Mình thì chỉ tin dùng Vina, Mobi. Nhà mạng Viettel không ưa từ thời 2G bởi cái thói trừ âm tiền tài khoản.
Tư vấn giúp mình gói cước 4g của mạng mobile xài ok nhất
Chủ yếu luót web- check mail- zalo
Ít sữ dụng
Jess
ĐẠI BÀNG
5 năm
@băng tải hai tín vina và viettel
@Jess Tại sim này làm ăn ko bỏ đc bạn
@băng tải hai tín Muốn đâu sóng cũng tốt thì viettel. Còn mạnh vina tùy nơi. Có nơi sóng yếu thì tệ hơn cả mobi
xman9491
TÍCH CỰC
5 năm
@băng tải hai tín Bác nhắn tin KT DSKM gửi 999 để biết các gói km bác dc hưởng
braddock
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mẹ! Bị mobi nó hành ko cho chuyển. Đợi hai tháng sau ra chuyển lại ko biết còn bị hành ko.
@braddock Mới ra mà, thôi đợi thêm 1 thời gian đi.
braddock
ĐẠI BÀNG
5 năm
@moitinhdaukiss Mình trả sau. Bị hành mệt vãi.
tg791147
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thì chỉ dùng vina, cả nhà dùng vina luôn và không có ý định đổi bao giờ
Trinh74
TÍCH CỰC
5 năm
Chuyển từ Mobi sang Viettel và nguy cơ mất trắng 50k kèm theo sự bực mình từ thằng Mobi. Bà mẹ chúng nó. BAF22B5A-96A9-4552-A483-F06DD2B71F39.jpeg
@huutrinh6688 Ko chuyển đc thì nó hoàn tiền lại cho mình mà.
braddock
ĐẠI BÀNG
5 năm
@moitinhdaukiss Ko hoàn nhé. Mình bị rồi
Trinh74
TÍCH CỰC
5 năm
@moitinhdaukiss Làm gì có chuyện đó bác. Mất trắng.
Trinh74
TÍCH CỰC
5 năm
@braddock Em cũng đang bị đây. Gọi Mobi nó kêu hồ sơ e chưa chuẩn hoá. Bà mẹ.
hquangvn
TÍCH CỰC
5 năm
@huutrinh6688 Y chang mình, mới nhận tin từ chối sáng nay. Để ra mobi hủy hợp đồng luôn cho nó gọn, làm tốn mất 60k.
Thường là kiểu này mobifone làm khó nè, sao bác làm dễ vậy
hoanghakx
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã làm thủ tục chuyển mạng từ trả sau Mobifone sang trả sau Viettel. Bên Mobifone hết người này, người kia gọi thuyết phục, thuyết phục không được thì quay ra hành khách hàng.

Lần 1: Kéo dài thời gian xử lý => Cước nóng quá 100k. Từ chối do chưa đáp ứng yêu cầu.
Lần 2: Thanh toán cước xong làm thủ tục chuyển mạng. Sau 1 ngày từ chối do CMND hết hạn.
Lần 3: Ra cửa hàng Mobifone cập nhật thông tin thẻ căn cước (photo + chụp ảnh các kiểu) và nói thẳng là nếu không tạo điều kiện chuyển mạng thì ngay lập tức hủy hợp đồng trả sau cho tôi. Xong làm thủ tục chuyển mạng thì sau 2 ngày vẫn báo Từ chối do chưa đáp ứng 1 yêu cầu. Gọi tổng đài 2 lần và Cửa hàng 1 lần đều nói báo kỹ thuật kiểm tra rồi mất hút, mình phải nhờ Quản lý vùng của Viettel kiểm tra thông tin thì báo Căn cước không khớp: (QNI). Chạy ra cửa hàng nhờ sửa lại thông tin lần 2.

Về nhà chưa chuyển tiếp vội, lên trang chủ Mobifone kiểm tra thông tin nó vẫn nhập sai nơi cấp (TBI), mặc dù ở cửa hàng mình đã yêu cầu sửa lại Thẻ căn cước nơi cấp là Cục cảnh sát. Đến đây thì mình cho rằng nhân viên không vô ý nhập sai thông tin của mình.

Lần 4: Gọi điện ra cửa hàng yêu cầu sửa thông tin lần 3. Làm thủ tục chuyển mạng, lần này không có nhân viên Mobifone gọi tư vấn, nhưng sau 24h không phản hồi thông tin, lại vướng vào đợt nghỉ tết DL nên sau 6 ngày mới chuyển được.

Mobifone sóng kém ở tỉnh, giá cước không rẻ hơn, ít gói khuyến mãi, người dùng đa số phải gọi ngoại mạng.... Thêm vụ Chăm sóc khách hàng như này nữa thì càng tạo ấn tượng xấu.
@hoanghakx Từ từ, mới ra dv chuyển mạng nên tụi nó còn hành vậy đó, đợi thêm thời gian bộ thông tin nó kiểm tra lại là im re hết thôi.
hoanghakx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@moitinhdaukiss Mình thường xuyên làm việc ở tỉnh, sóng Mobi đứng ngoài trời hoặc khu nhà nào thoáng thì không sao, cứ về VP công ty hoặc chỗ nào nhà nghỉ liền kề nhau là ở trong nhà sóng nghe chập chờn, có điện thoại đôi khi phải đi ra ngoài nghe cho rõ khá bất tiện, 10 cuộc gọi chỉ bị chập chờn 2-3 cuộc là thấy không thoải mái rồi. Đấy là lý do mình cay cú muốn chuyển sớm, nếu ở thành phố thì cứ từ từ đợi thủ tục thông thoáng rồi làm cho nhàn.
@hoanghakx Má nó bác ạ, đợt cập nhật thông tin nó cũng ghi của em nơi cấp CMTND là TBI. Ra bảo nó đổi thì nó sửa là CCS nhưng CMTND lại ghi là CCCD. Bảo nó thì nó bảo hệ thống của em chỉ cho nhập như thế, blala. Giờ nó ko cho chuyển mạng, gọi tổng đài thì cứ bảo ghi nhận, nản lắm. Mai phải qua cửa hàng bắt chúng nó cho cái giấy có xác nhận của lãnh đạo chi nhánh xem nó bảo sao, hành mình đi tới đi lui
hoanghakx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr.Khoai 13122016 Ghi CCD là được bác nhé. Nhưng họ còn nhiều trò để làm cho mình thành không hợp lệ lắm. Em thì đã chuyển xong rồi, giờ sóng 4G Viettel căng đét, lại còn 1500p gọi nội mạng + 100p gọi ngoại mạng tha hồ dùng.

Cũng là trải nghiệm hay 😃
vnltue
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thủ tục quá rườm rà! Chắc tụi nó cố tình làm thủ tục kiểu này để níu giữ thuê bao! 😁
Toàn là các tập đoàn viễn thông hàng đầu của Việt Nam chẳng lẽ không nghĩ ra cách nào nhanh gọn hơn?:D
Phiền hà kiểu này thì thích mạng nào đi mua cái SIM mới xài cho rồi, khỏi phải bị hành xác!😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019