Trào lưu "những bà mẹ phản cảm, lộ hàng" trên YouTube và cái tâm người kiếm tiền?

Kính Cận 0_0
22/12/2018 12:54Phản hồi: 252
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rotori
TÍCH CỰC
5 năm
nhờ thớt mớt biết có mấy cái hay ho này 😆))
Ai cần FB mẹ này inboxx nhé 😆
Mr Hung Do
ĐẠI BÀNG
5 năm
Những hình ảnh này mà ở kênh thiếu nhi thì report ngay, không để ảnh hưởng đến thế hệ các cháu , con sau này được 🆒 nhưng mà sao mình thấy mấy em mặc thiếu vải gảy nhạc DJ lại toàn nổi ở những #tab đầu là sao nhỉ :rolleyes:
hippiaboi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr Hung Do Nó ko lôi trẻ con vào làm đạo cụ bác ơi.

Lên bar cấm trẻ con đó. Cái này nó để vài giây Warning vớ vẩn ở đầu để lách luật.
leopark121
TÍCH CỰC
5 năm
Có cầu thì mới có cung! Không ai xem nó quay làm gì có view?
Lắm lúc lên chửi cho sang tối về lại mở videos soi từng frame!
=))))
cafe8
ĐẠI BÀNG
5 năm
Youtuber, network và Youtube đều kiếm đc tiền thì tội gì phải xóa, khi nào bị cộng đồng lớn lên án , báo chí đưa tin, etc thì youtube nó mới xóa thôi
vidoicoem
ĐẠI BÀNG
5 năm
H cho con xem YouTube kid,
Câu view kiếm tiền thôi
tq@thanh
TÍCH CỰC
5 năm
Trẻ con thì nó chưa biết nhưng sau này nó sẽ nghĩ là việc lộ hàng là đúng, dĩ nhiên..
@tq@thanh Để chứng minh cái này đúng thì chả cần mấy video nhảm này đâu bạn ạ. Showbiz đã đủ để chứng minh việc lộ hàng đang mang lại cho người bị lộ những lợi ích. Đâu đâu cũng có, từ người nổi tiếng, đến hot girl hot boy này nọ, tới mấy người bán hàng online. Lượt view, lượt seach của họ tăng nhanh, đài báo đưa tin rầm rộ. Thị hiếu của chúng ta như vậy, chính chúng ta đang dạy hư con cái, nếu những người cố tình lộ hàng bị tẩy chay và lãng quên thay vì được nhắc đi nhắc lại thì sẽ không bao giờ tồn tại những kênh như thế này.
@1 like bố thí Đơn giản là chúng ta có nghiêm như Hàn Quốc đâu. Người Việt lúc nào cũng tự hào là văn minh, lịch sưj, kín đáo chuẩn Á Đông nhưng thực ra người Hàn Quốc, Nhật Bản mới là đại diện cho cái tiêu chuẩn Á Đông đó. Họ là những nước phát triển nhưng khi đã đưa ra luật thì nghiêm chỉnh chấp hành, phạt phiếc nghiêm minh. Còn Việt Nam ngoài cái mồm thì xã hội xuống cấp tận đáy thế giới rồi
@nguyenduykhanh36 Nghiêm hay không chỉ là 1 phần. Cái quan trọng là người dân mình thích những cái đó, cổ suý cho cái đó nên nó mới phát triển lên. Thử hở hang, phản cảm, lộ hàng này nọ bị tẩy chay, cấm sóng, cắt hợp đồng đi, xem ai dám.
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenduykhanh36 Người Hàn mà ko có người Triều Tiên à 😁
thang_a14
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này có network bảo kê nên khó bị xoá lắm, lại mọc lên ngay thôi
Delacroix
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn mấy bà gái mẹ phản cảm kinh. Youtube phải cải thiện chức năng lọc video kiểu này chứ nhỉ ÷_÷
sunhero84
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vì đồng tiền nên bộ phận rất nhỏ youtuber bất chấp để câu view. Hãy sử dụng quyền report nếu bạn thấy video phản cảm....
Cả video có mấy đoạn lộ hàng, mất kiên nhẫn vãi
mà mấy con trong youtube có phải người VN k nhỉ?
camzhin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Report. Đơn giản thôi mà.
jul12st83
TÍCH CỰC
5 năm
toàn chúng nó tự dàn dựng chứ hớ hênh cái mẹ gì đâu...kiếm tiền bằng mọi cách nhưng mà lợi dụng hình ảnh của trẻ em là ko thể đc, gặp rất nhiều kênh kiểu này và kênh nào mình cũng report, còn có hiệu quả hay không thì mình không rõ lắm
@jul12st83 Nếu nói lợi dụng trẻ em thì có nhiều kênh bị sờ gáy lắm nha. Các kênh nào sinh lời từ việc đưa hình ảnh các em nhỏ chưa đủ tuổi nhận thức đều có thể quy vào cái vấn đề này.
Xã hội giờ tiền là trên hết
@hongphong141 Thế tiền không trên hết người ta cắm đầu đi làm để vì cái gì, người ta đánh chửi nhau, tranh nhau cái ăn cái uống làm gì
mình xem xong rồi mới report được không? hay là phải vừa xem vừa report, rồi xem nốt ạ?
@dylerb Bạn xem xong rồi hoặc rè bọt rồi xem vẫn được nhe, vì khi rè bọt YouTube xem xét rồi mới khoá hoặc xoá, không có xoá ngay luôn đâu nên cứ bình tinh xem 😁
@Kính Cận 0_0 “bình tĩnh” mới khó, chứ report thì dễ ời ;)
sunhero84
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cứ đồng loạt cắm cờ vi phạm nguyên tắc cộng đồng là bay hết thôi.bỏ ra vài giây. Disklike và cắm cờ.
D.Du
ĐẠI BÀNG
5 năm
34 nhé ae -_-
Mình xem yotube chủ yếu nghe nhạc, xem dạy một số thứ, như lập trình, sửa máy in, sửa xe, review các kiểu, ít khi xem mấy cái giải trí như fapfaptv hay mấy cái này nên cũng k thấy,đọc bài này mới biết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019