Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trải nghiệm tốc độ mạng Viettel sau khi được tăng gấp đôi băng thông

Nam Air
11/7/2019 13:55Phản hồi: 479
479 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chỉ là số ảo thôi, mình dùng gói 18mbps giá 165k, sau nó cho tăng lên 30mbps nhưng xem báo, video thì thấy như nhau, chả thấy nhanh hơn gì--->>> con số chỉ bịp thôi , haizzzz
@Bảo ngọc bg Bạn phải download 1 cái j đó thì mới bit dc
@Bảo ngọc bg ví dụ cho b dễ hiểu :
mạng như kiểu vòi nước đi
18mbps vòi nhỏ , 30mbps vòi to.
đọc báo thì như vặn nước ra nắp chai, to hay nhỏ gần như nhau
còn xem video thì kiểu như 2 vòi lắp vào ống tiếp nước nhỏ giọt, vòi to hay nhỏ nó vẫn chảy kịp.
b phải xả ra chậu mới thấy nhanh hay chậm (down file lớn)
Test thì thấy tăng gấp đôi, nhưng xem video, load web vẫn hay bị giật. Được cái download file nhanh hơn hẳn
Viettel qc là giỏi
Chuẩn Viettel 😁
sao ping chậm mà tốc độ cao vậy nhỉ
@daotruong94 Ping chỉ ảnh hưởng khi chơi game thôi, chứ download file thì dính dáng gì đâu?
@cuLong ờ thế là ảnh hưởng rồi còn nói gì nữa
@daotruong94 ảnh hưoengr game chứ ping k liên quan speed ok?
độ trễ vs tốc độ khác nhau hoàn toàn
@supermanktqd uhm thế độ trễ là ảnh hưởng tới cảm nhận người dùng rồi
vd ping 10s thì ngồi đó mà chờ nhá
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
VT h ngon quá
nhà t thấy tăng băng thông rồi đây
thanhvinh94
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ phải tội chỗ mình đang thuê nhà bây giờ là nội khu công nghiệp, ông cố VPN hợp đồng độc quyền với khu này, nên k chơi em Viettel đc. Haiz! Thấy đời hơi chó 😁
hichickeke
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vừa chuyển sang fpt thì tăng chỉ vì mấy em viettel quên thu tiền mà mình bị cắt nét. Bực đổi luôn fpt. Dùng fpt khá hạch
Em đang muốn đổi từ gói super35 tốc độ 35mbps của FPT sang gói net3+ của Viettel có tốc độ 55mbps. Bác nào dùng gói net3+ cho e đánh giá với. Đây là gói super35 nhà e test bằng wifi Screenshot_20190719-221625_Speedtest.jpg
DuyJoseph
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nguyễn Tiến Thành 12 Tui đang xài 55mbps nè. Giao động từ 45-60mbps. Xài 2 băng tần 5Ghz ổn định 55-60mbps hơn.
@DuyJoseph Giá cũng ngang ngửa mà tốc độ cao hơn. Độ ổn định thì chưa biết sao 😁
trung335
ĐẠI BÀNG
5 năm
mấy này cứ tối là FPT nó bóp băng thông nản ghê 😔 . Định chuyển qua viettel quá :(
@trung335 k phải tối bóp băng thông.
mà là công nghệ gpon tối nhiều người dùng nó tụt băng thông
nhà mạng nào tối cũng tụt hết
thaodongta
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang dùng gói Viettel 40mb nhân đôi thành 80mb....quá đã cho cái chi phí hàng tháng....Viettel chưa bao giờ làm mình thất vọng ;)
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@thaodongta không biết thủ tục đổi cục modem 2 băng tầng có cần thêm phí không nhỉ? chứ cục cũ nó cùi mía quá rồi. ping cao vãi chưởng.
@sakuza199x ko đổi đc nhá.
tự mua thôi gói cao thì mới biến modem thành converter đc.
gói thấp thì kiểu router wifi lắp thêm
chaunguyen88
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình đang xài gói Viettel Net 6 nhưng vẫn modem Dasan H646W của Viettel tốc độ chả cả thiện dù bảo đã được tăng lên 100Mbs nhưng speedtest bằng phone wifi chỉ toàn từ 35-45 là max. Anh em cho hỏi modem này có hỗ trợ tối đa ko? Đang dự định gắn thêm con Tenda AC6 có phù hợp ko ạ?
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chaunguyen88 mình thấy cải thiện mà. tốc độ download tối đa khoảng 2Mb/s giờ tăng lên 4Mb/s đấy bạn. Modem h646w. À cho mình hỏi mình muốn cắm usb vào modem để cấu hình làm media source có đc ko
langtudaik
TÍCH CỰC
5 năm
gói 20mb tăng lên 40mb mà thấy k khác cho lắm, về tối là nó chậm như rùa bò :v
anhtt1987
TÍCH CỰC
5 năm
nhà đang xài fpt thấy như shit. đánh liên quân thôi cũng lag giật, mở mạng 3g đánh vô tư. ráng đợi hết hợp đồng cắt bà cho rồi
Mạng như cc. Buổi tối lag ko làm đc gì
Em đang muốn lắp Viettel. Với diện tích chung cư 60m2 tường dày, 4 điện thoại, 2 laptop, 1 máy tính bàn, 2 TV (1wf 1lan) 1 máy tính bảng thì nên chọn gói cước nào và dùng Cục phát nào để tối ưu nhất cả về giá tiền và chất lượng? Hiện e đang dùng gói 375k của FPT nhưng cục phát thì kém quá, có dùng thêm khuếch totolink rồi nhưng chỉ có sóng hơn thôi chứ tốc độ 5-10Mbs thì NGHĨ NÓ CHÁN =))
@bobatbai xài bộ Mesh, mua Tenda M6 bộ 2 pack là ngon.
bibo311
TÍCH CỰC
5 năm
@bobatbai Bạn dẹp con Router của FPT đi, sắm con Toto 2 băng tần làm Router thì cải thiện ngay. Chậm là do thiết bị của nhà mạng lởm thôi
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
Chơi cái giờ ko ai xài thì mới đo được tăng gấp đôi băng thông nhé. Còn chiều tối về nhà thèn nào cũng xài thì cùi bắp như nhau thôi, nó cho mình xài mạng chung như xài nước ấy mà
Thấy như bình thường ko nhanh hơn lắm
Còn m a cay fpt lắm rồi cả nhà đi làm cả ngày về có 2 vk ck sài với cái tivi mà đt cứ chạy đi chạy lại tìm sóng . Hôm đứt cáp gọi hỗ trợ thì 2 hôm sau mới xuống nối cáp . Nhà m ở vĩnh hưng chứ đâu phải ngoại ô hn . Tháng 300k mà đo spesstex có 20gb uf 17 gb là cao nhất có lẽ chia tay em fpt từ đây . Thank mod đã cho m sáng mắt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019