Trải nghiệm thẻ Timo: app web ngon, không tốn phí rút tiền và chuyển tiền khác ngân hàng

Duy Luân
27/10/2017 23:37Phản hồi: 426
426 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zakk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Timo miễn phí nhiều như vậy rất đáng để dùng. Nhưng mình hỏi chút là nếu có vấn đề gì xảy ra với tài khoản của khách hàng thì KH khiếu nại ở đâu ? khi cả nước có vài địa điểm
zodzeus
TÍCH CỰC
6 năm
@Zakk qua tổng đài ^^.
BossOfSky
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Zakk Hôm đợt sau khi nhập sai mã pin 3 lần bị khóa thẻ, mình đã nhớ được mật khẩu nhưng thẻ vẫn bị khóa phải đến Timo store để làm lại mã pin tổng đài ko giải quyết đc mấy chuyện này đâu ạ.
Zakk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BossOfSky Vậy thì mệt nhỉ. Khoá và sai mã pin thì KH ở xa có thể hỗ trợ qua tin nhắn SMS hoặc email. Chứ đâu phải ai cũng có thời gian âu Store đâu bác.
BossOfSky
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Zakk Mình bị sai mã pin khi rút tiền ở trụ ATM, khi đó sẽ ko thể rút tiền tại trụ ATM nào đc nhưng mọi giao dịch onl trong app (chuyển tiền, nhận tiền, thanh toán onl,...) vẫn thực hiện bt
baotk95
ĐẠI BÀNG
6 năm
CHuyển khoản qua số thẻ toàn thấy báo lỗi "Chuyển tiền hiện đang có vấn đề" quý khánh nên ngừng giao dịch để ko bị trùng .có ai bị chưa ạ
@baotk95 Chắc TK ko đủ tiền?
haiyen126
ĐẠI BÀNG
6 năm
dùng timo quá tiện luôn
Quà tặng 75k cho khách hàng mở thẻ trước 5 tháng 6: https://timo.vn/moi-ban-be-timo-1?referredBy=SY9CI
voromo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thẻ ATM của Timo chất lượng không tốt bằng VCB mình đang dùng, mềm, dễ bong tróc
bizzuu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@voromo Không tốt chỗ nào bạn ??? Mình đang dùng timo và cảm thấy hài lòng , chưa tìm ra điểm ko tốt của nó . Hy vọng timo nó sẽ mãi như vậy . Cảm thấy rất hài lòng
voromo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bizzuu Mình đang nói về phần cứng (tức là bản thân cái thẻ ATM dễ bị xước).
@bizzuu Thế bác có bị trường hợp thẻ atm bị mất hết số, chữ in trên thẻ sau vài tháng sử dụng không (phần cứng thẻ ATM chất lượng kém như bác trên nói ấy)
Không biết bây giờ app có dùng ổn định không. Chứ cách nay 1 năm ap timo cứ đến cuối tuần, ngày lễ là không vào được. Nhiều lúc bình thường có nhiều người vào cùng lúc bị quá tải hay sao nên cũng không vào được (mình bỏ timo được 1 năm, bây giờ còn tình trạng này nữa hay không thì mình không biết)
sao mình thấy cái timo này thay đổi mật khẩu easy qua, chỉ cần nhập chứng minh thư với email là xong, không biết có an toàn ko trong khi các ngân hàng khác khi quên mật khẩu phải ra tận chi nhánh
@vanchipen Vậy cho nhẹ nhàng. Tuy nhiên khi thực hiện giao dịch bạn cần thẻ, cần pin, cần OTP...nên sao giả được?
Cho mình hỏi mình chuyển tiền vào thẻ timo tại phòng gd VPbank Đà Lạt thì mất phí bn ạ, vpbank nó tính phí cho timo là chuyển khác nh hay cùng nh vậy ?
Namkennedy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vietvo2209 Chuyển từ VP Bank sang Timo vẫn tính là cùng, không bị mất phí đâu
@Namkennedy Vậy chỉ có phí liên tỉnh thui đúng ko
@Vietvo2209 Nộp tiền tại VPBank vào thẳng TK Timo không mất phí nha!
hanshooting
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vietvo2209 Bạn ra VPbank xhoox Phan Bội Châu rồi nạp tahwrng bằng cái náy CDM ấy, ko mất phí, có tiền ngay
dongsapaseo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hiện tại mình đang dùng thẻ VCB để công ty trả lương, nhưng h nó thu đủ loại phí hết nên muốn chuyển sang dùng timo, mà không biết h nếu cty chuyển lương vào thẻ VCB, rồi mình chuyển ngc lại thẻ timo có mất phí không
@nospecial Tôi vẫn thanh toán online được (lần gần nhất là thứ hai), vụ rút tiền thì ko rõ.
zodzeus
TÍCH CỰC
5 năm
@nospecial mình chuyển khoản mua trà sữa vẫn ok. gần đây ko rút tiền cũng ko biết nữa
zodzeus
TÍCH CỰC
5 năm
@nospecial vô app xem có khóa thẻ không
mời các bác đánh giá sau khi dùng dịch vụ của em nó sau 1-2 năm go live
@zodzeus Báo thay đổi số dư ngay trong notification luôn!
@cheetah_fast Sim trả sau công ty cấp mỗi tháng được 4gb miễn phí. Thêm 1 sim chuyên dùng 3g nữa. Vấn đề là mình thích báo số dư qua sms, thấy nó tiện hơn báo qua mail
@shinichi_11_11 Bạn bật 4G, báo qua app notification, nhanh
và chi tiết hơn sms luôn!
Sao mình vào ATM chuyển khoản từ tk VCB sang không đc nhỉ. Mình nhập số tk timo 9 số trên app thì ATM báo không nhận dạng đc tài khoản. Có ai biết ko giúp mình với. Thanks
longpt.al
ĐẠI BÀNG
5 năm
ngon quá nhỉ
Dịch vụ ngân hàng Timo càng ngày càng đi xuống. Giao dịch viên Nguyễn Thanh Tâm tại chi nhánh Ngô Quyền, Hà Nội nói chuyện với khách hàng như một người không có giáo dục, lấc cấc và không muốn giải quyết yêu cầu của khách hàng cũng như không hiểu về chính quy trình làm việc, xử lý giao dịch tại ngân hàng mình đang làm việc.

Phần mềm quản lý báo số dư nợ bằng 0 VND nhưng email báo khách hàng nợ hơn 1 triệu đồng ?!? Khách hàng email hỏi 1 vấn đề, ngân hàng trả lời mà không hề đọc kỹ nội dung và câu hỏi của khách hàng.

Giải quyết thắc mắc ít nhất 2 tuần, hơn 3 tháng vẫn chưa có thông tin về kết quả yêu cầu rà soát tài khoản.

Chăm sóc khách hàng quá tệ, anh/chị lưu ý không nên mở tài khoản tại Timo hoặc đã mở hãy hủy càng sớm càng tốt!
@htran126 Từ một GDV mà bạn quy thành cả hệ thống Timo thì có cường điệu lắm không?
@nospecial Uh, chuyển qua số thẻ thì 1-2p là nhận dc ngay, bất kể giờ giấc! Bạn kiểm tra lại STK xem chính xác chưa?
troy28790
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cheetah_fast Mình bị nó trừ tối qua. Mail cho bên CSKH thì chưa nhận được phản hồi cho việc này
troy28790
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hangout cafe chỗ pasteur đang đóng cửa. tổng đài không nghe máy
Anh em có thấy đang bị cái ngân hàng này lừa đảo không? Xài nó từ những ngày chưa nhiều người biết tới nó (5/2016) đến giờ cảm giác như bị lừa. Đúng là phong cách làm ăn của VP Bank
Timo vừa đăng thông báo trên FB: việc thu phí này là ngoài chính sách của Timo (do VPBank thực hiện). Khả năng cao là Timo sẽ hoàn trả.
f gh SE
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng chả quan trọng nữa, không bỏ hết trứng vào 1 giỏ, hiện đang sài thêm Bank số octo by CIMB sài thẻ visa mở trong 2 ngày phát tận nơi. Và đang miễn phí mọi giao dịch.
Hưng Hồ
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình dùng timo tphcm
rút ở vpbank hoặc vcb hoặc agribank ở tphcm trụ atm có cả in sao kê đều free rút và free in giấy sao kê.
nhưng mình có chuyển khoản cho bạn bè , bạn hàng qua vcb ở tỉnh ví dụ bình dương thì vcb bình dương thu phí bên người nhận 2.200 vnđ. vcb cũng kg báo tiền thu 2200 trong tin nhắn sms . mà chỉ thấy số dư không đúng số tiền nhận , chênh lệch 2.200 vnđ. có ai gặp phải không ta

còn vụ timo nạp tiền ở tỉnh hình như tốn phí
@Hưng Hồ Không bị. Từ Timo chuyển đi không mất phí. Người nhận ở VCB nhận được đủ
Hưng Hồ
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ntdieu vậy ah bạn, timo tphcm gửi về vcb tỉnh bình dương, tự nhiên bị trừ phí. vậy bên vcb bình dương tự thu của người nhận nên thấy lạ.
mình ck timo đi các tỉnh khác của các ngân hàng khác đều không bị, riêng cu kia ở bình dương vcb thì bị trừ phí bên người nhận
troy28790
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hưng Hồ lỗi đó của vcb chứ không can dự gì đến timo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019