Trao đổi về Q-Smart Miracle Mach

lehongduc
12/1/2013 10:6Phản hồi: 4.328
4.328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dây sạc nhà mình bị hư ko biết ở đâu có bán cap sạc cho mach đây
@levanquang2507 bạn ra tiệm mua cục sạc samsum là được hết. Mình sài thế mà hi....
@singumcuneqn Mình sợ ko tương thích có ảnh hưởng gì đến pin không?
@levanquang2507 cũng có đấy bạn ạ . mình dùng cái sạc 30k đc 6 tháng rồi và bây giờ thấy chai pin 😁
@quangdeptraia Mình nghĩ dùng lâu chai pin là đúng, nhưng sạc mau đầy ko? Có khác gì so với sạc của nhà sx ko?
đã có V41 rồi mình đã tải về up lên xong. Đang sài thủ ntn, nếu tốt thì mình sẽ có đánh giá cho các bạn. Việc Cook Rom không khó, nhưng có nhược điểm là chiếm rất nhiều ram máy chạy nóng và không mượt cho lắm nên mình đã không làm nữa
hung1047
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sau một buổi chiều dùng V41 đánh giá của em như sau (Với máy em mua 11/2013):
Nhược điểm:
+ Máy nóng và CPU chạy 70% ->80% và cài giao diện IOS7 Launcher (1.1 MB) thì hết.
+ Tình trạng giật khi chơi game nhẹ vẫn còn chút chút (Chơi Flappy Bird còn giật nhẹ nhưng không ảnh hưởng lắm, có điều 1.2Ghz mà vậy thì mắc cỡ).
+ Dù là V41 (là phiên bản mới ra) nhưng ứng dụng có sẵn vẫn chưa được cập nhật nhiều.
Ưu điểm:
=> chưa nhận ra ^^!
sau thời gian gần 24h sài V41 mình cảm nhận một số việc như sau:
1. Pin có vẽ được cải thiện hơn.
2. Máy ít nóng hơn khi chạy ứng dụng.
3. Mình không cảm thấy lag khi dùng ứng dụng và máy chạy tượng đối mượt hơn.
4. thay Font được thay thế, nhìn thấy không đẹp tí nào hết (cảm nhận bản thân).
cho xin cái link down với v41 với
các bác ơi ! em Mach của em bị lỗi không hiện được Driver khi cắm vào máy tính mà em lại đang cần nó . Bác nào có thể copy rồi share lên cho em xin được không ạ !>
cảm ơn các bác nnhiều😃
longkenj
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyentienchien 50k nhé =]]
http://d-h.st/AKa
@longkenj thạnks bác ! bác cho em xin stk để em gửi nhé ;)
@nguyentienchien trời ơi cái này trên mạng nhiều. cho người ta đi vòi 50K để làm gì chứ ác thật
longkenj
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyentienchien Tớ đùa mà tưởng thật à =]]]]]]]]
@longkenj Em cũng đùa mà bác lại tưởng thật nhé !;)
Co ai ranh lam rom cook cho con nay ko..e voc mai ma ko dc..tren mang co huong dan nhung lam theo hk dk......voi lai thay no bao kiem rom cua may nao co cau hinh giong nhu qsmart mach ma kiem hoai ko thay
Bị lỗi can't mount/system là sao các bác, up rom hay restore đều bị như vậy!!!

Send by Nokia 110i <3
@ariellin3496 con tui thi de complete ma mo nguon ko len no de cai logo hoai roi tu vao recovery lun
@ariellin3496 bác up được chưa bây giờ tui restore rom của bác lehongduc ko được luôn
vào cwm chọn lần lượt
- Wipe data / factory reset > Yes
- Wipe cache partion > Yes
- Advanced > Wipe dalvik cache > Yes
+++ Go back+++
- Mounts and storage > format / system > Yes

sau đó bác up rom lại là đc
@quangdeptraia nó báo Error while restoring/system
ai cứu mach của tui với
@levanquang2507 bây giờ còn mỗi cách là mang lên trung tâm bảo hành thôi. Lần trc mình cũng bị, phải mang lên đó
@levanquang2507 Có lẽ tình trạng e giống bác!! Dm q mart éo kóa công cụ up rom riêng, éo kóa cộng đồng pro j cả, kóa cái recovery kũng bị kỗi cmn rồi!!

Send by Nokia 110i <3
Gặp ở xa ttbh biết làm sao đây, mà có tính phí ko vậy?
@levanquang2507 trung tâm bảo hành ko tính phí đâu trừ khi bị lỗi nặng quá thôi
@quangdeptraia Tui ở xa ttbh gởi thegioididong chuyển dùm được ko? Chỉ sợ thegioididong nó lấy phí thui
@levanquang2507 cái này thì mình cũng ko rõ lắm bạn ạ
hung1047
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình là Up V41 xong xóa cài Room Xperia Z đẹp lạ lùng.
Máy bị treo hoài, không biết tại sao. Tháo thẻ nhớ thì không bị.
Thẻ 8GB mới, còn bảo hành mua ở TheGioiDiDong. Trước đó xài thẻ khác cũng bị.
May nay choi minion rush lag qua nhung lai choi temple run lai muot..minh tung xai qua 3 ban rom..1 la rom goc,2 la xperia z,3 la ban v41 minh thay cai nao kung z..nhung rom xperia dep hon..nhung pin mau xuong lam moi lan xuong la 5%, v41 thi do hon nhung choi game thi van lag..co cach nao khac; phuc dc ko z
@anhprokg2014 Pin thế này rồi mà than j nữa? Online liên tục hơn 4h là ok rồi 🆒
Cái rom gốc pin nó cũng xuống lần 5% nhưng nó k hiển thị ra nên bạn k để ý, bạn vào phần pin kt nhé!
Sent from my Mach using Tinhte.vn mobile app
Ai có rom gốc cho tui xin, tui đang cần gấp lắm, định cho nó đi ttbh mà đi lượn trên google nó chỉ có lẽ cách này sẽ được
Mọi người up dùm đi sau này ai gặp tình trạng như tui có lẽ sẽ cần
@levanquang2507 v41 gốc đây http://www.mediafire.com/download/y4ip1874t7u2q2t/clockworkmod.rar
mình up lâu rồi mà
@quangdeptraia rom gốc hình như là rom ko có root gì cả mà bác, tui chỉ bị lỗi cái sytem khi restore thui, ở đây ko có pro nào chỉ tui cách khắc phục lỗi error while restoring/sytem!, lỗi này chẳng lẽ phải đem đi ttbh khổ zữ vậy trời.
@levanquang2507 Hình như Mach wipe nhiều sẽ bị lỗi đấy, giờ system k cho flash j vào cả, retore cũng k đc, đứng hình luôn. mình lỡ wipe sýtem nên đành đem ra ttbh. Nó chạy lại chương trình 30p là xong. Giờ về test cwm lại vẫn k flash j đc cả, coi như giờ k làm j đc rồi. K biết phải do thằng cwm dởm k nữa, mình đang nghiên cứu build lại cái khác xem sao đây. haizzzz
Bạn flash lại cái CWM gốc này mà đi bh:
http://www.mediafire.com/download/xvxfmpislqadc75/CWM_Mach_Stock.zip
Lạ thật, flash k đụng đến sýtem thì vẫn ok như thường.
@ultimate7 Flash lai de lam gi vay ban, tuc la khong con cach nao het bat buoc phai di bao hanh
@levanquang2507 Máy k lên đc, retore rom k đc, flash rom cũng chẳng xong thì bh chứ làm sao đc nữa.
Driver nó chẳng nhận ADB thì bó chiếu :/

Sent from my Mach using Tinhte.vn mobile app
hung1047
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tượng máy: Bị giật, bị đứng khi chơi game (Máy mình xài V41 cũng đứng).
Cuối cùng mình cũng đã tìm ra nguyên nhân và cách fix:
Nguyên nhân là vì con Q-Smart Mach của mình được cài sẵn Cache bộ nhớ trong và thẻ nhớ là 128Kb (Èo) và mình dùng phần mềm SD-Booster chỉnh lên 2048 cho cả hai thì đã thành công, chơi Modern Combat 4 không giật, không out, không thoát, chơi Gangstar Las mượt vô cùng, hơn nữa chơi Minion Rush không còn giật, hehe
đây là link download phần mềm (Yêu cầu máy đã Root)
Code:
http://appstore.vn/android/details?id=de.mehrmann.sdbooster
Chưa root thì dùng phần mềm này
Code:
http://appstore.vn/android/details?id=com.alephzain.framaroot
@hung1047 set lên 8192 có bị hk ta
hung1047
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhprokg2014 Mình nghĩ bạn nên set hai thông số cho bằng nhau, còn set bao nhiêu tùy nhu cầu của bạn, mình dùng 2048 là đủ rồi hihi
hung1047
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhprokg2014 Mach chơi Minion Rush lại giật hơn khi chơi các game tầm cỡ.
Hì chắc "không hợp phong thủy"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019