Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trải nghiệm và chia sẻ nhanh về iPhone X: có nên mua hay không?

Duy Luân
5/11/2017 23:17Phản hồi: 395
395 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoa-win
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá đã, những quyến rũ vật chất đã làm hư hỏng bao tâm hồn ngu dại. Em không ngoại lệ, vẫn có cái gì đó xâm chiếm đến mất cả tỉnh táo nhưng sẽ có khối kẻ sẳn sàng chịu sự xúc phạm của các seeder đễ tôn thờ em.

Chưa được sờ vào tấm thân mĩ miều của em lần nào nhưng giờ đây, anh đã cảm thấy thiếu em vô cùng X ơi.
Đẹp là ở con mắt của kẻ ngắm nhìn, anh cũng thấy ai kia đẹp lồ lộ nhưng a không thích, a mê say đắm vẻ đẹp nửa kín nửa khiêu khích như em. Cái tai thỏ người người chế diễu nhưng anh bị cuống hút như đôi gò bồng nảy nở với đường cong mơn trớn cỏi lòng.
Đau đớn thay là có nhiều kẻ cũng yêu em nhưng lại làm em đau khổ bằng những lời chua chát vì không thể sở hửu em. ÔI, iOs ngu ngốc lại chinh phục được những con người khôn ngoan góp phần nhào nặn ra tuyệt tác như em, và cần lắm Android thông minh dìu dắt những gả khờ để họ vẻ vời lên những thứ khai phóng những thứ tiên phong cho đám seeder hô tụng.

Copy từ 1 anh chàng yêu X.
Rất thích mod Duy Luân này viết bài chia sẻ hay review vì ổng thường nhận xét công tâm chứ không cố thiên vị bên nào cả 😁
npkhanh87
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã mua
Binmummim
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phát biểu cảm nghỉ về X sau 2 ngày sử dụng
Máy mượt ít lỗi Face ID họt động trơn tru, máy cầm trên tay rất chắc cả hai bên máy đều đc làm bằng kính nên rất sang trọng, camera chiều sâu chụp rõ nét rõ đến nổi thấy luôn cả lổ chân lông, quay video 4K 60 fps thì cực chuẩn, 2 ống kính chống rung quang học bao gồm cả ống kính tele nhìn ko khác gì đang xem trên TV 4K lận, màn hình oled sáng ko chói mắt màu sắc rực rỡ có vài video clip trên youtube thì nói màn hình bị lỗi xanh nhưng theo cá nhân mình thấy thì ko thấy hiện tượng gì xảy ra Apple đã làm rất tốt. Phần âm thanh thì khỏi chê 2 loa stereo rất tốt âm thanh rất ấm và lớn ko thấy hiện tượng loa bị rè khi đeo tai nghe. Thú vị nhất là Animoji rất hay nhờ camera TrueDepth mà Animoji sẽ chuyển động theo gương mặt của mình, cuối cùng là Apple đã cho chế độ sạc không dây lên những đời iphone mới đây nhưng khi mình đã thử thì nếu các bạn muốn sạc nhanh thì bắt buộc cổng sạc phải có Usb-c thì mới có thể sạc nhanh đc
Nhược điểm thì là pin thôi, xài khoảng đc 1 ngày là hết pin ah
@babykute.vip 1 ngày cho nhu cầu như thế nào vậy bạn? Phiền bạn chụp chi tiết pin giúp mình nhé. Cảm ơn bạn.
@Barbatos Bác này nói chuẩn 😁
@smoking.devil Ah, có ng chỉ e tắt raise to wake bác ah... Hnay e dùng k0 nh, lúc sáng làm 4.00am thì pin còn 95%, đến h là 10pm pin còn 67%. hnay e chỉ lướt web chứ. Máy e phần usage vs stand by nó điên nên k0 hiện ra chi hết. Do đó e chưa chụp cho bác, để mai e chụp rùi báo cáo chi tiết cho bác hơn. Nói chung pin cũng ổn bác, 0 vi vu như 7+ nhưng vẫn đủ dùng 1 ngày vs tần suất khá bác ạ😃
@smoking.devil Up cho bác mấy tấm hình e test thử đây😃 F3C652E2-94E6-4E32-8471-79610C010240.png
hoanotraimua
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tầm này tiền mà xài không đã và sướng thì sao đc 😆
toni vo
TÍCH CỰC
6 năm
KHÔNG NÊN MUA!!!! Từ 6s đến giờ vẫn chưa khắc phục lỗi tróc sơn!!!! Iphone X dùng được tuần bị đốm đốm, lên mạng đọc thì quá trời người bị
nguyenhaiha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nó mà rơi cho phát thì toi gần 20 củ,cái máy 30 triệu mà k chịu nổi va chạm như các máy vài triệu mà ca ngợi cái lỗi gì,đã dùng iphone 6s plus hàng chính hãng và cảm thấy không bao giờ muốn quay lại dùng iphone nữa,sóng kém,hệ điều hành quá bất tiện, cảm biến vân tay thua xa cả con note 5 cùi bắp,chất lượng máy bình thường k có gì nổi bật.
Mike Tú
ĐẠI BÀNG
6 năm
màn hình thì ipx vs U11 thế nào bác, hôm qa thấy clip Cu Hiệp trên tay U11+ mà thấy màn hình U11+ tối om so vs ipx, đang quan tâm u11 +
taloveu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Pin hơi kém nếu on-screen nhiều. Pin là cái duy nhất mình phải dùng ở 6/6s/7 plus to đùng chứ không dùng 6/6s/7 thường. Chắc sẽ mua Iphone X Plus
Cái loa speaker của con X quá chán đời. Nói chuyện đt mà bật loa ngoài max volume là bắt đầu nhiễu và có tiếng rè.
@blavkatokute Vậy thì sài Samsung cho pá đạo...đỉnh của đỉnh đi nè...
@Hoho Nguyen Trước mình dùng Blackberry và bây giờ là Iphone. Android đã từng dùng nhưng trong thời gian cực ngắn. Mình thích một thiết bị đơn giản và ổn định. Android không có điều đó!
@blavkatokute Vậy pin nhiêu mới thỏa mản...?
@Hoho Nguyen Đang bảo là dùng trong thời gian ngắn và chuyển máy khác chứ không nói về pin má ơi
Cái loa speaker cực kì lởm nhé. Ai hay nói chuyện điện thoại mà bật loa ngoài như mình sẽ thấy ức chế. Gọi điện bật loa ngoài max volume là có tiếng sôi rè rè cực cực khó chịu (mình dùng song song một con 8+ nữa và đã so sánh trực tiếp nên mình khẳng định chất lượng loa của X chỉ bằng 6/10). Máy mình chính hãng FPT còn của vợ mình và bạn mình là hàng LL đều bị như vậy. Cái điện thoại 3x củ mà cái loa thoại như vậy là không thể chấp nhận được!
Susu0806
TÍCH CỰC
6 năm
Tôi đang dùng 6s+ và rất nóng lòng chờ đợi iphone x, trên tay rồi thấy thất vọng với số tiền bỏ ra.
Hình thức máy rất bình thường, không có gì là đột biến cả, nói là màn hình tràn viền nhưng thực tế cái viền đen vẫn rất dày, quảng cáo "ô lếc" đẹp nhất thế giới nhưng so với màn 8plus thì cũng không hơn, nói là 5,8" nhưng diện tích thực tế (dài x rộng) thua xa 8+ có 5,5" vì chiều ngang hẹp cộng thêm tai thỏ.
Tóm lại nên mua 8+ hơn.
vnvn
TÍCH CỰC
6 năm
định mua, mà thấy bình luận nhiều quá, nên khỏi mua quá 😁
Susu0806
TÍCH CỰC
6 năm
IphoneX cũng giống Kỳ Duyên hay Ngân Anh, tuy còn nhiều khiếm khuyết nhưng dù sao nó vẫn là Hoa hậu. Đến thời điểm này em nó vẫn là số một (tuy hơi đắt chút)
chắc bác nghĩ Apple làm iPX éo cho người Mỹ mà cho mấy con Ninja Lead như bác
đỉnh cao công nghệ của 2018
Lovetech36
TÍCH CỰC
6 năm
Có tiền mua ko? 10% dân Việt Nam nói Ok.
Giờ còn ai xài x không bà con
@congalete em vẫn xài 5s nè bác !
Cười vô mặt
@congalete mình vẫn xài làm máy chính, thay pin 1 lần rồi
@cuocdoiphuphang em cũng mới thay pin xong. ios 9 chạy nhanh hơn hẳn ios 12

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119