Trải nghiệm chuyển mạng giữ nguyên số của một thành viên Tinh Tế, anh em đã làm chưa?

ND Minh Đức
3/1/2019 12:34Phản hồi: 938
938 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngotatto
TÍCH CỰC
5 năm
TÔI ĐI CHUYỂN MẠNG
Đợt vừa rồi, bộ BCVT ra cái thông báo về việc thuê bao chuyển mạng giữ nguyên số. Hay quá! do đang có 2 cái thuê bao mobi, tôi liền đăng ký 1 cái chuyển qua vina cho tiện sử dụng. Tưởng dễ ăn hoá ra ăn không dễ.
Đầu tiên là vào web của a Vina xin chuyển mạng, 2 hôm sau thấy nhân viên của vina alo hỏi han sức khoẻ, lấy thông tin.
Một hôm sau thì thấy nhân viên mobi gọi hỏi han tại sao anh chuyển mạng vậy anh, có điều gì làm anh ko vui chăng?
- Ồ không, a có 2 thuê bao a chuyển bớt 1 cái đi cho tiện cv của a thôi.
- Dạ vâng, vậy lúc nào a muốn về nhà thì a báo bên em hỗ trợ a nhé.
- Ok!
Hôm sau nữa thì thấy nv bên vina alo bảo của anh xong rôi, a nt YCCM gửi 1441 là xong a
Ô nhanh nhể, đúng là ý Đảng lòng dân, thủ tục nhanh như này ai mà chẳng yêu.
Ấy nhưng đời không là mơ.3 hôm sau nhận được cái thông tin : Quý khách chưa đáp ứng đủ điều kiện của mobi, họ ko cho đi.
Gọi lên tổng đài hỏi thì bảo anh nợ cước.
- Ô em có nhầm ko, anh đóng rồi mà, đóng thừa tiền là khác.
- Dạ vâng, nhưng a còn 1 thuê bao nữa có cước trên 500k ạ.
- Thuê bao đó đã đến kỳ đóng đâu em.
- Dạ chưa nhưng vẫn phải đóng cho dưới 500k mới chuyển đc.
He heh, tức là bác nào có 2 thuê bao trở lên thì lưu ý nhé. Lại lóc cóc ra mobi tra cứu rồi đóng tiền cho xong. Hỏi lại mấy em mobi , Anh còn cái gì phát sinh ko.
- Dạ khôg,của a ok rồi.
Được rồi, lại quay lại vina yêu cầu chuyển mạng. Đến khúc này băts đầu hay ho. Trung tâm chuyển mạng lại báo mobi ko cho đi do chưa đủ điều kiện. Gọi tổng đài thì được trả lời do a có 2 thuê bao không trùng khớp địa chỉ thanh toán. Lúc này biết là chiêu trò của mobi rồi nên tôi xác nhận số nhân viên đang trả lời mình, yêu cầu bắt buôcj nhân viên ghi âm cuộc gọi lại. He he, tức là Mobifone ko cho khách hàng trả sau của mình đăng ký địa chỉ tại 2 nơi. tỉ dụ bạn có 2 cái nhà và bạn đk địa chỉ mỗi thuê bao ở 1 nhà cũng ko đươc, Bác nào có bạn gái mà mua sim cho bạn gái dùng thì xác định đi nhé.
OK! quyền trong tay các em cả. Lại ra Mobifone yêu cầu chuyển hết số về 1 địa chỉ. Lại hỏi lại các em giao dịch viên anh còn gì nữa ko? Các em xinh đẹp vẫn lại bảo:
- Của anh như vậy là xong hết rồi ạ !
Tiếp tục lập lại thủ tục và đây là điều củ chuối nhất mà tôi đã phải bực mình với mobi. Trung tâm chuyển mạng lại báo Mobi ko cho chuyển vì chưa đủ điều kiện. Lý do Mobi đưa ra là " Anh đang trong diện thuê bao KẾT NỐI DÀI LÂU nên ko chuyển được và phải đợi qua đợt xét hạng vào tháng 1 thì mới chuyển đc" . Cái gì thế này!
KNDL là chương trình khuyến mãi của Mobi dành cho khách hàng, tức là đó là quyền lợi chứ ko phải trách nhiệm của khách hàng. Tôi phải xác nhận lại việc tôi không chuển được mạng có phải lý do như vậy ko và nhân viên mobi xác nhận đúng là như vậy. Tôi đã phải nói Mobi nên nhớ tôi vẫn đang là khách hàng của mobi và nếu các bạn trả lời như vậy thì hãy trả lời tôi bằng công văn bởi tôi không muốn làm việc miệng với các bạn nữa. Và bẵng đi mấy hôm ko thấy mobi trả lời bằng công văn thì thứ 5 tuần trước nhận được cuộc gọi của mobi: BÊN EM ĐỒNG Ý ĐỂ ANH CHUYỂN MẠNG.
Ôimeoi! mừng rớt nước mắt nhưng vẫn ko nhận được công văn trả lời của Mobi.
Khi viết dòng stt này thì cậu em tôi ở bên Nhật bảo : Em đi chuyển mạng nhà mạng nó hỏi
- sao mày chuyển mạng, có lý do gì làm mày ko hài lòng à
- Không! bên mạng kia nó hứa tao chuyển sang sẽ free cho tao cái IPX.
- Thôi tao cho mày 3.5man ( khoảng 7.5 triệu ) mày thêm vào mua Xs Max mà dùng.
Đương nhiên nếu ko đồng ý thì vẫn chuyển mạng như thường.
Tôi cũng không có ý chê mạng này mạng kia bởi hiện tôi dùng cả 3 mang lớn nhất VN. Anh bạn đồng nghiệp của tôi cũng đang chuyển từ vina qua mobi cũng cóc được 😁 . Chỉ mong các nhà mạng lấy việc phục vụ khách hàng làm mục tiêu phát triển chứ đừng dùng thủ thuật với chính khách hàng của mình.
Kinh nghiệm chỉ ra rằng: Phải thật kiên trì, đặc biệt luôn hỏi số nhân viên hiệu nhân viên làm việc với mình, yêu cầu ghi âm cuộc gọi ( mặc dù chắc auto ) và phải yêu cầu trả lời bằng công văn nêu như lý do đưa ra củ chuối quá.
Thân ái!
thomastn
TÍCH CỰC
5 năm
@ngotatto Xét một cách tổng thể thi ... có bao giờ được như thế này... (lời bác Tổng Tịch)... tôi là người miền Nam nói giọng Bắc, tôi ko lừa bà con đâu... ( lời bác Thiện Nhân)... em xin chia sẻ với nỗi đau và khâm phục sự kiên nhẫn của bác...
hoanghakx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngotatto Mình đã chuyển mạng thành công sau 5 lần yêu cầu. Cũng là một trải nghiệm khá vui vẻ 😃
ngotatto
TÍCH CỰC
5 năm
@hoanghakx Nói chung ở VN thì cái hì cũng cần sự kiên nhẫn.
_zin_
ĐẠI BÀNG
5 năm
em đang có sim vietnammobile muón chuyển sang Viettel nhưng hok bik có chuyển đc hok ae nhỉ? tại ông Vietnammobile spam tin nhắn ghê quá :oops::oops::oops:
@_zin_ Mình đang chuyển nè chả pit dc ko nữa đang ngồi chờ
_zin_
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 Oh khi nào bác chuyển thành báo ae với nha. ^.^
@_zin_ Báo vi phạm rồi chả buồn gọi vnm xem vi phạm gì tốn 50k
_zin_
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 Oh vậy là tiền mất mà việc hok thành rồi (@.@)
thichbabato
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tại sao? Các B để nó làm khó , mình phải làm khó chúng nó chứ?
Ra cửa hàng to nhất hỏi số của a muốn chuyển mạng....e kiếm tra toàn bộ đk ...xong in và ký vào ....mang sang nhà mạng chuyển đến ...Ok done
chuoic
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đã chuyển từ viettel sang vina trong nốt nhạc 😆
mrnoname
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã bỏ mobi và chuyển sang viettel, thấy rất hài lòng. Mobi gây khó dễ gần tháng mới chuyển xong. Dịch vụ mobi bây giờ không tốt như viettel. Dùng mobi hơn chục năm và đánh giá thấy dịch vụ ngày càng đi xuống
😆 vụ này lại coá thằng kêu hoãn triển khai.
Mình dùng 1 sim mobi chục năm rồi, đang dùng gói MobiF để gọi điện. Nhờ công nghệ 2 sim của điện thoại nên lắp thêm 1 sim viettel V90 để dùng 4g. Tình hình ở chỗ mình thì sóng mobi khá yếu nên đang muốn đổi mà chưa có mạng nào có khuyến mãi khủng với chuyển mạng giữ số.
thichbabato
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này ông Bộ Viễn Thông nghĩ ra....phải mời ông ấy vào cuộc....
Sáng nay phải phi lên mobifone với cái giấy xác nhận không vi phạm hợp đồng, không dùng dicgh vụ gtgt, không ứng hay nợ cước, đủ điều kiện chuyển mạng giữ số. Vào làm việc cái là xin phép em nhân viên cho anh bật máy ghi âm ghi lại cuộc làm việc, các e ấy cứ gọi là trả lời răm rắp. Mình hỏi anh vi phạm điều khoản hợp đồng nào mà các iem ko cho chuyển, iem ấy gõ bàn phím 1 hồi bảo anh chả vi phạm gì, thông tin đầy đủ, đc chuyển. Nhưng hiện vẫn chưa xong vì cái giấy yêu cầu có dấu tròn, và mình đc báo là xếp bận họp, ngày mai anh quay lại lấy.
Lời khuyên cho các bác chuyển mạng: trước khi đi chuyển mạng cần kiểm tra thông tin thuê bao cho chính xác, hủy tất cả dịch vụ giá trị gia tăng, nói chung là kiểm tra cho kỹ các dịch vụ để khỏi bị hành vì 2 khoản này. Như thế rồi cũng chưa chắc đã được chuyển vì nhiều lý do tào lao khác. Như em đủ điều kiện ngon lành mà cũng phải ra cửa hàng với 1 giấy xác nhận.
mrnoname
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lautuoisong Mình cũng bị mobi cò quay kiểu đấy. Phải dọa kiện mấy lần mới cho chuyển
Nó đang cố tình dùng chiêu làm cho khách hàng nản không muốn chuyển mạng nữa đó mà, bữa dụ dùng chiêu bẩn 20k là ko ưa rồi.
sicum
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tớ đã thử chuyển từ Mobifone sang Vina, nhưng bị Mobifone hành, doạ nạt kiểu (Phức tạp lắm anh ơi, phải kiểm tra này nọ), cáu, nhưng vẫn phải chịu cái đoạn chờ 02 tháng (huỷ roaming quốc tế sau 02 tháng). Vụ này là bọn bộ 4T ra văn bản pháp quy chưa chuẩn.
Quả này anh viettel nhờ báo chỉ pr về dịch vụ, hạ tầng, hậu mãi rầm rộ... kiểu gì cũng hốt bạc
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hên, đọc cái tít xong, nghĩ là lừa đảo nên ko làm.
Mà thằng Mobifone chơi trò mèo khốn nạn vãi, 20k mà đòi giữ khách hàng 12tháng thì lời vãi.
Tẩy chay nó kịch cmn liệt đi!
vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
Qua cũng mới đi chuyển mạng. Bị mobifone hành. Tức quá chửi um sum. Để coi hôm nay thế nào đã. Mình nói thẳng các chị càng gây khó tui càng chuyển mạng cho bằng được
duyphuongth
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vanduc Chuẩn, em cũng nghĩ như bác! Em cũng đang chờ chuyển sang viettel! Nó mà càng giữu mình càng chuỷen bẳng được!
Bạn ndminhduc là người truyền thông của Viettel à?
@thanhhoang76vt Bác xem kỹ, mod post cái phiếu chuyển từ VT qua mobi đấy nhé!
@rockway_boy Mobi sang VT và vẫn chờ đợi chứ chuyển được đâu. chung số phận hết.
itvanan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác cho mình hỏi, khi đổi qua vậy đầu số có thay đổi theo không vậy?
dautaysam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@itvanan Tất cả các số vẫn giữ nguyên mà bác. Cơ mà em chả đổi đâu, mobi thì cứ dùng mobi cho lành.
đọc thấy mấy bác có vẻ k ưa gì mobi chứ e dùng 1 sim mobi và 1 sim viettel, sim mobi đăng ký gói C90, sim viettel trả sau tháng 100k, em tắt hết các tin nhắn của tổng đài, kể cả tin nhắn khuyến mại, tháng cứ đóng tiền đều đều chả lo bị ai hành 😁
braddock
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em có 3 sim mobi em đang đưng tên. Có ai bảo lãnh cho em làm cho nó qua hết viettel ko ạ?
Nga Còiiii
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy nhiều nhà mạng cho "gài" seeder rồi quăng boom quảng cáo lố lăng cho cố vào khiến người đọc chỉ biết "thở dài" thôi. Như bản thâm mình dùng viettel từ ngày cấp 3 lên đến hết đại học cũng không phàn nàn gì nhiều ngoài việc cước cao và thi thoảng bị trừ tiền không rõ NN 😔( Nhưng cái đấy thì cho qua đi, giờ đi làm rồi ở cty m.n đều đa số dùng Mobi hết nên cũng muốn chuyển mạng, nhưng toàn bị từ chối vì lý do không đâu. Gọi hỏi tổng đài thì chỉ được được TB vi phạm hợp đồng không chuyển được, mà cũng chẳng biết vi phạm gì. Vào hẳn page của viettel phản ánh thì toàn bị xóa comment...haizzz
cho anh mobi lên đường luôn 😁 thấy bị chửi ghê quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019