Transcend giới thiệu JetDrive Lite, thẻ nhớ mở rộng nằm gọn trong khe SD của MacBook

Duy Luân
23/5/2014 13:20Phản hồi: 103
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới mua 1 em JetDrive Lite 330 về dùng.
Máy mình đang chạy Windows 8.1 - Boot camp 5.1, máy có hiện tượng là khi chạy chế độ Sleep xong bật lên thì không thấy thẻ nhớ đâu.
- Phải khởi động lại máy mới lại thấy thẻ nhớ.

* Sau khi chạy Hibernate bật lên thì vẫn thấy thẻ nhớ bình thường.

Vậy là đang phải từ bỏ chế độ Sleep cho máy. Có Bác nào biết cách khắc phục hiện tượng này không?

Có 1 topic trên apple cũng bàn về hiện tượng này nhưng cũng chưa thấy cách khắc phục.
SD Card Slot Disappears After Sleep (Gone Until Reboot)
https://discussions.apple.com/thread/5408471?start=0&tstart=0
Các bác làm thế nào để chuyển folder download vào thẻ sd ngoài được vậy.
@OsakaLeaks Đơn giản nhất là:

chmod -R -N ~/Downloads
mv ~/Downloads /Volumes/sdcard/
ln -s /Volumes/sdcard/Downloads ~/Downloads
tuansex
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cac bac cho e hoi la con jetdrive lite co cai duoc windows de chay song song 2 he dieu hanh tren macbook duoc k?
tuansex
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cac bac cho e hoi la con jetdrive lite co cai duoc windows de chay song song 2 he dieu hanh tren macbook duoc k?
không cài được windows bạn ạ, mình cũng mua con này chri để cài windows mà ko được đây.
Vẫn có thể cài windows lên được, nhưng phải cài không theo cách bootcamp bt, hoặc là bản windows hỗ trợ trên cài trên thẻ nhớ (mình không chắc lắm), còn những bản windows đại trà bây giờ như 10, 8 đều không cài được (đã test)
Sau này chuyển từ Mac sang máy Win thì cái thẻ này làm sao mà cắm vào cái khe trên máy chạy win được nhỉ?
activex
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình còn dư vì được tặng. Bác nào có nhu cầu Inbox nhé. Hạt dẻ thôi
earl_grey
TÍCH CỰC
7 năm
@activex Của bác là cái nào vậy ạ, cho em xin giá. Cảm ơn bác.
cho_soi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@activex bác hé cho cái giá đi
trunghiem
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chào bạn cho mình hỏi.
Mình dùng surface book thì mua thẻ loại này của transend có chạy dc kg? Vì mình mua thẻ SD thì khi cắm vào nó dư 1,2cm lận
Nhờ bạn tư vấn. Mình cảm ơn.
activex
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trunghiem Mình nghĩ là không vì dòng này Transcend tối ưu cho Macbook thôi
trunghiem
ĐẠI BÀNG
7 năm
@activex Vậy bạn cho mình hỏi surface book sẽ dùng thẻ nào để nó kg lòi dư ra phần đuôi?
activex
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trunghiem Mình chưa dùng Surface bao giờ nên cũng không tư vấn cho bạn được....
hệ Apple nhiều phụ kiện phổ biến hơn hệ Windows. ​
trunghiem
ĐẠI BÀNG
7 năm
@activex Cảm ơn bạn.
Xin chào cả nhà! anh em có thể cho mình hỏi là thẻ nhớ: Transcend JetDrive Lite 330 128GB Storage có dùng được cho máy tính chạy windows không ạ? Vì thấy cái này là sản xuất cho Macbook nên Ai đã dùng thành công thì chỉ mình với nhé!
Cảm ơn cả nhà ạ!
@vietanh201085 Khả năng dùng được cụ nhe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019