Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trải nghiệm gói cước 3G Viettel UMAX300

Quang4G(dot)com
17/5/2018 2:14Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

amanhunt
TÍCH CỰC
6 năm
Chục tập phim Money Heist chắc trung bình chỉ 800Mb/tập ~ hết gần 8Gb thôi.
amanhunt
TÍCH CỰC
6 năm
Anyway, việc test bằng Speedtest không phản ánh đúng thứ mình đang dùng, nên sử dụng http://fast.com, công cụ test của Netflix.
bkb_ct
TÍCH CỰC
6 năm
@amanhunt Test bằng task manager mơi chuẩn ko cần chỉnh nhe bác. Task manager của mình báo 9Mbs mà fast.com bado có 4Mbs
Viettel đã bỏ chữ CAO trong thông tin gói cước UMAX300, vậy là xong lỗi do thằng đánh máy.
pokakhoaitay
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Quang4G(dot)com Đúng là bọn này láo toét thật :mad:
lethinh282
TÍCH CỰC
6 năm
@Quang4G(dot)com Thằng nhà mạng nào cũng láo thế này thì biết xài mạng nào giờ đây.
hienlanh
TÍCH CỰC
6 năm
@Quang4G(dot)com chắc cũng lừa được vài trăm thằng nạp tiền, ko cao thì có gì khác mấy cái gói max của vina mobi
Mình dùng thấy chạy vù vù mà, đang ngồi down phim để cho hết 30GB xem như thế nào
thichBBnhat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái gì có chữ việt hay vina đều hãi.
Viettel
Vietnam airline
Vinacafe
Vina....
Vina...
.....
BlackŠuη
ĐẠI BÀNG
6 năm
thực sự muốn đổi sim viettell quá mà do sim dùng lâu rồi
vì thấy gói cước internet cua viettell chát hơn so với những mạng khác quá
@sangbg mình thì thấy các bác có nhiều vấn đề chứ em 1 tháng cứ dùng misv65 = 4,5GB
ngon lành, không vấn đề gì, không biết do ăn ở hay do viettel tốt =))
@maihoat26A ăn ở liên quan gì, người ta có gói ưu đãi thì mình dùng thôi.
@sangbg Sau vụ này dự là từ khoá "khi nao vietel triển khai chuyển mạng giữ số" sẽ rất hot 😆)
Đang dùng cái sim vina. 1 ngày 4Gb, Dùng chán không hết. 1 tháng hết có 89k
bkb_ct
TÍCH CỰC
6 năm
@Scorpion1611 mình cũng 4g// ngày thánh sim, mà vina của bác 4g hay 3g v ?
@bkb_ct Chắc có 4g. Cơ bản mình lắp vào cục phát wifi chỉ có 3g thôi. Nên cũng chẳng biết nó có hay kh. Phát wifi, 4 ông chơi PUBG bình thường. Có ông nào mở youtube thì lag thôi.
dacviet
TÍCH CỰC
6 năm
@bkb_ct 4G thật đấy, vina khônng chơi chữ như Viettel đâu, mình phát laptop dowm trên fshare toàn 4MB/s, bao phê luôn
bkb_ct
TÍCH CỰC
6 năm
@dacviet Phê quá bác chắc tháng sau phải lm 1 em quá jaka
thesky2112
ĐẠI BÀNG
6 năm
Miền quê xa xôi, sim vietnam thần thánh vẫn có sóng full. Đang xài thánh sim, cảm thấy thật sự hài lòng.
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng Vina VD 89 ngày 4GB bét nhòe.Nhưng phủ sóng rộng không bằng Viettel được.
hainhumai
ĐẠI BÀNG
6 năm
tưởng 30k
còn 300k thì NEXT
@hainhumai 30k còn chưa được 3GB/ tháng chứ nói gì đến 30GB
hocnv09
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hainhumai ko ai tiễn đâu mà :3
jjigoku
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xài vietnammobile một tháng có 20k là lướt web thả ga rồi, tốn 300k để làm cái gì? =)))))))
@jjigoku về quê mạng vietnammobile chắc gọi còn không nổi ý chứ thà 300k mạng nó dùng được chứ 20k mà mạng nó quay tròn cả ngày cũng mệt
đạt 96
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đang dùng gói st90 của viettel 2gb 1 ngày là thấy thừa thãi lắm rồi. 300k đc có 30gb thấy đắt quá. gói st 90 có 90k thôi ạ.
Cả ngày chỉ có dùng wifi cty vs wifi nhà nên ko quan tâm 3G 4G lắm.nhà mạng mấy khi nói đúng sự thật,toàn chơi chữ
mrthu123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đừng cãi nhau nữa, vinaphone vô đối thủ.
60GB/4G/300k/tháng cứ thế cho lành.
th4nlinh
TÍCH CỰC
6 năm
Em hỏi ngu là các bác có nhu cầu gì mà dùng 4g dữ vậy. Không tính xem phim hd nhé các bác. Chứ cày game với facebook trên điện thọại thì nhanh đi cục pin lắm. Đi lam đến chỗ nào có wifi thì xin pass xem phim hoặc lướt fb. Ko có wifi thì đọc báo lướt web nhắn tin nên 1 tháng em chỉ xài gói 40k/1gb cùi bắp của vịt teo thôi. Lướt fb thì pin với lưu lượng tụt hơn tụt quần
@th4nlinh Phát 4G để truy cập tidal trên máy nghe nhạc để nghe lossless. Nhanh hết lắm
Vinaphone VD89P 89k 4GB/ngày, tội éo phải dùng việt teo.
Anhbien
TÍCH CỰC
6 năm
1Gb/ngày lướt Web, fb thì dư giả còn xem phim, video thì hẻo quá. Xem chất lượng dưới HD thì dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019