Trải nghiệm Starbucks lớn nhất Thái Lan, nên ghé qua khi đến Bangkok

zyzy1908
8/10/2018 17:47Phản hồi: 172
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng là mod zyzy chụp chi tiết thế. Cũng chăm viết bài nữa chứ

Lâu lắm rồi ko uống cafe. Chủ yếu là nước lọc hoặc trà sữa :d
Quá hoàng tráng
G7 gói number one hehe, mấy kia lạt nhách arabica
Đã đi thái lan thì phải đi đến khu đèn đỏ chơi Cho bt với ngừoi ta
lucifer009
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có đếch gì đâu mà nên với k nên. Cf thì thua nước chanh đường, bán thì đắt. Vào trung nguyên k sướng gấp mấy lần. Thế cũng lên trang chủ của 1 trang công nghệ.
@lucifer009 Đó là lý do tại sao Trung Nguyên quá thành công, Starbucks đành lủi thủi ở thị trường thế giới 😁
@khanhduy.39n Khẩu vị mỗi nơi mỗi khác 😃 có thể "nhiều bạn" của bạn cho rằng cafe VN là ngon, những người khác sau khi có cơ hội trải nghiệm thì lại nói cafe VN quá nặng đối với họ, cái đó là quan điểm cá nhân 😃
[ Ngoài lề ] ở SG, các nhà hàng và quán cafe giờ cũng kinh doanh theo khẩu vị người nước ngoài nhiều hơn, nhất là về thức uống 😁
Bản thân k thích starbucks thì sao phải ghé qua 😁
To thật
Quá hoành tráng.
tonytwodolla
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích uống cafe starbucks ...^^
Không có cảm tình với thương hiệu này.
hung195
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới đi và thử Nitro peach tea hồi giữa tháng 9, cảm nhận mùi đào rõ, không quá ngọt (có ngọt của cái foam khi chiết xuất ra), vị thanh, mát.
Tuần sau quay lại Thái sẽ uống tiếp và sẵn tiện thử luôn Nitro Latte & Nitro Flat White, Nitro Cold brew thì ra Hàn Thuyên hay Kumho cũng có
hung195
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hung195 Hình ạ
@hung195 Ngon
hoành tráng quá, trông như một khu phức hơp, rất thoải mài vào đây
xtruongiu
ĐẠI BÀNG
6 năm
So với ở Thượng Hải thì chắc chỉ bằng 1/3 thôi

Gửi mọi người vài tấm hình SB Reserved bên Thượng Hải. Vào đây thì trải nghiệm về dịch vụ tuyệt vời, còn về cà phê thì vẫn vậy hehe

20180425_114333903_iOS.jpg 20180425_115321107_iOS.jpg 20180425_114021745_iOS.jpg 20180425_114036280_iOS.jpg 20180425_114103596_iOS.jpg 20180425_114014266_iOS.jpg
@xtruongiu Nó lớn nhất thế giới còn gì😆. So vậy cũng so .
Công nhận họ xây được cái ''vibe'' rất đẹp! :eek:
Uống ko ngon bằng cafe VN mình nhiều hàng vỉa hè 14k ngon bá cháy. Đc cái sang trọng check in các kiểu chứ ai bảo tiện cũng xin miễn đi. Vào gửi xe xếp hàng lâu lắc vì lúc méo nào cũng đông. Muốn tiện thì mấy hàng xe đạp bán dạo đầy 😆
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Starbucks bình dân bên Mẽo mà qua nước khác thì thành sang chảnh =))
@phongtranvn Starbucks bên Mỹ cũng gọi là bình thường, không hẳn là bình dân bạn nhé ^^
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Stanley Dan Do uhm, vậy thì bình thường...

còn bình dân chắc là mấy quán cafe VN ở khu Little SG hả? 😁
@phongtranvn Nếu bạn nói về giá thì bình dân nhất là cafe ở các trạm xăng :D giá khoảng 1$ - 2$/ly.

Các quán cafe VN hay Korea ở đây (chỗ mình ở, Atlanta, Georgia) cũng có giá 4$ - 5$/ly. Khu Little SG mình có dịp đến nhưng chỉ ăn là chính, không uống cafe nên không biết. Còn bạn uống ở đâu sang chảnh hơn nữa thì mình không đủ đẳng cấp để biết :D
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Stanley Dan Do cafe ở trạm xăng chưa uống bao giờ, toàn ghé đi toilet, đổ xăng, mua soft drink ko à...
ở Little SG thì khoảng $3.5-4 ly... ở đó toàn người Việt, hút thuốc kinh lắm...

Sang chảnh hơn có Lú, 168 ... $7-8/ly, chưa kể tiền tip, haha. Mà vào mấy quán loại này cũng toàn mùi thuốc lá :D
truyentinhte
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tinh te giờ ko co gì viết, đến cái nhảm l... này cũng viết thành 1 bài
truyentinhte
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pntphong1810 Chắc mới lên SG ở được bao lâu rồi mà sủa ghê vậy, tao thì ko được diễm phúc ở thiên đường, sủa ăn hàng ngày chắc sang chảnh giàu có lắm 😃
@truyentinhte Vậy thì mày rúc trong cái xó của mày mà nhìn bọn tao đi. Bọn tao ăn chơi thoải mái chứ ko phải ngồi dòm ngó ghen ăn tức ở như m =))))
truyentinhte
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pntphong1810 Ăn chơi thoải mái 😃, xứ thiên đường của mày cày chết mẹ cũng ko đủ ăn, ăn được mấy cái Mc Donald, KFC, lâu lâu uống được cafe Starbucks là chụp FB các kiểu, tao còn lạ gì 😃
@truyentinhte Bọn tao vẫn sung sướng thoải mái với cuộc sống của bạo tao chứ ko phải cái loại chết chui ngồi nhìn người khác rồi xoi mói như lũ kền kền =)))))
Đợt cũng uống Starbucks ở MBK Center giá đắt lòi nhìn menu toàn hơn trăm BATH (hơn 70k VNĐ) mà dỡ ẹt
Tuan Sinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quán cafe thôi mà cũng đẹp hoành tráng thế này
Cá nhân mình ko thích đồ Starbucks. Nhất là coffe, ko rẻ và uống dở ẹc, thua cả highland coffe nữa. Đúng như cụ Đặng Lê Nguyên Vũ nói: thứ nước có mùi coffe 😁
the_hulk1982
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrpresident55 Ngay cả chữ coffee viết còn không nên thân thì "thứ nước có mùi cà phê" cũng ko dành cho bạn, nên quay về với cafe trộn lõi pin và bột bắp khét đi bạn.
@the_hulk1982 bạn này lại nóng quá rồi. người sành cà phê bây giờ cũng chọn quán có thương hiệu nhưng cà phê phải ngon bạn ơi. Mình cũng uống SB mấy lần mà thấy đâu có ngon. Một lần ở Changi đang thèm cà phê vô SB uống thấy bình thường. Theo mình thì Highland uống là ngon nhất. Còn cà phê gói thì NesCafe Việt đen đá xang xay hoặc King Coffee expresso là ngon nhất. Bản thân nhà mình có người nhà bên Mỹ hay đem về cà phê bột của SB uống thấy cũng bình thường mà. Còn về trang trí của SB mình ko bàn vì ko có trải nghiệm nhiều.
@mrpresident55 Ngon hay dở là tuỳ khẩu vị mỗi người 😃

Người nước ngoài họ không uống cafe mạnh như VN, cũng dùng cafe với sữa tươi chứ không phải sữa đặc có đường như VN, mà chắc gì cafe bạn uống hằng ngày và cho là ngon đã là ... cafe 😃

Còn cafe Trung Nguyên thì nên gọi là thứ nước bắp rang hay đậu nành rang có hương vị cafe, đừng thần thánh hoá Đặng Lê Nguyên Vũ quá 😃
@the_hulk1982 Có vẻ thích bắt lỗi chính tả. Mình quen viết thế rồi, thấy chả sao.Bạn vẫn có thể đọc hiểu đc đó thôi.Và bạn cũng chẳng cần phải mỉa mai vậy.Nếu hạ thấp ng khác có thể giúp bạn cao thì bây h tổng thư ký LHQ toàn ng như bạn ;)).
@Stanley Dan Do À thì mình có ghi rõ ràng ở đầu là quan điểm cá nhân mà b 😁.Cảm nhận ẩm thức đg nhiên là mỗi ng 1 vẻ.Và mình cũng chẳng thần tượng ô Vũ, ô ý quá lập dị 😃).Mình thì chỉ uống coffe rang xay ở quán quen thôi.Mà riêng coffe nếu nguyên chất mình tin là ko nhiều ng uống đc, nó khá khét và chua.Pha thêm bột bắp vs bơ mới dễ uống ;))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019