Trải nghiệm nhanh bộ lọc màu mới trên iOS11: màu mới, rất đã!

neoluong
29/9/2017 1:48Phản hồi: 109
Trải nghiệm nhanh bộ lọc màu mới trên iOS11: màu mới, rất đã!
iOS 11 vừa cho anh em chính thức tải về không lâu, theo Apple thì phiên hệ điều hành mới này chủ yếu nhắm đến cải thiện trải nghiệm người dùng nhiều hơn. Có 2 điểm làm mình thấy khác biệt rõ ràng nhất đó là control center và bộ filter màu mới trong camera. Nếu trước đây các filter này không quá đặc sắc hay nổi trội, khiến mình phải dùng đến VSCO, RNI Film hay các phần mềm bên thứ 3 để có được tấm hình lung linh hơn thì hiện nay mình đã hạn chế được việc đó.

Để kích hoạt các filter màu này, mình vẫn chạm vào chỗ có 3 hình tròn nằm ở góc trái bên trên. Tuy nhiên, thay vì hiện ra theo dạng 9 ô toàn màn hình thì trên iOS 11 các bộ lọc được nằm gọn góc phía kế nút chụp hình, chỉ cần vuốt qua lại để xem và chọn. Theo mình đây là ưu điểm vì mình có thể xem trước được kết quả trên màn hình lớn hơn. Nhưng đối với các bạn sử dụng 7 Plus hay 8 Plus thì có một chút bất tiện, khi kích hoạt các filter màu thì nút chuyển camera sẽ bị tắt đi.

Các filter màu sẽ có trên iOS 11:
  • Vivid
  • Vivid Warm
  • Vivid Cool
  • Dramatic
  • Dramatic Warm
  • Dramatic Cool
  • Mono
  • Silvertone
  • Noir
tinhte_filter_mau_ios_11_15.jpg Hơn nữa, các filter màu này có thể áp dụng trên cả ảnh trong "Live photo". Mình có thể sử dụng các filter này ngay lúc chụp hoặc sau đó trong phần chỉnh sửa ảnh mặc định trên máy. Nếu có anh em nào thắc mắc, nếu mình dùng filter trong lúc chụp thì sau đó có chỉnh lại được màu gốc hay không? Xin hãy yên tâm vì câu trả lời là có.

Mời anh em nào đang sử dụng iOS11 có thể chia sẻ bên đưới.

Một số ảnh mình sử dụng các filter màu. Mình thường hay dùng nhất là màu Vivid và Noir.

Xả Tả Van - Vivid color

Hoàng hôn trên bãi đá cổ - Vivid color

"Chill" trên đỉnh Ô Quy Hồ - Noir color

VNA - Dramatic Cool color

Quảng cáo

Nhìn qua cửa sổ máy bay - Dramatic Warm color

Dở hành lý - Noir color

Sân bay Đà Nẵng - Noir color

Phố cổ Hội An - Dramatic Warm color

Quảng cáo

Cà phê sáng - Noir color

Mưa trên mái - Noir color

Hoàng hôn - Dramatic Warm color

Vivid color

Nắng sáng - Vivid color
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chỉ có 2 từ : XUẤT SẮC
@Duong Ba Khanh Đào đâu ra 2 từ 😃
@Hoang_HaoMinh kkk nhầm 2 chữ 😁
minhmeosg
ĐẠI BÀNG
7 năm
Do người chụp thôi 😆)
numita
TÍCH CỰC
7 năm
Ơ ảnh con mèo đâu ? @@
mrkeni96
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh523110 chụp mấy năm rồi bác, tấm này em lưu ở fb về, ko nhớ file gôc
anh523110
TÍCH CỰC
7 năm
@mrkeni96 Meow ai thế bác?
mrkeni96
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh523110 nó ở cafe tinh tế đó, bữa đi offline thấy nó ngủ chụp chơi :v
anh523110
TÍCH CỰC
7 năm
@mrkeni96 Con đó vô chủ à.
Đã gì mà đã toàn zụ khỉ leo cây up lên rồi mua máy mới, có hàng chục app camera ngon hơn nhìu
Filter nào cũng bệt bệt màu
Ảnh bị mất chi tiết ko còn sắc nét nữa
Huynguyen74
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ăn đứt S ,Note
Hóng các thánh vào phán thua xa note8.
Nói thật là note8 thua xa 5s chứ đú sao được với 8plus
@cienkang Bác phát ngôn như đứa cháu mới học lớp 4 của e vậy!
@cienkang mấy cái này phải gọi note 8 là cụ nhá, kích hoạt chế độ còn phải bấm vào nút 3 vòng tròn trong khi note 8 chỉ cần kéo qua trái là đầy chức năng. từ lâu 5s, 6s đã thua xa con note 4 rồi lấy đâu ra đú với note 8 hử???
kokuchi
TÍCH CỰC
7 năm
@vtb center Thua là thua clgt
@kokuchi thua chụp ảnh đó 😁. còn hỏi nữa, xem lại clip chụp ảnh ngày xưa đi, không phải iphone thua sml với con note 4 rồi à?
Nhìn rất... Mỹ 😁 Quá đã =))
inviet
TÍCH CỰC
7 năm
Trên ipad pro không có... ạc
Hình gốc kém thì màu mè cho lắm vào
Cứ tưởng có hình con mèo
Ảnh đẹp. Thấy ios 11 có nhiều cải tiến, iphone 6s của mình chạy ios 11 thấy rất ngon, không hao pin, pin vẫn ổn mà sao thấy nhiều người nói ios 11 hao pin vậy, lạ nhỉ.
Có 1 điều là trên ios 11 trên iphone 6s không download AR app được , app store thông báo: "This app requires specific features not available on this device". Có ai biết cách khắc phục không?
@fire_phoenix Phần cứng máy của bạn ko đáp ứng được nhu cầu nhé
@fire_phoenix Yêu cầu gì vậy bạn? Thấy iphone 6s khác hay iphone 6 cũng download AR app được.
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
7 năm
Đà Văn Phúc, vào đây vì ảnh con mèo, mà ko thấy con mèo đâu, mod chơi anh em à.
iPhone vẫn chụp đỉnh nhất trong các dòng phone. Máy ảnh chuyên nghiệp có khi còn thua vài bật?
@Khẩu trang xanh Ơ tự xoá xmn cmt của mình à, nhục gớm
@hoanglam9902 Xoá cmt nào em giai? Sao anh phải xoá?

Mà các em giai toàn thấy xúc phạm, chửi bới. Có tấm nào chụp đưa lên anh xem, chứ đừng thể hiện sự vô học như thế?
@Khẩu trang xanh So sánh cứ như trẻ con. Máy ảnh chuyên nghiệp nội cái lên gọi thôi thì bố của Iphone cũng gọi nó bằng ông cố chứ ở đó thua vài bậc. Bác thần tượng Iphone chả ai cấm nhưng nói thế thì hóa cuồng rồi. Heheheehh
@Khẩu trang xanh à ra thế à, vậy chú em thích người ta gọi chú em là dốt văn hóa à? :D. được, cái này anh công nhận cho chú em.
Mới vô thử, thấy cũng êm
Vo_manh
TÍCH CỰC
7 năm
Yêu quá
Ôi cuộc đời . Chã nhẽ nói là ăn cướp , mà thôi nói học hỏi cho nó nhẹ nhàng cái nhỉ . Từ Lumia một kẻ... đã chết .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019