Travis Kalanick biết mình mất chức CEO Uber khi đang phỏng vấn cho vị trí COO

Didu
22/6/2017 4:34Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ép phải từ chức thì đúng hơn Mod, bạn giật tít làm mình phải đọc tin gốc và đọc trên Wiki. không phải là sa thải nhé
ngocducnd
ĐẠI BÀNG
7 năm
đẹp zai vậy :3
Ở việt nam thì nhìn tầm mấy chục xe grab mới lác đác thấy 1 2 cái UBER. Không biết ở những thị trường khác thế nào chứ ở Việt Nam grab thắng rồi
@alakazam1994 Thống kê ở đâu vậy? Nhìn thế nào thì biết đâu là xe Grab, đâu là xe Uber?
@thanatox1 Bạn nghiêm túc đấy à? Nhìn mà không biết đâu xe grab đâu xe uber á? Chúng nó khác nhau rõ ràng luôn mà.
chichung91
TÍCH CỰC
7 năm
Vụ này nước ngoài lùm xùm to đùng vì bê bối sexual harassment trong Văn hóa nội bộ Uber mà VN mình chả thấy đăng gì. Sức mạnh truyền thông ghê gớm
@chichung91 nước mình rất lạ ,nếu viết về uber mà đính kèm tin về s.harass thì mn sẽ rất quan tâm ,tò mò ,cảm thấy lí thú, ủng hộ .chủ đề Uber.sh sẽ trở thành S€XUAL HARASSMENT.S€X.tào lao và chấm doggy
thật thi vị 😃

{ko viết đc từ s e x ,xin lỗi ace }
@chichung91 nước mình rất lạ ,nếu viết về uber mà đính kèm tin về s harass thì mn sẽ rất quan tâm ,tò mò ,cảm thấy lí thú, ủng hộ .chủ đề UBER.sh sẽ trở thành S€XUAL HARASSMENT.s€x.tào lao và chấm doggy
thật thi vị 😃

{ko viết đc từ s e x ,xin lỗi ace }
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
Uber hay grab đang đốt tiền của nhà đầu tư, toàn thấy lỗ thôi mà lắm người đầu tư thế.
Sau này Uber sắp sập anh í lại quay về kiểu như S.Jobs của Apple ấy mà, yên tâm đê ^^
daivigold
TÍCH CỰC
7 năm
..."quyết định này được gửi tới Travis Kalanick khi ông đang phỏng vấn một người ứng tuyển vào vị trí COO khi ông quay trở lại Uber trong tương lai"
Ai hiểu câu này giải thích giúp mình với à 😃
Là sao ta! Cty của ổng mà? Hok lẽ cổ phần của ổng không đủ! Không hiểu gì về mấy cái này hết ai thông não cái!
@ ict
TÍCH CỰC
7 năm
@thucungcuatoi Tuy là ông là sáng lập ra cty, nhưng cổ phần công ty có nhiều người góp vốn. Vậy nên cổ phần của ông không nhiều như ng khác, cho nên ông bị nhiều cổ đông khác cho phế truất vì điều hành kém hiệu quả .
Nôm na là như vậy.
tanvl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thucungcuatoi Ví dụ bạn có ý tưởng mới để kinh doanh (giống như anh Travis này), nhưng để kinh doanh nó, bạn cần 1000 tỷ, nhưng hiện tại bạn chỉ có 200 tỷ. Lúc này bạn phải kêu gọi các nhà đầu tư bỏ thêm tiền thêm 800 tỷ. Các nhà đầu tư này nắm tới 80% cổ phần, nếu họ đồng lòng, quyết định sa thải bạn thì bạn phải ra đi thôi, mặc dù bạn là CEO và là người sáng lập ra công ty này.
Cái dòng này hơi ngụy biện đó Mod ơi, nhiều là bao nhiêu người, khảo sát tổng số bao nhiêu người?

Ví dụ mình ra đường hỏi 1000 người, có 3 đứa trẻ con nó được nhồi sọ nói rằng bọn chúng yêu thích Triều Tiên và muốn Hàn Quốc được Triều Tiên giải thoát khỏi bọn Mỹ... rồi nhà báo tổng kết: "Nhiều người dân Việt rất mong muốn Hàn Quốc được đi tới đường Ngọc Hồi bởi người Triều Tiên" 😁
Grab đang muốn chiếm trọn thị trường nên tuần nào cũng tung mã giảm giá, km các thứ. Rồi sinh thêm cái grab pay, thi thoảng lại km nạp 50%. Giờ đi grabcar khéo còn rẻ hơn xe buýt ấy.
Bảo sao ngoài đương đi đâu cũng thấy áo xanh grab. Mí cả áo vs mũ bọn grab nhìn nó nổi hơn uber nhiều. Nhìn từ xa cũng nhận ra
elninoit
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko hiểu nghĩa đoạn này. Hic.
@ ict
TÍCH CỰC
7 năm
@elninoit Dễ hiểu mà
mình tưởng CEO chính là giám đốc điều hành mà nhỉ? sao COO cũng là GDĐH
Cha này xem cái video tóm tắt thấy giỏi. Xây mấy công ty liền cũng bán cty này đổ tiền vào cty khác.

Nhưng chắc tính hơi ăn chơi đập phá j mà gần đây scandal liên tục 😁

Cái cty Uber cũng bị hết nước này nước khác đập kiện cáo lung tung lên CEO cty này đúng là cũng mệt :D

Klq nhưng trước khi nghe thấy Uber hồi 5,6 năm trước m cũng có ý tưởng làm 1 app giống hệt Uber này :D :lol:
Trong trường hợp của tinhte thì người đó là ai nhỉ anh em?
mrqd
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu chỉ nghe 1 cuộc nói chuyện của ông ta với tài xế Uber đã đăng tải thì có vẻ ông này không muốn nghe những điều mà ông ta không thích, 1 điều khá khác những CEO nổi tiếng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019