Trải nghiệm RTX 2070 Super: Nvidia lại khiến chúng ta cảm thấy "hố nặng" khi mua RTX 2080 và 2070

bk9sw
15/7/2019 10:22Phản hồi: 130
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết hơi dài
Quá công phu, nhiều kiến thức cho một bài viết!
thelord186
TÍCH CỰC
5 năm
Ko liên quan nhưng đang có 1 em zotac rtx 2060 chưa mở box dư ko xài tới, em sắp về vn bác nào muốn em để giá tốt cho ạ. (chưa về vn nên chưa đăng đc trên nhattao, thông cảm giúp ạ)
cu_chom
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thelord186 Giá cả sao bro
thelord186
TÍCH CỰC
5 năm
@cu_chom có người đặt hốt rồi bạn, cảm ơn bạn quan tâm
klatao
TÍCH CỰC
5 năm
Vậy mod cho hỏi là nếu làm render farm thì dùng GPU tốt hơn hay dùng CPU tốt hơn? Trên máy chỉnh sửa thì GPU tất nhiên ngon ăn vì tốc độ render trong lúc chỉnh sửa rất ngon. Nhưng nhiều anh em trên mạng nói là nên dùng CPU mạnh cho render farm, còn làm chỉnh sửa thì nên dùng card tầm tầm để tiết kiệm tiền đỡ tốn thời gian chỉnh (giảm chất lượng preview xuống ½ hoặc ¼ thôi)
@klatao Mới trả lời bên trang 2 mờ 😔((
LightX9
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dân làm realtime 3d game chuộng RTX nên nghe tin này khá thích. Ngay cả làm render sau này cũng hướng về GPU render hơn.
Máy tính của mình ram rất nhiều 32gb, thấy nó chia sẻ cho card hình 16gb, nó có tác dụng gì anh nhỉ?
@thanh nghi vu Nó chỉ share cho gpu tích hợp thôi bạn :3
alexnam
TÍCH CỰC
5 năm
@bk9sw Thêm 1 lần nữa hỏi Mod Tinh Tế là 2070 Super ko hỗ trợ SLI hả? lần thứ 3 rồi đấy! @bk9sw
@alexnam Có hình có đoạn trong bài òi bạn ơi :3
alexnam
TÍCH CỰC
5 năm
@bk9sw cái hình nó ghi là ko hỗ trợ SLI nhé, và nội dung của bác thì lại có?
alexnam
TÍCH CỰC
5 năm
@bk9sw Đây, ảnh của bác đây!
@alexnam À cái bảng này mình chưa sửa, thanks bác nhắc
lapducvnu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thôi ít tiền nên mình đành trung thành combo đội đỏ R5 2600 + RX 580 8gb vậy. Chơi Dota 2 vẫn mượt lắm các bro ạ 😁
lapducvnu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TheWingAg Đừng dùng màn tv bro ơi, 1 là to quá, 2 là độ phân giải và tần số quét thấp. Màn cũng rẻ mà
TheWingAg
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lapducvnu chơi thì vẫn đang chủ yếu dùng màn hinh vi tính rồi. chỉ là vừa mua Card nên mình muốn thử sức ở 2K của tivi mà h nó chỉ cho ở 29HZ. Đang khó hiểu. Mình đang để chế độ xuất 2 màn hình: tivi và màn máy tính.
lapducvnu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TheWingAg Chơi trên 2K là cả một vấn đề đấy. Card của bro phải mạnh lắm. Trước tôi xem test trên ytb phải i7-8700k + vega 64 mới kéo Dota 2 2K lên đx hơn trăm fps.
TheWingAg
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lapducvnu mình vừa tag B đấy. cũng ở trong 1 bài này. Có 1 B review báo được làm mình mới máu đổi RX580
libieu
CAO CẤP
5 năm
hên là đầu năm vẫn giữ nguyên quyết định khi không nnag6 cấp card 😁
vietart511
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lúc đầu ham hố định mua 2060 Super, sau khi tham khảo giá 2060 Super (11tr5) còn cao hơn 5700XT (10tr7), nên cuối cùng chọn 5700XT
@vietart511 5700xt ref toàn trên 80° không biết custom mắc hơn nhiều không
topol1990
TÍCH CỰC
5 năm
Đội xanh chịu khó hút máu fan trung thành ghê nhỉ
mod bậy dòi 😆 rx 5700xt giờ chỉ còn 400$ thôi. chênh lệch 100$ so với 2070s mà hiệu năng như thế thật sự là đáng đồng tiền bát cơm 😁
kopan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ hóng bản FE có bán ở VN thui 😔
buonban2u
TÍCH CỰC
5 năm
GeForce RTX 2070 Super với mức giá $499 = ban 15t sale an day
@buonban2u thực ra ở VN các cửa hàng bán toàn bản custom và giá thì do các hãng ASUS, Giga, MSI đưa ra nên ko trách họ được bạn, phải chửi hãng ăn dày mới đúng 😁
cycles1
TÍCH CỰC
5 năm
Bài viết mới chỉ nói về khía cạnh chơi game của RTX 2xxx super, mn cứ so sánh vs RX 5700xt. Nhưng RTX có phải mỗi chơi game đâu. Dân làm thiết kế giờ, dựng hình giờ rất chuộng RTX vì nó mà hiệu quả dựng hình rất mượt, hơn hẳn các con ko có RTX, cái đấy cũng là 1 cái đáng tiền để nó đắt hơn đám card của AMD
Chả phải con tự nhiên con GTX 1660 hiệu năng game same same con RTX 2060 mà giá lại rẻ hơn 1 quãng.
pbtonline
ĐẠI BÀNG
5 năm
vừa đọc vừa lướt, chỉ nhìn kết luận cuối cùng, nên mua super thay cho thường
enxzo9
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang 1070ti chỉ chơi game ở Full HD 60fps chắc 2 năm nửa mới lên card quá
Thấy mấy dòng RTX này ngon nhưng giá hơi cao ^^
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm