Trải nghiệm RTX 2070 Super: Nvidia lại khiến chúng ta cảm thấy "hố nặng" khi mua RTX 2080 và 2070

bk9sw
15/7/2019 10:22Phản hồi: 130
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babysama
ĐẠI BÀNG
5 năm
RX 5700 XT có 10tr7 thôi anh giai ạ. Combo 3900x + 5700xt max kinh tế + mạnh trong tầm giá
babysama
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bk9sw định đóng bộ 9900k+2080 mà amd ra chip mới card mới lại chùn tay. chưa biết chọn bên nào
@babysama chọn ryzen 9 + 2080super. card đội xanh vẫn tốt chán
@babysama bác nhắm chừng chơi game FHD, 2K hay 4K, mình ở nhà vẫn xài 2060 với RX 570 Crossfirex chơi FHD cho gọn, rẻ tiền 😁
@The Purge con RX 5700 XT lồng sóc đúng là nóng thiệt dù AMD khoe có vampor chamber này nọ. Trong khi đó nếu làm tản 3 quạt kiểu Radeon VII thì giá cao, không có option nào khác ngoài đồ custom và dĩ nhiên custom đắt lòi 😁
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
5 năm
Mod ơi, bài toán tìm đc card màn hình đủ mạnh để lắp vừa vào các dòng máy đồng bộ SFF chưa ad?
@TDCuong_TN Cuong ơi mình tìm đc cái này mà ko biết nick bạn để share: https://docs.google.com/spreadsheets/d/1cyQjdxQATOg7-KdDao8VU4-MpF3vHCS5wPcOLg6s-5M/edit#gid=514431592 . Đây là 1 cái danh sách các dòng GPU có form SFF, mấy dòng cũ mình tìm được thì có EVGA 1050/1050Ti/1060, Gigabyte 1080, Zotac các dòng SFF, nó dạng 1 quạt siêu mỏng mình nghĩ gắn con Optiflex mà bạn nói ok 😁
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
5 năm
@bk9sw Cảm ơn mod nhiều ạ. Chắc mấy dòng card này khó kiếm lắm nhỉ. tại vn chắc đột tử nhỉ @@
@TDCuong_TN mua có hết, ko khó kím đâu, vì mấy cái này mình tìm ở thị trường mình 😁
chốt !
con card mong chờ đây rồi
nhannguyen1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tính ra con 1070 G1 Gaming của mình lỗi thời lắm rồi nhờ
@nhannguyen1 vẫn còn cán tốt game FHD 😁
nhannguyen1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bk9sw Dự là nếu chạy theo game phải nâng cấp lên RTX 2xxx serials rùi
@nhannguyen1 M vẫn 1060 mà còn chưa kêu đây. Căn bản ít chơi game trên PC 😁
kietbull
TÍCH CỰC
5 năm
Đã pre order em ROG STRIX Advanced 16tr ở gearvn, ngon lành.
koumyougen
TÍCH CỰC
5 năm
@kietbull <Loading>? Right?
kietbull
TÍCH CỰC
5 năm
@koumyougen i am
aviator93
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy mod cho hỏi là nếu làm render farm thì dùng GPU tốt hơn hay dùng CPU tốt hơn? Trên máy chỉnh sửa thì GPU tất nhiên ngon ăn vì tốc độ render trong lúc chỉnh sửa rất ngon. Nhưng nhiều anh em trên mạng nói là nên dùng CPU mạnh cho render farm, còn làm chỉnh sửa thì nên dùng card tầm tầm để tiết kiệm tiền + đỡ tốn thời gian chỉnh (giảm chất lượng preview xuống ½ hoặc ¼ thôi)
@aviator93 em không chuyên về lĩnh vực render farm nhưng có 1 người bạn làm chuyên về cái này. Cũng tò mò hỏi về setup optimize cho render thì hắn nói nó còn tùy vào cảnh và tác vụ dùng để render, kiểu như Blender thì dùng CPU nhiều hơn và nhiều ứng dụng cũng dùng CPU render hơn là GPU. GPU nó tăng tốc cho workflow, preview nhanh hơn nhưng nếu chấp nhận hy sinh độ phân giải preview xuống thì đầu tư CPU để render vẫn hơn. Bạn có thắc mắc gì cứ hỏi tiếp, mình sẽ đi hỏi hắn 😁
aviator93
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bk9sw Vậy mod làm hẳn 1 bài về các thể loại server đi, (sv database, sv services, sv ảo hóa, sv render và sv mạng - AD, DHCP, DNS...)
ngocphuc1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@aviator93 Render farm tùy bác xài cho soft nào nữa chứ. Vì dụ octane , redshift , Fstorm thì đầu tư GPU còn Corona đồ hiện vẫn phải xài CPU mà . Vray hiện có cả GPU và CPU thì ae vẫn tin tưởng ren CPU hơn vì GPU render có nhiều hiệu ứng nó chưa hỗ trợ. blah blah.. Quan trọng phải xác định mình nhắm vô thị phần nào trước. Hiện đa số ở VN ae làm là CPU vì giá khá rẻ ( xài Xeon V2-3)
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Nvidia troll quá
Rafael Dang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Từ ngày bị AMD đốt ass thì cả Intel lẫn Nvidia mỗi lần ra sản phẩm mới là y rằng người mua sản phẩm liền trước bị hố thậm chí là hố nặng 😆
Vẫn kéo tốt tất cả các game đối kháng hạng nặng..nhu cầu chỉ có vậy
Quá hay Super Expensive có khác :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
tự nhiên suy nghĩ, có khi nào đây là mấy con chip bị lỗi thay vì bán rẻ hoặc làm gì đó. nó tậng dụng để làm cái này không ta.
chỉ lệ lỗi khi sản xuất chip rất cao, đa phần là lỗi 1 phần nào đó, trong quá trình thiết kế cũng đã được thêm vào các thành phần để sau này bị lỗi có thể bỏ nó đi và chạy yếu hơn chút
Khoaitay2122
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dinh_thien1604 Nhớ ngày xưa có đời Card AMD còn unlock được nhân của bản thấp lên thành bản cao. Lâu lắm ko nhớ dòng nào.
duytrung2121
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc xong thấy điên đầu và hoa mắt luôn. Nói chung không đủ tiền mua!
met3ora
TÍCH CỰC
5 năm
Sang dòng super này đội chim có 2060 LED đẹp bá đạo, đáng khen.
Thôi về ngắm 1060 tiếp😔
ngon nhỉ. vẫn gtx 750 chưa có ý định lên. hết cmn tiền rồi, chơi pikachu vẫn mượt mà.kakaka
minhduc3891
ĐẠI BÀNG
5 năm
khá ngon cho đội Nvidia
Bực vl, mới mua 2080 hơn tháng. Cayyyyy
cu_chom
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thank mod, bài viết chi tiết, hay nhưng dành cho đội có tiền. Mod làm bài cho đội ít tiền đi mod.
koumyougen
TÍCH CỰC
5 năm
Giá hiện tại card custom super đắt kha khá so với 5700xt bản ref. Nhưng vẫn pick đội xanh vì cái framework OptiX của nó mà sắp tới một số renderer dùng GPU sẽ khai thác,ví dụ Arnold 5, Redshift 3. Tăng tốc render khi dùng Ray Tracing so với CUDA gấp 2,5 đến 3 lần mà chỉ card có nhân RT của Nvi mới dùng được. Bù lại bên đội đỏ cũng có Prorender làm việc rất hiệu quả với card AMD nhưng vẫn còn quá ít tính năng
@koumyougen tháng tới tính làm amd từ chip đến card đây - tính xài radeon vii mà lăn tăn - mình cũng 3dmax nhiều - mong được bạn góp ý hehe
ngocphuc1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@koumyougen không có OptiX denoise cũng khổ, bữa nay Corona , Thea cũng xài nó . Công việc cứ pick đội xanh thôi .
@ngocphuc1991 vậy em làm dàn ryzen 3950x tháng 9 ra mắt vs quadro rtx 4000 có vẻ hợp lý các bác nhỉ - làm việc nên làm hẳn con máy cho ngon lành luôn quá
ngocphuc1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thachnguyen25121991 Em đang xài TitanxP bác ạ :v Quadro rtx 4000 chắc chát lắm chưa dám mớ -.-

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019