Trải nghiệm TV Sony Bravia W800F: Ba năm đợi chờ cho một người kế nhiệm xứng đáng

agp8x
3/10/2018 11:1Phản hồi: 651
651 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhmk95
TÍCH CỰC
6 năm
Xong rồi dùng hết thời hạn bảo hành là lại tự dưng chết 😆))
@anhmk95 Nghe nói nhiều cũng hoang mang, may mà ko mua Samsung!?!
Boss Trùm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhmk95 bác thấy con nào chết? Con nhà e dùng cả 5, 7 năm này rồi chả vấn đề gì
ngoctutq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Boss Trùm Bác dùng 1 con thôi, em bán cả trăm con này. Bác thích e cho bác mấy số đt của khách nhà em bị chết màn bác hỏi cho biết. Tỉ lệ lỗi cao chứ ko phải con nào cũng chết, bác dùng 1,2 con bác không biết được cả nghìn con đâu.
thuat410
ĐẠI BÀNG
6 năm
so với 1 cái LG OLED 4k 12tr thì sao nhỉ
ngoctutq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thuat410 LG không có Tivi Oled 12tr hay thậm chí dưới 30tr bác nhé. Bác nên tìm hiểu lại thông tin ạ.
meoden185
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngoctutq 55” dưới 30 củ có nhé b, 12tr thì k có, confirm 😆
@thuat410 12tr lấy đâu ra OLED 4k 😃
mtri69
TÍCH CỰC
6 năm
@meoden185 Oled 55" dưới 30 củ = đời cũ bạn ơi.!
@thuat410 nghĩ sao Oled LG có con tầm này bác? Giá trên trời không ah. Ngon bổ rẻ thì cứ sony mà quất
kingofmonkey
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sony hoàn toàn xứng đáng ở vị trí này. Dải màu vs độ hiển thị quá đẹp
@kingofmonkey Có chế độ dành riêng cho phim ảnh, cái này có mấy bà mê phim là thích nhất :v
w810i
CAO CẤP
6 năm
Tính thay cái bravia trong phòng ngủ mới tạch vì hết bảo hành, màn hình giờ mất hẳn 1 kênh màu. Tầm 10tr có nên mua xào mì hay tcl ko các bác, dưới 50", full hd là đủ, chả cần smart luôn. 😁
ngoctutq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@w810i Bác mua con xào mì ý, tìm ông nào bán xào mì có bảo hành tốt thì mua ok bác ạ. Còn giờ bác khó tìm được mẫu dưới 50" không Smart lắm, trừ Sony mấy dòng W6,W7 là Internet tv ra thì gần như các hãng lớn không có model nào cả. Còn mỗi TCl thì có mấy model giá rẻ là chạy hệ điều hành riêng thôi.
Lovetech36
TÍCH CỰC
6 năm
W800C quá ngon. Bgiờ ra W800F. Quá tuyệt. Chẳng lẻ mua nữa.
Mình có cái tivi smart samsung 4k các bác chỉ minh cài đạc xem bóng đa và tivi online mình cám ơn!
@Anh Đĩa Đây đang bàn về sony ông ơi. Hỏi sam sung ở đây thì có ông nào dùng đâu mà tư vấn. Chứ dùng sony android thì cài áp quá đơn giản. Thằng bé 6 tuổi nhà tớ nó cài chật màn hình!!!!
namtrung70
TÍCH CỰC
6 năm
Đỉnh
huynhthy
TÍCH CỰC
6 năm
nói về con số vô nghĩa thì chúng ta cũng có con chữ vô nghĩa: QLED =))
@ngoctutq Vấn đề là hình ảnh của TV nó đâu chỉ ở cái nền trắng với nền đen. Bài kia đâu chỉ có ở Tinhte mà còn HDVietnam cũng bị xoá 😆
Còn nói Sony thuê người viết bài thì lại càng buồn cười hơn. Đến gửi mẫu cho reviewer làm video còn hiếm chứ nói gì thuê viết bài dìm SS 😃) đó k phải là tác phong của người Nhật
ngoctutq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vanlinh2905 - Vấn đề nó không gọn thì cái cảnh nền đen nó ko sâu được và nó dễ lẫn chi tiết. e ko biết mấy bài bác nói thật, nhưng nếu xóa rồi thì phải có nguyên nhân.Cũng ko loại trừ nguyên nhân bị mua bài hoặc bị sai nên bị hãng yêu cầu xóa. bác vs e ko phải người thử nghiệm ko thể biết chính xác nguyên nhân là gì thì đừng khẳng định vội.
- Các hãng Nhật rất bảo thủ và lười chi tiền làm quảng cáo, nhưng Sony lại là hãng đi đầu về chi tiền làm marketing trong mấy ông Nhật đấy bác. Bác nhìn trong bài này có mấy bác vào cmt : "Nét như Sony" , bác có nhớ câu này là trong đoạn quảng cáo của Sony ko? Dân mình đa phần nghe câu đó rồi nghĩ Sony hơn các hãng khác , rồi tư duy theo lối mòn.Bác thấy buồn cười thôi chứ tôi thì ko thấy buồn cười, vì bác nhìn xem cái bài viết về cái W800F này là ai viết. Có phải người của Sony viết ko, hay là 1 ông mua tivi về trải nghiệm rồi viết. Mấy ông Nhật thì hiếm khi đưa sản phẩm cho reviewer, nhưng trên đời ko có gì là ko thể cả. Nếu đã suy luận thì nên nhìn về 2 phía, đừng nghĩ về 1 phía bác nhé. Bác ko là người của Sony thì bác ko thể biết được họ làm gì đâu.
@ngoctutq mod tinhte viết cho cả cái làng công nghệ này chứ viết riêng cho SONY à. mod là người của Tinhte, not SONY 😆
xem đợt QLED mật độ bài còn dày đặc hơn thế này nhiều 😃) còn "Vấn đề nó không gọn thì cái cảnh nền đen nó ko sâu được và nó dễ lẫn chi tiết" thì xem qua nhiều review nước ngoài thì SONY làm chi tiết vùng tối rõ ràng và tốt hơn SS cùng phân khúc nhiều 😃)
còn câu Nét như SONY xuất phát từ thời Trinitron, và đó cũng là thế hệ TV đưa SONY ra tầm thế giới ạ 😃) CRT của SONY đỉnh thật chứ k phải chỉ là PR

còn về bài so sánh kia bị sai?? quy trình hoàn toàn chuyên nghiệp như các format nước ngoài, 2 TV dùng chung nguồn phát, profile hãng cân chỉnh theo nội dung (Cinema, Thể thao, Sống động, v.v), còn PR bẩn là nghề SS rồi, mới năm nào bị kiện thuê người nói xấu đối thủ 😃)
ngoctutq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vanlinh2905 OK bác đúng, nhưng xin lỗi là e ko tiếp thu được những quan điểm của bác.
Vẫn sony 804a 😆
Vẫn đáp ứng đủ nhu cầu : đẹp, chất
boku
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sony hình ảnh đẹp, thiết kế tv cũng ngon. Mỗi tội hết bảo hành mà hỏng là sửa chữa tốn kém chết luôn, thậm trí ko sửa được vì không có linh kiện thay thế sẵn như các hãng có nhà máy sản xuất ở VN 😔
GAMING_AMD
ĐẠI BÀNG
6 năm
@boku Số bác đen thôi,con sony w700b nhà em hơn 4 năm rồ8 đó,mua từ wc 2014 đến giờ.
boku
ĐẠI BÀNG
6 năm
@GAMING_AMD Chúc mừng bác. Tv nhà e cũng trụ được hơn 4 năm thì toi cái màn.
Các bác cho em hỏi ngu nếu dùng Android TV của Sony muốn cái thêm app thì vào phần nào trong tivi vậy, nhà em model 55X7000D.
ngoctutq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Quang Ngọc 2401 Dòng này của bác là dòng internet , nó ko phải smart và ko có kho ứng dụng nên chỉ chờ vào hãng cập nhật thôi bác ạ. ko thể cài thêm được bác nhé.
ngoctutq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Quang Ngọc 2401 Tivi của bác có chạy android đâu bác, nó là dòng internet TV thôi. Dòng tivi cơ bản chỉ có vài cái ứng dụng ấy thôi bác ạ, hãng update được thêm cái nào mới dùng được ạ. Hì e thấy thì Sony thường là ko bao giờ có thêm mà chỉ bớt đi thôi ạ.
ngoctutq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@letienhung85 có chạy android đâu mà apk bác, dòng này là dòng cơ bản chỉ là internet tv thôi ạ. ko cài cắm gì được đâu.
@ngoctutq Thế bác nhầm rồi, chiếc nhà em đang chạy Android 7.0 đây. 😁
su30mk2v
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhắc vụ remote thì lại hận thằng Samsung, mỗi lần muốn đổi kênh lẹ thì như cực hình
abcde_123
TÍCH CỰC
6 năm
Con này có thuộc dòng này kg vậy các bác?
@abcde_123 Nó đó bạn . dòng này có 43 và 49" . lên mạng search chỗ mua cho rẻ nhé bạn . chỉ khoảng 11tr thôi ( rẻ hơn 2tr ). người ta ship COD tới tận nhà . vào mấy trung tâm điện máy mắc lắm .
abcde_123
TÍCH CỰC
6 năm
@baohen1510 E mua ở dmx 12tr9. Thấy bài viết nhắc đến OLED tưởng k phải loại này...😃
baby1982
ĐẠI BÀNG
6 năm
@abcde_123 Chỗ mình tìm thấy rẻ nhất chỉ 10,5-10,6 triệu thôi. Nhưng mua PV trước đây được 9,3triệu đó.
vẫn đang dùng W800 C, khá hài lòng, chỉ có điều càng update android thì càng lag 😁
@trungtien3000 Phải dọn dẹp thường xuyên nhu điện thoại và disable dịch vụ ko cần thiết mới ko lag nhé bác! Đặc tính cố hữu của Android rồi!?!
akb48
TÍCH CỰC
6 năm
@QuanLyNhaNghi Ko đâu bác ơi mới mua về đã lag r, coi youtube 4k nó càng lag khi vào menu chỉnh thông số.Sony dùng chip mediatek chán lắm
Dạo này mấy con TV thường (có Wifi) như W674A, W700B bị đơ khi vào youtube. Chưa kể con W700B lúc mới mở vào menu chậm như rùa, vào đc rồi thì lag lòi.
Giờ cùng tầm tiền Samsung có 4K Tizen OS chạy vèo vèo k lag xíu nào. Mình đang dùng 43"MU6400 của SS. Màu rực và k thật như Sony nhưng căn chỉnh lại thấy hợp mắt là đc. Còn lại k bị bực tức vì phải đợi. Chưa kể Auto kết nối với Sound Bar Samsung rất tiện lợi
@Evolution X Mấy con đó là internet TV chạy nhân linux chậm là phải! Mua con nào có Androidtv ấy!
@QuanLyNhaNghi vâng, tầm giá 12-14 triệu thì phải cố lên Android tầm 17-18
@Evolution X chiếc w800f này cũng ok rồi, mức giá tầm 13-17tr mà hình ảnh chân thực chạy mướt
điều khiển nhiều nút thì làm sao người già dễ dùng đc, viết lăng nhăng.
điều khiển sony thua magic mouse của LG, tivi LG chạy WebOS không chạy androi nhưng mình rất thích cái điều khiển của LG rất dễ dùng
@boy8xcodon111 Điều khiển đơn giản nhất có lẽ Samsung
mtri69
TÍCH CỰC
6 năm
@boy8xcodon111 Hiện tại remote thông minh và tiện lợi chỉ có LG

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119