Trải nghiệm chuyển mạng giữ nguyên số của một thành viên Tinh Tế, anh em đã làm chưa?

ND Minh Đức
3/1/2019 12:34Phản hồi: 938
938 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phoenixdo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thấy Mobifone chăm sóc kh cũng tốt, chỉ có cái làm mấy trò vớ vẩn để kiếm thêm, ngày trước đã dùng VT, mua thêm 1 sim Mobi sài cho đủ bộ, nó khuyến mãi data, mình nộp tiền chậm 1 ngày nó cắt gói khuyến mãi mà không báo, chuyển gói data sang sài bao nhiêu trả bấy nhiêu, bay mấy triệu tiền cước dât rồi sau đó giã biệt luôn
beluxubu
TÍCH CỰC
5 năm
Tốc độ 4G của Viettel là vô địch, còn 4G của Mobi Vina cứ như lừa khách vậy, qc trên trời, xài thì rùa bò.
utq
ĐẠI BÀNG
5 năm
giữ nguyên cho lành
Mình dùng sim rác có đổi được không các bác nhỉ😔hic
buitung1512
ĐẠI BÀNG
5 năm
@toilachi9 không đúng thông tin không đổi được đâu bạn
@toilachi9 Sim rác thì vứt đi mua cái khác cho rồi.
@toilachi9 Trên 6 tháng và có đăng ký thông tin đầy đủ thì ok hết.
Lạy hồn. Rắc rối thế nhỉ. Mình đi sau mà không học hỏi xem những nước khác đã làm thế nào. Cứ theo cái kiểu nghĩ sao làm vậy, chỉ tốn thời gian và công sức người tiêu dùng. Không khéo lại là trò mèo của các nhà mạng để làm nản lòng những người muốn đổi mạng cũng nên. Xem ra 4.0 vẫn chỉ là trong mơ.
ThuongRaho
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lý do từ chối của Mobifone là: Vi phạm điều kiện thứ 7 về hợp đồng viễn thông. Lạy trời, tôi trả trước mà, hợp đồng khỉ móc gì đây =)) hài...
vothanhloc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThuongRaho Cụ thể là gì bác?
ThuongRaho
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vothanhloc Chiều nay mình ra cửa hàng Mobi hỏi chứ tổng đài chỉ biết vậy, quỳ
vothanhloc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThuongRaho Cho mọi người hồi đáp nhé bạn.
DzatBuon
TÍCH CỰC
5 năm
VNM sang Viettel mà VNM không cho chuyển vì chưa đủ điều kiện mà điều kiện gì thì không nói.
@DzatBuon Đó là chiêu thức của nó mà, nó cứ báo để kiểm tra... tra... tra... cho đến khi khách hàng nản thì thôi.
Hôm nay đã nhận được tin nhắn thông báo đồng ý cho chuyển mạng của Mobi, nhắn tối qua nay đc báo ok luôn, mình làm 1 phát ăn ngay
ThuongRaho
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangtainguyen Những trường hợp hy hữu, ở topic này toàn thấy không đồng ý ;))
@ThuongRaho Mình làm đơn giản cực kỳ, không nghĩ là đơn giản vậy luôn. Mình chỉ tốn đúng 2 cuộc điện thoại, 1 gọi tổng đài Viettel, 1 gọi tổng đài Mobi, 1 chuyến đi ra cửa hàng của Viettel, nhắn 1 tin YCCM và giờ chỉ chờ ngày báo đã hoàn tất thôi 😆)
@hoangtainguyen Đừng tưởng bở.
Chờ mai nó sẽ nhắn tin từ chối cho bạn xem ^^
Cũng bị mobi hành, họ báo còn vướng do chuyển từ trả sau sang trả trước chưa đủ 12 tháng, mà hỏi ngày lại thì đã chuyển từ tháng 4/2016
ThanhNhânST
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mỗi mạng đều có ưu khuyết điểm riêng hết các bác ạ
Chuyển thành công thì $$$ trong tài khoản có mất ko các bác??????? :d
lebien.mai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@porco-rosso Mất sạch bạn nhé!
taikhoan79
ĐẠI BÀNG
5 năm
Minh đang tính chuyển từ Mobifone sang Vinaphone, nhưng đang bị bọn Mobifone nó chơi khăm. ngày trước mua sim, đăng ký thông tin thì ko nói gì, làm ầm ầm. giờ muốn chuyển sang Mobi nó ko cho chuyển, nó bắt phải về quê theo địa chỉ trong chứng minh thư. Số dùng gần 10 năm rồi nhưng nó lại bảo số ko có trên hệ thống. Lên trung tâm hỏi thì nó lại bảo là ko khớp địa chỉ vì nơi ở hiện tại (đắk lắk) không khớp với chứng minh (nghệ an). Híc! đang bí!
Mình đăng ký chuyển qua Viettel khoảng 24h là chuyển xong
Dkm.chuyển 2 lần vẫn ko đc.với lí do ko thuyết phục
Chồn Đen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hiện mình đã ra trung tâm mobi 2 lần, gọi lên tổng đài 3 lần. Bên mobiphone cố tình trì hoãn, nói mình vướng một số điều khoản, mình hỏi chỉ rõ điều khoản nào, thì họ lại chối quanh co, đùn đẩy qua bộ phận khác, cố tình làm phức tạp cho khách hàng nản.
taikhoan79
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Chồn Đen chuẩn Mobi
nguyentaka88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em đang chuyển từ vietnamobile sang viettel. Gửi tn chuyển mạng, chờ 2 ngày thì nhận dc tn là ko dc chuyển ức chế quá! Vietnamobile chưa support 4g cho iphone huầy
@nguyentaka88 Sao vậy bác em cũng đang ngồi làm thủ tục chuyển vn mobile dang viettel đây
Đọc cm của các bác em vui vãi. Ko nghĩ ra vn có thể dùng mấy trò này mà vẫn tồn tại đc, em đoán thaengf mobi sắp bị úp sọt
lebien.mai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bự hơn bưởi khi đọc hướng dẫn các bước trên báo và web nhà mạng thì hứng thú lắm, háo hức lắm! Khi tiếp xúc để chuyển mạng mới thấy bộ mặt thật của họ. Người đc chuyển đến thì đon đả, vui vẻ, kẻ bị bỏ rơi thì lộ bộ mặt...chày bữa, dù trc đây mang danh là nhà mạng chăm sóc khách hàng tốt nhất, đẳng cấp nhất...ngán ngẩm và thấy đáng tiếc cho thái độ và cách tiếp cận với khách hàng rời mạng của Mobifone!
thaisonts93
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng Viettel muốn chuyển sang Mobifone (do chủ yếu gọi Mobi), mà nhiều thủ tục quá, tổng đài gọi liên tục kêu ở lại. Rồi thêm vụ roamming 60 ngày nũa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019