Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trải nghiệm ứng dụng YourPhone của Windows 10 1809

AbihT
4/10/2018 9:29Phản hồi: 147
Trải nghiệm ứng dụng YourPhone của Windows 10 1809
Chào anh em, hẳn là mấy ngày qua anh em đã dần dần update Windows 10 phiên bản 1809 với khá nhiều tính năng mới mẻ, đáng nói nhất chính là việc hỗ trợ liên kết với các điện thoại Android tốt hơn với ứng dụng YourPhone. Hôm nay thì mình sẽ cùng với anh em trải nghiệm thử ứng dụng mới mẻ này nhé.

Điều kiện để anh em trải nghiệm được tính năng này là máy Android phải có Android 7 trở lên và đương nhiên, Windows 10 cũng phải là bản 1809.
Về Windows, anh em có thể xem bài viết của bạn Duy Luân để tải về nè, còn trên điện thoại, anh em có thể tải phần mềm này về

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.microsoft.appmanager

Sau khi tải về và cài đặt, anh em đăng nhập bằng tài khoản Microsoft vào điện thoại và cả máy tính nhé

Đăng nhập xong anh em sẽ thấy trong Settings như thế này

Tiếp theo anh em mở Start / Tìm ứng dụng YourPhone nhé, anh em lưu ý, nó sẽ là một ứng dụng riêng chứ không phải tích hợp một cách ít ỏi như các phiên bản trước.
Khi mở ứng dụng lên, nó sẽ hiện tên điện thoại của anh em, ở thời điểm hiện tại, ứng dụng chỉ hỗ trợ xem ảnh và tin nhắn trên điện thoại, và tương lai mình tin là sẽ có luôn phần cuộc gọi. (Anh em nhớ lưu ý điện thoại, nó sẽ có hỏi là anh em có cho phép ứng dụng được truy cập vào sms, điện thoại, và ảnh, nhớ cho phép nhé)

Để xem được ảnh, anh em click vào menu Photos , nó sẽ hiển thị các hình ảnh có trong thư viện của anh em.
Mình để ý thấy thời gian đồng bộ của nó cũng khá nhanh, tức là anh em vừa chụp xong 1 bức hình khoảng vài giây là bên ứng dụng sẽ thấy.
Tiếp theo là phần Tin nhắn

Cũng y như bên phần Photos, anh em có thể thấy được các tin nhắn đến, và có thể soạn luôn tin nhắn từ ứng dụng.
Minh còn thấy nó khá thông minh, khi nó sẽ tự thấy được danh bạ khi anh em gõ vài con số vào.

Tiếp theo anh em chỉ việc gõ nội dung vào và bấm nút send thôi
Bản thân mình thấy ứng dụng đang trong giai đoạn phát triển, còn khá thô sơ và ít tùy biến được, mong là Microsoft sẽ update sớm các tính năng hay ho cho ứng dụng này.

Quảng cáo

147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ladan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phải download và test app ngay, tuyệt vời quá
Đã test, hơi delay chút. Bản đầu tiên mà, mình nghĩ vậy.
lethanh231
TÍCH CỰC
5 năm
Chắc rồi sẽ có thực hiện được cuộic gọi ,hay trả lời cuộc gọi đc thôi
lehongxuan
TÍCH CỰC
5 năm
Khi nào gọi điện đc nữa nhỉ
xyzmen
CAO CẤP
5 năm
KLQ nhưng các bác cho em hỏi android (em xài SS) có app nào mà bật "do not disturb" thì đầu kia gọi đến nó sẽ báo bận, hiện số cuộc gọi nhỡ như chức năng này của Iphone không? Cái do not disturb của android thì nó chỉ là đơn giản tắt chuông bên điện thoại mình thôi, bên kia vẫn nghe đổ chuông rồi nhắn tin chửi mình là không nghe máy....thì lúc đó có muốn nghe đâu chứ...
theviyoung
TÍCH CỰC
5 năm
@xyzmen Hồi sài Windows Mobile 10 có cái tính năng này. Mở lên là nó báo bận khi có ai gọi tới. Và hay hơn nữa. Nó tất cả thông báo, kể cả tin nhắn và cuộc gọi, chơi game không sợ bị làm phiền. Còn sài cái s7 bực mình chết đi được. Mở không làm phiền lên để chơi game là nó tắt hết tiếng. Cuộc gọi vẫn báo bình thường. Từ chối cuộc gọi thì ngại.
ChillaGuy
TÍCH CỰC
5 năm
@theviyoung S7 của anh có game tool ko? Máy A3 em xài game tool bao êm ko bị làm phiền gì.
@xyzmen Android bác bật chặn cuộc gọi cho số nào đó thì khi số đó gọi ông sẽ báo máy bận, vẫn nhận được thông báo cuộc gọi vừa được chặn từ số đó.
xyzmen
CAO CẤP
5 năm
@nhoxwindypro vấn đề là mình không muốn nhận bất kỳ cuộc gọi nào hết (những số không có trong danh bạ thì không làm theo cách của bạn được), nhưng không muốn cho đầu kia biết.
Delay cao quá!
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa hỗ trợ gọi mà đã đòi quyền truy cập gọi điện thoại trước rồi.
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@blackmask260196 Thế còn web message của android trên máy tính thì sao?
@elgaucho App SMS của google mặc định đã có quyền gọi điện rồi nhé bạn...
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@blackmask260196 Bạn vào phân quyền của nó tắt đi thử rồi vào my phone tắt thử dùng xem nó có chỗ dùng không?
@elgaucho Nó dùng để kiểm tra trạng thái của điện thoại (có kết nối với mạng di động hay không), không phải để gọi điện hay gửi tin nhắn bạn à.
Google Messages dùng google service (1 phần của Google Framework, ko có sẽ ko cài đc phone hay sms của Google) để kiểm tra. Ms không có thì phải dùng app.
blackdeath
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khi có tin nhắn tới, xem trên PC thì trên phone vẫn hiện là chưa xem. Không giống như khi đăng nhập tin nhắn trên web, khi xem thì trên phone sẽ không hiện tin nhắn mới.
theviyoung
TÍCH CỰC
5 năm
@lunglinh3 Bác ấy nói là nó vẫn báo có tin nhắn đến ấy
blackdeath
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lunglinh3 Mình xem tin nhắn trên đây thì trên điện thoại mình sẽ không còn biểu tượng tin nhắn đến (coi như đồng bộ đã xem rồi)
blackdeath
ĐẠI BÀNG
5 năm
@blackdeath Còn xem ở đây thì trên điện thoại vẫn còn là tin chưa đọc.
Tiếc là ios sẽ không bh đc hỗ trợ vì hđh không cho truy cập sms cũng như cuộc gọi. Mặc dù có macbook nhưng phần lớn time mình vẫn tiếp xúc vs máy win. Kể liên kết đc thì cũng tiện
vitkon
CAO CẤP
5 năm
Ngày xưa dùng Mac + iPhone khoái nhất món này. Ngồi gõ máy tính vẫn trả lời iMess với nhận cuộc gọi được. Vì công việc mà phải chuyển sang Surface.

Giờ Win có món này chắc cho con Pixel lên làm đt chính ^.^
MS kết hợp với Android, ko biết sau có kết hợp với Mac ko 😆, nhắn tin trên PC tiện nhưng nguy cơ hack tài khoản ngân hàng cũng cao phết, Mình cũng có dùng với Mac nhưng ko nghĩ dám cho nhắn tin trên Win với máy cá nhân có tài khoản ngân hàng, máy công ty thì sẽ đăng nhập ngay và luôn có nghe gọi luôn càng tiện :3
mình khuyên các bạn cài thêm cái microsoft luncher nữa sẽ rất mượt nhé
Tiên Long
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hiệp sĩ kanzaki mình đã thử trên Note9 nhưng cảm thấy rất rối rem mặc dù trước đó mình chuyển từ lumia950xl sang note9. Bạn có thể chia sẽ thêm những tiện lợi khi dùng Microsoft Luncher được không? Cám ơn bạn
Ông này mà bây giờ quay lại làm điện thoại chạy androi thì đảm bảo thế giới xếp hàng dài sang tận việt nam để chờ mua đấy. Ai cá gì chấp hết. Hòa cho được.
Chuyển ảnh chất lượng giảm kém quá ạ
@nguyentam91 chờ tí mới đẹp, lúc đầu nó mới load thumb nhỏ thôi
Cho gọi luôn thì đẹp 😁
Dùng mac với iphone khoái nhất khoản này
Lỗi trên note 9 , không ấn đc quyền cho phép @@ thử huỷ rồi kết nối lại vẫn vậy
hoangvuvn06
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hình ảnh copy dc 1 chiều Andr > PC , nguợc lại thi k dc 😃 . Hy vọng tuơng lai gan sẽ làm đc nhieu thứ hay hơn.
P/s : ghét cái đăng nhạp account vào , mỗi lần mở máy cứ phải nhập pass mới cho vào win 😔
@hoangvuvn06 Có đăng nhập account mà vẫn không cần pass khi mở mấy mà.
@hoangvuvn06 Mình thì thường dùng mà PIN số thay cho nhập pass để unlock vừa tiện vừa ngăn ngừa ai đó tự ý lục lọi máy mình
@hoangvuvn06 google cách xài netplwiz đi bạn....
Tính năng SMS mới chỉ có đọc và trả lời, chưa xoá tinh nhắn được như khi dùng bằng trình duyệt trên máy tính cho điện thoại Android

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019