Trải nghiệm thực tế tab Sets của Windows 10: cách bạn mở cửa sổ Win sẽ thay đổi nhiều từ nay

Duy Luân
13/5/2018 15:23Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TinyVu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này nhiều người không dùng nhưng dev sẽ dùng rất nhiều 😁
Cái này thì hơn gì chia các app cùng dùng chung sang hẳn 1 desktop riêng hả Luân béo?
Mình luôn để mail+web 1 desktop, Skype+Slack 1 cái, calendar+todo 1 cái, cũng rất dễ chuyển đổi mà khi view nó clear hơn
vinhteo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Win10 april lồi tè le hột me
setting mở lên lâu lâu cái force closed
Explorer treo như cơm bửa
Vpn phải nhờ anh google cứu
...
Fix riết lên tay help desk
Sets làm việc với Office 2016 @Duy Luân nhé

HIMYM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thienvk Mình dùng bản tải trực tiếp từ Store thì ko thấy. Bạn dùng bản cài offline à?
@HIMYM Mình dùng Office Insider Preview 😁
HIMYM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thienvk À hèn gì nó thế 😆
@thienvk Vậy office 365 thì sao :D
@trungnghiatnn Office 365 được luôn
geod
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này là vẽ rắn thêm chân thôi. Đang làm việc cần nhiều app tương tác cùng một lúc mà gộp vào hết một set thì làm sao quan sát cả hai app đồng thời được. Trò trẻ con.
HIMYM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@geod Multitasking kiểu này khoa học nghiên cứu không hiệu quả đâu bạn.
geod
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HIMYM Link?
thaihavnn07
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giống như lộn cái taskbar lên đầu thôi
Lucqh94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thaihavnn07 Khác, taskbar chỉ 1 task, còn sets thì có nhiều sets được
Chờ đợi MS chỉnh lại cho Office dùng được với sets. Viết bài báo cáo này nọ mà dùng kiểu này thì đỡ quá.
Lucqh94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungnghiatnn Office 2016 dùng được
@Lucqh94 https://insider.windows.com/en-us/articles/introducing-sets/
Mình vừa tìm thử thì thấy vậy luôn 😁
Nghe là đã thấy tiện rồi, hi vọng trên MacOS sớm có tiện ích kiểu này. Chứ mở chừng 5 cửa sổ trở lên trên Mac là thấy đuối rồi, dù có Expose với cái chi nữa đó (chỉ biết xài mà không nhớ tên) nhưng vẫn hơi chậm và khó chịu đôi lúc 😁
leanduy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích mở ít cửa sổ và bung hết ra màn hình ! Cái tab này duyệt cho từng ứng dụng thì ok, hoặc được chọn các ứng dụng theo tab là tuyệt. Kiểu như duyệt web nhiều tab vậy ^^
staka
ĐẠI BÀNG
6 năm
sau 2 ngày sử dụng thấy tương đối dư thừa chút mặc dù cũng có chút tiện lợi khuyến mãi thêm vài lỗi
- mình hay quen tay bấm alt+tab nay nó không qua cửa sổ mới mà nó ra cái tab sets kế bên. cái này hay nhưng phải làm quen. Còn Window+tab thì delay quá rồi số lượng cửa sổ mình mở rất nhiều nhưng chỉ hiển thị mấy cái nên không xài luôn.
- tìm kiếm thôn tin rất tiện vì có 1 tab edge kế bên, nhưng mình thích chrome hơn : ))
- Khi mình kéo tab sets trên một cửa sổ ứng dụng khác bị trễ khá nhiều
- Khi xài nhiều tab sets có cảm giác cửa sổ làm việc chính bị chậm đi
- Có một lần bị hiện màn hình xanh dương phải trở lại phiên bản win trước đó do không khởi động được
Nhìn chung là hay nhưng chưa hữu dụng lắm, cần một định hướng dài hơi hơn cho phần này
Ng.SỹHùng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc cũng ko nhanh hơn và tiện hơn alt + tab là mấy
Thấy cái này cũng tuyệt
HIMYM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Coincoin App Explorer này tên gì vậy bạn?
HIMYM
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bản build mới có vẻ không tương thích với Evernote. Chạy một hồi là EN đơ luôn. Không biết @Duy Luân có bị tình trạng này không?
Tối hôm qua laptop up lên bản 17672 và chức năng Sets tự... biến mất? Sao vậy ta? Mỗi lần nâng cấp thì mình phải cài Sets lại sao ta?
HIMYM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhtuan1066 Nó A/B Testing đó bạn.
maitien2004
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bản 17672 đã dk bật sẳn ròi
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
mở kiểu gì mọi người ơi, ví dụ mình mở cái Windows Explorer lên, click vào dấu + nó mở 1 tab mới của cái Edge, làm cách nào để đưa các app khác như Chorme, Skype,... vào ?
HIMYM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luyen Bạn search tên app trong khung search ý.
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
@HIMYM Mình chọn chrome nó vẫn mở ở cửa sổ mới 😔
HIMYM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luyen Có vẻ một vài app chưa được support hoàn toàn đó bạn.
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
@HIMYM Ok, có vẻ đúng là Chrome chưa đc support bác ạ, nên nó vẫn mở ở cửa sổ riêng.
vunh94
CAO CẤP
6 năm
Ngon về giao diện ko chật chứ nếu về cv thao tác thì alt tab vẫn nhanh hơn rất nhiều. Còn sets này phải click chuột mất thời gian lắm
concaobobo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em cho mình hỏi cái Font chữ trong mấy tấm hình của anh @Duy Luân là mặc định trên bản win này hay là anh ấy cài ạ?
ubuntu8.10
TÍCH CỰC
6 năm
Hãng Stardock có ứng dụng groupy y chang tính năng set này. Microsoft thêm tính năng arrange desktop như fence của stardock nữa thì quá ngon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019