Trải nghiệm gói cước ST15K và ST30K của Viettel: dung lượng cao ngắn ngày, dễ đăng ký, tốc độ nhanh

Trung Dt
30/8/2019 4:52Phản hồi: 233
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yourstorebox
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn nào sử dụng Internet của nhà mạng Viettel thì thử dùng lệnh TRACERT các trang web thuộc chính phủ VN xem nó route đi nước nào rồi sau đó quành trở về lại VN nhé. Cứ thử đi!
BLHT1111
TÍCH CỰC
5 năm
Mua sim vd89 gói 1 năm 500k của vina xài tẹt ga lun
Có 3Gb/3 ngày mà tải tải cái gì.
Thư Julia
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko thấy Bác nào xài gói vd149 vậy?
@Thư Julia Vd89 gần như đã đáp ứng nhu cầu của đa số người dùng rồi, nên k cần tốn thêm tiền để nâng gói trong khi gần như k dùng đến...
pxxb_9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đăng kí gói 4G qua app Viettelpay còn dc giảm 20% nữa. Nhu cầu bình thường xài gói V90 ( 60gb/ tháng ) quá ngon, mua qua app còn có 73 k/ tháng ( giá gốc 90k )
@pxxb_9x H mới biết. Mình thì thanh toán trên bank plus chỉ đc giảm 3% thì phải
Các nhà mạng đều chơi chiêu nên chẳng có gói nào thật sự là ngon cả
@anhtuan1066 K chơi lấy j kiếm ăn...
tvhsg2006
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài này phải là bài QC mới đúng chứ
@tvhsg2006 Đúng quảng cáo đấy... Haha
Ngày 1 gh chắc đủ đọc báo thôi, chứ lướt face, you tube tí là hết
@phuocthanh234566 Nói vậy chứ, mình dùng V90 ngày 2Gb mà cũng thuộc loại dùng nhiều chứ đâu ít mà rất ít khi hết. Hầu như hôm hết vì về nhà chủ quan k vào wifi mà xem quá nhiều thôi...

Mà mấy gói đấy nó có ép b phải dùng 1Gb/ngày đâu. Hôm nào dùng nhiều b dùng hết 3Gb/3ngày hoặc 7Gb/7ngày luôn cũng đc mà...
Nghe gọi lướt 4g nhiều thì mua thêm mobi C90 là rẽ nhất
@phuocthanh234566 Mobifone h cùi mía hơn hai mạng kia rồi...
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Mình mới hủy gia hạn hôm nay. Mai đăng ký gói khác.
Đang dùng VD149 của Vina, nhưng đi đến nhưng nơi vùng cao thì Viettel mới vào mạng được.
@anhlau87 Hầu như đi vùng cao thì Viettel phủ sóng rộng hơn. Trước thấy có người nói vinaphone phủ sóng đâu kém ở vùng cao là nhầm nhé. Mình đi xa nhiều mình biết gần như Viettel phủ sóng rộng nhất, chỉ có một số ít là mình thấy Viettel với vinaphone phủ sóng chia nhau. Đó là trước ra đảo làm góc bên này thằng vinaphone khoẻ, góc bên kia thì thằng Viettel khoẻ. Còn mobifone hỏi dân thì kêu k biết vì có ai dùng đâu...
Thánh sim xin vào điểm danh
@lamtien338 Thánh sim đời cũ, nộp 50 ngàn xài tẹt ga 3 tháng
@phuocthanh234566 Tui cũng thế. Hi. Nói chung nhu cầu vậy ok
@phuocthanh234566 Vãi loz đời cũ. Mình cũng đời cũ nhưng vất đi lâu rồi. Đậu má giảm data từ 4Gb xuống 1Gb/ngày. Đã thế tiền k dùng đc 20k/tháng nó kêu nó sẽ tự trừ. Cay dùng nốt tháng vất luôn vào sọt rác.

K biết sim b có bị trừ tiền, giảm dung lượng kiểu ấy k???
heohong2992
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đăng ký gói 30k. Giờ trong tài khoản có 90g😆
QuanDzung
ĐẠI BÀNG
5 năm
E đang muốn chuyển hết qua dịch vụ của Viettel đây
@QuanDzung Cũng tùy thôi b à. Tiền ít mà gọi kha khá thì cũng phải xem mình liên lạc với mạng nào nhiều. Mình thì trước gọi nhiều, mà trong danh bạ liên lạc chỉ 1 vài số là k phải Viettel nên cũng chỉ dùng Viettel. H thấy gọi ít hơn mạng là chính nên trong 3 mạng cái nào cũng đc, chủ yếu là xem thằng nào rẻ hơn...
Mình dùng gói 149K của Vina cũng ngon, gọi nội ngoại mạng tin nhắn nhiều lắm gần như free, ngày được 4G dùng chả hết
@bomduc Vinaphone thì mình k biết. Chứ Viettel mình dùng cũng có nhiều gói gọi rẻ để mua dùng thêm cũng đc
@ĐăngTrần0 Oh
@ĐăngTrần0 Nói chung mình thấy có rẻ hơn không dùng gói khá nhiều nên mình để gói này cho thoải mái cũng ko sao
@bomduc Cũng đúng với người đi làm thêm mấy chục mà thoải mái đầu óc cũng đc...
trutan
TÍCH CỰC
5 năm
Cứ vào trang Speedtest và fast là lúc nào test mạng cũng max băng thông. Nhưng truy cập ưeb thì chậm như rùa.
Test và vào mạng VN và quốc tế
htran282
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng gói năm 600K của Viettel.
@htran282 Làm j có gói đấy nhỉ. Theo mình biết nó chỉ có gói 500k với gói 900k mà (giá này là nếu đki trực tiếp với nhà mạng, còn mua ngoài thì rẻ hơn nhiều)
Chỗ mình mạng viettel yếu hơn vina.
Nên chơi cả 2 gói vd89 và v90
htran282
TÍCH CỰC
5 năm
@ĐăngTrần0 Gói năm đăng ký qua các đại lý.
@htran282 Phí tiền gói đấy nó bán trên shopee lazada h cùng lắm 200k dùng hết năm vất mua sim mới. Gói năm 7Gb/tháng trên ấy chắc 350k là cùng...
htran282
TÍCH CỰC
5 năm
@ĐăngTrần0 ý bác nói sim data, nhưng điện thoại của mình có 1 sim thôi.
@htran282 Vậy à. Sorry...
S10e kìa 😁
hcthai2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng Viettel gói 90K/tháng - 2GB
Chỉ mong gói này, tăng từ 2GB lên 4GB 5GB thì hết sẩy 😁:p
@hcthai2 Viettel: "khôn như m, nhân viên t đầy"
Haha...

Nói thế thôi chứ theo mình thấy với hầu hết mọi người 2Gb/ngày dù lướt fb hay YouTube cũng phải mấy tiếng. Mà mình thấy chả mấy người ngày đi làm xem đc mấy tiếng cả, còn tối về nhà thì gần như nhà nào chả wifi đầy nhà. Chốt lại là nó đáp ứng quá nhiều người dùng rồi, mà hầu như ai cũng thấy rẻ, nên nhà mạng nó k phổ cập gói thành gói bình thường, mà chínhiều thức thì nhà mạng cũng chả bán sim có gói đấy nữa...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019