Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trải nghiệm nhanh GPD Win - máy tính Windows nhỏ gọn, tích hợp gamepad chuyên game giả lập

bk9sw
26/7/2017 9:25Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đắt quá. hạ xuống 5-6tr là đẹp. 8tr mua luôn laptop cho nhanh.
synguyen7989
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này mà thiết kế viền màn hình siêu mỏng, là ngon
Nhớ lại thời sv dành dụm cả năm trời mới mua được cái PSP 3001, chơi đâu đc gần năm. Vào 1 ngày năm 2013-2014 gì đó gặp 1 cơn bão lớn làm thạch cao trên trần nhà rớt xuống bể màn hình... buồn muốn khóc 😔
máy chạy được gta 5 nhưng phải mod giảm đồ họa, khung hình được khoảng từ 15-22, khá giật khi lái xe.

chơi được skyrim nhưng chế độ xinput hoạt động không tốt lắm, khó nhận nút.

mình đang thử cài pes vào chơi
lây ipad cài happychick rồi mua cái tay cầm steelseries nimbus chơi ko sướng hơn sao
gaodenvang
TÍCH CỰC
7 năm
@trungcustom Ios chơi giật lắm bác ơi, nó ko tối ưu hóa nên chơi god of war psp giật lên giật xuống, săm ảndroid sẽ ngon hơn
@trungcustom Khi nào ipad chơi đc game pc ngon thì t công nhận nó sướng hơn
mi
Mình chơi final fantasy không thấy giựt, đặt bom hái nấm vớ vẫn thôi, thêm mấy game của ios nữa
Ngày xưa tầm những năm 2003 cứ nom thấy ai sử dụng máy có chi chít phím bấm kiểu này rất thích, dạng như điện thoại O2 ngày ấy, đã vậy còn kèm thấy cây bút chọt chọt vô màn hình nữa, cảm giác cứ ước muốn sở hữu 1 chiếc, rồi thì những chiếc máy tân từ điển cũng vậy, cảm giác bấm bàn phím full chữ cái thật sự rất đê mê! Giờ thì nhìn nhàm quá rồi nên cũng mất đi gần hết cảm giác lâng lâng ngày xưa :rolleyes:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
langtudaik
TÍCH CỰC
7 năm
Giá ko iu được r
kero2005
TÍCH CỰC
7 năm
giá này 5tr và có nghe gọi thì mới hấp dẫn, chứ giá trên mây quá, thấy chả có j hot
mấy game windows rất hay, hơn nữa con này còn có thể cài remixOS để chạy andoid thuần
thêm cái màn hình với bàn phím bé xíu bên ngoài thì thật sự tuyệt
"Dân chơi game" nó bao gồm cả những người thích những dòng handheld nữa b ạ, con này tất nhiên chỉ với những game mới gần đây mới làm khó đc nó chứ với các game cũ thì nó cân ở mức đảm bảo trải nghiệm ngon lành r, mà chất lượng game pc thì b biết r đấy, hay hơn game của các dòng handheld khác. Vốn dĩ GPD Win phát triển từ 1 chiến dịch gây quỹ, ko nhiều chiến dịch gây quỹ về sp công nghệ, điện tử đc thành công như nó đâu, tất nhiên ko rõ về số lượng đc bán, nhưng hết hàng + feed back tốt, chả phải là quá tốt với 1 sp gây quỹ thôi hay sao? Vốn dĩ thì trước con Win này, họ cũng từng làm con máy chơi game Android GPD XD r và mới đây họ lại ra mắt con umpc mới là GPD Pocket, đều là hàng gây quỹ thành công, như thế là ok r còn gì. Mà gây quỹ thì b biết r đấy, giá đôi khi ko rẻ nhưng nó đc cái độc, lạ, nó chỉ rẻ cho đến khi có 1 hãng TQ khác nhái lại với chất lượng kém hơn thôi
@O.R.A.N.G.E Nếu là sản phẩm gây quỹ thì khẳng định là số lượng không nhiều rồi. Nói đúng ra thì chỉ sản xuất cho những ng góp tiền vào quỹ và bán cho họ với giá ưu đãi thôi. Nếu thực sự thị trường có nhu cầu tăng dần thì họ đã k phải gây quỹ dòng sp khác mà chỉ việc cải tiến cái đã có lên là đc. Thị trường dành cho dòng máy này chỉ là thị trường ngách thôi, dành cho những ng có nhu cầu đặc biệt, chứ khó mà phát triển hơn đc
@Carvalho1986 thì như t đã nói ở 1 cmt trước đó r mà, umpc vốn ko phải thứ dành cho tất cả mn, chấp nhận thị trường ngách, có vấn đề gì đâu, quan trọng nó cũng đã làm hài lòng những người đã mua thì đó là thành công của riêng nó r. Thực tế tình cảnh chung của PC còn đang ảm đạm, nói gì đến những thiết bị đặc thù ntn. Thế nên khi đánh giá nên nhìn nhận khách quan thay vì cứ xét nét nó dưới góc độ chung
Ruiz
CAO CẤP
7 năm
8 triệu tôi ra mua luôn con PS4 ngoài Sony được khuyến mãi thêm Horizons Zero Dawn
amio1st
TÍCH CỰC
7 năm
Giá rè hơn thì ngon, mua dùng làm việc vặc mà ko mún mở notebook to đùng khá tiện và dẽ duy chuyển nhanh. Giả lập ps1 harvest moon chắc vui đây 😃. Chạy win 7 thì tốt hơn. Hóng giá tốt chắc khó. Mấy hacker có thich máy nì ko nhỉ 😃
ktstuan83
TÍCH CỰC
7 năm
Điện thoại giờ giả lập game vi vu, mua thêm cái tay cầm này về gắn vô chơi sướng hơn lại còn rẻ nữa, còn 10 triệu mà đầu tư cái máy này thà để mua con ps4 chơi game bây giờ cho nó chất chứ chơi giả lập máy game cũ vài bữa cũng ngấn à Screenshot_2017-07-28-12-46-43.jpg Screenshot_2017-07-28-12-51-33.jpg
@ktstuan83 đt giả lập giỏi lắm đến đc PSP, còn ko giả lập nổi PS2 (cực chậm) chưa kể nó còn phải kham nhiều cv khác, ko phải thứ chuyên chỉ để chơi game nên ko so sánh đc. Còn PS4, nó ko có tính di động và giá đó mới chỉ là mua máy, còn mua game nữa, cũng ko rẻ
ktstuan83
TÍCH CỰC
7 năm
@O.R.A.N.G.E Ý mình là cái giá đấy bạn, 10 triệu cho 1 thiết bị chơi game tầm như này theo mình là chát quá trong khi đó có nhiều thiết bị khác rẻ hơn nhiều mà vẫn chất hơn trong việc chơi game di động (vd psvita, psp, nintendo 3ds), còn giả lập game trên đt thì với các đt bây giờ sd chip rất tiết kiệm pin nên ko lo chuyện nhanh hết pin đâu, thực tế mình cài giả lập ps1 lên con note 4 của mình (note 4 đời cũ nên còn hao pin hơn các máy mới bây giờ nữa nghe) chơi kèm tay cầm ps3 thì chơi đc hơn 3h mới xuống dưới 20%pin, còn chơi giả lập snes, nes thì vi vu luôn! mà chơi game di động thì thật tình có mấy ai rãnh rỗi mà chơi hơn 2h/ ngày đâu, chủ yếu mấy lúc nghỉ giải lao hay waiting thì rút ra chơi giỏi lắm 1h là cùng nên ko ảnh hưởng đáng kể tới việc sd điện thoại, tóm lại cái máy này vẫn có cái hay riêng của nó nằm ở việc nó chạy window, nhưng cái giá mềm hơn tầm 6-7 triệu thì ok
@ktstuan83 Vốn giá của nó chỉ $330 thôi, về VN thì giá mới lên 10tr
ktstuan83
TÍCH CỰC
7 năm
@O.R.A.N.G.E Công nhận mấy bác nhà nước mình quánh thuế hàng nhập chính hãng ác chiến thật!!! Vầy thì dân mình cứ phải sài hàng xách tay với 2 hand dài dài 😁
mua về làm gõ lệnh bõ túi được rồi....ko phải giả lập x86 như mấy đứa snap kia
thấy chiến overwatch ngon nè
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con GPD này mình thấy nó mang tính di động và nổi bật ở cái thời lượng sử dụng pin khi dùng để chơi game,tuy nhiên để mà nói mua con này để thay thế laptop thì hơi khó vì mấy cái phím chằng chịt kia ít ai kiên nhẫn mà dùng đến còn các trải nghiệm khác thì ko phải bàn tới!Giá cả thì khá cao mình thấy bên hội facebook nintendo có 1 bác chuyên bán máy này,cũng ngạc nhiên là nó có thể chạy được GTA V tuy ở mức low nhưng cũng 30FPS tuy nhiên chưa biết độ bền con này thế nào nhất là 2 analog....trôi như psp chắc ko có phụ kiện để thay quá
buivhai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai ở hà nội muốn bán con này không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019