Trải nghiệm Starbucks lớn nhất Thái Lan, nên ghé qua khi đến Bangkok

zyzy1908
8/10/2018 17:47Phản hồi: 172
Trải nghiệm Starbucks lớn nhất Thái Lan, nên ghé qua khi đến Bangkok
Starbucks lớn nhất của Thái Lan không ở đâu xa xôi, nó nằm ngay trung tâm thương mại Central World ở BangKok - trung tâm thương mại mà người Việt khi đi du lịch vẫn thường ghé qua hoặc ít nhất cũng ghé Big C đối diện. Vậy nên, nếu bạn là một tín đồ của Starbucks hoặc yêu thích chụp hình sống ảo mà không uống cà phê thì hãy thử ghé qua cửa hàng nằm ở tầng 1 này. Thông thường, Starbucks chỉ chào đón khách hàng của họ và cho phép những người có hoá đơn mua hàng của Starbucks được sử dụng toilet nhưng Starbucks Central World có không gian mở và dành cho tất cả mọi người. Nghĩa là dù bạn không uống Starbucks, bạn vẫn có thể có chổ ngồi, dùng toilet tại đây.

Cửa hàng Starbucks này chính thức hoạt động vào tháng 5 với diện tích 600m2 nhằm kỷ niệm 20 năm của Starbucks tại thị trường Thái Lan. Lúc mới hoạt động, team PR của Central World đã chạy hàng loạt chiến dịch quảng bá rằng đây là Starbucks lớn thứ 2 Thế Giới. Tuy nhiên, Starbucks Thái Lan lại không xác nhận điều này. Và khi bạn tìm kiếm thông tin về Starbucks lớn thứ hai thì cũng rất khó, chủ yếu dẫn ra thông tin của Starbucks lớn nhất Thế Giới ở Thượng Hải.

Đa phần thông tin nói về việc Starbucks CentralWorld lớn thứ 2 đều đến từ các trang Thái Lan và vào tháng 6, trang Chinadaily cũng đăng tin rằng họ vừa có Starbucks lớn thứ 2 Thế Giới tại Bắc Kinh với tổng diện tích 1040m2. Vậy nên, mình nghĩ Starbucks CentralWorld đã từng lớn thứ 2 Thế Giới nhưng bây giờ thì không còn nữa. Dù sao, nó vẫn lớn nhất ở Thái và đáng để ghé qua thử khi có dịp đến với BangKok.

Tại đây, ngoài bàn nhỏ, bàn to đến bàn dài thì còn có đến hai phòng hợp với màn hình LCD để thuyết trình phù hợp cho nhu cầu của rất nhiều đối tượng (phòng họp mình không có dùng nên cũng không chui vào chụp trực tiếp).

Đặc biệt, không gian phía trước là không gian mở thông với CentralWorld như các bạn thấy nên nó chào đón tất cả những vị khách đến CentralWorld ghé ngang chứ không chỉ khách hàng của Starbucks.

Bên ngoài, còn có cả một hàng băng ghế gỗ dài như hình để ai đi ngang mỏi chân thì có thể "đặt mông" xuống nhanh.

Mình thích những bàn được thiết kế kiểu quầy bar dành cho những đứa đi một mình và ổ điện có nắp đậy nhìn rất tươm tất.

Và quan trọng nhất, thiết kế của Starbucks này cũng rất đẹp dù nó lọt trong một trung tâm thương mại hiện đại.

Trần nhà được trang trí bằng những tấm panel vàng chói lọi, còn vách tường được chạm khắc những tác phẩm nghệ thuật bằng gỗ tinh xảo hoặc những bức tranh độc đáo.

Quảng cáo

Đây là Starbucks Reserve nên bạn còn có thể mua được các loại cà phê thượng hạng của Starbucks, uống những ly cà phê pha chế thủ công và Starbucks Draft với loạt thức uống Nitro được phục vụ trực tiếp từ vòi như Nitro Flat White, Nitro Cold Brew, Nitro Peach Tea và Nitro latte. Mình nhớ không lầm thì Việt Nam không có đủ bộ như thế này thì phải? Anh em nào thuộc menu xác nhận lại giúp và uống thử Nitro Peach Tea thì chia sẻ nhé. Do mình có thói quen uống món nào thì cứ phi ra quầy kêu đúng món quen nên ít để ý những cập nhật tại cửa hàng Việt Nam.

Thẻ thành viên nhìn đẹp hơn thẻ ở VN T_T. Mình nghe nói Việt Nam sắp có thẻ mới. Ngoài ra, tin vui là bên Thái vẫn còn bán kẹo ngậm dành cho bạn nào thích món đó giống mình. Rất nhiều cửa hàng Starbucks ở những nước khác đều không còn bán hoặc chỉ còn bán gum mà thôi. Một lưu ý nhỏ là không giản mở nhưng máy lạnh siêu lạnh, anh em nhớ lựa chỗ, đừng như mình - ngồi lạnh mà không dám cầm ly cà phê lên luôn.

Tất nhiên không thể thiếu quầy bình,ly, cà phê các thể loại.

À, còn có cả túi vải, sổ, đồ lưu niệm, ly,...

Quảng cáo

Ổ điện với nắp đậy.

starbucks-biggest-thailand-5.jpg starbucks-biggest-thailand-9.jpg starbucks-biggest-thailand-10.jpg starbucks-biggest-thailand-7.jpg
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

woa hoành tráng quá
Xemdidong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vansanghd93 Lớn thật luôn ý https://taitho.com
KO nói cứ nghĩ khách sạn 6 sao😁
@thanhhoangc Đi thấy có ông nằm ngủ, ks thế mới hay
Chưa 1 lần uống thử quán này ở vn
@qwaytoiben Đc.
Uống suốt nhưng uống nhiều cũng nhàm !
Vào Starbucks thích nhất khu này:

@bud's Mình cũng thích những cái khu đồ lưu niệm này 😁

Đã mua 1 cái bình giữ nhiệt vì nó có tên mình, giá khá cao nhưng cũng thấy vui, xấp xỉ 30$ :D
@Stanley Dan Do Tên bác là Star hay Búc thế.:D
Hay là tên là Sao :D
@adagioleonard “Stanley” :D
LeoVu1102
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chả biết sao chứ sang 3 lần ko lần nào là ko full chỗ ~_~
@LeoVu1102 Do ăn ở đó :3 hé hé
Remembrance
ĐẠI BÀNG
6 năm
Starbucks bên Nhật toilet xài thoải mái, wifi chỗ có chỗ ko :v, thường khá nhỏ nhưng toàn khách vô ngồi học bài or làm việc cả buổi 😁.

Cửa hàng starbucks trong bài là starbucks reserve đúng ko b :D
vitmcdonads
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Remembrance Thì bên này mấy khi có chỗ diện tích lớn đâu, đất chật ng đông.
@Remembrance Mình nói thật vào những chỗ này mà ngồi học thì có học bằng niềm tin,người đi ra người đi vào mất tập trung lắm
Remembrance
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhoxs2zin bên nhật ngt im lắm nhé bạn, ko có ồn ào lắm đâu, cắm mặt vô lap với sách ngồi cả ngày
Nhìn hình như khách sạn 5 sao ^^
Ae cho hỏi đi Thái có hiện tượng móc túi k? Cám ơn ae.
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
@WesleyNguyen1411 Có mà chắc không nhiều như mình. Thật ra Thái về cơ sở hạ tầng họ quy hoạch tốt và bài bản hơn chứ về ý thức người dân vẫn còn kém nhiều, không hơn gì mình đâu.
Qtrong là chính phủ tốt thôi
Đến đó rồi mỗi thằng cắm mặt vào cái đt, selfie check in mấy phát rồi lại về à?
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@adagioleonard Nó còn chẳng thèm ngẩng mặt lên nhìn ấy chứ 😆)
@Fibbo GIật cái đt của nó rồi cho vào trong quần.=))
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@adagioleonard Có khi nào lại được ăn cơm nhà nước ko 😁
@Fibbo Trước khi ăn cơm nhà nước free, hãy ăn em chủ của cái đt đã.
Ăn free 2 lần, thích nhé =))
Ở facebook VN hễ anh chị nào ra starbuck là cứ check in face cái đã ,chụp hình cái ly có logo rồi đăng mấy câu hình như chả có lq gì đến . Ko bik làm thế chi nhể, có ai có kinh nghiệm chỉ giáo với .
@vo khanh tan Sống ảo đó mà
@Sfvnthanh Uh.
Vừa ảo vừa ngu.
Danwelsion
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vo khanh tan Ý là nó khoe uống 1 nơi sang, đắt và thầm lặng nói, đổi lại chả ngon mẹ gì..:v
@vo khanh tan Chủ yếu sống ảo khoe bạn bè à t vừa mới đi đến đây 😁
@vo khanh tan 😆 toàn mua sb về nhà về cty uống. Lâu lắm mới ngồi quán 😃).
share_it123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai cũng cắm đầu vào smartphone. Buồn
@hymie Chuẩn rồi bác khoe là chính chứ mình đi thấy họ mở mac lên để đó mặt thì cắm đầu zô đt 😁
@hymie con macbook pro restina nó khỏe hơn con laptop của bác nên bác gato ấy gì ... của bác chắc yếu sinh lý 30 giây .à nhầm 3 tiếng ,người ta 8 tiếng thì nên học hỏi thay vì gato
@share_it123 người ngồi nói chuyện , ngồi viết bài nhiều mà... bạn chỉ thấy cái bạn muốn thấy ... và cuộc sống của bạn chỉ ở level như thế mà thôi... kiếm tiền giả được tiền internet ở nhà đi rồi tính kiếm tiền nuôi sống bản thân rồi lên level khác hiểu =)))
hymie
TÍCH CỰC
6 năm
@mandyhades nói chạm trúng cái gì hay sao mà nhột à, đọc kĩ đi rồi trả lời, mệt với thể loại này.
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thật sự là ko khoái cái mô hình này tý nào, xuất phát điểm của nó là ở mấy thành phố lớn của Mỹ, nơi mà cùng 1 thời điểm lượng khách hàng quá đông nên tự phục vụ. Mở ở mấy ông Châu Á chủ yếu toàn địa điểm đẹp phục vụ cho kiểu học đòi nửa nạc nửa mỡ. Bây giờ Việt Nam mình có mấy quán còn đẹp, sang hơn nhiều lại đc phục vụ, đã đi uống cafe thì thanh thản tý, còn ko ra ngay đầu đường mua cafe lúc làm vội còn ngon hơn.
@VIC_VIC Hầu hết giờ người ta chọn cách kinh doanh này vì tiết kiệm chi phí nhân viên, mặt bằng .
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vo khanh tan Tiền thuê mặt bằng mở mấy quán này đắt lòi ra đấy bạn, chưa kể tiền nhượng thương quyền.
tucammoi
TÍCH CỰC
6 năm
99% theo đạo Phật nên họ giỏi quá. VN chỉ loanh qoanh ăn, xoạc.
@VIC_VIC Vậy Nhật thì sao bạn? Có phải là VN phát triển nhanh quá không? 😁
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tucammoi Cái gì mà nhân cách ở đây!??? Ở đâu cũng có người xấu, người tốt cả.
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Stanley Dan Do Mình có nói Việt Nam mình ngon đâu!!? Bạn kia có vẻ thần tượng hoá Thái Lan nên minh góp vui tý thôi.
Minh Ninh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhoxs2zin Cho cái số liệu đi bạn ơi, tôi thấy tỉ phú Thái sang VN mua các cty nhà nước và Cty tư nhân hạng lớn không đấy, Sabeco, Metro...
Còn cái nhỏ nhất thế giới thì ngay Trường Chinh ... nhưng lại cực kỳ yên tĩnh
@Bão Sài Gòn bác HN ah
@adagioleonard Mình Sài Gòn.. đang nói cái SB đối diện sân bay Tân Sơn Nhất😁
ntlvn
CAO CẤP
6 năm
Thèm dc như mod quá. Được đi nhiều nơi.
@ntlvn Đi đi. Ai cấm.
Sao khong noi gia ve gia het vat?
nhokryn1221
ĐẠI BÀNG
6 năm
To ko to ko cần biết có Reverse mới đáng thử !!!!!
VN ko có
Thailand và Cambodia đã có starbuck R
nhokryn1221
ĐẠI BÀNG
6 năm
@the_hulk1982 Mới bít rồi ko mấy đi STarbuck VN
nhokryn1221
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard Starbuck thường pha cà phê bằng máy tự động tự xay xong nhả cafe nước ra !
Còn R thì pha bằng máy áp lực xay riêng xong bỏ vô máy để ép ra phin máy của bên R xài mạng hơn thường nên cafe ra hết chất uống ngon hơn !!!
nhokryn1221
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn Đúng dòi lâu lâu về lần ! Mà search gg ko ra ra mỗi cái ở ngã sáu
@nhokryn1221 @@
nitz
TÍCH CỰC
6 năm
Đã quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp