Trải nghiệm hạng thương gia Vietnam Airlines chặng Sài Gòn - Sydney hơn 8 tiếng

zyzy1908
5/4/2019 10:22Phản hồi: 207
Trải nghiệm hạng thương gia Vietnam Airlines chặng Sài Gòn - Sydney hơn 8 tiếng
Trong một chuyến công tác tham dự sự kiện LG InnoFest 2019 ở Sydney (Úc) vào tháng 3, mình có cơ hội trải nghiệm hạng thương gia của Vietnam Airlines với dòng máy bay Boeing 787-9 Dreamliner cho chặng bay dài 8 tiếng từ Sài Gòn đi Sydney. Đây là cơ hội hiếm hoi được trải nghiệm hạng thương gia cho đường bay dài với một đứa "dân thường" như mình, vậy nên mình muốn viết một vài dòng để chia sẻ với anh em về trải nghiệm lần này. Giá khứ hồi cho cả chiều đi và về (hạng thương gia linh hoạt) là hơn 70 triệu. (vào thời điểm của mình).

Đầu tiên, khi đi vé hạng thương gia, chúng ta sẽ được hưởng những ưu tiên ngay từ mặt đất bao gồm: quầy check-in riêng (không cần check in online để tiết kiệm thời gian, vì căn bản là quầy thương gia không có nhiều người), hành lý được gắn tag ưu tiên để được "nhẹ tay" và ưu tiên ra trước (Priority nếu là chui vào quầy Sky, Business nếu chui vào quầy Business), được ưu tiên làm thủ tục an ninh + xuất nhập cảnh (có 1 hàng riêng luôn bên tay phải ngoài cùng), được đi lối riêng ở cửa lên máy bay. Đi ống thì có lối riêng tách biệt (vì với loại máy bay to như 787 thì khoang thương gia với phổ thông sẽ tách biệt hoàn toàn lối đi, mình nhớ dòng máy bay nhỏ thì chung cửa lên). Trường hợp, đi xe thì có xe riêng có ghế ngồi.

À, tí thì quên. Còn cả phòng chờ hạng thương gia nữa chứ. ^^. Nhưng phòng chờ Quốc tế ở TSN vẫn không ngon bằng phòng chờ ở NB. Bạn có thể ăn vài món đơn giản, uống nước, và thậm chí cầm lon nước lên máy bay. Tuy nhiên, có 1 vấn đề, chuyến bay đi Úc của mình không cho phép mang nước lên. Ngay tại cửa lên máy bay bị kiểm và bắt bỏ lại. T_T. hơi lạ, bình thường vẫn cho mang nước lên.

Tiếp đến, ngay khi lên máy bay, khi máy bay chưa cất cánh, mình cũng sẽ được cho 1 ly nước và khăn. Chuyến bay đi của mình là vào buổi tối, để đến Úc là khoảng 10h sáng. Vậy nên ảnh chụp không ngon lắm thiếu sángT_T. Trong bài mình sẽ dùng kết hợp hình của cả chuyến đi và chuyến về (chuyến về bay buổi sáng, về đến VN lúc chiều nên ảnh ổn hơn ^^).

Toàn cảnh 1 chổ ngồi dành cho khách thương gia. Ghế của 787 có thể ngã 180 độ. Tức là được nằm "thẳng cẳng". Ghế hai hàng 2 bên sẽ hướng ra cửa máy bay và chỉ có 1 ghế, còn hàng ở giữa thì 2 ghế hướng vào nhau. Lúc đi mình được đi hàng bìa, về thì lọt vô giữa. Mình từng nghĩ ngồi giữa quay vào nhau vậy chắc sẽ khó chiu, nhưng thực tế ở lần về cho thấy không phải như vậy. Thiết kế tổng thể và việc mở màn hình các thứ khiến cho mình cũng chả nhìn thấy gì của bên cạnh cả, đại khái là vẫn giữ được riêng tư. Đối với hạng thương gia, sự riêng tư nhiều hơn - yên tĩnh nhiều hơn là 1 điểm cộng rất lớn.

Bảng điều khiển ghế bằng cảm ứng ở dưới cùng, có thể tùy chỉnh mức độ ngả lưng, đệm ngồi,.. hoặc chọn chế độ nhanh để nó tự điều khiển tất cả mọi thứ cùng lúc như khi máy bay cất cánh - ghế dựng thẳng, ngủ - 180 độ,... Công nhận là bay đường dài đúng "phê". Chuyến bay 12 tiếng đi Châu Âu hạng eco của Air France từng khiến mình muốn "gãy" lưng vì ngồi quá nhiều và chân không được thoải mái. Ngoài ra, đèn đọc sách có thể xoay để điều chỉnh góc và cho phép tùy chỉnh nhiều mức độ sáng. Màu xám xám là remote của màn hình nhưng mình vẫn quen việc chạm trực tiếp vào màn hình hơn. Còn dãy màu đen là điều không thể thiếu cho 1 chuyến bay dài: cổng sạc để sạc điện thoại, và lỗ cắm tai nghe để xem phim đang chiếu trên màn hình.

Có thêm một hộc để đồ nhỏ bên phải.

Bàn ăn khi gấp gọn nằm bên tay trái. Bên trên có thể để đồ được.

Màn hình giải trí. Bạn có thể chơi game, xem phim, xem hành trình bay, danh mục hàng miễn thuế,.. Mình rất ít đi xem phim rạp nhưng nhờ 8 tiếng trên máy bay, cả đi về 16 tiếng, mình đã xem được khoảng 5-6 bộ phim😆. Kho phim rất phong phú, nhiều phim mới, điển hình là Con Nhà Siêu Giàu Châu Á hiện không có nhiều nguồn có. Ưu điểm khi bay VNA là có sub tiếng Việt 😃)). Bình thường khi máy bay cất hoặc hạ cánh, màn hình sẽ gập sát vào. Mình chỉ cần ấn vào cái nút kia thì nó sẽ tự bật ra.

Quảng cáo

Trạng thái khi gập màn hình ^^

Hộc để tai nghe ^^. Tuy nhiên, trong giới thiệu là tai nghe chống ồn =.=, mình thấy cũng bình thường. À, còn cái tròn tròn ở trên cửa kia là để điều chỉnh cửa sổ trên máy bay thay vì cái gạt cửa truyền thống. Bạn nào bay 787 thì cũng quen rồi, hạng Eco cũng tương tự.

Hạng Thương gia sẽ được gối to hơn và mền xịn hơn (2 lớp, màu vàng), có thêm đôi dép. Bên dưới chổ để chân có 1 hộc nhỏ, có thể nhét giày vào.

Hạng thuơng gia chặng bay dài (ngắn không có, mình quên mất là dài từ bao nhiêu tiếng), sẽ được phát 1 túi đồ dùng cá nhân bao gồm: lotion, kem dưỡng môi, lượt, bịt mắt, bàn chải đánh răng, kem đánh răng, vớ, nút tai chống ồn, nhãn dính nhắn gửi tiếp viên nếu muốn được đánh thức khi phục vụ ăn hoặc bán hàng miễn thuế. Bạn có thể ngủ tha hồ và yên tâm là tới giờ ăn, sẽ có tiếp viên gọi dậy. Nếu thích, bạn có thể cầm luôn cái túi này khi xuống máy bay.

Quảng cáo

Về thái độ phục vụ thì đương nhiên rất tốt. Bởi cơ bản là bạn đã bỏ rất nhiều tiền để ngồi ở khoang đó, nên bạn sẽ nhận được những gì xứng đáng. Update: chỉ có tiếp viên trưởng mặc áo dài vàng, cảm ơn anh em góp ý. Mình không rõ điều này, chỉ nhớ loáng thoáng vụ hồi mới thay đồng phục.

Về bữa ăn trên máy bay, chuyến bay dài được phục vụ ăn 2 lần. Bạn sẽ chọn món ăn trong những cuốn menu như trên, menu đồ ăn và đồ uống riêng. Menu đồ uống có từ nước suối, nước ngọt, trà, cocktail, rượu, bia,..
Đây là menu của chuyến bay đi. Bạn sẽ chọn giữa các tùy chọn được liệt kê. Một bữa ăn được phụ vụ đầy đủ khai vị, món chính, bánh mì, tráng miệng.

Món khai vị: cá hồi tẩm gia vị và thịt vịt xông khói. (quên mất đáng lẽ nên chọn vang trắng 😃))), mà có uống được rượu đâu, nên thôi bỏ ^^).

Chiều từ Úc về được thêm bữa phô mai (đặc sản, phô mai Úc cũng nổi tiếng). Bữa ăn khoang thương gia sẽ dùng bộ dao nĩa inox thay vì nữa, có khăn ăn, 2 lọ tiêu muối,..

Món chính lúc đi: Sườn bò om với cơm trắng.

Trái cây tráng miệng. Nếu hỏi mình đồ ăn ngon không? Câu trả lời là bình thường, chỉ là nó sẽ "ngon hơn" khoang thương. Trái cây tươi, thế thôi. Cơ bản là đồ ăn trên máy bay toàn chuẩn bị sẵn mà, mình thì thích ăn đồ tươi nóng ^^.

Có cả cocktail riêng, tên nghe rất hay. Mình định uống tí cho dễ ngủ, ai ngờ ly "Miền đại ngàn" nặng quá, liếm môi vài cái thì phải xin nước lọc uống. Thức uống cũng gọi thoải mái nhé ^^

Và nếu bạn vẫn đói, bạn vẫn có thể yêu cầu. Ví dụ: mình xin thêm tô mì gói vì ngán mấy món kia. Bữa sáng có phở VN, nhưng mình ngủ say đến lúc hạ cánh, nên chưa thử.

Một trang khác của menu nước.

Combo khai vị lúc về, vừa có đồ ăn, salad, vừa có soup, bơ, bánh mì. T_T. Đại khái là bay thương gia chưa chắc về ngon dở, nhưng no thì có.

Toilet thì sao? Câu trả lời là rộng rãi hơn, sạch đẹp hơn, hiện đại hơn toilet khoang thường. (có cả bình hoa). Trong toilet còn cả nước súc miệng, mấy chai mỹ phẩm chăm sóc da. Mình siêu thích chai lotion cho mặt dạng xịt, bay đường dài, xịt lên mặt thoáng và mịn,.. đã đã. Tìm hiểu chút thì mỹ phẩm dùng toàn là mỹ phẩm Châu Âu, không phải kiểu ất ơ. Và khoang thương gia có 2 toilet, tách biệt hoàn toàn với khoang phổ thông.

Ngủ mê mệt đến lúc hạ cánh mới tỉnh dậy. Hy hữu là mình tèm nhèm, thay vì dán miếng đánh thức khi tới giờ ăn thì nhầm sang cái miếng bán hàng miễn thuế ^^. Thức dậy sau khi có thông báo hạ cánh nhưng lúc đó thì tiếp viên vẫn hỏi uống nước gì không. Vậy là nốc tạm ly nước trước khi xuống máy bay.

Tóm lại: Nếu có điều kiện thì mình có lẽ sẽ chọn bay hạng thương gia cho 1 chặng bay dài, bởi xuống máy bay mà người khỏe để tiếp tục công việc, không bị ảnh hưởng. ^^. Mọi thứ rất hài lòng, trừ việc đồ ăn thì vẫn cứ ngán ngán. Lần bay thương gia Korean Air từ Hàn về thì được ăn beefsteak :3, thấy ngon hơn. Nghe một số người hay chê đồ ăn VNA, không biết là tình trạng chung hay tùy vào chuyến bay của mình và đồ ăn vẫn vậy nữa. ^^. Mấy anh chị em là khách quen thì chia sẻ thêm giùm. Em nhỏ còn chưa nhiều kinh nghiệm. Tối vui vẻ. Bonus thêm tấm hình phòng chờ Sky team ở Úc. Phòng chờ cũng không có gì đặc biệt (đồ ăn, ghế, không gian), ngoài việc có thêm dàn iMac.

update: Đúng là như một số anh em nói, thương gia của một số hãng khác ngon hơn :3. Nhưng mình chưa có điều kiện ahuhu, mới đi mỗi VNA và Korean Airs (Bamboo bay trong nước nên bỏ qua) nhưng mà mình cũng thích Korean hơn một tẹo :3.

vna-32.JPG vna-33.JPG
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đi máy bay j cũng dc ... nhưng mình bể con 737 lắm rồi... lỡ lên nhầm thì vợ đẹp biết làm sao
@Bão Sài Gòn Thì để cho hàng xóm hoặc xếp chứ sao :v
tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
@Bão Sài Gòn bế nó theo, còn đi với bồ thì ráng cịhịu.
@Bão Sài Gòn Sao dạo này không thấy Zyzy lên Tinhte nữa? Nhớ quá....
sunnydtld
ĐẠI BÀNG
5 năm
VN Airlines ko cho thẻ Priority như những hãng khác để qua Immigration (lúc nhập cảnh) ở Úc nhanh. Chỉ từ Úc ra mới có.

Lúc trước Business Class ăn trái cây thì khiêng 1 mâm cho lựa.Mod mua vé này mắc rồi, mua vé điểm rẻ hơn nhiều. Lần sau đi ăn cháo còi sò ngon.

Sau này mình ko bay Business VN nữa, bay mấy hãng khác ăn ngon hơn nhiều.
sunnydtld
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zyzy1908 Mình quen bạn làm bên VNA, gom điểm đổi thành vé Business Class. Chắc cỡ 50-60% giá gốc, tùy mùa (peak hay ko peak). Thường bay đi Châu Âu mình sẽ mua Business Class của VN dạng này cho rẻ. Còn đi Úc đi air Thai sướng hơn. Free massage trong lounge ở Bangkok. Lên máy bay ăn Tom yum nóng. Ngon hơn Lạc Thái nữa.
@sunnydtld :3 vé hôm đi là thương gia linh hoạt nên chắc cũng ko rẻ hơn bao nhiêu :3. ơ thế bay air Thai thì transit bangkok hay sao? vậy thôi mình bay thẳng cho lành 😆), Đi Châu Âu lần trước thì đi Air France, nhưng bay Eco thôi.
sunnydtld
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zyzy1908 Đi Air France thì cũng ngồi máy bay VNA thui, tùy chuyến. Vì tụi nó code share mà. Mua điểm khoang 40tr đi Úc mà sao ko rẻ hơn chứ. Em thử đi cong, transit đi sẽ thấy sướng hơn bay thẳng. Anh cũng từng nghĩ vậy. Mà sau này toàn đi cong.
axim_x50v
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tvhsg2006 Mình xài thẻ Apec đc ưu tiên bét nhè, ;))
zoozoo88
TÍCH CỰC
5 năm
Business class của VNA chưa so dc với SAS (Singapore airlines) và 1st class của Emirates (có phòng cả phòng Suites)
sunnydtld
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zoozoo88 Sao bạn đi so với First Class được. Business Class của Emirattes mà đi A380 đã ngon lắm rồi, có quầy Bar, ghế nệm ngồi ........ luôn.
@zoozoo88 SAS là Scandinavian Airlines rồi bạn nhé. Singapore Airlines là SQ
korien
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zoozoo88 Khoang Business của Singapore Airlines không thể so về chất lượng với Khoang Business của Vietnam Airlines vì cũ hơn và trang bị kém hơn. Đấy là trải nghiệm cá nhân của mình khi bay năm 2016 chặng HN - Sydney.

Tuy nhiên về phòng Lounge thì Singapore Airlines ngon hơn rất nhiều
axim_x50v
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zoozoo88 1st class của Emirates hay bất cứ hãng nào đều trên Business 1 bậc nhé, như chặng Dubai-Lax của Emirates nếu bạn có vé 1st class, bạn có thể tắm 7 phút trên máy bay, một trải nghiệm khác lạ so với tắm dưới đất...
Mr *_*::.
TÍCH CỰC
5 năm
Boing đang free bay max 8. Có ai đăng ký không. ^_^
chưa đi máy bay bao giờ 😔
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
5 năm
iTinhTe toàn đại gia khoe của nhỉ @@
ưng phúc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TDCuong_TN Thằng khùng
@TDCuong_TN bố th bệnh, may mà đây là mod nữ chứ mod nam khéo m cào mặt ra ăn vạ, xong cào phím ra để chửi rồi. về súc miệng đi, phát ngôn thiếu kiểm dịch
@Trung_than_thong Thằng nhảm vl. Mất gốc bợ đít tư bản rồi chê Việt Nam mình thì hết xài. Người ta mất công viết bài cho mọi người thích thì đọc, cho ai chưa có đk trải nghiệm được biết hạng thương gia nó ntn. Ai không thích thì khỏi đọc. Mod ngta giỏi đi công tác được đi hạng BC, chúng mày có được không mà chê ổng chê eo.
Vietnam Airline. Nhếch mép đi ra.
@Trung_than_thong Ra đường chạy Grabbike tiếp à?
@Trung_than_thong đi phụ hồ tiếp đi bố
@Trung_than_thong ...Đi ra lượm bọc ny-long tiếp hả?
C-class của VNA trên A350 ngon hơn trên B787.
IdolPC
TÍCH CỰC
5 năm
Người Việt đi VNA thì chê đồ ăn đồ uống, nhưng khách Tây, Tàu thì lại khen đấy. Tụi nó ăn uống mà tv phục vụ ko kịp đó. Ai cũng cứ khen hãng tàu bay nước ngoài, nhưng VNA, VJ chưa bao giờ kéo giò khách ra khỏi tàu vì ko nhường chỗ cho tv, chưa đuổi khách chỉ vì khách dị ứng đậu phọng (KoreanAir đuổi rồi đấy), chưa chê bai khách vì ăn mặc mát mẻ...
Các bác đừng cho rằng em bênh vực VNA hay VJ, vì hãng HK nào cũng có phốt hết, cũng có cái dở cái hay, cũng trễ giờ bỏ chuyến, cũng bán đồ ăn mắc mỏ, cũng có nhân viên vui vẻ và nhân viên "lựu đạn" nhé...
tvhsg2006
ĐẠI BÀNG
5 năm
@d4rkwalk3r Con người chỉ cần đủ - nhấn mạnh đủ chứ ko phải tất cả nhé - trãi nghiệm, kiến thức là có thể đánh giá sự vật hiện tượng nhé, cả TG này đang như thế, nếu ko thì cả TG này ko hề có bất kỳ xếp hạng thứ bậc trong mọi lĩnh vực hàng hoá - dv, đợi ăn hết phở VN mới đánh giá đc thì đó là thằng ngốc. Xin cho hỏi các Mod tinhte có trải nghiệm hết tất cả đt Android trước khi đưa ra đánh giá ưu, nhược điểm của 1 đt Android cụ thể nào đó ko ???

Lên diễn đàn khi cmnt thì tất nhiên là ý kiến cá nhân chứ chẳng lẽ nói hộ ý kiến của thằng ngốc nào khác và diễn đàn là nơi để nói, tranh luận ý kiến cá nhân mình, ko ai có quyền cấm, ko nói cũng phải hiểu điều đương nhiên đó chứ. Các tổ chức đánh giá HKQT cũng rất thiển cận khi cho rằng SIA là hãng HK tốt nhất TG nhiều năm liền?! 😃

Đây là cmnt cuối trong seri này, ko muốn nói thêm với những thằng ko bth
IdolPC
TÍCH CỰC
5 năm
@tvhsg2006 Tôi không hề có ý đánh đồng các hãng HK của VN là cá mè 1 lứa với hãng SIA mà bạn yêu thích. Cái chính là tôi muốn mọi người biết cái gì cũng ko thể là tuyệt đối, cái gì cũng có cái hay và dở. Vì vậy, mới có nhiều hãng máy bay và hãng nào cũng có khách, vì hãng nào cũng đáp ứng được 1 điều gì đó mà khách hài lòng, như tôi ít tiền thì đi VJ cũng OK (như bạn thì chỉ thích hãng 5 sao).
sunnydtld
ĐẠI BÀNG
5 năm
@IdolPC Bạn có nghe bao h mình đang đi khoang Business, thì có 1 bác đi công tác, gửi công văn qua VNA thì khách "được" mời xuống khoang Premium Economy ngồi chưa. Tuy rằng có bồi thường, nhưng mình thấy chỉ có VN thì khách "được" vậy.
IdolPC
TÍCH CỰC
5 năm
@sunnydtld Thế là lịch sự quá rồi. Bạn may mắn không bị kéo giò lôi ra máy bay như khách đi hãng United Arilines của Mỹ đó.
Nói vui thôi, chứ hãng nào đôi khi lại chẳng có lỗi, dù nhỏ hay lớn, thì đều là do cách ứng xử của con người với nhau thôi.
1 người chưa đi máy bay lần nào vào đọc mà đầu cứ mơ là đang bay trên mây...khổ .
HEOGOLD
TÍCH CỰC
5 năm
ZyZy sướng quá..đi nước ngoài suốt
lotion thấy đi eco cũng có, nó cũng cho cả dép, từ úc về vn eco lúc nào cũng trống ghế giữa thoải mái ko phải tranh ai, còn vn đi thì cố lên sân bay sớm xin chỗ ngồi gần cửa thoát hiểm cho thoải mái với tránh trẻ con
nnn1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
sang chảnh đây... nhưng không thấy nói đến giá tiền nhỉ?
@ngayxuan09071982 70 trịu kìa cha
nnn1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NguyễnDuyĐạt thanks... đắt nhể
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
5 năm
đọc nhìn sướng nhề
d4rkwalk3r
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tiếp viên mặc áo màu vàng là tv trưởng của chuyến bay, thường chỉ chịu trách nhiệm về an toàn bay và phối hợp tổ lái, cũng như là giải quyết các sự cố bất thường trên chuyến bay.
Tuy nhiên VNA bay với số tiếp viên cho mỗi đầu khách ít hơn hẳn các hãng 4,5 ⭐️ khác (ví dụ Emirates, Singapore, Korean, ANA,..) nên khi nhiều khách tv trưởng cũng phải “xông” vào phụ việc với tv thường để cho kịp qui trình chuyến bay.
@d4rkwalk3r VN cái gì chẳng vậy, cho số lượng tiếp viên ít hơn, đỡ phải trả lương, sẽ lời nhiều hơn. Toàn mấy ông óc có sạn hết, chỉ tội cho tiếp viên phải gồng mình phục vụ
Đi nát hộ chiếu rồi mà chưa 1 làn dc bay Việt Nam! Air dù là hạng eco 😔(
@intelinsidêpntiummmx Thay hết mấy chục cuốn hộ chiếu rồi, toàn đi VNA
@Tran_Ngoc_Tuan_Khang Bạn đi buôn hả
totalhn
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn suất ăn trái cây hẻo quá, hạng thương gia giá mấy chục triệu mà ko có nổi trái táo, ít nho :rolleyes:
@totalhn Có một mâm trái cây bê ra cho chọn
Ae cho hỏi máy bay có giường nằm như xe khách giường nằm ko?
@Blessa :3 oh. Tui nói òi. Thường dân nên dùng từ bình dân. Hô hô. Từ ủn đó mục đích mình cũng nói vui, chứ có bảo gì đâuu .😃). Xin cảm ơn
Blessa
TÍCH CỰC
5 năm
@zyzy1908 Àh, đâu có chê bôi j đâu 😁, chỉ là thêm định nghĩa cho Mod Zy hiểu rõ thôi mà 😃
Mình làm trong ngành, cũng đi C-class được vài lần nhưng chưa từng viết bài trải nghiệm nên đọc bài này thấy tâm đắc và tự hào VN lắm :D
Sẽ share bài này cho toàn thể cán bộ công nhân viên của VN để ủng hộ Zy và Tinhte nhe 😃
@Blessa =.= gì vậy trời. tha cho tui đi. gì toàn thể cán bộ . ọc ọc. nghe sợ quá.
rednick
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zyzy1908 HI, đâu gì mà đã ọc nè 😁, bài viết khá ổn, có những góp ý của khách hàng bên VNA tiếp thu sẽ cải thiện càng tốt hơn, và ngược lại có thể người trong nghề như Blessa cũng đóng góp thêm ý kiến để bài viết có thêm thông tin. Có điều kiện mình cũng sẽ trải nghiệm khoang thương gia :D, Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019