Trải nghiệm Hệ điều hành Android trên PC thực (Remix OS 2.0 leaked)

LinhVo9x
12/1/2016 7:13Phản hồi: 47
Trải nghiệm Hệ điều hành Android trên PC thực (Remix OS 2.0 leaked)
* UPDATED:
Đã có bản Developer version trên trang chủ. Các bạn có thể tải về trải nghiệm thêm.

Thân chào mọi người !

Đây là video cho các bạn thấy được về sự trải nghiệm ban đầu trên hệ điều hành Android dành cho PC, hay còn được gọi với tên là Remix OS, do nhóm IT của Trung Quốc phát triển.

Mục đích là muốn đưa Android lên PC cho người dùng có thể phát huy hết sức mạnh của hệ điều hành này khi chạy thực tế trên PC.

Tuy nhiên, đây chỉ mới là bản rò rỉ (leaked), nên mình muốn đưa hình ảnh của nó cho các bạn xem qua. Sắp tới sẽ có bản chính thức tung ra vào khoảng cuối tháng 1 này.

DOWNLOAD:
Các bạn có thể tải bản ISO của hệ điều hành này tại đây: https://www.fshare.vn/folder/U3KAG4ZFRD7L

Dịch vụ lưu trữ và chia sẻ trực tuyến

Fshare là dịch vụ lưu trữ và chia sẻ dữ liệu trực tuyến giúp khách hàng lưu trữ thông tin, dữ liệu (album ảnh, phim, phần mềm, tài liệu, game, nhạc, v.v...) mọi lúc, mọi nơi, tương thích trên mọi thiết bị.
fshare.vn

Cách tạo file cài đặt dành cho Win tại đây: https://www.droidmen.com/how-to-install-remix-os-2-0-computer-laptop-pc/

Tech & Gadgets - Droidmen

Welcome to DroidMen! Explore our site to stay updated with our insightful articles on cutting-edge innovations of Tech & Gadgets.
droidmen.com

Cách tạo file cài đặt dành cho MAC OS tại đây: https://www.droidmen.com/install-remix-os-2-0-mac-imac-macbook/

Tech & Gadgets - Droidmen

Welcome to DroidMen! Explore our site to stay updated with our insightful articles on cutting-edge innovations of Tech & Gadgets.
droidmen.com

* Hiện tại thì hệ điều hành này chỉ cho build trên USB, ko thể build lên ô cứng được, chắc phải chờ bản chính thức phát hành thôi.

Có bạn có thể tham khảo thêm tại trang chủ của Remix OS tại đây: http://www.jide.com/en/remixos-for-pc

Chúc các bạn vui !!

Quảng cáo

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

donaka
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới mua em Remix Mini xài nên thấy rất đã và tiện lợi 😃
LinhVo9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@donaka Nếu mua được em Remix Mini thì chuẩn lun rồi ^^
Sao mình cài vào usb rồi, boot lên toàn báo Missing operating system
LinhVo9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khanhnd0709h Bạn thử format USB về dạng FAT32 trước (format sạch trắng)
Sau đó dùng tôol remix để tạo bộ cài lại thử xem sao nha.
bboybill
ĐẠI BÀNG
8 năm
choi game khong dung ban phim duoc, chi dung chuot, thay chan chan sao ak...
co a e nao co cach choi game bang ban phim dc ko? choi modern combat
Đang bình luận bằng Remix OS
LinhVo9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bboybill Thật ra thì ý tưởng này của bạn cũng hay đấy.
Nhưng không biết bạn đã thử nghiệm làm như vậy chưa ??

Riêng cá nhân mình thì lần trước cũng đã trả lời cho 1 bạn về vấn đề này rồi. Cái tool remix này rất thú vị, nó chỉ đặc biệt nhận USB thôi, gắn HDD Box vào tuyệt đối không nhận, do vậy nó sẽ không cho xả trên bất kì phân vùng nào của HDD Box cả bạn à.

Không biết bạn đã thử nghiệm và có cách nào khác chưa ? 😃
newhalo214
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LinhVo9x Mềnh mần nó dual boot với windows, gắn multiboot trên HDD di động kèm với ubuntu, bộ cài win, Hirent boot và nhiều thứ khác nữa, chạy tốt cả Guest và Resident mode, thậm chí ko cần xả ra mà để nguyên cả file ISO mà boot, full phím tiếng việt VNI lẫn Telex, quan trọng là biết cách làm hay ko thôi. Để làm đươc thì bạn phải biết chút ít về cách boot linux lên, viết menu list cho boot menu của Grub để có menu dual boot.
LinhVo9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@newhalo214 Cách bạn làm quá hay !!
Hôm bữa mình cũng thử tạo 1 phân vùng trên ổ cứng máy, sau đó chép source vào và cũng tạo list boot, cũng đã chạy được trực tiếp trên ổ cứng song song với win rồi ^^
Thực ra là do cái tool remix đi kèm bộ cài nó bị hạn chế, nên nhiều khi lầm tưởng là ko làm được.
@LinhVo9x Bác xem hộ em remix os có sử dụng hết ram của máy ko ạ
vn72259
ĐẠI BÀNG
8 năm
"dùng box di động xã ISO ra rồi tháo cái ổ HDD gắng dzô laptop"

mình chưa hiểu câu này lắm, bạn nói rõ được ko?
bboybill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vn72259 bạn biết cái box mình gắng cái ổ cứng của laptop dzô thánh cái ổ cứng di động không? giá tầm vài chục đến 300k ak, link trên vật giá nè bạn
http://www.vatgia.com/home/box+hdd+2.5.spvg
Nếu em cài trên pc ram 8G thì remix có sử dụng được hết ram của máy ko nhỉ
LinhVo9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@buihoangtuanvu Xin lỗi bạn. Thực sự về vấn đề này thì mình chưa test thử nên cũng ko rõ nữa ^^
mình còn cái máy bàn cũ mà hỏng ổ cứng rồi, định cài lên USB cho ba mình đọc báo với lên youtube xem cãi lương. Ko biết CPU Core 2 Duo 1.6Ghz, ram 2GB chạy nổi ko?
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
@LinhVo9x chọn hai chế độ này bằng cách nào vậy bạn??????
@vuut Mình nói là hỏng ổ cứng nên cài lên USB mà bạn kêu cài lên HDD.
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
@#JK vô tư là cài chô mô cũng được miễn sau có hệ điều hành ban đầu để đọc vài cài nó...... còn kg có. HĐH thấy cái chi để quản lý file boot mà chạy[emoji15][emoji15][emoji15][emoji15][emoji15][emoji15][emoji15]
@LinhVo9x sao để cài mạng day cho nó á bạn
vn72259
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao mình vào chế độ Resident mode bị treo logo Remix OS vậy các bạn. (chế độ Khách hoạt động bt)
LinhVo9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vn72259 Bạn thử tải bản mới này về thử xem sao. Link tải: http://www.jide.com/en/remixos-for-pc
vn72259
ĐẠI BÀNG
8 năm
sd hết ram bác ạ
@vn72259 Android ram 8g thì như nào nhỉ 😆
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
@vn72259 sao của minh Ram 4gb mà nó chỉ nhận 2gb ,,dù đã cài bản 64 cho cả win 10 và Remixos 64
hướng dẫn cho mình tạo trên mac os với! mình làm theo hướng dẫn kia nhưng khi boot thì k thấy cái usb đã tạo
sao mình cài xong . đến lúc boot thì chỉ nhấp nháy mãi là sao nhỉ máy mình lápdell chạy cori 5
kh0c
CAO CẤP
8 năm
@TONGXUANTRONG Có cắm hdmi thì tháo ra nhé
merocazi
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang xài để chơi game trên Laptop nói chung là tuyệt vời nhưng còn 1 số điểm hạn chế như - mình treo máy chơi game mình chỉnh 1p tắt màn hình - wifi cho hoạt động nhưng nó lại tắt nguồn về chế độ tiết kiệm mặc dù mình đã gắn nguồn trực tiếp
mình đi làm nên muốn treo máy để điều khiển như teamview nhưng nó lại không hoạt động - nên cuối cùng m chỉ dùng nó treo máy vào ban đêm
ghimmist
ĐẠI BÀNG
8 năm
s mình vọ game toàn bị dis nhưng ứng dụng thường thì oke
npt1612
ĐẠI BÀNG
8 năm
có bác nào đã cài thử trên tablet china win 10 chưa, tớ cài toàn bị dừng khi boot, màn hình đen thui, không boot được
heorung52
TÍCH CỰC
8 năm
Chạy Guest Mode thì được, mà chạy President ko được =))
anhquanoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình vừa mua remix mini về trải nghiệm nhưng ko bít nên mua chuột blueetooh nào dc có ai tư vấn cho e với
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
có Root luôn rồi nhé
Chạy thử trên con laptop cùi cũng ổn có điều không xuất ra màn hình ngoài được,tính thay cái adroid box mà không được,ai có cách nào xin chỉ giáo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019