Trải nghiệm Iphone 4

stefanno7
26/6/2010 0:11Phản hồi: 18
Trải nghiệm Iphone 4
Đây là chiếc Iphone 4 phiên bản không khóa mạng được mua ở UK với dung lượng 32gb.:bounce:
Cảm nhận ban đầu:
Đã có bài của bác Didu viết khá rõ nên mình chỉ nói sơ qua th😃eo ý kiến cá nhân thôi. Máy rất gọn,sắt cạnh trông rất mạnh mẽ nam tính nhưng dường như lại thiếu đi vẻ mềm mại uốn lượn như 3GS. Cái cảm giác được ôm trọn máy trên 3GS không còn nữa, thay vào đấy là cảm giác góc cạnh khi nâng em nó. 😁😃
IMG_7824.JPG IMG_7822.JPG

Em nó sau khi được khoác lên mình bộ Shield.
Không giống như máy của bác Didu đăng tải, máy vẫn có lẫy để lấy khe sim giống như các đời máy 3G trước đấy. Vì mua ở Anh nên máy của em có rắc cắm 3 chân.

Camera:
Với máy ảnh 5mp, em thấy chất lượng ảnh của Iphone 4 là khá tốt.
Về khả năng quay phim thì chưa có thời gian để trải nghiệm nên sẽ úp lên cho anh em cảm nhận sau vậy.

Pin:
Với dung lượng 1420mha. Thời gian dung được nhiều người mong đợi.
Bắt đầu với 100%. Sau 15’ chơi Need for Speed. Pin chỉ giảm 1%. Hình ảnh trò chơi khá đẹp và sắc nét. Đối với cá nhân dùng thấy ấn tượng.
Tiếp theo, nghe nhạc liên tục trong khoảng 2h (âm lượng: 2/3 mức tối đa)cộng với việc nghịch linh tinh bao gồm check mail, cài đặt các thông số, và thử các ứng dụng . Pin giảm thêm 9% còn 90%.Chức năng khá hay có trên ipohne 4 là chống quay màn hình.

+ Độ sáng màn hình thì mình thấy Iphone 4 hơn nhiều so với 3GS ở ngoài trời cũng như trong nhà.

Quảng cáo

+ Độ trễ dường như không thấy khi lướt các trang ứng dụng. Vào Longman dic và search từ rất nhanh dù là dung lượng khá nặng.
+ Mình chưa thử được 3G trên máy, chỉ dùng wifi. Lướt web khá nhanh. Vào tinh tế trong tíc tắc. :D.
+ Với độ phân giải cao 960-640, mình chơi Need for speed underground không thấy mờ cảnh trước mặt, mà rất đẹp và rõ ràng.
+ Cấu hình của Iphone mạnh được Apple giới thiệu là đáp ứng khả năng chơi phim HD tốt. Mình đã thử phim với dung lượng 4.03gb dài 128 phút. Iphone 4 thực thi bộ phim: The World is not enough không một độ trễ hay đứng hình trong suốt quá trình xem. Phải nói là quá tuyệt. :D.
Bác Jame lúc nào cũng có các em xinh tươi vây quanh các bác nhẩy. :D
Nói về pin bộ phim ngốn hơn 1/3 dung lượng pin, từ 90% còn 52%.

Quảng cáo

+ Mình cũng chỉ mới nghịch thử iMovie, quay mấy giây vớ vẩn, thì thấy phần mềm chỉ có chức năng ghép các đoạn video và thêm nhạc nền.🆒
Mặc dù có một số khuyết điểm nhưng mình vẫn thấy khá mãn nguyện với những gì mà Iphone 4 mang lại. Ko có ý tôn sùng Apple nhưng nhưng con máy hãng làm ra đều rất tuyệt. Còn những lối thì hy vọng Apple sẽ khắc phục trong có bản ROM tới để máy hoạt động tốt hơn.🆒
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em thích nhất khả năng xem HD không giật hình, quá khủng khiếp, một số laptop hiện nay không có cảd rời còn chưa có khả năng đó, hy vọng trong tương lai giá IP4G sẽ hợp lý hơn.
bác test thử sóng sánh chưa.thanks.
Cho em hỏi chút , bác chép film HD vào IP4 như nào thế ? Có phải converter qua đuôi MP4 rồi mới chép vào IP4 thông qua itunes không ? Converter vậy thì lâu chết mất . À , để ý thấy máy bác có vẻ bắt sóng hơi kém nhỉ ? sóng chỉ có 2 vạch kìa .
Muốn cầm em nó thử ghê. Không biết tinhte chừng nào offline nhỉ 😁..
stefanno7
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xem nuột cả bộ phim, em cũng hơi giật mình. 😁

Sóng sánh tương đối ổn bác à, nghe gọi vẫn tốt.

Bộ phim này em mua! Rồi dùng itunes chép sang Iphone.
Vụ sóng thì phòng em sóng nó vậy nhưng có cuộc gọi hay tin nhắn đến vẫn nhận ầm ầm,ra ngoài thì sóng nó đầy ắp.

Nghe nói hôm nay tinh tế off đấy bác à.
Xem các bác ấy preview thế nào!
Tuyệt quá.... Chỉ còn chờ em ý xuống giá còn 13tr là okie....
shita29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác này trên trời rơi xuống à. Ít nhất cũng phải 15tr cho bản World. Tháng sau ra ở Sing e múc 1 em.Thèm quá
stefanno7
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng là không có giá này đâu bác ơi........................
ở Sing thì mua chỗ nào vậy bạn, tớ mới sang không được rành lắm :p
Bái phục vì ngồi xem được cả bộ film trên màn hình bé tí của Iphone, hihi. Dù sao thế là ngon rồi
stefanno7
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hehe, cũng không ngồi hết đâu. nhiều lúc để chạy không thoai.
thường mấy bác đưa bài lên không thấy bác nào nói giá mua máy bao nhiêu để anh em tham khảo luôn ha

---------- Post added at 04:42 PM ---------- Previous post was at 04:41 PM ----------

thường mấy bác có máy đưa lên tinhte sao không thấy bác nào nói đến giá máy để anh em tham khảo luôn ha
stefanno7
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ở Anh bản quốc tế:
16Gb 499 bảng
32Gb 599 bảng
hoho.Chờ đến thág 8 giá nó xuốg tầm 15 ~ 17tr thì múc lấy con xài.
PingMD
CAO CẤP
14 năm
Em thấy cở 15M là mua đc rồi, giá hiẹn tại cao quá.
Nói chung 15 triệu là một cái giá hợp lý. Có thể bỏ tiền ra mua được, còn bây giờ giá cao quá. Không xứng để bỏ ra mua 1 cái điện thoại
stefanno7
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giờ thấy Vn toàn rao bán 29tr. kinh khủng
Có bác rao bán 19 triệu đó thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119